หน้า 37 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 87 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 721 ถึง 740 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

วันนี้พึ่งเห็นกล่องคันเร่ง ตัวใหม่เสียบปลั๊ก โอ้วดูดีใช้ได้เลย เดียวรอน้าเต้ยอัพรูปมาโชว์แล้วกันครับ

User ID
    311
    Status
    โพส
    102

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

น้าเต้ย พร้อมทดลองขั่วแบตชุบทองคำขาวของผมไหม ผมไม่รู้ว่ามันจะมีผลต่อความแรงและนิ่งของกล่องแค่ไหน แต่สำหรับคนเล่นเครื่องเสียงอย่างผม ได้เวทีที่นิ่ง ไม่วอกแวก น้ำเสียงที่มีพลังไดนามิกดี และสว่างขึ้นครับ (ซักไปกันใหญ่)5555 เผื่องานนี้อาจจะมีอุปกรณ์เสริมในความแรงพวงมาขึ้นครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

น้าเต้ย พร้อมทดลองขั่วแบตชุบทองคำขาวของผมไหม ผมไม่รู้ว่ามันจะมีผลต่อความแรงและนิ่งของกล่องแค่ไห น แต่สำหรับคนเล่นเครื่องเสียงอย่างผม ได้เวทีที่นิ่ง ไม่วอกแวก น้ำเสียงที่มีพลังไดนามิกดี และสว่างขึ้นครับ (ซักไปกันใหญ่)5555 เผื่องานนี้อาจจะมีอุปกรณ์เสริมในความแรงพวงมาขึ้นคร ับ

น้าต้นมีก็เอามาให้ทดลองได้เลยครับ ตอนนี้รออะไหล่ยังเก็บงานไม่เสร็จเลยครับรถจอดอยู่อู่รออะไหล่จากนอก ต้องหลังตรุษจีนถึงจะได้ถึงจะได้เทสเจ้าหัวเขียวกันอีกรอบเตรียมไว้ลงสนามปี 2554 นี้ ยังไงน้าต้น ว่างๆวันที่ 6 กพ. นี้ที่อู่พี่กาหลง ทำบุญที่อู่ว่างๆเชิญมาด้วยนะครับ ส่วนผมจะไปตั้งแต่เย็นวันที่ 5 เลยครับ และน้าต้นมาชมกล่องเพิ่มอัตราเร่งชุดใหม่ที่มาพร้อมปลั๊กเสียบตรงรุ่นได้เลยเพื่อน้าต้นจะสนใจนำไปจำหน่าย ผมยินดีครับ ติดตั้งง่ายๆขายคล่องครับเสียบปุ๊บเปิดเช็ตอัพใช้งานได้ทันทีครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอารูปหน้าตากล่องคันเร่งชุดใหม่ปี 2554 มาในรูปแบบพร้อมปลั๊กเสียบแบบตรงรุ่งมาให้ชมครับ รูปนี้เป็นของอีซูซุและเชฟโรเลต ส่วนมิตซูฯและ โตโยต้าหลังตรุษจีนนี้มีมาให้ได้ใช้งานกันครับ

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	DSC05740.JPG
ครั้ง:	331
ขนาด:	18.0 กิโลไบต์
ID:	97203

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	DSC05743.JPG
ครั้ง:	331
ขนาด:	22.7 กิโลไบต์
ID:	97204

สนใจต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมหรือเป็นตัวแทนจำหน่าย
    ติดต่อได้ที่เบอร์ 08-6129-8508 เต้ยtritonครับ

User ID
    8941
    Status
    โพส
    30

Talking Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

หลักพี่อ่ะครับพันเท่าไหร่ขอราคาเน้นครับสำหรับเราชาวงบน้อย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

aekmucf
    นามแฝง: aekmucf
    TTC-01418
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    หลักพี่อ่ะครับพันเท่าไหร่ขอราคาเน้นครับสำหรับเราชา วงบน้อย

