หน้า 30 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 80 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 581 ถึง 600 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

เก็บๆไว้มั่งน้าเต้ยยยยครับ เดี๋ยวโดนขโมยหมดน้า 5555+

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ตาเอ๋พรุ่งนี้ผมจะไปอู่ เจอกันได้ครับจะไปทดลองกล่องปรับจูน Scv Valve ใส่ให้ตัวเจ็บเพิ่มม้ากับแรงบิดอีกหน่อยกลัววิ่งหนีตาเอ๋ไม่ทันครับ

จะมาหาก็โทร.มาก่อนเน้อ
    ไว้น้าเต้ยมาเสาร์ อาทิตย์ ไหนค่อยแวะไปหาคร้าบบ ไม่ทันแระ...

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ตอนวาล์วน้ำเปลี่ยนมาแล้ว ความร้อนลดลงแล้วครับ (แต่ช่วงอัดยาวๆก็ขึ้นมาเท่าเดิม จะเดี๋ยวก็ลงครับ)
    ถ้ายังใช้หม้อน้ำเดิมแล้วเปลี่ยนไปใช้พัดลมวอลโว่ จะดีขึ้นไหมครับ
    เพราะรถไทรทัน หลายๆคันเท่าที่คุยกัน น้ำจะดันช่วงเวลา อัดมายาวๆแล้วจอดสักพัก
    ถึงดันออกมาอ่ะครับ ส่วนตอนกดความเร็วสูงๆ ความร้อนนิ่งเลยครับเป็นไปได้ไหมว่า
    พัดฟรีปั๊มเดิมๆแรงลมไม่พอในช่วงรอบต่ำและรอบเดินเบา จึงทำให้เมื่อวาล์วน้ำเปิด แต่ก็ได้น้ำร้อนเข้าเครื่องอยู่ดี เพราะว่าน้ำในแผงหม้อน้ำ
    ระบายออกไม่ทัน จึงเป็นเหตุให้ปะเก็นแตกและฝาสูบโก่งป่าวครับ
    ผมคิดว่าถ้าพัดลมไฟฟ้ามันจะหมุนเร็วตลอด มันน่าดึงความร้อนออกได้ดีทั้ง ตอนรอบสูงและรอบต่ำครับ(รอบใบพัดแรงคงที่กว่า) มันก็น่าลงทุนครับ
    เพราะพัดลม วอลโว่ตัวนึงก็ไม่กี่ตัง

แต่น้าเต้ยเคยทดสอบไหมครับว่า ระหว่างพัดลมฟรีปั๊มกับพัดลมไฟฟ้า แบบไหนดึงความร้อนได้ดีกว่าครับในรอบเท่าๆกัน??

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ ผมเองไม่ได้ใช้สินค้าน้าเต้ย แต่ก็ยังแอบมาอ่านบ่อยๆมันส์ดีครับ 5555 "พ่อค้า"แบบนี้หายากครับที่จะบอกลูกค้าก่อนที่รถเค้าจะพังครับ ส่วนมากจะตอดเงินเราเรื่อยๆ... พังทีนึงก็หลายตังอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aj anucha : 21-10-2010 เมื่อ 17:19

User ID
    2830
    Status
    โพส
    46

ผมว่าต้องเปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ให้มันทน
    แรงดันได้มากกว่าเปล่าคับ
    ส่วนพัดลมไฟฟ้าผมว่าน่าจะระบายได้ดีกว่า
    มันมี 2 speed เราก็ต่อดีเลย์ให้มันหมุนเร็วตลอดผมเดาเอา นะรอ น้าเตยมาตอบอีกที

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

แต่น้าเต้ยเคยทดสอบไหมครับว่า ระหว่างพัดลมฟรีปั๊มกับพัดลมไฟฟ้า แบบไหนดึงความร้อนได้ดีกว่าครับในรอบเท่าๆกัน??

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ ผมเองไม่ได้ใช้สินค้าน้าเต้ย แต่ก็ยังแอบมาอ่านบ่อยๆมันส์ดีครับ 5555 "พ่อค้า"แบบนี้หายากครับที่จะบอกลูกค้าก่อนที่รถเค้า จะพังครับ ส่วนมากจะตอดเงินเราเรื่อยๆ... พังทีนึงก็หลายตังอยู่ครับ

