หน้า 38 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 741 ถึง 760 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

หวัดดีครับน้าเต้ย...ผมบี้จากแพร่จําได้เปล่า (แฟนpower speed)คงจะรุ่นแรกๆเลยใส่มา2ปีแล้ว(ดันราง&คันเร่ง)ไ ปใส่กับมือน้าเต้ยเลย..ไป2รอบบ้านน้าเต้ย.."สุดยอดไม ่เคยมีปัญหาเลย.." ตอนนี้ผมใส่แครี่บอยด้วย(สไตรถบ้านแต่ชอบแรง) ผมอยากขยับสเต็ปขึ้นครับ..คือเปลี่ยนเทอร์โบครับ ระหว่างtd04 งบประมาณเท่าไหร่หรือเล่นtd05ไปเลยงบเท่าไหร่จะบานเป ล่าครับ(ถ้าทําอยากจะไปทําอู่ประจําน้าเลยจบที่เดียว เลย) และกล่องรุ่นใหม่กับรุ่นแรกของผมแตกต่างกันยังไงนอกจ ากรูปโฉมครับ..(ตกรุ่นแล้วเราเทินได้ไม๊ครับ555..):s miley-transport010

ตอบครับ ถ้าแนวบ้านๆแนะนำ TD04 ก็พอครับ บวกกับชุดอินเตอร์ฯสักชุดสำหรับตัวเตี้ยอย่างเราแค่นี้ก็แรงทนนานครับ
    ส่วนเรื่องกล่องเอาเก่ามาเทรินใหม่ได้ครับมีค่าใช้จ่ายก็ตรงชุดอุปกรณ์ที่เปลี่ยนไปกับค่าโปรแกรมใหม่ครับ

สำหรับกล่องปรับแรงดันรางจ่ายในรุ่นใหม่มีฟังค์ชั่นในการปรับใช้งานมากกว่ารุ่นเก่าแน่นอนครับ โดยมี ทั้งปรับแรงดันรางจ่าย ปลดล็อคบูทส์ จูนแมป จูนแอร์โฟร์ปลดล็อคแอร์โฟร์ได้ครับโดยมีไมโครชิฟเพิ่มเข้ามาอีกชุดกับโปรแกรมใหม่ครับ
    ส่วนกล่องคันเร่งไฟฟ้าเอาเก่ามาปรับแก้อุปกรณ์ในกล่องนิดหน่อยแล้วลงโปรแกรมใหม่ได้เลยครับไม่เสียค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ครับ
    แต่ถ้าเอามาแลกรุ่นใหม่ในกล่องเพิ่มอัตราเร่งจะเปลี่ยนรูปแบบใหม่ทั้งภายนอกและภายในแล้วครับไม่ใช่แค่เพิ่มอัตราเร่งอย่างเดียวแล้วยังมีฟังค์ชั่นปรับเพิ่มองศาจุดระเบิดพร้อมเพิ่มปริมาณน้ำมันเชื้อเพลิงแถมให้มาปรับเพิ่มความแรงอีกชุดครับ (สเต็ปใหม่นี่จากรถบ้านๆมานี่วิ่งเต็มไมล์ทุกคันโบเดิมๆกล่องยๆหัวฉีดไม่ต้องมีเทอร์โบเดิมๆอินเตอร์ยังไม่ใส่ ก็แย่แล้วสำหรับสเต็ปที่จัดให้ครับ อยากจัดหนักก็ว่ามาครับ)

ว่างๆก็โทร.มานัดกันก่อนเหมือนเดิมครับ สินค้ายิ่งนานมีแต่ยิ่งพัฒนาให้ดีขึ้นครับเดี๋ยวเดือนมีนาคม นี้ก็จะเข้าฤดูการแข่งขันเซอร์กิตอีกแล้ว
    ยังไงๆก็จองคิวกันก่อนมาหานครับจะได้ไม่เสียเที่ยวครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 20-02-2011 เมื่อ 23:13

