หน้า 29 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 561 ถึง 580 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

และช่วงต่อไปจะเอารูปอุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับรถแรงมาให้ชมว่าทำไมแรงแล้วไม่พัง

มันเป็นเหตุผลหนึงที่เมื่อท่านแต่งแรงแล้วควรทำ

เช่น 1.การใส่กล่องปรับแรงดันรางจ่ายเมื่อดันมากก็เกิดความร้อน จึงต้องจัดใส่แผงระบายความร้อนน้ำมันเชื้อเพลิง
    2.เมื่อเปลี่ยนโบใหญ่ระบบอัดอากาศมีมากกว่าเดิมชุดอินเตอร์ก็จำเป็นต้องคุมอุณหภูมิไอดีให้อยู่ในค่าที่กำหนดจึงจำเป็นต้องเปลี่ยน
    3.เมื่อแต่งระบบปั๊มและหัวฉีดมา น้ำมันเชื้อเพลิงมีมากขึ้นแน่นอน
    ฉะนั้น เมื่ออากาศที่มากขึ้นบวกน้ำมันเชื้อเพลิงเพิ่มเข้าไป ความร้อนเครื่องยนต์ตามมาแน่นอน สิ่งที่จำเป็นก็ไล่กันตั้งแต่ วาล์วน้ำ ฝาหม้อน้ำ หม้อน้ำ สุดท้ายต้องเปิดฝาสูบเปลี่ยน Bolt ยึดฝาสูบพร้อมด้วยปะเก็นฝาสูบเพื่อรองรับงานหนักที่จะเข้ามา
    4.ที่สำคัญการปรับจูนควรดูอุณหภูมิไอเสียประกอบด้วยควรไม่เกินค่าที่กำหนด ฉะนั้นเกจวัดความร้อนไอเสียสำคัญมาก
    5.ถ้าแรงแล้วช่วงล่างต้องถึงด้วย แรงแต่เบรคไม่อยู่ เข้าโค้งไม่ได้ไม่มีประโยชน์ครับ
    6.ถ้ารักแรงแล้วทนต้องทำครับถ้าชวนกันแต่ใส่กล่องแรงอย่างเดียวแรงพอเพียงโอกาศพังเยอะครับอย่างที่เห็นชมรมน้ำดันกันไปเยอะและมาตามแก้ปัญหากันทีหลังครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    มาดูผลเทสไดโน่กันสเต็ปล่าสุดในเครื่อง 2,500 cc. กับสเต็ปจูนกล่องหลักโดย Mr.เชฟ บวกด้วย กล่อง POWER SPEED สเต็ปใหม่ แรงม้ามีให้เห็นทะลุ 300 แรงม้า กับแรงบิด 570 นิวตันเมตร แค่นี้สำหรับช่วงรายการในปีนี้ที่เหลือมีลุ้นขึ้นอีกอันดับครับ ไว้ปีหน้าจะเข็นให้แรงบิดทะลุ 600 นิวตันเมตรให้ได้ครับ

ไฟล์แนบ 86247

ไฟล์แนบ 86248
    สุดยอดเลยครับน้าเต้ยแรง และเหนียว ก้าวไปคว้าชัยมาครอบครองให้ได้นะครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    และช่วงต่อไปจะเอารูปอุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับรถแรงมาให้ชมว่าทำไมแรงแล้วไม่พัง

