หน้า 27 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 521 ถึง 540 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

อ่อรู้แล้วครับ ที่น้าเต้ยบอกเรื่องกล่อง
    ว่ากล่อง power speed แบบหมุนๆ มาจากที่ไหน ชื่อดันเหมือนกันอีก.....

User ID
    11365
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

น้าเต้ยคับวันเสาร์นี้ผมจะไปหาที่อู่พี่หลงซัก 09.30 น.นะคับ พอดีช่วงบ่ายมีงานอะคับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

วันเสาร์ผมก็ไปอยู่ที่สนามพีระเซอร์กิตแล้วครับถ้าไงวันศุกร์สักสี่โมงเช้าเจอกันที่อู่ครับจะรอครับและวันอาทิตย์แข่งเสร็จเรียบร้อยผมก็จะเอารถกับลพบุรีเลยครับคงไม่ได้แวะอู่ครับ กะว่าจะเอารถมาเก็บงานที่บ้านสักเดือนค่อยไปวิ่งอีกทีสนามหน้าครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

aj anucha
    นามแฝง: sau_machanical
    TTC-00687
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    อ่อรู้แล้วครับ ที่น้าเต้ยบอกเรื่องกล่อง
    ว่ากล่อง power speed แบบหมุนๆ มาจากที่ไหน ชื่อดันเหมือนกันอีก.....

วันพุธที่แล้วมีลูกค้าดีแมกซ์ใส่มาแล้วยี่ห้อ......ลอย เพาเวอร์สปีดครับมันเดินไม่เรียบและเสียงเครื่องเข็กมากๆมาให้ผมใส่ POWER SPEED ชุดปรับแรงดันรางจ่ายตัดบูทส์และกล่องเพิ่มอัตราเร่งไปแทนและถอดของเขาออกเจ้าของรถจึงได้รู้ว่าเวลามันทำงานมันเนียนต่างกันระหว่างอนาล็อคกับงานดิจิตอล แบบว่าคนไม่รู้ย่อมเป็นเหยื่อยไปครับเสียเงินทั้งทีได้มาไม่ดีจะพาเราเสียชื่อไปด้วยซิครับ ของเขาก็เหมือนได้แค่ชื่อครับหลักการทำงานมันคนละเรื่องเลยครับแบบผมมันพัฒนายอดโปรแกรมต่อได้จนสุดๆละครับอยู่ในดีแมกซ์รถโบเดิมๆนี่เจ้าของก็ร้องแล้วครับให้อัตราเร่งได้ดีมากๆครับขับช้าก็ประหยัด เวลาเดินเบาก็เงียบเพราะโปรแกรมมันฉลาดพอทีจะเลิ่นนิ่งค่าแรงดันเดินเบาไม่ให้สั่งงานดันรางจ่ายทิ้งจ่ายขว้างเหมือนอนาล็อคครับ อยากรู้ต้องลองเอาเองครับ แต่ตอนนี้สินค้าหมดสต็อคต้องรอสิ้นเดือนครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

น้าเต้ย ลง 3.2 มา วงจรหลอกตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าส่งไปให้น้าทำให้กี่วันได้คืนครับน้า รบกวนด้วยครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

น้าเต้ยคร้าบบ แล้วรถผมจะถ่าย นมค. เนี่ยควรใช้ เกรดไหนถึงจะเหมาะ
    วิ่งไม่ือืดและถนอมเครื่องด้วยอ่ะคร้าบบบบ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

decskong
    นามแฝง: decskong
    TTC-00402
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    น้าเต้ย ลง 3.2 มา วงจรหลอกตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าส่งไปให้น้าทำให้กี่วันได้คืนครับน้า รบกวนด้วยครับ

