หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 38

jaf0877472607
    ผู้เยี่ยมชม

Talking อยากได้รูป 4 ประตูโหลด พร้อม สูตร ใส่ แม็ก 18

โหลดยังงัยหั้ยสวย แล้ว พอใช้งานได้คับ

พอดีจะออก 4 ประตู

แล้วแม็ก 18 โหลด หน้า 3 หลัง 4 เปงงัยเอ๋ย

ใคมีรูป โชว์ ที

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: อยากได้รูป 4 ประตูโหลด พร้อม สูตร ใส่ แม็ก 18

หน้าสอง หลังสามไปก่อนนะ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากได้รูป 4 ประตูโหลด พร้อม สูตร ใส่ แม็ก 18

น้าวุฒิ...หล่อเลย..หล่อ..หล่อ.

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ล้อสวยจังคับน้า

makhampeag
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าหน้า 3 หลัง 4 แม็ก 18" ขอแบบนิ่มๆ พอประมาณต้องทำอย่างไรบ้างคับ คชจ.ประมาณเท่าไร

User ID
    2182
    Status
    โพส
    184

แหล่มๆ ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ไม่ยากครับใช้เวลาในการโหลดไม่เกิน2ชั่วโมงเป็นชุดโหลดที่ให้ความหนืบและนุ่มนวลรูดได้ทุกสภาพถนนครับ ด้านหน้าเปลี่ยนสปริงโหลดของg/mหน้าลง2-3นี้วก็ได้ครับราค่คู่ละ 2,900บาทรับประกัน3ปีครับ ตามด้วยโช๊คอัพสำหรับโหลดโดยตรงเป็นระบบแก๊สไนโตรเจนวาล์วออโต้ให้ความหนืบไม่โยนตัวในขณะขับขี่ใช้ความเร็วสูง ส่วนด้านหลัง รีดแหนบรองกล่องเปลี่ยนโช๊คอัพระบบแก๊สไนโตรเจนวาล์วออโต้เช่นกันเพื่อชดเชยในการรีดแหนบลงและยังช่วยไม่ให้แหแหนบดีดขึ้นและลงไวจนเกินไปราคาโช๊คหน้าหลังคู่ละ3,800บาทรับประกัน1ปีเสริมด้วยชุดสปริงกันเซประโยชน์ที่จะได้คือช่วยป้องกันไม่ให้ท้ายรถสะบัดในขณะเข้าโค้งซึ่งจะทำให้การขับขี่มั่นใจยี่งขึ้นราคาชุดละ 3,500บาทครับมีรูปให้ชมด้วยครับ

makhampeag
    ผู้เยี่ยมชม

อุปกรณ์ของ คห.ด้านบน สามารถหาได้ตามร้านทำช่วงล่างทั่วไปไหมคับ หรือว่าต้องที่ พีพี. เท่านั้น แล้ว พีพี.ยานยนต์อยู่ที่ไหนคับ มีสาขาอยู่แถวภาคตะวันออกบ้างไหม

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ makhampeag ดูโพส
    อุปกรณ์ของ คห.ด้านบน สามารถหาได้ตามร้านทำช่วงล่างทั่วไปไหมคับ หรือว่าต้องที่ พีพี. เท่านั้น แล้ว พีพี.ยานยนต์อยู่ที่ไหนคับ มีสาขาอยู่แถวภาคตะวันออกบ้างไหม
    สินค้าอัพเกรดช่วงล่างสำหรับโหลดเป็นสเป็กที่ทางร้านได้ทดลองกับรถจริงและสามารถใช้งานได้จริงติดตั้งแล้วรถไม่กระด้าง-ยางกินเสมอกันซึ่งเป็นสูตรเฉพาะของทางร้านเพื่อความพอใจของเจ้าของรถดั่งนั้นอุปกรณ์ชุดแต่งจึงมีเฉพาะที่ร้านพี.พี.ยานยนต์เท่านั้นครับถ้าต้องการที่จะโหลดผมขอแนะนำมาที่ร้านจะดีกว่าครับ ร้านอยู่ที่ ถนนเอกชัย-บางบอนใกล้ๆมหาชัยเมืองใหม่ที่ขายอาหารทะเล เบอร์โทร.087-1251009/034-852163พรตครับ

makhampeag
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณคับ
    มีสมาชิกท่านใดใช้ชุดโหลดของพีพียานยนต์บ้างคับ ผลเป็นอย่างไร น่าพอใจแค่ไหนบ้างคับ เผื่อผมจะได้ไปใช้บริการบ้าง แม้ว่าจะไกลบ้านซักหน่อย แต่ก็ต้องการของที่ดีที่สุดคับ แต่ถ้าจะไปใช้บริการนี่ผมคงต้องขอแผนที่ตั้งแต่ยากบางนาละคับ ไม่เคยขับรถเข้ากทม.ซะที