มันเป็นเหตุผลหนึงที่เมื่อท่านแต่งแรงแล้วควรทำ

เช่น 1.การใส่กล่องปรับแรงดันรางจ่ายเมื่อดันมากก็เกิดความร้อน จึงต้องจัดใส่แผงระบายความร้อนน้ำมันเชื้อเพลิง
    2.เมื่อเปลี่ยนโบใหญ่ระบบอัดอากาศมีมากกว่าเดิมชุดอินเตอร์ก็จำเป็นต้องคุมอุณหภูมิไอดีให้อยู่ในค่าที่กำหนดจึงจำเป็นต้องเปลี่ยน
    3.เมื่อแต่งระบบปั๊มและหัวฉีดมา น้ำมันเชื้อเพลิงมีมากขึ้นแน่นอน
    ฉะนั้น เมื่ออากาศที่มากขึ้นบวกน้ำมันเชื้อเพลิงเพิ่มเข้าไป ความร้อนเครื่องยนต์ตามมาแน่นอน สิ่งที่จำเป็นก็ไล่กันตั้งแต่ วาล์วน้ำ ฝาหม้อน้ำ หม้อน้ำ สุดท้ายต้องเปิดฝาสูบเปลี่ยน Bolt ยึดฝาสูบพร้อมด้วยปะเก็นฝาสูบเพื่อรองรับงานหนักที่จะเข้ามา
    4.ที่สำคัญการปรับจูนควรดูอุณหภูมิไอเสียประกอบด้วยควรไม่เกินค่าที่กำหนด ฉะนั้นเกจวัดความร้อนไอเสียสำคัญมาก
    5.ถ้าแรงแล้วช่วงล่างต้องถึงด้วย แรงแต่เบรคไม่อยู่ เข้าโค้งไม่ได้ไม่มีประโยชน์ครับ
    6.ถ้ารักแรงแล้วทนต้องทำครับถ้าชวนกันแต่ใส่กล่องแรงอย่างเดียวแรงพอเพียงโอกาศพังเยอะครับอย่างที่เห็นชมรมน้ำดันกันไปเยอะและมาตามแก้ปัญหากันทีหลังครับ
    ...ต้องมาฝากตัวเป็นศิษย์น้าเต้ยละงานนี้ ของผมมันเพิ่งจะเริ่มต้นเอง ยังอีกยาว อิอิ...

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

ที่ใส่ๆ มาผมก็ไม่มีถนนจะวิ่งแล้วน้าเต้ยยยย แต่ก็อยากได้เพิ่มอีก กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

Bangpakong
    นามแฝง: บาง
    TTC-00507
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    ที่ใส่ๆ มาผมก็ไม่มีถนนจะวิ่งแล้วน้าเต้ยยยย แต่ก็อยากได้เพิ่มอีก กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เอาอีกสักสเต็ปไหมละครับน้าบาง.....ปรับเองได้ตามนิ้วมือเหมือนเคยไม่ต้องง้อคอมฯจูนครับแรงแบบเลือกได้เองทุกวัน.......คนยังไม่เคยใช้นึกไม่ออกน้าบางต้องช่วยแนะนำหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 17-10-2010 เมื่อ 06:10

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ไฟล์แนบ 86323

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	PA130293.JPG
ครั้ง:	211
ขนาด:	32.3 กิโลไบต์
ID:	86329

ไฟล์แนบ 86330
    เอารูปผลงานและของเล่นในตัวเจ็บ ไอ้หัวเขียว(ออโต้บอท)
    มาให้ชมตามสัญญาครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 16-10-2010 เมื่อ 19:10

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เริ่มจากผมเปลี่ยนหม้อน้ำเดิมติดรถออกไปเลยเนื่องจากของเดิมมีความกว้างเพียง 1.0 cm. (ใหญ่แต่เปลือก) น้ำในหม้อน้ำมันจึงมีไว้แค่แลกเปลี่ยนความร้อนกับสเปกเครื่องยนต์ เดิมที่ออกแบบมาจากโรงงานซึ่งที่จริงก็แทบไม่ไหวอยู่แล้วในช่วงกลางวันที่ร้อนจัดๆ เปลี่ยนเป็นหม้อน้ำอลูมิเนียมกว้าง 5 cm.เข้าไปแทนที่พร้อมความจุน้ำที่มากขึ้นรวมทั้งวาล์วน้ำที่สามารถเปิดแลกเปลี่ยนความร้อนได้เร็วกว่าสเปกโรงงาน เอาของ STRADA 2.8 มาใส่ก็ใช้ได้ครับ และฝาหม้อน้ำ เปลี่ยนจาก 0.9 kg/cm2 มาใช้ 1.1 kg/cm2 แทนของเก่าที่ชอบยกเมื่อเกิดความร้อนน้ำเริ่มขึ้นสูงชอบดันทิ้งออกไปหม้อพักน้ำก่อนเป็นผลทำให้น้ำขาดออกจากระบบหล่อเย็นจึงทำให้เกิดความร้อนขึ้นสูงได้ครับ
    ไฟล์แนบ 86331
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 16-10-2010 เมื่อ 19:13

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ต่อครับส่วนระบบน้ำมันเชื้อเพลิงก็จัดการเอาแผงระบายความร้อนน้ำมันเชื้อเพลิงของ Toyota Vigo 3.0 แผงที่อยู่ใต้ท้องรถเขาก่อนเข้าถังเชื้อเพลิงอะครับ เบิกศูนย์เขาไม่เกิน 1,700 บาทครับเอามาดัดแปลงจากท่อทางไหลกลับเราได้เลยที่ติดตั้งที่เหมาะใน Triton เราก็ใต้แท่นวางแบตครับ หลังติดตั้งอุณหภูมิน้ำมันเชื้อเพลิงจะนิ่งไม่เคยเกินสเปกที่กำหนดครับถึงจะดันรางมากประเภทชอบแช่ดันยาว อาการ Scv Valve ไหม้รับรองหายครับ
    คุ้มค่ากับค่าตัวครับไม่ต้องคิดมากแค่รู้จักมองของเพื่อนร่วมรุ่นของคอมมอลเรลด้วยกันถ้าอันไหนเขาดีเอามาใส่ของเราก็พอครับ