พัดลมไฟฟ้าใส่แทนพัดลมของเดิมติดรถ มีพวกกันลองใช้งานแล้วก็ดีครับ พอดีเขาไปได้พัดลมไฟฟ้าของ มาสด้า 3 มาจับเอามาดัดแปลงเข้ากับซุ้มพัดลมเดิมพอดียังกับของออกจากโรงงานเลย เดี๋ยวเจอน้าเขาจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ
    ส่วนการติดตั้งเขาต่อระบบ Sensor ตรวจจับความร้อนน้ำเพื่อควบคุมระบบพัดลมที่เห็นๆอุณหภูมิน้ำเครื่องยนต์ค่อนข้างนิ่งพอร้อนพัดลมเดินแบบแรงมากแป๊ปเดียวตัด ผมยังแอบชอบใจเลยแต่ เดินเชียงกงนี่หาไม่เจอสักที จะเบิกใหม่คงหลายตังค์อยู่เลยต้องคบพัดลมเดิมกับเบิกพัดลมไฟฟ้าตรงรุ่นมาใส่ช่วยเอาแต่ผมจะต่อระบบไฟเลี้ยงพัดลมไว้ 2 ระบบ คือทำงานตามแอร์กับ เปิดสวิทส์ต่อตรงตลอดเมื่อลงสนามครับ ลองหาดูนะครับพัดลมไฟฟ้ามาสด้า 3 ลงตัวสวยงามครับเหมาะกับหม้อน้องตันครับ ลมแรงเย็นใจ.......ต้องลองครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

น้ำท่วมกันไปหลายจังหวัด เงียบเหงากันไปครับ น้ำลดแล้วอู่ทั้งหลายคงงานเข้าได้ล้างเครื่องรถแช่น้ำกันเป็นแถวครับ เป็นกำลังใจให้สำหรับท่านที่ต้องเดือดร้อนจากภาวะน้ำท่วมในครั้งนี้ด้วยครับ

2541DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ เ้ต้ยครับ วันนั้นโทรไปหาตอนเช้าวันเสาร์เรื่อง กล่องคันเร่งและ Cruise Control ถ้าให้ส่ง EMS มาให้แล้วติดตั้งเองท wiring เอง โดยผมโอนเงินให้ก่อน จะได้ราคาสักเท่าไหร่ครับ รบกวนตอบทาง E-mail optn_5@hotmail.com จริงๆแล้วรถผมใช้เป็นรถครอบครัวอะครับไม่เน้นแรงเพราะเดิมๆก็ขับดีพอใจอยู่แล้ว อยากได้แค่ CC เท่านั้น ถ้าคุณเต้ยจะออกกล่องระบบเฉพาะ CC แล้วออกแบบเป็นหน้าปัทม์สำหรับปุ่มกดเล็กๆ ลากสายมาแปะไว้แถวคอพวงมาลัยโดยตัวกล่องเอาซ่อนไว้ข้างใน จะดีมากเลยนะครับราคาจะได้ถูกลง และเป็นที่ต้องการในวงกว้างขึ้นอีก ยังมีลูกค้าอีกมากมายที่ไม่อยากแรงแต่อยากได้ CC ตลาดจะได้ขยายตัวออกไปอีก รับรองผมว่าขายได้มากมาย..........เอาใจช่วยครับขอให้รวยๆ

2541DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ เ้ต้ยครับ วันนั้นโทรไปหาตอนเช้าวันเสาร์เรื่อง กล่องคันเร่งและ Cruise Control ถ้าให้ส่ง EMS มาให้แล้วติดตั้งเองท wiring เอง โดยผมโอนเงินให้ก่อน จะได้ราคาสักเท่าไหร่ครับ รบกวนตอบทาง E-mail optn_5@hotmail.com จริงๆแล้วรถผมใช้เป็นรถครอบครัวอะครับไม่เน้นแรงเพราะเดิมๆก็ขับดีพอใจอยู่แล้ว อยากได้แค่ CC เท่านั้น ถ้าคุณเต้ยจะออกกล่องระบบเฉพาะ CC แล้วออกแบบเป็นหน้าปัทม์สำหรับปุ่มกดเล็กๆ ลากสายมาแปะไว้แถวคอพวงมาลัยโดยตัวกล่องเอาซ่อนไว้ข้างในคอนโซล จะดีมากเลยนะครับราคาจะได้ถูกลงติดตั้งได้สวยงาม และเป็นที่ต้องการในวงกว้างขึ้นอีก ยังมีลูกค้าอีกมากมายที่ไม่อยากแรงแต่อยากได้ CC ตลาดจะได้ขยายตัวออกไปอีก ตอนนี้ของ Vigo Navara เค้ามีหมดแล้วของเราก็คงต้องพึ่งคุณ เต้ย ละครับ ^^ รับรองผมว่าขายได้มากมาย..........เอาใจช่วยครับขอให้รวยๆ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