gigokshow1
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเอาไปทำมาที่ร้าน พี่พรต ก็ได้ รับการบริการที่ดีและเป็นกันเองมากๆ
    PPยานยนต์ หน้าผมเอาลง2.5นิ้ว หลังเอาลง 4นิ้ว เวลาเข้าโค้งสบายหายห่วงเพราะใส่ super arm ด้วย จึงเข้าโค้งแล้วทำให้ท้ายไม่สะบัด ผมเปลี่ยนสปิง และโช๊คหน้าหลังด้วย ทำให้ การขับขี่ นุ่มนวลขึ้นเยอะ นุ่ม หนึบมากๆ พี่ที่ร้าน บริการดีและราคาไม่แพงมาก สนใจก็ติดต่อพี่พรตได้เลยคับรับประกันความพอใจ
    ผมทำหมดไป 20000 ต้นๆ แต่ ได้ รถที่ดีขึ้นเยอะเลย แต่รถผมไม่ได้บรรทุกอะไรนะคับ ไว้ บรรทุกแฟนกะคนในครอบครัวอย่างเดียว

gigokshow1
    ผู้เยี่ยมชม

ลืมรูป ลืมบอกไปอีกอย่างแม๊กที่ใส่ใส่แค่ 17 นะไม่ใช่ 18

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมก็ไปร้านพี่พรตครับ ฝีมือโอเคเลยครับรับรองไม่ผิดหวัง อาจจะไกลไปสำหรับคนอยู่ต่างจังหวัด แต่ถ้าจะแวะไปหาเที่ยวแถวชะอำหัวหิน ก็น่าสนไม่ใช่น้อยครับ ที่ จ.สมุทรสาครก็มีที่เที่ยวไม่ใช่ย่อย ก็ลองๆดูครับ ว่า สนใจกับร้านนี้ ที่มีเพื่อนๆมาทำกัน กับร้านที่ไม่รู้จักรองเสี่ยงลุ้นดูก็ได้ครับ ผมก็อยากได้ร้านใกล้ๆเหมือนกัน แต่ขอเอาความมั่นใจไว้ใจเป็นอันดับแรกดีกว่าครับ เสียน้อยไม่กลัวครับ กลัวจะเซ็งครับถ้าเจอร้าน โหดๆ มีในกระทู้ก็มีครับ ลองแวะไปหาเปิดอ่านดู อาทิ ใส่โชคหลังซ้ายขวาขนาดความยาวไม่เท่ากัน เหตุผลเพราะไม่มีของ มีอยู่แค่ที่ใส่ให้ เจ็บทั้งใส่ทั้งถอดเลยครับ สำหลับเพื่อนคนนี้ ตอนนี้ พี่แกเล่นของหนักเลยครับเจอร้านเด็ดใกล้ๆบ้าน อิอิ ก็ดีใจกะพี่แก กว่าจะเจอร้านที่ไว้ใจและเชื่อใจได้ แต่ก็เซ็งแทนเจอร้านไม่มีความรับผิดชอบแบบนั้น

makhampeag
    ผู้เยี่ยมชม

ตามนั้นเลยคับที่กลัว กลัวว่าไปโหลดแล้วจะกะด้าง ไม่นุ่ม เคยขับเหมือนกันกันรถแบบนั้น เล่นเอาปวดหลัง อยากได้แบบนุ่มๆ ไม่กะแทก ไม่กะด้าง แต่รักในความเตี้ย ก็เลยต้องหาร้านที่ไว้ใจได้หน่อยน่ะคับ แพงหน่อยไม่ว่า ขอแค่ได้ของที่ถูกใจคับ

gigokshow1
    ผู้เยี่ยมชม

ตามนั้นเลยคับที่กลัว กลัวว่าไปโหลดแล้วจะกะด้าง ไม่นุ่ม เคยขับเหมือนกันกันรถแบบนั้น เล่นเอาปวดหลัง อยากได้แบบนุ่มๆ ไม่กะแทก ไม่กะด้าง แต่รักในความเตี้ย ก็เลยต้องหาร้านที่ไว้ใจได้หน่อยน่ะคับ แพงหน่อยไม่ว่า ขอแค่ได้ของที่ถูกใจคับ