ไฟล์แนบ 86332
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 16-10-2010 เมื่อ 19:19

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ต่อมาก็พวกเกจวัดค่าต่างๆภายในก็มี สมาร์ทเกจเป็นตัวหลักหนึงตัว อันนี้ตัวเดียวก็ใช้งานได้ดี โดยหน้าหลักๆที่ให้แสดงผลก็ ความร้อนน้ำเครื่องยนต์ แรงดันคอมมอลเรลในรางจ่าย และก็แรงดันอากาศในท่อร่วมไอดี พร้อมทั้งตั้งเตือนอุณหภูมิของระบบน้ำหล่อเย็นไว้เมื่อร้อนจะมีระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ ฉีดใส่แผงอินเตอร์คูลเลอร์และหม้อน้ำไว้ซึ่งได้ติดตั้งระบบฉีดน้ำอัตโนมัติไว้อีกกล่อง (กล่องนี้ทำกันเองได้ครับวงร ฟิวเจอร์คิด ตัดต่ออุณหูมิ 0-100 องศา)มาดัดแปลงติดตั้งเข้าไปช่วยระบบระบายความร้อน และหาพัดลมไฟฟ้ามาเพิ่มสักตัวช่วยได้เยอะครับ
    และมาดูเรื่องเกจวัดภายในรถต่อ ก็จะมีเกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่องเพื่อเช็คสภาพน้ำมันเครื่องว่ายังมีแรงดันปกติอยู่หรือไม่แรงดันในขณะร้อนๆตกลงเกินกว่าค่าที่กำหนดหรือไม่ เกจวัดบูทส์เทอร์โบ เพื่อให้ทราบสภาพของเทอร์โบและแรงดันลมที่ควรใช้ตามที่ได้ปรับจูนเช็ตกล่องไว้ ที่สำคัญเกจวัดอุณหภูมิไอเสีย จะช่วยอย่างมากทั้งในขณปรับจูนรู้ถึงส่วนผสมหนาบาง และในขณะขับใช้งานความร้อนไอเสียจะต้องอยู่ในค่าที่กำหนดถ้าร้อนมากไปมีแต่พังกับพังครับ

เอารูปไปชมกันครับ
    ไฟล์แนบ 86333

ไฟล์แนบ 86334

ไฟล์แนบ 86335

ไฟล์แนบ 86336

ไฟล์แนบ 86339
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 16-10-2010 เมื่อ 19:36

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ต่อมาก็พวกเกจวัดค่าต่างๆภายในก็มี สมาร์ทเกจเป็นตัวหลักหนึงตัว อันนี้ตัวเดียวก็ใช้งานได้ดี โดยหน้าหลักๆที่ให้แสดงผลก็ ความร้อนน้ำเครื่องยนต์ แรงดันคอมมอลเรลในรางจ่าย และก็แรงดันอากาศในท่อร่วมไอดี พร้อมทั้งตั้งเตือนอุณหภูมิของระบบน้ำหล่อเย็นไว้เมื่อร้อนจะมีระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ ฉีดใส่แผงอินเตอร์คูลเลอร์และหม้อน้ำไว้ซึ่งได้ติดตั้งระบบฉีดน้ำอัตโนมัติไว้อีกกล่อง (กล่องนี้ทำกันเองได้ครับวงร ฟิวเจอร์คิด ตัดต่ออุณหูมิ 0-100 องศา)มาดัดแปลงติดตั้งเข้าไปช่วยระบบระบายความร้อน
    และมาดูเรื่องเกจวัดภายในรถต่อ ก็จะมีเกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่องเพื่อเช็คสภาพน้ำมันเครื่องว่ายังมีแรงดันปกติอยู่หรือไม่แรงดันในขณะร้อนๆตกลงเกินกว่าค่าที่กำหนดหรือไม่ เกจวัดบูทส์เทอร์โบ เพื่อให้ทราบสภาพของเทอร์โบและแรงดันลมที่ควรใช้ตามที่ได้ปรับจูนเช็ตกล่องไว้ ที่สำคัญเกจวัดอุณหภูมิไอเสีย จะช่วยอย่างมากทั้งในขณปรับจูนรู้ถึงส่วนผสมหนาบาง และในขณะขับใช้งานความร้อนไอเสียจะต้องอยู่ในค่าที่กำหนดถ้าร้อนมากไปมีแต่พังกับพังครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางในการทำรถแรงแบบเหนียวครับน้า
    -น้าเต้ยครับขอความรู้เรื่องเกจ์วัดอุณหภูมิไอเสียเป็นแบบไหนครับพอจะมีรูปเกจ์และการติดตั้งให้ชมบ้างมัยครับแล้วค่าควบคุมมันควรอยู่ประมาณเท่าไรครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆอีกครั้งครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