Cruise Control อย่างเดียวแบบฟังค์ชั่นเหมือนในรถโรงงานแบบมีปุ่ม Resume เรียกความเร็วที่เคยล็อคไว้มาใช้ได้เลยโดยไม่ต้องเหยียบคันเร่งใหม่ กำลังลังดำเนินการครับ คงต้องมีมาให้เล่นกันครับตอนนี้กำลังปั๊มกล่องชุดใหญ่อยู่ใช้เงินลงทุนค่อนข้างสูงกว่าระบบอนาล็อคที่เขาทำมาขายกัน ในหลายๆยี่ห้อครับ ทั้งค่าออกแบบวงจร ค่าอุปกรณ์ ค่าเขียนโปรแกรมและเสียเวลาในเรื่องทดลองและวิจัยอีกครับ ช่วงนี้ผมต้องทำใจรับสภาพตลาดคนไทยที่ชอบแต่ของถูกๆกันอย่างเดียวครับไม่ค่อยเปรียบเทียบทั้งคุณภาพและอุปกรณ์และที่มาของการสร้างเบื้องหน้า เบื้องหลังของอย่างนี้รอเวลาเป็นตัวตัดสินกันอย่างเดียวครับ ของผมเองไม่เคยหยุดพัฒนาเลยครับ แค่ดันรางของผมเวลานี้มันพัฒนาไปจนเวอร์ชั่นวนกลับมาเพื่อหาจุดเหมาะสมของรถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อซึ่งการพัฒนาโปรแกรมแต่ละครั้งก็มีค่าใช้จ่ายทั้งนั้นไม่ได้มีการเขียนโปรแกรมให้กันฟรีๆ เหมือนที่ซื้อซีดดีเพลงเขามาก็อปปี้เอาครับ

ถ้าสนใจระบบล็อคคันเร่งในชุดกล่องเพิ่มอัตราเร่งนี้ก็ใช้งานได้ก่อนเลยครับมีชุด Cruise ออกมาเมื่อไหร่เอามาถอดแลกได้เลยครับ (กลัวใส่แล้วจะไม่ยอมถอดครับ มันมีอัตราเร่งที่แตกต่างกับเดิมเป็นรถคนละคันเลยครับ) ปรับระดับความแรงได้ 0-99 ระดับครับ แค่ระดับที่ 40 ก็แย่แล้วครับยิ่งกว่าเครื่องเบนซินครับ

2541DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากเลยครับ......

ผมพอมีพื้นฐานความรู้ด้านนี้อยูบ้าง ความแม่นยำ เที่ยงตรง Analog ไม่มีทางสู้ได้ การปรับเปลี่ยนแต่ละครั้งก็จะไม่ได้ค่าเดิมแบบแป๊ะๆ แล้วการควบคุมละเอียดของค่าแต่ละค่านั้น Digital เหนือกว่ามาก แต่ก็ขึ้นอยู่กับการทดลองทดสอบและเขียนโปรแกรมด้วย จริงอยู่แบบ Analog อาจจะทำให้ผู้ซื้อพอใจระดับหนึ่งจากเรื่องราคาและปรับเองได้เลย ....แต่สำหรับผมและอีกหลายๆท่านที่เลือก power speed เพราะเชื่อและวางใจตั้งแต่แนวความคิด การออกแบบ พื้นฐาน และระบบการทำงานที่เลือกเป็น Digital ตั้งแต่แรกของทีมงานแล้ว....ดังนั้นผมว่าของดี ระยะเวลาจะพิสูจน์ตัวมันเอง.....(นี่ขนาดผมยังไม่ได้เป็นลูกค้าเลยนะเนี่ย แต่ตัดสินใจแล้วว่าเป็นลูกค้าแน่นอน)...ว่าแต่ว่าอีกนานไม๊ครับระบบ CC เต็มรูปแบบจะออกมาจะได้ตัดสินใจว่าจะรอหรือติดกล่องเพิ่มคันเร่งก่อนดี ถ้าคุณเต้ยทำแน่ๆ เดี๋ยวผมโอนเงินค่าจองเป็นมัดจำไปให้ก่อนเลย(พูดจริงๆนะครับ)

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ส่งของให้แล้วนะครับ คุณจาตุรงค์ หมายเลข Ems Eh7499 5425 9 Th
    ได้รับของแล้วโทร.สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

