หน้า 31 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 601 ถึง 620 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

จากที่ได้จับความสามารถของกล่อง มาได้ประมาณ 5 วัน

บอกได้เลยครับน้าเต้ยว่ารอบเดินเนียนมากๆๆ ขนาดบูส 19 ปอนด์ถนอมโบไม่มีอินเตอร์ยังรู้สึกได้ เมื่อรอบถึงที่ผมจูน 1200 รอบ มาแบบยาวๆเหมือนโบเราใหญ่ขึ้นซ่ะงั้นเป็นไปได้ไง ผมลองจูนMap แค่ 30 % เล่นๆดู กระแทกทีควันมาเป็นลูกๆเลย เวลายกคันเร่งก็จาง กล่องอันใหม่นี้มีให้เล่นดีน่ะผมว่า ***อยากมันตอนไหนก็เอานิ้วกด แรงปลายนิ้วอันนี้ผมว่าใช้ได้ดีเลย***

ยอบรับถูกใจ. จากการที่จูนแล้วใช้งานได้จริงๆ ครับ

**อย่าเชื่อใคร จนกว่าเราจะได้ใช้เอง** ขอบคุณครับ.

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

สนับสนุนการพัฒนาของพี่เต้ยจริงๆ อดทนมาก.

สู้ๆ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

มีรัยกันเหรอ? ผมไม่เห็นรู้เรื่องเลย กล่องรัยอ่ะน้า?
    ดีใจด้วยครับน้าเต้ยยยยยย.

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    มีรัยกันเหรอ? ผมไม่เห็นรู้เรื่องเลย กล่องรัยอ่ะน้า?
    ดีใจด้วยครับน้าเต้ยยยยยย.
    คิดถึงจังน้าบางงง จ๊วบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

chanchung
    นามแฝง: CHAN / Sampran.. นครปฐม
    TTC-00822
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    จากที่ได้จับความสามารถของกล่อง มาได้ประมาณ 5 วัน

บอกได้เลยครับน้าเต้ยว่ารอบเดินเนียนมากๆๆ ขนาดบูส 19 ปอนด์ถนอมโบไม่มีอินเตอร์ยังรู้สึกได้ เมื่อรอบถึงที่ผมจูน 1200 รอบ มาแบบยาวๆเหมือนโบเราใหญ่ขึ้นซ่ะงั้นเป็นไปได้ไง ผมลองจูนMap แค่ 30 % เล่นๆดู กระแทกทีควันมาเป็นลูกๆเลย เวลายกคันเร่งก็จาง กล่องอันใหม่นี้มีให้เล่นดีน่ะผมว่า ***อยากมันตอนไหนก็เอานิ้วกด แรงปลายนิ้วอันนี้ผมว่าใช้ได้ดีเลย***

ยอบรับถูกใจ. จากการที่จูนแล้วใช้งานได้จริงๆ ครับ

**อย่าเชื่อใคร จนกว่าเราจะได้ใช้เอง** ขอบคุณครับ.

rachan-p@hotmail.com
    116 HP.