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    หวัดดีครับน้าเต้ย...ผมบี้จากแพร่จําได้เปล่า (แฟนpower speed)คงจะรุ่นแรกๆเลยใส่มา2ปีแล้ว(ดันราง&คันเร่ง)ไ ปใส่กับมือน้าเต้ยเลย..ไป2รอบบ้านน้าเต้ย.."สุดยอดไม ่เคยมีปัญหาเลย.." ตอนนี้ผมใส่แครี่บอยด้วย(สไตรถบ้านแต่ชอบแรง) ผมอยากขยับสเต็ปขึ้นครับ..คือเปลี่ยนเทอร์โบครับ ระหว่างtd04 งบประมาณเท่าไหร่หรือเล่นtd05ไปเลยงบเท่าไหร่จะบานเป ล่าครับ(ถ้าทําอยากจะไปทําอู่ประจําน้าเลยจบที่เดียว เลย) และกล่องรุ่นใหม่กับรุ่นแรกของผมแตกต่างกันยังไงนอกจ ากรูปโฉมครับ..(ตกรุ่นแล้วเราเทินได้ไม๊ครับ555..):s miley-transport010

ตอบครับ ถ้าแนวบ้านๆแนะนำ TD04 ก็พอครับ บวกกับชุดอินเตอร์ฯสักชุดสำหรับตัวเตี้ยอย่างเราแค่นี้ก็แรงทนนานครับ
    ส่วนเรื่องกล่องเอาเก่ามาเทรินใหม่ได้ครับมีค่าใช้จ่ายก็ตรงชุดอุปกรณ์ที่เปลี่ยนไปกับค่าโปรแกรมใหม่ครับ

สำหรับกล่องปรับแรงดันรางจ่ายในรุ่นใหม่มีฟังค์ชั่นในการปรับใช้งานมากกว่ารุ่นเก่าแน่นอนครับ โดยมี ทั้งปรับแรงดันรางจ่าย ปลดล็อคบูทส์ จูนแมป จูนแอร์โฟร์ปลดล็อคแอร์โฟร์ได้ครับโดยมีไมโครชิฟเพิ่มเข้ามาอีกชุดกับโปรแกรมใหม่ครับ
    ส่วนกล่องคันเร่งไฟฟ้าเอาเก่ามาปรับแก้อุปกรณ์ในกล่องนิดหน่อยแล้วลงโปรแกรมใหม่ได้เลยครับไม่เสียค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ครับ
    แต่ถ้าเอามาแลกรุ่นใหม่ในกล่องเพิ่มอัตราเร่งจะเปลี่ยนรูปแบบใหม่ทั้งภายนอกและภายในแล้วครับไม่ใช่แค่เพิ่มอัตราเร่งอย่างเดียวแล้วยังมีฟังค์ชั่นปรับเพิ่มองศาจุดระเบิดพร้อมเพิ่มปริมาณน้ำมันเชื้อเพลิงแถมให้มาปรับเพิ่มความแรงอีกชุดครับ (สเต็ปใหม่นี่จากรถบ้านๆมานี่วิ่งเต็มไมล์ทุกคันโบเดิมๆกล่องยๆหัวฉีดไม่ต้องมีเทอร์โบเดิมๆอินเตอร์ยังไม่ใส่ ก็แย่แล้วสำหรับสเต็ปที่จัดให้ครับ อยากจัดหนักก็ว่ามาครับ)

ว่างๆก็โทร.มานัดกันก่อนเหมือนเดิมครับ สินค้ายิ่งนานมีแต่ยิ่งพัฒนาให้ดีขึ้นครับเดี๋ยวเดือนมีนาคม นี้ก็จะเข้าฤดูการแข่งขันเซอร์กิตอีกแล้ว
    ยังไงๆก็จองคิวกันก่อนมาหานครับจะได้ไม่เสียเที่ยวครับ
    ไม่เสียค่าใช้จ่ายจริงหรา ....ติถึงขอบแว่น น้าเต้ยจัง จุ๊บบบบบบ

น้าเต้ยครับ กล่องคันเร่งได้คืนมาเมื่อไหร่ แจ้งด้วยนะครับ

มีพิกัด Gps บ้านน้าเต้ยหรือป่าวครับ เผื่อว่าวันที่ 25 -26 นี้จะได้ผ่านไปแถวนั้น

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

webmaster
    นามแฝง: เว็บมาดเซ่อ
    TTC-00002
    Administrator

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    น้าเต้ยครับ กล่องคันเร่งได้คืนมาเมื่อไหร่ แจ้งด้วยนะครับ