2541DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

ได้ของมาแล้ว คันเร่งไฟฟ้า+Cruise Control เมื่อคืนกลับถึงบ้าน 4 ทุ่ม รีบจัดเตรียมเครื่องมือ ใครจะติดเองเครื่องมือแนะนำดังนี้
    1. คีมตัด+ปลอกสายไฟ
    2. ไขควง แฉกขนาดกลาง
    3. หัวแร้ง+ตะกั่ว
    4. เทปพันสายไฟ
    5. ท่อหดขนาด 2 mm
    6. คีมปากจิ้งจก
    7. มีดคัดเตอร์
    8. ไดร์ป่าผม เอาไว้เป่าท่อหด
    9. โวลท์มิเตอร์ ถ้าได้แบบ ดิจิตอลจะเวิร์คมาก
    10.หาเวลาทำกลางวันนะครับเพราะเดี๋ยวต้องมีเทสเครื่องเสียงมันจะดังรบกวนชาวบ้านเค้า ^^"

เริ่มงานกันเลย นั่งเลาะสายไฟตรงแป้นคันเร่ง ถอดปลั๊ก หาสาย ตัดๆๆๆ บัดกรีๆๆๆ สายสวิทช์ไฟเบรคจะยากหน่อยเพราะอยู่ลึก สำเร็จ ตรวสายต่อถูกไม๊ เรียบร้อย เอาแป้นอลูมิเนียมที่เตรียมมาเองเอากล่องมาติด ยังไม่กล้าบิดสวิทช์กุญแจ โทรหารน้าเต้ย ก่อน คุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆวิธีๆๆๆๆๆๆๆๆ(ตามนั้นครับ) สตาร์ทเครื่อง ทุกอย่างเรียบร้อย แต่ยังไม่ได้ลองวิ่ง

วันนี้มาทำงานได้วิ่งเส้นวงแหวนตะวันออก ลองซะ สรุปผลลัพท์ดังนี้ครับ

1.รถออกตัวกระฉับกระเฉงขึ้น ถ้ารถเดิมคือค่อยๆเดิน สเต๊ปคันเร่งใหม่จะเป็น เดินปรกติ เดินเร็ว เดินจ้ำ วิ่งเหยาะๆ วิ่งเร็ว วิ่งเต็มที่ และก็โกยแนบ เปรียบเทียบง่ายๆนะครับ
    2.เลือกสเต๊ปสูง เหยียบนิดก็พุ่งแล้ว
    3.เกียร์ออโต้ จะเปลี่ยนช้าขึ้นตามเสต๊ปสามารถเรียกรอบได้สูงเหมือนโหมด sport
    4.ลองหมดทุกสเต๊ป ที่เหมาะกับชีวิตประจำวันสำหรับผมคือสเต๊ป 8-10-12 เกินกว่านี้เอาไว้เวลารีบร้อน
    5.ที่ดีคือสามารถเปลี่ยนได้ตามใจแม้ในขณะขับอยู่ก็ตามแค่กดปุ่มสะดวกมากไม่ต้องมาคอยหมุนโน่นนี่
    6.ได้ลองโหมด CC ถือว่าใช้ได้ประมาณ 80% ของระบบ CC คือล็อคความเร็วได้ เหยียบคันเร่งเพิ่มหรือแตะเบรคปลดโหมด CC ทันที แต่ Resume ไม่ได้ ขึ้นเนินหรือลงเนินความเร็วเปลี่ยน คอมแอร์ตัดต่อมีผลกับความเร็ว ที่ลองมาวิ่ง 120 แช่อยู่ได้ประมาณ 10 นาทีถึงเบรคเพื่อออกจากวงแหวน การทำงานถือว่า OK เลยครับ

สรุปกับเงินที่จ่ายไป ถือว่า พอใจมาก แต่ยังไม่มากที่สุดเพราะที่ตัดสินใจซื้อระบบ CC มีส่วนถึง 70% อยากได้ CC มากกว่าระบบคันเร่ง และจะรอ CC เต็มรูปแบบจาก น้าเต้ย ต่อไปอย่างจดจ่อครับ.........

ป.ล. ใครสนใจกล่องคันเร่งอยู่ผมแนะนำเลยครับ ที่สำคัญน้าเต้ย เป็นห่วงเป็นใยลูกค้าและสมาชิกทุกคนจากที่สัมผัสมานะครับ ซื้อของด้วยแล้วสบายใจ

...............จบรายงาย............................

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

รอเค้ารอตัวอยู่ แต่ไม่รู้จะมาเมื่อใด
    น้าเต้ยจะมาเมื่อใดด ช่วยโทรแจ้งด้วยนะเธอออ .....