ราคากล่องเพิ่มอัตราเร่ง พร้อมติดตั้งพร้อมปลั๊กเสียบก็อยู่ที่ 8,500 บาทครับ ถ้าติดตั้งกันช่วงนี้ยังไม่มีปลั๊กในตัวรุ่น TRITON ต้องตัดต่อสายไฟเอาราคาก็ต่อลองกันได้ครับ ถ้าสนใจจริงคุยกันได้ครับ ได้ลองใช้แล้วจะรู้ว่าคุ้มสุดๆกับอัตราเร่งที่ได้มาและมีลูกเล่นอีกหลายอย่างที่ผมไม่ได้เอามาแจงให้ทราบในนี้ครับยิ่งใช้ควบคู่กับกล่องดันราง ความเร็วรถนี่ขึ้นไวเป็นคนละคันเหมือนเครื่องเบนซิลเลยครับ ยิ่งถ้ารถเกียร์ออโต้ อาการรอรอบ หายสนิท ได้ลองใช้เองแล้วจะรู้ครับ การทำงานกับกล่องคันเร่งชุดใหม่พัฒนามาจากรุ่นแรกๆ หมดปัญหาเรื่องเช็คและเรื่องรวนให้กวนใจเลยครับเพราะมีฟังค์ชั่นปรับตั้งค่าแรงดันไฟระบบคันเร่งไฟฟ้าจากของเดิมตั้งแต่ค่าเดินเบา ค่าแรงดันไฟเร่งสูงสุด เรียนรู้ทั้ง Ch1 และ Ch2 ไม่มีผิดเพี้ยนครับ
    แลยังตั้งค่ารอบเดินเบาได้เองพร้อมระบบล็อคความเร็วรอบเครื่องยนต์ได้และแถมฟังค์ชั่นปลดล็อคบูทส์เทอร์โบมาให้อีกหนึ่งช่องเพื่อ ท่านที่ใช้กล่องเดิมลงโปร. 3.2 มาแต่ไม่อยากใส่ดันรางมา อยากใส่แต่กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกโปร 3.2 ก็วิ่งกระจายแล้วเลยแถมชุดปลดบูทส์เทอร์โบให้เล่นไปอีกชุด นี่แค่ลูกเล่นที่พออธิบายให้เห็นการทำงานคร่าวๆนะครับจริงๆแล้วมีมากกว่านี่ครับ

ยิ่งกล่องปรับแรงดันรางจ่ายตัวใหม่มีรายละเอียดอีกเยอะ ไม่ได้มีแต่การทำงานเหมือนรุ่นแรกๆที่เริ่มผลิตมา เพราะมีการพัฒนาและปรับปรุงสินค้ามาตลอดเวลาครับ
    ใครที่คอยคิดร้ายให้ร้าย ให้คิดซะใหม่ได้เลยครับข้อผิดพลาดมันเกิดขึ้นกันได้กับสินค้าทุกๆยึ่ห้อครับรายละเอียดของการทำรถมันมากมายไม่ใช่แค่ใส่กล่องหรอกครับมันขึ้นอยู่ที่คนทำและความตั้งใจทำมากกว่าผลประโยชน์ครับ ก็ดูกันยาวๆครับของดีๆมันต้องทนติดตั้งแล้วมันต้องอยู่คู่รถไม่ใช่แค่ปีกว่าๆก็ต้องบอกลาลองดูกันเอาครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อืม. อ่านๆแล้วเห็นความตั้งใจจริง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    aekmucf
    นามแฝง: aekmucf
    TTC-01418
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    หลักพี่อ่ะครับพันเท่าไหร่ขอราคาเน้นครับสำหรับเราชา วงบน้อย

ราคากล่องเพิ่มอัตราเร่ง พร้อมติดตั้งพร้อมปลั๊กเสียบก็อยู่ที่ 8,500 บาทครับ ถ้าติดตั้งกันช่วงนี้ยังไม่มีปลั๊กในตัวรุ่น TRITON ต้องตัดต่อสายไฟเอาราคาก็ต่อลองกันได้ครับ ถ้าสนใจจริงคุยกันได้ครับ ได้ลองใช้แล้วจะรู้ว่าคุ้มสุดๆกับอัตราเร่งที่ได้มาและมีลูกเล่นอีกหลายอย่างที่ผมไม่ได้เอามาแจงให้ทราบในนี้ครับยิ่งใช้ควบคู่กับกล่องดันราง ความเร็วรถนี่ขึ้นไวเป็นคนละคันเหมือนเครื่องเบนซิลเลยครับ ยิ่งถ้ารถเกียร์ออโต้ อาการรอรอบ หายสนิท ได้ลองใช้เองแล้วจะรู้ครับ การทำงานกับกล่องคันเร่งชุดใหม่พัฒนามาจากรุ่นแรกๆ หมดปัญหาเรื่องเช็คและเรื่องรวนให้กวนใจเลยครับเพราะมีฟังค์ชั่นปรับตั้งค่าแรงดันไฟระบบคันเร่งไฟฟ้าจากของเดิมตั้งแต่ค่าเดินเบา ค่าแรงดันไฟเร่งสูงสุด เรียนรู้ทั้ง Ch1 และ Ch2 ไม่มีผิดเพี้ยนครับ
    แลยังตั้งค่ารอบเดินเบาได้เองพร้อมระบบล็อคความเร็วรอบเครื่องยนต์ได้และแถมฟังค์ชั่นปลดล็อคบูทส์เทอร์โบมาให้อีกหนึ่งช่องเพื่อ ท่านที่ใช้กล่องเดิมลงโปร. 3.2 มาแต่ไม่อยากใส่ดันรางมา อยากใส่แต่กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกโปร 3.2 ก็วิ่งกระจายแล้วเลยแถมชุดปลดบูทส์เทอร์โบให้เล่นไปอีกชุด นี่แค่ลูกเล่นที่พออธิบายให้เห็นการทำงานคร่าวๆนะครับจริงๆแล้วมีมากกว่านี่ครับ