น้าอยู่ที่ไหนละครับ ถ้าแถว กทม. วันศุกร์นี้ผมจะไปที่อู่พี่กาหลง แถวๆพุทธมณฑลสาย 2 สาย 3 แวะมาให้ใส่ได้เลยครับที่อู่ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็เสร็จครับ ราคา โทร.มาถามดีกว่าครับมีราคาพิเศษให้ครับ ใส่วงจรแล้วเร่งรอบได้สุดเหมือนโปรแกรมปกติ และสามารถใช้ไฟเช็คเครื่องยนต์ได้ปกติด้วยครับโดยไฟเช็คเครื่องไม่ติดค้างตลอดครับ

และไม่ต้องห่วงเรื่องการติดตั้งครับเพราะเราติดตั้งเข้าไปอยู่ในกล่อง ECU เดิมเลยรับรองติดตั้งแน่นไม่มีเรื่องตัววงจรหลุดครับตั้งแต่ทำมายังไม่เคยเจอปัญหาหลุดสักคันครับ
    มันเป็นเรื่องผลประโยชน์ที่เขาใช้ไปอ้างเพื่อโจมตีเพราะราคามันถูกกว่าใส่กล่องดันรางครับแต่ให้แรงม้าและแรงบิดที่คุ้มค่ามากๆครับที่ผมเอาไปขึ้นไดโน่เทสกับตัว 116 แรงม้าหลังใส่วงจรนี้เข้าไปและลงโปร. 3.2 และใส่อินเตอร์กับเปลี่ยนเทอร์โบ เป็น TD 05 พร้อมปลดล็อคบูทส์ ปรับบูทส์เทอร์โบไปที่ 25 PSI มันทำแรงม้าไปได้ที่ 179 แรงม้าแล้วครับโดยยังไม่ต้องพ่วงกล่องเลยครับ ก็คิดเอาครับคุ้มหรือไม่คุ้มครับ
    งานที่ผมทำมามีขบวนคิดและวิจัยพัฒนาร่วมกับทีมงานร่วมมือกันสร้างขึ้นมากันเองไม่ใช่จ้องแต่ก๊อปปี้รูปแบบคนอื่นเอามาทำหวังแต่ขายหรือแค่เป็นตัวแทนเพื่อขายเอากำไรครับและนำผลงานที่ทำไปขึ้นไดโน่เทสและใช้งานกับรถบ้านๆจริงๆและผ่านการเทสจากรถแข่งในสนามจริงๆครับเน้นแรงแล้วทนครับจึงไปเล่นเซอรกิตครับเพราะถ้าสเต็ปนี้เอามาทำกับรถบ้านใช้งานกันลืมครับลองคิดเปรียบเทียบเอากันครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

aaa
    นามแฝง: aaa นนท์ (คนไม่มีสักสี)
    TTC-00833
    สมาชิกถาวร

น้าเต้ยคร้าบบ แล้วรถผมจะถ่าย นมค. เนี่ยควรใช้ เกรดไหนถึงจะเหมาะ
    วิ่งไม่ือืดและถนอมเครื่องด้วยอ่ะคร้าบบบบ

ส่วนของน้าเอ๋ รถแรงชอบแช่ผมแนะน้ำมันเครื่อง REPSON ที่อู่พี่หลงครับ 15-w40 ใช้งานได้ดีชนิดความร้อนเครื่องขึ้นแตะ 110 องศา น้ำมันเครื่องยังไม่หมดประสิทธิภาพเลยครับไม่ต้องกลัวไฟน้ำมันเครื่องโชว์เวลาแช่ครับ ถ้าสเป็กโรงงานมันเหมาะแค่รถบ้านไม่เหมาะกับรถแรงครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

สนใจติดต่อน้าเต้ยเลยคร้าบบบบบบบบ กันเองสุดๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    aaa
    นามแฝง: aaa นนท์ (คนไม่มีสักสี)
    TTC-00833
    สมาชิกถาวร