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ของผมดันราง เวอร์ชั่นใหม่ ขอวิ่งจับอาการก่อนเดียวมารายงานผลครับ.

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

รายงานผลการแข่งขันรายการ Nitto 3k เมื่อวันอาทิตย์ที่ ผ่านมาครับ ในรุ่น ปิคอัพ Triton Club ไอ้หัวเขียว คว้าอันดับที่ 1 มาได้แล้วครับ และได้ที่ 2 ในรุ่นปิคอัพรวมทุกยี่ห้อ ส่วนในรุ่น Open ขับหลังวิ่งรวมกับเครื่องเบนซิลทั้งเครื่องเจ และรถเก๋งและปิคอัพวางเครื่อง ได้อันดับ 3 ครับ เมื่อวานก็ได้มา 4 ถ้วยจาก 4 รายการแข่งขันครับ 1,2,2,3 ครับครบทุกตำแหน่ง
    ทำเวลาวนรอบสนามพีระเซอร์กิตในการแข่งขันที่ผ่านมา ระยะทาง 2.4 Km. ต่อ 1 รอบ ใช้เวลา 1 นาที 16.74 วินาทีครับ ตอนนี้ก็กำลังทำการบ้านให้เวลาลงไปอีกคงต้องคบกับช่วงล่างที่รับสภาพการขับขี่ที่รวดเร็วและรุ่นแรงได้ทุกโค้งและทนต่อการวิ่งหลายๆรอบคงต้องหาสปอนด์เซอร์มาช่วยครับเตรียมตัวไว้ปีหน้าจะให้เวลาลงไปอีกครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 08-11-2010 เมื่อ 11:55

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

...ดีใจด้วยครับน้าเต้ย...ผมแวะเข้ามาอ่านบ่อยๆ/ได้ความรู้เพียบเลย...
    ...ปีหน้าฟ้าใหม่ขอให้เวลาลงมาอีกตามอุดมการณ์ใจครับ...

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

tanawat@yaso
    นามแฝง: ฝิ่นดิบ
    TTC-00505
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    ...ดีใจด้วยครับน้าเต้ย...ผมแวะเข้ามาอ่านบ่อยๆ/ได้ความรู้เพียบเลย...
    ...ปีหน้าฟ้าใหม่ขอให้เวลาลงมาอีกตามอุดมการณ์ใจครับ ...

ขอขอบพระคุณมากครับสำหรับกำลังใจครับ ตอนนี้ก็เริ่มลงตัวกับการเช็ตรถ TRITON เครื่อง 2,500 cc. ให้มีแรงม้าและแรงบิดสูงสุดที่มาพร้อมความทนทานต่อการแข่งขันแล้วละครับ ยังเหลืออีกสองสามสเต็ปที่ยังไม่ได้เติมเข้าไป คงเอาไว้ทดลองให้เจ้าหัวเขียวในช่วงต้นปี 2554 ก่อนรายการแข่งขันปีหน้านี้แน่นอนครับ

ถึงตอนนี้ชื่อเสียง ยี่ห้อสินค้ายังไม่แรง แต่ไม่เคยหยุดวิ่ง หยุดคิดพัฒนาสินค้าอยู่ทุกเวลาที่มีลมหายใจเข้าออกอยู่ครับ (ถือคติที่ว่า ไม่หยุดคิด ถ้าชีวิตยังมีอยู่ ถ้าอยากรู้ ก็จงลงมือทำ ถ้าได้แต่คิดได้แต่ฝัน มันไม่มีวันที่จะเป็นจริงครับ)
    เพราะการที่เราหยุดคิด หยุดพัฒนา หยุดเรียนรู้ แม้เพียงแค่ก้าวเดียว คนอื่นๆที่แม้แต่แค่เดินตามมาก็มีโอกาศเดินแซงหน้าไปได้ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาฉลองถ้วย4ใบของายการ Nitto 3k ครับน้าเต้ย แบร๊บๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แหล่มมมไปเลยน้าเต้ยยยยยยคร้าบบบบ ลงมาอู่วันไหนบอกบ้างเด้ออออ จะเลี้ยงข้าาววววววฉลองถ้วยยยคร้าบบบบบ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    แหล่มมมไปเลยน้าเต้ยยยยยยคร้าบบบบ ลงมาอู่วันไหนบอกบ้างเด้ออออ จะเลี้ยงข้าาววววววฉลองถ้วยยยคร้าบบบบบ
    ตูไปด้วยยยยย ........เง้อออออออ

หน้า 30 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 80 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้