chanchungดูรายละเอียดของหาข้อความทั้งหมดของคุณ chanchung

ขอบคุณมากครับคุณราชันที่กล้าแหกค่ายในกลุ่มพื้นที่คนนครปฐมมาคบกับผม ของโหลๆห่วยๆที่เขาแอบว่ากัน และยอมทดลองกับกล่องและโปรแกรมกันมาตั้งแต่แรกๆ สเต็ปที่ให้ไปแค่บ้านๆครับ เน้นจูนได้ด้วยตัวเอง สำหรับรถบ้านโบเดิม จบครับวิ่งเนียนอัตราการกินตามตีนตัวผู้ขับเอง (ไอ้ที่เขาว่า สเต็ปรถบ้านจูนยาก มันไม่จริงสำหรับของเราตอนนี้ครับ)
    ไอ้ที่ยากรถแข่งในสนามเซอร์กิตนี่สุดๆแล้วครับ ทั้งต้องการความแรงและความทนทาน
    ถ้าคุณราชันขึ้นโบใส่อินเตอร์เมื่อไหร่ กล่องเรารองรับการอัพโปรแกรม ไปเล่นโปรแกรมตัวแข่งได้ทันทีครับมันจะปรับไปลึกกว่าไม่ได้ต่างอะไรกับจูนคอมหรอกครับพอนำข้อมูลมาลงในตารางมันก็คือชุดกราฟแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิง แรงดันอากาศในท่อร่วมไอดี และปรับค่าอัตราการไหลอากาศเข้าหม้อกรองของเรากล่อง 1 ใบให้คุ้มค่าสุดแล้วนะเวลานี้ทั้งดันราง ปลดล็อคบูทส์ จูนแม็ป และปลดล็อคแอร์โฟร์(สามารถจูนอัตราการไหลอากาศได้ในใบเดียวกัน) และยังเลิ่นนิ่งแรงดันขณะเดินเบาเพื่อไม่ให้กล่องทำงานขณะเดินเบาได้ด้วยหรือจะเลือกรอบให้ทำงานที่รอบสูงขึ้นไปตามใจต้องการได้เอง แถมเรียนรู้ที่จะปรับได้เองด้วยปลายนิ้วมือ ไม่ต้องมาเสียค่าจูนหลังจากติดตั้งไป
    และชิ้นงานออกแบบมาให้ทำงานบนไมโครชิพ วางอุปกรณ์ด้วยลมร้อนบนแผงวงจร 4หน้าพร้อมจอแสดงผล ก็แล้วแต่ผู้บริโภคจะสนใศึกษาข้อมูลอย่างจริงจัง หรือแค่ฟังแล้วก็เอามาตัดสินใจโดยไม่ได้ดูข้อมูลอีกฝ่ายหนึ่งก้เป็นเยื่อของพ่อค้า ที่มีวิธีค้าขายที่มาในรูปแบบมิตรภาพก้เยอะ ของผมเน้นพัฒนาสินค้าและนำทดสอบกับรถบ้านๆใช้งานจริงๆจนถึงรถสนามวิ่งเซอร์กิต เพื่อใช้งานให้ได้จริง ไม่ใช่แค่แรงแป๊ปเดียว แล้วเที่ยวมาตามแก้ปัญหาทีหลัง ทุกทุกครั้งที่มีการพัฒนา นำข้อมูลมาแชร์ให้เห็นตลอดทั้งหนังสือรถเดอะทรัคซ์ ในเวป และก็เพื่อนสมาชิกที่คอยเข้ามาตามข่าว มีการขึ้นเทสไดโน่ให้เห็นแรงม้า และแรงบิดทุกสเตป และนำมาใช้งานได้จริง ไม่ใช่ได้แต่ม้าบนไดโน่ แต่วิ่งขริงไม่ได้อย่างทีเทสมาครับ

ของอย่างนี้อยู่ที่ศรัทธา ครับ เดี๋ยวกาลเวลาก็เป็นตัวบอกเองครับ

เอาซะยาวเลย ขอระบายไปบางนะ เพราะผมเฉยๆมานานแล้ว พวกคอยเน็ปอยู่ประจำต้องเอาบาง ต่างคนต่างเดินไม่ชอบ อุตส่าห์มองดูและพัฒนาแต่ของตัวเองไม่เคยไปยุ่งกับใครแม่งยังไม่วาย คอยทิ่มๆแทงๆ แถมขโมยซีนประจำ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 11-11-2010 เมื่อ 08:38

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ชัดเจนครับน้าเต้ยยย ตกลงว่าลงมาวันไหนคร้าบบบบบบบบเรื่องเชฟโลเล็ตที่คุยกันเค้ายังไม่หนีไปไหนนะน้า แต่เดือนนี้พี่หมวดเค้าไปลงวินส์ โลบากันชน งบหมด ยังไงใช้บริการแน่นอนครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