มีพิกัด Gps บ้านน้าเต้ยหรือป่าวครับ เผื่อว่าวันที่ 25 -26 นี้จะได้ผ่านไปแถวนั้น

น้าสยามจะแวะมาใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าถ้าวันที่ 25 นี้อยู่ที่ลพบุรีครับ แต่ถ้าวันที่ 26 ผมต้องเข้า กทม.ครับยังไงโทร.นัดกันอีกทีครับส่วนเรื่องของผมเตรียมไว้ให้ในราคาพิเศษสำหรับน้าสยามแล้วละครับสำหรับสเต็ปนี้ติดตั้งไม่นานครับแป๊ปเดียวรถเปลี่ยนเป็นคนลคันแล้วครับ
    ถ้าแวะมาได้จริงจะทำท้ายรางให้ด้วยเลยครับ

น้าเต้ยครับ ถ้าของมาแล้วก็ส่ง EMS ให้ผมเลยก็ได้ครับ แล้วแจ้งราคากับเลขที่บัญชีเข้า sms 08 9618 2088 หรือส่งเมล์ siam1215@hotmail.com ก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องท้ายราง ถ้ายังไม่ทำมันจะมีผลเสีย หรือจะทำให้รางแตกหรือป่าวครับ แล้วต้องทำยัง น้าเต้ยพอมีเครือข่ายอู่แถวมหาสารคาม ร้อยเอ็ด ขอนแก่น บ้างป่าวครับ

อาจารย์สยาม จวงประโคน
    วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
    ต.ขามเรียง อ.กันทรวิชัย จ.มหาสารคาม 44150

..... ผมใจร้อนนนน ครับ ถามน้าโต้งก็รู้ 555+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย webmaster : 21-02-2011 เมื่อ 22:13

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เมื่อวานนี้, 10:09 PM
    webmaster
    TTC-00002

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    น้าเต้ยครับ ถ้าของมาแล้วก็ส่ง EMS ให้ผมเลยก็ได้ครับ แล้วแจ้งราคากับเลขที่บัญชีเข้า sms 08 9618 2088 หรือส่งเมล์ siam1215@hotmail.com ก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องท้ายราง ถ้ายังไม่ทำมันจะมีผลเสีย หรือจะทำให้รางแตกหรือป่าวครับ แล้วต้องทำยัง น้าเต้ยพอมีเครือข่ายอู่แถวมหาสารคาม ร้อยเอ็ด ขอนแก่น บ้างป่าวครับ

อาจารย์สยาม จวงประโคน
    วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
    ต.ขามเรียง อ.กันทรวิชัย จ.มหาสารคาม 44150

..... ผมใจร้อนนนน ครับ ถามน้าโต้งก็รู้ 555+

ผมส่งเมล์รายละเอียดการติดตั้งพร้อมวิธีการใช้งานและเลขที่บัญชีผมให้แล้วนะครับน้าสยาม ส่วนของพรุ่งนี้จะส่ง EMS ตามไปให้ครับ

โอนแล้วนะครับ สลิปตามเมล์ครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

วันนี้, 10:12 AM
    webmaster
    TTC-00002

โอนแล้วนะครับ สลิปตามเมล์ครับ

ได้รับแล้วครับน้าสยามเดี๋ยวพรุ่งนี้ส่ง EMS ให้ด่วนครับ ขอบพระคุณมากครับ

สติกเกอร์ด้วยนะครับ อิอิ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

webmaster
    TTC-00002

สติกเกอร์ด้วยนะครับ อิอิ

ส่งให้เรียบร้อยแล้วนะครับน้าสยาม เลขที่ EMS - EH154223587TH ของน่าจะถึงวันศุกร์นี้ครับ