ยิ่งกล่องปรับแรงดันรางจ่ายตัวใหม่มีรายละเอียดอีกเยอะ ไม่ได้มีแต่การทำงานเหมือนรุ่นแรกๆที่เริ่มผลิตมา เพราะมีการพัฒนาและปรับปรุงสินค้ามาตลอดเวลาครับ
    ใครที่คอยคิดร้ายให้ร้าย ให้คิดซะใหม่ได้เลยครับข้อผิดพลาดมันเกิดขึ้นกันได้กับสินค้าทุกๆยึ่ห้อครับรายละเอียดของการทำรถมันมากมายไม่ใช่แค่ใส่กล่องหรอกครับมันขึ้นอยู่ที่คนทำและความตั้งใจทำมากกว่าผลประโยชน์ครับ ก็ดูกันยาวๆครับของดีๆมันต้องทนติดตั้งแล้วมันต้องอยู่คู่รถไม่ใช่แค่ปีกว่าๆก็ต้องบอกลาลองดูกันเอาครับ

มาแล้วววววว แอบดูมานานตัวนี้้ น้าเต้ยเอาสติ๊กเกอร์ให้ผมหนึ่งชุดนะครับจะมาอู่พี่หลงอีกวันไหนครับ ติดมาด้วยเลยครับ

สำหรับน้าๆที่สนใจจะดันรางหรือพ่วงกล่อง ผมไม่เชียร์นะครับว่าตัวไหนดีหรือไม่ดี เ้น้นว่าควรหาข้อมูลจากผู้ใช้งานจริงครับ อย่าไปฟังขี้ปากใครแล้วจำมาพูดนะครับ ของดี ไม่จำเป็นต้องทับถมแบรนด์คนอื่นครับทำของตัวเองให้ดีก็พอแล้วครับ อย่างน้าเต้ยโดนสารพัด ทั้งนอกบ้าน ทั้งในบ้าน แต่เค้าก็นิ่ง ผู้บริโภคเองที่จะเป็นคนตัดสิน แกบอก แค่นี้ก็พอแล้ว เดือนละสามสิบสี่สิบชุด อยู่ได้แล้ว ผมชอบตรงที่ไม่หยุดนิ่ง ปรับปรุง แก้ไขอย่างต่อเนื่องครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    มาแล้วววววว แอบดูมานานตัวนี้้ น้าเต้ยเอาสติ๊กเกอร์ให้ผมหนึ่งชุดนะครับจะมาอู่พี่หลงอีกวันไหนครับ ติดมาด้วยเลยครับ

สำหรับน้าๆที่สนใจจะดันรางหรือพ่วงกล่อง ผมไม่เชียร์นะครับว่าตัวไหนดีหรือไม่ดี เ้น้นว่าควรหาข้อมูลจากผู้ใช้งานจริงครับ อย่าไปฟังขี้ปากใครแล้วจำมาพูดนะครับ ของดี ไม่จำเป็นต้องทับถมแบรนด์คนอื่นครับทำของตัวเองให้ดีก็พอแล้วครับ อย่างน้าเต้ยโดนสารพัด ทั้งนอกบ้าน ทั้งในบ้าน แต่เค้าก็นิ่ง ผู้บริโภคเองที่จะเป็นคนตัดสิน แกบอก แค่นี้ก็พอแล้ว เดือนละสามสิบสี่สิบชุด อยู่ได้แล้ว ผมชอบตรงที่ไม่หยุดนิ่ง ปรับปรุง แก้ไขอย่างต่อเนื่องครับ
    แหล่มเลย เกลอ ชัดเจนมั๊ยยทีนี้.....อิิอิ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails lipsrsealed.gif  

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    แหล่มเลย เกลอ ชัดเจนมั๊ยยทีนี้.....อิิอิ
    +1เสียงจ๊าาา

User ID
    311
    Status
    โพส
    102

น้าเต้ย ยังไงทดลองขั่วแบตผมแล้วอย่าลืมรายงานความคืบหน้าด้วยนะครับ เอารูปมายั่วตาโต้งดีกว่า (ของน้าจะถึงวันศุกร์นะครับ)

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

น้าเต้ย ยังไงทดลองขั่วแบตผมแล้วอย่าลืมรายงานความคืบหน้าด้ว ยนะครับ เอารูปมายั่วตาโต้งดีกว่า (ของน้าจะถึงวันศุกร์นะครับ)