CONMAN
    นามแฝง: โต้ง - บางสะพาน
    TTC-00445
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    ชัดเจนครับน้าเต้ยยย ตกลงว่าลงมาวันไหนคร้าบบบบบบบบเรื่องเชฟโลเล็ตที่คุย กันเค้ายังไม่หนีไปไหนนะน้า แต่เดือนนี้พี่หมวดเค้าไปลงวินส์ โลบากันชน งบหมด ยังไงใช้บริการแน่นอนครับ

เย็นนี้ก็จะไปบางแสนแล้วน้าโต้ง...ไปด้วยกันไหมครับ รายการซูปเปอร์คาร์ไทยแลนด์

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

พี่กิตติ แอบซุ่มเข้ามาอ่าน เป็นยังไงบ้างครับ น้ำท่วมที่บ้านหมี่ ผมหาเบอร์โทร.พี่ไม่เจอ(พอดีเปลี่ยนมือถือใหม่เบอร์จำไว้ที่เครื่องเก่าหมดครับ) ถ้าเข้ามาอ่านโทร.มาคุยกันบางนะครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอารูปแคปติว่า น้าต่ายมาฝากครับ เมื่อวาน มาถึงลพบุรี ถึงแม้จะขาย Triton ไปแล้วยังถอดกล่อง Power Speed ไว้ย้ายมาใส่ให้ แคปติว่า ทั้ง 2 กล่อง ทั้งดันราง คันเร่ง ครู๊ทซคอนโทรลจัดไป ดึงทุกเกียร์
    จากเดิมที่ต้องใช้เกียร์ทริปโทนิค คอยบวกๆลบๆเกียร์เพื่อเรียกความแรงเดี๋ยวนี้เกียร์ออโต้ เปลี่ยนเกียร์มาเนียนๆขึ้นไวแบบอย่างกับมีคนมาคอยยกหน้ารถเวลาออกตัวตลอด ขนาดเครื่องยนต์แค่ 2,000 cc. ยังมาเร็วขึ้นไวขนาดเลยครับ

ไฟล์แนบ 89113

ไฟล์แนบ 89114

ไฟล์แนบ 89116
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 11-11-2010 เมื่อ 15:36

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    เอารูปแคปติว่า น้าต่ายมาฝากครับ เมื่อวาน มาถึงลพบุรี ถึงแม้จะขาย Triton ไปแล้วยังถอดกล่อง Power Speed ไว้ย้ายมาใส่ให้ แคปติว่า ทั้ง 2 กล่อง ทั้งดันราง คันเร่ง ครู๊ทซคอนโทรลจัดไป ดึงทุกเกียร์
    จากเดิมที่ต้องใช้เกียร์ทริปโทนิค คอยบวกๆลบๆเกียร์เพื่อเรียกความแรงเดี๋ยวนี้เกียร์ออโต้ เปลี่ยนเกียร์มาเนียนๆขึ้นไวแบบอย่างกับมีคนมาคอยยกหน้ารถเวลาออกตัวตลอด ขนาดเครื่องยนต์แค่ 2,000 cc. ยังมาเร็วขึ้นไวขนาดเลยครับ