รูปตำแหน่งติดตั้ง Sensor วัดอุณหภูมิไอเสีย และเกจวัดอุณหภูมิไอเสียครับ

ไฟล์แนบ 86337

ไฟล์แนบ 86338

ค่าความร้อนถ้าจูนดีๆไม่หนักมากก็ไม่ควรเกิน 400 -500 องศาเซลเซียส แต่ถ้าแข่ยาวๆแล้วแตะไปที่ 700 องศาก็เริ่มเสียวครับให้ดีไม่ควรเกินที่ 700 องศาเซลเซียสครับถ้ามาถึงระดับนี้เวลายกคันเร่งแล้วอุณหภูมิมันต้องลงเร็วครับ ไม่งั้นใบเทอร์โบโข่งหลังเขาไอเสียได้พังแน่ครับถ้าร้อนจัดๆก็หัวลูกสูบไปแน่ๆครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

รูปตำแหน่งติดตั้ง Sensor วัดอุณหภูมิไอเสีย และเกจวัดอุณหภูมิไอเสียครับ

ไฟล์แนบ 86337

ไฟล์แนบ 86338

ค่าความร้อนถ้าจูนดีๆไม่หนักมากก็ไม่ควรเกิน 400 -500 องศาเซลเซียส แต่ถ้าแข่ยาวๆแล้วแตะไปที่ 700 องศาก็เริ่มเสียวครับให้ดีไม่ควรเกินที่ 700 องศาเซลเซียสครับถ้ามาถึงระดับนี้เวลายกคันเร่งแล้วอุณหภูมิมันต้องลงเร็วครับ ไม่งั้นใบเทอร์โบโข่งหลังเขาไอเสียได้พังแน่ครับถ้าร้อนจัดๆก็หัวลูกสูบไปแน่ๆครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับน้าเต้ย แล้วท่อไอเสียสามารถช่วยระบายการสะสมความร้อนในห้องเผาไหม้ได้บ้างรึเปล่าครับ น้าเต้ยใช่ท่อแบบไหนครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ขอบคุณอีกครั้งครับน้าเต้ย แล้วท่อไอเสียสามารถช่วยระบายการสะสมความร้อนในห้องเ ผาไหม้ได้บ้างรึเปล่าครับ น้าเต้ยใช่ท่อแบบไหนครับ

ช่วยได้ครับ ส่วนมากเดินท่อ 3" ท่อโล่งจากโข่งหลังไอเสียออกมายันท้ายรถครับ
    แต่ผมรู้สึกมันโล่งไปของผมเองใส่พักกลาง ขนาด 6" ใส้ตรงลูกสั้น ไว้ใบเพื่อเก็บเสียงหน่อยครับส่วนการระบายไอเสียเมื่อบู๊ทส์หนักๆปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเวตเกจแยกครับ การเลือกเวตเกจแยกก็ต้องให้พอดีวาล์วระบายไอเสียก็ไม่ควรใหญ่เกินไปจะทำให้เมื่อเวตเกจยกแล้วรถไม่เดินได้ครับและก็ความแข็งสปริงสำคัญมากถ้าอ่อนไปก็ยกเร็วมีแต่เสียงรถไม่วิ่งค่า K สปริงควรปรับตั้งบู๊ทสได้ตามต้องการที่จูนน้ำมันเพิ่มเข้าไปไม่ใช่มีแต่ควันเวตเกจไม่ยกบูทส์ไม่เดินก็ไปโทษเวตเกจเสียก็มีให้เห็นวิเคราะห์ผิดก็หลงทางครับ

ส่วนมากเวลาเวตเกจไม่ทำงานจะมีปัญหามาจากการจูนกล่องหรืออุปกรณ์ SENSOR ในรถทำงานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพมากกว่าครับ มีแต่เสียงท่อและควันแต่แรงดันไม่เดินก็มีกันเยอะจูนกันจูน SENSOR พังเป็นเข็งๆ จูนบูทส์ไม่ขึ้นก็ให้ลูกค้าใช้แค่ 20 ปอนด์พอ แถมโทษเวตเกจที่ซื้อมาไม่ดีอีกก็เยอะ