ได้รับของแล้วครับน้าต้น ขอบคุณมากครับ ยังไงเดี๋ยวได้ติดตั้งแล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับช่วงนี้วิ่ง-ขึ้นลงอู่ เป็นว่าเล่นเลยๆไม่ค่อยมีเวลามาอัพกระทู้ฝาก น้าๆพี่ๆเพื่อนๆที่เป็นสมาชิกถาวรดูแลด้วยนะครับ มีอะไรโทร.มาสอบถามกันได้ตลอดเวลาครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

เอาซ่ะหน่อย น้าที่ใช้แบรนด์นี้ ผมตัวเตี้ย 116 ล้อ 17 + โปร 3.2 เวลาไมล์แตะ 200 ทำไมเข็มไปหยุดอยู่ที่ .วงกลม แต่ความรู้สึกรถยังเดินอยู่เป็นเหมือนผมเปล่าครับ ผมจูนแบบบางๆ Map&Air 8% ช่วงปลายเปิด 17% ดันที่ Level 30 (แชร์ข้อมูลครับ)

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

ผมก็อีกคนที่ติดตามผลงานของน้าเต้ยอยู่ ชอบความแรงมากๆ กำลังเก็บเงินอยู๋ครับพร้อมแล้วจะเข้าไปหาถึงบ้านน้าเต้ยเลยครับ กล่องแบบเสียบปลั๊กเมื่อไรจะเสร็จครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MK6792 ดูโพส
    ผมก็อีกคนที่ติดตามผลงานของน้าเต้ยอยู่ ชอบความแรงมากๆ กำลังเก็บเงินอยู๋ครับพร้อมแล้วจะเข้าไปหาถึงบ้านน้าเต้ยเลยครับ กล่องแบบเสียบปลั๊กเมื่อไรจะเสร็จครับ

หนึ่งในดวงจายย ผมเลยล่ะ หนุ่มใส่แว่น อ้วนๆ เนี่ย

ผมจัดบ้างแล้วววว
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=428204

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส

หนึ่งในดวงจายย ผมเลยล่ะ หนุ่มใส่แว่น อ้วนๆ เนี่ย
    ต้นเดือนมีนาน่าจะได้น้าาาาาาา ป่าวหว่าน้าเต้ยย

เพิ่มกล่องคันเร่งไฟฟ้าอีกสักใบน่าจะแจ่มแจ๋วนะครับน้าเต้ย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

webmaster
    นามแฝง: เว็บมาดเซ่อ
    TTC-00002
    Administrator

เพิ่มกล่องคันเร่งไฟฟ้าอีกสักใบน่าจะแจ่มแจ๋วนะครับน ้าเต้ย

แจ่มแน่ครับน้าสยาม ปรับระดับอัตราเร่งเองได้ตามใจชอบเลย 0-99 ระดับ ใส่แล้วเหมือนขับเครื่องยนต์เบนซินเลยครับ ยังไงๆหลังไมค์มาเดี๋ยวจัดส่งพร้อมคู่มือการติดตั้งไปให้ติดตั้งง่ายมากๆครับ
    ขนาดกล่องปรับแรงดันรางจ่ายน้าสยามยังสามารถใส่เองได้ แค่กล่องคันเร่งสบายๆครับ
    หลังติดตั้งเสร็จก็แค่เปิดสวิทส์ กุญแจและก็เช็ตอัพค่าคันเร่งก็จบแล้วครับ

User ID
    12395
    Status
    โพส
    19

หวัดดีครับน้าเต้ย...ผมบี้จากแพร่จําได้เปล่า (แฟนpower speed)คงจะรุ่นแรกๆเลยใส่มา2ปีแล้ว(ดันราง&คันเร่ง)ไปใส่กับมือน้าเต้ยเลย..ไป2รอบบ้านน้าเต้ย.."สุดยอดไม่เคยมีปัญหาเลย.." ตอนนี้ผมใส่แครี่บอยด้วย(สไตรถบ้านแต่ชอบแรง) ผมอยากขยับสเต็ปขึ้นครับ..คือเปลี่ยนเทอร์โบครับ ระหว่างtd04 งบประมาณเท่าไหร่หรือเล่นtd05ไปเลยงบเท่าไหร่จะบานเปล่าครับ(ถ้าทําอยากจะไปทําอู่ประจําน้าเลยจบที่เดียวเลย) และกล่องรุ่นใหม่กับรุ่นแรกของผมแตกต่างกันยังไงนอกจากรูปโฉมครับ..(ตกรุ่นแล้วเราเทินได้ไม๊ครับ555..)

หน้า 37 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 87 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้