โหลดที่ร้านพี่พรตเค้า รับประกันความนุ่มหนึบ ถ้าไม่พอใจ พี่เค้ายินดีคืนเงินคับ เค้าจะพาเราไปลอง ความนุ่มหนึบของรถก่อนที่เราจะจ่ายเงินด้วย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ผมก็ไปร้านพี่พรตครับ ฝีมือโอเคเลยครับรับรองไม่ผิดหวัง อาจจะไกลไปสำหรับคนอยู่ต่างจังหวัด แต่ถ้าจะแวะไปหาเที่ยวแถวชะอำหัวหิน ก็น่าสนไม่ใช่น้อยครับ ที่ จ.สมุทรสาครก็มีที่เที่ยวไม่ใช่ย่อย ก็ลองๆดูครับ ว่า สนใจกับร้านนี้ ที่มีเพื่อนๆมาทำกัน กับร้านที่ไม่รู้จักรองเสี่ยงลุ้นดูก็ได้ครับ ผมก็อยากได้ร้านใกล้ๆเหมือนกัน แต่ขอเอาความมั่นใจไว้ใจเป็นอันดับแรกดีกว่าครับ เสียน้อยไม่กลัวครับ กลัวจะเซ็งครับถ้าเจอร้าน โหดๆ มีในกระทู้ก็มีครับ ลองแวะไปหาเปิดอ่านดู อาทิ ใส่โชคหลังซ้ายขวาขนาดความยาวไม่เท่ากัน เหตุผลเพราะไม่มีของ มีอยู่แค่ที่ใส่ให้ เจ็บทั้งใส่ทั้งถอดเลยครับ สำหลับเพื่อนคนนี้ ตอนนี้ พี่แกเล่นของหนักเลยครับเจอร้านเด็ดใกล้ๆบ้าน อิอิ ก็ดีใจกะพี่แก กว่าจะเจอร้านที่ไว้ใจและเชื่อใจได้ แต่ก็เซ็งแทนเจอร้านไม่มีความรับผิดชอบแบบนั้น
    น้าโจ้มาแถวร้านน้าพรตทั้งทีไม่ยอม..แวะมาหาเลย.....
    สงสัยต้องบอกน้าพรตสักหน่อยว่าแถวนี้มีเจ้าที่ชื่อน้าวุฒิ.....

makhampeag
    ผู้เยี่ยมชม

ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงคับ ชุดช่วงล่างพี่พรตใส่แล้วเทียบกับก่อนใส่(สภาพเดิมโรงงาน) ความนุ่มหนึบต่างกันมากน้อยขนาดไหนคับ แบบว่ายังตัดสินใจออกรถไม่ได้อ่ะคับ จริงๆแล้วชอบเตี้ยแต่กลัวกระด้าง เลยไม่รู้จะออกเตี้ยหรือออกพลัสดี

gigokshow1
    ผู้เยี่ยมชม

Re: อยากได้รูป 4 ประตูโหลด พร้อม สูตร ใส่ แม็ก 18
    ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงคับ ชุดช่วงล่างพี่พรตใส่แล้วเทียบกับก่อนใส่(สภาพเดิมโร งงาน) ความนุ่มหนึบต่างกันมากน้อยขนาดไหนคับ แบบว่ายังตัดสินใจออกรถไม่ได้อ่ะคับ จริงๆแล้วชอบเตี้ยแต่กลัวกระด้าง เลยไม่รู้จะออกเตี้ยหรือออกพลัสดี

ผมแนะนำให้โทรไปสอบถามพี่พรตเองเลยครับเค้าให้คำแนะนำที่ดีได้แน่นอนพี่เค้าใจดีไม่กัดหรอกคับ เบอร์โทร.087-1251009/034-852163พรตครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gigokshow1 ดูโพส
    Re: อยากได้รูป 4 ประตูโหลด พร้อม สูตร ใส่ แม็ก 18
    ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงคับ ชุดช่วงล่างพี่พรตใส่แล้วเทียบกับก่อนใส่(สภาพเดิมโร งงาน) ความนุ่มหนึบต่างกันมากน้อยขนาดไหนคับ แบบว่ายังตัดสินใจออกรถไม่ได้อ่ะคับ จริงๆแล้วชอบเตี้ยแต่กลัวกระด้าง เลยไม่รู้จะออกเตี้ยหรือออกพลัสดี

ผมแนะนำให้โทรไปสอบถามพี่พรตเองเลยครับเค้าให้คำแนะนำที่ดีได้แน่นอนพี่เค้าใจดีไม่กัดหรอกคับ เบอร์โทร.087-1251009/034-852163พรตครับ
    ตัวจริงมาแล้วครับถ้าหากท่านต้องการทำรถเตี้ยใช้งานได้จริงทุกสภาพถนนทางร้านพี.พี.ยานยนต์มีชุดโหลดที่ได้รับการทดสอบจากลูกค้าที่ใช้งานอยู่จริงให้ความหนืบไม่กระด้างรูดได้100%ครับเป็นชุดที่ติดตั้งง่ายๆไม่ต้องดัดแปลงชิ้นส่วนช่วงล่างรถโดยเฉพาะด้านหน้าเรามีสปริงที่ให้ค่าkซับแรงกระแทกได้อย่างดีร่วมถึงโช้คอัพที่สามารถตอบสนองในการซับแรงกระแทกด้านหน้าในขณะขับขี่ทุกสภาพถนนสินค้าทุกชิ้นทางร้านรับประกับความพึ่งพอใจของลูกค้าเป็นสำคัญครับอยู่ที่งบของลูกค้าที่จะต้องการถ้าใจเรารักตัดสินใจทำได้เลยไม่ต้องกลัวร้านพี.พี.ยานยนต์ยินดีให้คำแนะนำก่อนตัดสินใจครับว่างๆโทร.มาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 087-1251009ช่างพรตครับ

User ID
    3255
    Status
    โพส
    47

ตามนั้นคับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้