ส่วนของน้าเอ๋ รถแรงชอบแช่ผมแนะน้ำมันเครื่อง REPSON ที่อู่พี่หลงครับ 15-w40 ใช้งานได้ดีชนิดความร้อนเครื่องขึ้นแตะ 110 องศา น้ำมันเครื่องยังไม่หมดประสิทธิภาพเลยครับไม่ต้องกลัวไฟน้ำมันเครื่องโชว์เวลาแช่ครับ ถ้าสเป็กโรงงานมันเหมาะแค่รถบ้านไม่เหมาะกับรถแรงครับ
    วิ่งบางทีมันเหมือนกล่องตัดอ่ะคร้าบบกระตุกๆ นิดหน่อยเป็นอะไรรึป่าว แต่มันเป็นๆ หายๆ อ่ะคร้าบบบ แล้วค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่อ่ะคร้าบบ จะได้จัดถูก ....หุหุ น้าเต้ยมาด้วยป่าวคร้าบบบ คิดถึงอ่ะ.....

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ตาเอ๋วันศุกร์มาหาซิครับเดี๋ยวอัพโปรแกรมใหม่ให้ครับ ส่วนราคาน้ำมันเครื่อง ลิตรละ 150 บาทครับลองคำนวณเอาครับว่ากี่บาท

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ผมอยู่อุบลครับน้าเต้ย มีโครงการล่องอีสานบ้างเปล่าน้า ถ้าไม่มีคงต้องส่ง อีเอ็มเอสครับ

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เดี๋ยวโทรหาครับน้าเต้ย

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ถามอีกนิสครับน้าเต้ย รถผม 116 ใส่อินเตอร์ท่อดัดทราย โบเดิมกลับโบ รองแหวน3.0 มิลล อุดอีจีอาร์ ท่อแทนแคท ครัชเดิม กราวไวน์น้าโอลมหนาว

1 มีม้าให้เล่นคราวๆ ประมาณกี่ตัวครับ

2 ครัชเดิมจะอยู่ได้นานใหมหรือว่าอายุสั้นลง (ขับขี่เร็วบางโอกาส บางช่วง )

3 อาการเวลาดับเครื่องแล้ว สั่นมากกว่าตอนที่ยังไม่ลงโปร 3200 แก้ยังไงครับน้า

ขอบคุณน้าเต้ยล่วงหน้านะครับ เจอกันเร็ว ๆ นี้แน่นอนครับ เบื่อไฟโชว์ครับน้า
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails SDC16455.jpg   SDC16474.jpg  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย decskong : 22-09-2010 เมื่อ 16:51

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

decskong
    นามแฝง: decskong
    TTC-00402
    สมาชิกถาวร

ถามอีกนิสครับน้าเต้ย รถผม 116 ใส่อินเตอร์ท่อดัดทราย โบเดิมกลับโบ รองแหวน3.0 มิลล อุดอีจีอาร์ ท่อแทนแคท ครัชเดิม กราวไวน์น้าโอลมหนาว

1 มีม้าให้เล่นคราวๆ ประมาณกี่ตัวครับ

2 ครัชเดิมจะอยู่ได้นานใหมหรือว่าอายุสั้นลง (ขับขี่เร็วบางโอกาส บางช่วง )

3 อาการเวลาดับเครื่องแล้ว สั่นมากกว่าตอนที่ยังไม่ลงโปร 3200 แก้ยังไงครับน้า

ตอบครับ

1.ถ้าโบเดิมๆที่เคยเทสแต่ปรับบูทส์สัก 20 PSI พร้อมใส่ตัวตัดบูทส์แต่ยังไม่ดันรางก็ได้ราวๆ 160 แรงม้าครับ จากเดิม 116 แรงม้า(ถ้าทำอินเตอร์มาขนาดนี้ในรูปแล้วแนะนำให้ปรับบูทส์ขึ้นเลยครับหลังจากลงโปรแกรมกับใส่วงจรไปรับรองมาดีกว่าเดิมแบบขึ้นเร็วกว่าเยอะครับ)