ไฟล์แนบ 89113

ไฟล์แนบ 89114

ไฟล์แนบ 89116
    น้าเต้ยครับ ตอนนี้รถผมงานเข้าครับ คือว่า เวลาออกตัวด้วยตัว D แตะคันเร่งมากไม่ได้ครับ เพราะเปลืองยางครับ กร๊ากๆๆๆๆ มันเอี๊ยดๆๆๆตลอดเลยอ่ะน้า ขอเวลา ปรับจูนอีกซักระยะนะครับ แล้วจะรายงานผลให้ทราบครับน้า ตอนนี้ลองปรับดันรางไว้ที่ 20 ขาเร่ง 26 ครับ เกียร์เปลี่ยนให้เร็วขึ้น เวลาถอนคันเร่ง แล้วกดใหม่มาเร็วกว่าเดิมเห็นได้ชัดครับ กลับมาก้อเลยลองให้พวกๆที่ชอบแต่งกระบะคอมมอลเรลไปนั่งเทสดู ก้อ ฮือฮาดีครับ SUV เครื่อง 2000 ดีเซล ออโต้ ออกตัวล้อฟรี ยาวๆ เดิมๆก้อฟรีอยู่แล้ว เจอ สองใบนี้ ฟรีเข้าไปอีก สมาร์ทเกจ มีชิ๊ฟไดร์ ยิงเข้าเบ้าตาด้วยก้อไม่บอก ตาเต้ย ตกใจหมด ส่วนสมาชิกท่านใดที่อยู่พัทยา สนใจกล่อง POWER SPEED ก้อมาใช้บริการได้ที่พัทยาก้อได้นะครับ จะเปิดเร็วๆนี้ครับ ผมเป็นดีลเลอร์ให้น้าเต้ยอ่ะครับ ที่ตัดสินใจเปิดเป็นดีลเลอร์ เพราะว่าเคยใช้กล่องคู่นี้มาสองปีก้อไม่มีปัญหาอะไรครับ ไอ้ที่เคยมีนั่นเพราะความห้าวครับ ซัดกะฟอร์จูนเนอร์ข้ามจังหวัด แวะปั๊มปิดกล่องทันที ปะเก็นข้ามเลย บวกกับซัดยาวเกินเหตุ แต่ก้อได้ประสบการณ์กลับมา ก้อโอเค ครับ ฝาสูบก้อไม่ได้เสียหายอะไร ใช้ดีก้อเลยใช้ต่อ และ บอกต่อ ครับ แถมเป็นตัวแทนจำหน่ายและติดตั้งซะเลย หมดเรื่อง เจอกันวันเปิดร้านครับน้าเต้ย ท่านใดสนใจ มาลองขับ แคปติว่า ยัดกล่อง POWER SPEED ได้ครับ ไม่หวงครับ082-4642927 (ต่าย)ครับ อย่าลืมครับ PATTAYA SPEED SHOP กำลังจะเปิดเร็วๆนี้ครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เปิดร้านนนนนนนแล้วววววว เย้ๆๆ

User ID
    1271
    Status
    โพส
    85

น้าเต้ย ยังติดตามข่าว ของ Power Speed อยู่เสมอ รอกล่องคันเร่ง รุ่นใหม่ๆกลัวตกรุ่น นะครับ น้ำไม่ท่วมบ้าน แต่นาข้าวเป็นโจ็กครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

คุณตั่ม หนองคาย ผมส่ง Turbo ให้แล้วนะครับ หมายเลข Ems Ei0086-76145th ของน่าจะถึงวันพุธครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    คุณตั่ม หนองคาย ผมส่ง Turbo ให้แล้วนะครับ หมายเลข Ems Ei0086-76145th ของน่าจะถึงวันพุธครับ
    น้าเต้ย ได้ถ้วยกลับมาบ้างเปล่า รายงานผลหน่อยดิครับ อยากรู้.

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอารูปงานแข่งขันรถซูปเปอร์คาร์ไทยแลนด์มาฝากกันครับ

ไฟล์แนบ 89415

ไฟล์แนบ 89416

ไฟล์แนบ 89417

ไฟล์แนบ 89418

ไฟล์แนบ 89419

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เอารูปงานแข่งขันรถซูปเปอร์คาร์ไทยแลนด์มาฝากกันครับ

ไฟล์แนบ 89415

ไฟล์แนบ 89416

ไฟล์แนบ 89417

ไฟล์แนบ 89418

ไฟล์แนบ 89419
    เค้าอยากเทสตัวเหลือง ๆ อ่ะ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาต่อกันอีก พอดีงานเข้า

ไฟล์แนบ 89437

ไฟล์แนบ 89438

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	PB130428.JPG
ครั้ง:	359
ขนาด:	24.2 กิโลไบต์
ID:	89439

ไฟล์แนบ 89440

ไฟล์แนบ 89441

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

หน้า 31 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้