ช่วยเหลือ | ติดต่อเรา
    ผลการค้นหา : EH154223587TH

วันที่ / เวลาหน่วยงานคำอธิบายพุธ 23 กุมภาพันธ์ 2554
    0825 น.พุแครับเข้าระบบพุธ 23 กุมภาพันธ์ 2554
    1245 น.พุแคใส่ของลงถุงพุธ 23 กุมภาพันธ์ 2554
    16:05:41 น.พุแคปิดถุงพฤหัสบดี 24 กุมภาพันธ์ 2554
    0107 น.ศป.EMSรับถุงพฤหัสบดี 24 กุมภาพันธ์ 2554
    0149 น.ศป.EMSใส่ของลงถุงพฤหัสบดี 24 กุมภาพันธ์ 2554
    02:03:54 น.ศป.EMSปิดถุง

ส่วนสติ๊กเกอร์ผมสั่งตัดไว้ยังไม่ได้ไปรับมาเลยครับ น้าสยามอยากติดก้ตัดได้ตามรูปแบบโลโก้ของกล่องเลยครับ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ หรือไม่จำเป็นต้องติดไปโชว์ใครก็ได้ครับไม่จำเป็นต้องอวดครับของดี วิ่งดีมันรู้อยู่แก่ใจครับ เวลาเท่านั้นเป้นเครื่องพิสูจน์ครับ ส่วนน้าสยามสนใจเป็นตัวแทนติดตั้งส่วนภาคอีสานก้ไว้คุยกันครับลูกค้าทางอีสานจะได้ให้ติดต่อน้าสยามเลยไม่ต้องลำบากวิ่งลงมาที่ลพบุรีครับ
    น้าสยามดูไฟล์แนบ ถ้าสงสัยตรงไหนยังไงตอนติดตั้งแล้วโทร.หาได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 24-02-2011 เมื่อ 08:12

ได้รับของแล้วนะครับน้าเต้ย กำลังจะติดตั้ง
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 25022011887.jpg  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย webmaster : 25-02-2011 เมื่อ 10:19

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

นั่นปะไรตัวใหม่นะนั่น

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อยากได้ ซิ อยากได้ อยากได้...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

รอฟังผลการทดสอบคร้าบบบ อยากด้ายยย มั่งอ่ะ

สุดๆ เลยครับ กล่องสองใบ แตะคันเร่งนิดเดียว ไหลปรี๊ด ไม่ต้องรอรอบอีกต่อไป

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

webmaster
    TTC-00002

สุดๆ เลยครับ กล่องสองใบ แตะคันเร่งนิดเดียว ไหลปรี๊ด ไม่ต้องรอรอบอีกต่อไป

นี่ขนาดยังไม่ได้ทำท้ายรางกับสเต็ปที่ซุกอยู่อีกสองสามอย่าง ไม่ขอบอก ....
    แต่ทำแล้วแรงแบบไม่ต้องพึงกล่องยกและไม่ต้องดันรางมากมายแต่ให้บูทส์เทอร์โบได้ยัน 30 ปอนด์สบายๆรองรับยันเทอร์โบ TD05 ได้สบายๆวิ่งแบบนิ่มๆอัตราเร่งมาเร็วเหมือนขับเครื่องยนต์เบนซินแต่ควันไม่ได้ดำจนท่วมตูด ความร้อนเครื่องก็ไม่มามากจนเล่นจนเครื่องพัง น้ำก็ไม่ดัน แรงดันก็ไม่ตก จูนก็จูนได้เองจากเจ้าของรถ จะปิดจะเปิดเมื่อไหร่ก็ได้ตามใจเจ้าของรถ แต่ส่วนมากเปิดแล้วไม่อยากปิด ยิ่งรถบ้านๆล้อเดิมๆเกียร์ธรรมดายิ่งเห็นชัดเจนว่าเปลี่ยนไปคนละคันจริงสำหรับเกียร์ธรรมดากล่องเพิ่มอัตราเร่งมีโหมดพิเศษอีกโหมดที่ทำให้ความเร็วรถจาก 100-180 km/hr ขึ้นเร็วมากๆ อยากรู้ลองถามตาเอ๋ดูก็ได้ หรืออยากลองเองก็จัดให้ได้ครับ สำหรับ TRITON ที่ว่าอืดๆรอรอบแก้ปัญหาต่างๆไม่ตก หลงทางจนหมดตูดรับปรึกษาและแก้งานให้ครับไม่มีหลอกลวงกันครับ ผมเองก็มนุษย์เงินเดือนคนหนึงเหมือนกันที่คิดทำสินค้าขึ้นมาก็ด้วยใจรักและก็เรียนมาทางช่างยนต์โดยตรงกับมีทีมงานที่สานฝันให้ได้ รวมทั้งในอดีตที่ผ่านมาก็โดนเขาหรอกมาเยอะเหมือนกันครับ