อ้าวไหลไปเรื่อยเลย STOP

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอารูปภายในตัวแข่งไปชมอีกหน่อย กับพ่วงกล่อง Power Speed 3 ใบ

โดยใช้กล่องใบที่ 1.ปรับแรงดันในรางจ่ายแบบแยกอิสระทุกช่วงตั้งแต่ต้นยันปลายได้ด้วยปลายนิ้วมือไม่ต้องใช้คอมจูน แบบใหม่ละเอียดตั้งแต่ 1.1-4.5 ระดับการปรับจูน พร้อมทั้งจูนแมป แอร์โฟร์ปลดล็อคบูทส์ พร้อมจอแสดงผลการทำงานขณะติดเครื่องยนต์ให้เห็นระดับการดันรางหรือเปลี่ยนดูข้อมูลระดับการจูนแมปได้ทันทีในใบเดียวกัน
    ใบที่ 2. กล่องเพิ่มอัตราเร่งพร้อมระบบล็อคความเร็วและปรับเพิ่มอัตราการจ่ายน้ำมันให้ Scv Valve ทำงานได้เร็วกว่าปกติ 0-99 ระดับมีจอแสดงผลให้เห็น
    ใบที่ 3. ปรับจูนองศาจุดระเบิดและเพิ่มอัตราการจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงการสั่งยกหัวฉีดที่กล่องหลักให้จ่ายมากขึ้น 0-30 เปอร์เซ็นต์ ปรับได้ขณะเครื่องยนต์ติดอยู่ไม่มีเช็คขึ้น 0-85 ระดับ มีแต่แรงม้าที่เพิ่มขึ้นและลดลงตามนิ้วมือที่กดครับมีจอแสดงผลให้เห็น

ชื่อ:	PA130297.JPG
ครั้ง:	534
ขนาด:	32.0 กิโลไบต์
ID:	86350

ไฟล์แนบ 86351

ไฟล์แนบ 86352

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอาผลที่ขึ้นไดโน่มาให้ดูกันทุกแผ่นเลยครับ รันแรกที่ขึ้น ก็ได้แรงม้าไป 283 แรงม้าและก็ปรับจูนเติมกันไปเล่นไป 6 รัน ปริ้นมา 5 รัน ดูเอาครับขึ้นแบบเนียนๆทุกรัน

แรงม้าดีสุดที่ 310 แรงม้า ส่วนแรงบิดที่ดีสุดที่จูนได้ 577 นิวตันเมตร กับ TRITON เครื่อง 2,500 cc เทอร์โบ TD05HR บูทส์ 38 psi เครื่องเดิมทำปั๊มและหัวฉีด จูนกล่องหลักบวก POWER SPEED 3 ใบ

ไฟล์แนบ 86353

ชื่อ:	PA150342.JPG
ครั้ง:	498
ขนาด:	19.1 กิโลไบต์
ID:	86354

ไฟล์แนบ 86355

ไฟล์แนบ 86356

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

เอาข้อมูลมายั่วน้ำลายยยย อีกแล้วครับน้า.

User ID
    2830
    Status
    โพส
    46

น้าเต้ยครับบุ่มตรงเบรคมือเอาไว้ทำอะไรคับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

สวิทส์ลับครับ (ล้อเล่นครับ)
    เอาไว้เปิดฉีดน้ำระบายความร้อนชุดอินเตอร์และหม้อน้ำครับเป็นระบบแมนวลครับกันพลาดถ้าระบบฉีดอัตโนมัติมันไม่ทำงานยังมีระบบสำรองฉีดเองได้ครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

สวิทส์ลับครับ (ล้อเล่นครับ)
    เอาไว้เปิดฉีดน้ำระบายความร้อนชุดอินเตอร์และหม้อน้ำครับเป็นระบบแมนวลครับกันพลาดถ้าระบบฉีดอัตโนมัติมันไม่ทำงานยังมีระบบสำรองฉีดเองได้ครับ
    กวดตามม

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ตาเอ๋พรุ่งนี้ผมจะไปอู่ เจอกันได้ครับจะไปทดลองกล่องปรับจูน Scv Valve ใส่ให้ตัวเจ็บเพิ่มม้ากับแรงบิดอีกหน่อยกลัววิ่งหนีตาเอ๋ไม่ทันครับ

จะมาหาก็โทร.มาก่อนเน้อ

หน้า 29 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้