2.คลัทซ์เดิมกับแค่สเต็ปนี้ยังไหวครับแต่ถ้ามีกล่องปรับแรงดันรางจ่ายพ่วงเข้าไปถ้าเล่นกับระดับสูงๆมีลื่นให้เห็นครับ (ถ้าสนใจสเต็ป 2 พ่วงกล่องดันราง ตัดบูทส์จูนแม็ปตัดแอร์โฟร์ มีทั้งโปรแกรมจูนอัตโนมัติและแบบยกกราฟเลือกเล่นเฉพาะช่วงได้ตามใจเจ้าของรถครับ) เดี๋ยวจัดโปร.ให้ครับ ของผมเองคุยกันถูกใจเดี๋ยวจัดให้ครับ แรงแบบปรับเองได้ครับ

3.ส่วนอาการดับเครื่องแล้วสั่นให้ตรสจเช็คระบบลิ้นปีกเสื้อว่ามันทำงานปิดสนิทดีไหมเวลาตอนดับเครื่องยนต์ หรือไม่ก็สายลมดูดชุดลิ้นปีกผีเสื้ออาจขาดรั่วหรือหลุด ถ้าไม่ใช่ที่กล่าวมาก็คงต้องถอดรื้อออกมาล้างทำความสะอาดท่อไอดีโดยเฉพาะชุดลิ้นปีกผีเสื้อเนื่องมาจากความสกปรกทำให้ลิ้นปิดอากาศไม่สนิทในขณะดับเครื่องยนต์ครับ

ทำแล้วไฟเครื่องไม่โชว์เร่งรอบตัวเปล่าได้สุดไม่มีตัดแค่ 3,000 รอบครับ
    ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม โทร.มาถามได้ทุกเวลาครับ 08-6129-8508 เต้ยTRITON ยินดีให้คำปรึกษาแนะนำเท่าที่ ผมพอมีความรู้เท่าหางอึงจะแนะนำให้ครับ ไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ตาเอ๋วันศุกร์มาหาซิครับเดี๋ยวอัพโปรแกรมใหม่ให้ครับ ส่วนราคาน้ำมันเครื่อง ลิตรละ 150 บาทครับลองคำนวณเอาครับว่ากี่บาท
    น้าเต้ยมาช่วงไหนอ่ะคร้าบบ ผมไปได้ช่วงเย็น ไม่น่าจะเกิน 4 โมงอ่ะคร้าบบบ......
    เบอร์น้าเบอร์ไรอ่ะคร้าบบบ พอดีโทรศัพท์มันหายอ่ะ....ฮือออออ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa : 23-09-2010 เมื่อ 09:25

chooti
    ผู้เยี่ยมชม

น้าเต้ยครับกล่องเวอร์ชั่นใหม่ ยังไม่มาขึ้นไดโนเหรอครับ รออยู่ครับ อิอิอิอิ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

น้าเต้ยครับ หม้อน้ำที่เห็นในรูปหนากว่าเดิมเท่าไหร่ครับ ใส่แล้วเห็นผลมากน้อยอย่างไง
    ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วบังลมเดิมต้องตัดเจาะหรือใส่เดิมๆได้เลย ซื้อที่ไหน
    สนใจอยากอัพหม้อน้ำเหมือนกันครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ใช้หม้อน้ำของอู่พี่หลงแหละครับ หนากว่าเดิมครับ ความกว้าง 5 Cm. สำหรับรถบ้านๆเอาอยู่ระบายความร้อนดีกว่าเดิมแบบกดแช่ๆบนถนนความร้อนนิ่งระบายได้เร็วกว่าเดิมครับร้อนเร็วและเย็นเร็วครับ ส่วนซุ้มพัดลมใช้ของเดิมมาดัดแปลงใส่ได้เลยครับและสำหรับตำแหน่งหูยึดติดตั้งหม้อน้ำท่อต่อน้ำตรงกับตำแหน่งเดิมครับไม่ต้องไปแก้งานที่ตัวรถเลยครับ
    สนใจ โทร.ไปคุยกับพี่หลงเลยครับ 081-343-2431

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าเต้ย เรื่อง เอ๋ ปลาทู ไปถึงไหนแล้วครับ

ผมเจอตัวแล้วครับ วันนี้เอง

หน้า 27 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้