สนใจติดต่อได้ตลอดเวลาที่นึกออกครับ 086-1298508 เต้ยTRITON
    ไม่เจตนาว่าใครทั้งสิ้น ผมมุ่งมั่นพัฒนาสินค้าให้ใช้งานได้คุ้มค่ากับเงินที่เจ้าของรถสักคันที่กว่าจะได้มาและอยากเติมสิ่งดีๆให้กับรถสักอย่างให้มันคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงๆก็เท่านั้นครับเสียร้อยบาทก็ควรได้ประสิทธิภาพให้คุ้มร้อยบาทครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 02-03-2011 เมื่อ 21:16

โซนอีสานและใกล้เคียงผม (ผมอยู่ มมส. มอใหม่) ใครสนใจลองรถผมได้ครับ อิอิ ติดตั้งเอง จูนเองกับมือ มันส์

PLUS ขาวมุก Auto ล้อ 265/50/20 คันนี้ครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 23122010258.jpg  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย webmaster : 25-02-2011 เมื่อ 22:47

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

05 กับตัว 116 ไม่ยก คุมความร้อนช่วงปลาย แล้วหัวฉีดเดิมต้องเปลี่ยนเปล่าครับ

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

คุณเต้ยครับขอวิธีการปรับตั้งค่าของ กล่องทั้ง2ใบด้วยครับ bussame_t@hotmail.
    ขอบคุณครับ
    ลืมบอกไป ของใช้งานได้ดีมาก ทันใจเมื่อต้องการแรงม้าเพิ่ม แค่ปลายนิ้วสัมผัส
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bussame : 28-02-2011 เมื่อ 10:15

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

chanchung
    นามแฝง: CHAN / Sampran.. นครปฐม
    TTC-00822
    สมาชิกถาวร

05 กับตัว 116 ไม่ยก คุมความร้อนช่วงปลาย แล้วหัวฉีดเดิมต้องเปลี่ยนเปล่าครับ
    วันนี้, 10:05 AM
    bussame
    นามแฝง: barraku
    TTC-00780
    สมาชิกถาวร

คุณเต้ยครับขอวิธีการปรับตั้งค่าของ กล่องทั้ง2ใบด้วยครับ bussame_t@hotmail.
    ขอบคุณครับ
    ลืมบอกไป ของใช้งานได้ดีมาก ทันใจเมื่อต้องการแรงม้าเพิ่ม แค่ปลายนิ้วสัมผัส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bussame : วันนี้ เมื่อ 10:15 AM.

ตอบคุณราชันก่อนละกัน หัดฉีดเดิมๆก็ไหวครับแต่ถ้าเปลี่ยนมันมาหนักกว่าเพราะสเต็บนี้ยังไม่มีกล่องยกหัวฉีดเปลี่ยนหัวฉีดใหม่จะได้แรงม้าเพิ่มมาอีก 20 ตัวโดยที่การปรับจูนเท่าเดิมครับ

ส่วนของพี่ bussame ผมส่ง E-Mail วิธีการติดตั้งและคู่มือการปรับใช้งานให้แล้วนะครับ
    ลองอ่านและศึกษาดูครับไม่ยากอย่างที่คิดสักพักก็จะคล่องและปรับเล่นได้ง่ายๆตามใจเราครับ ถ้ายังไม่ได้รับ E-Mail ก็บอกด้วยนะครับ
    ขอให้สนุกกับการใช้สินค้า หากมีปัญหายินดีให้คำปรึกษาตลอดเวลาครับ

รับรองคุณภาพ แรงแช่ได้ ใช้งานได้จริงกับรถสเต็ปบ้านแต่วิ่งไม่ธรรมดาครับ

หน้า 38 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้