หน้า 39 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 761 ถึง 780 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    chanchung
    นามแฝง: CHAN / Sampran.. นครปฐม
    TTC-00822
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    05 กับตัว 116 ไม่ยก คุมความร้อนช่วงปลาย แล้วหัวฉีดเดิมต้องเปลี่ยนเปล่าครับ
    วันนี้, 10:05 AM
    bussame
    นามแฝง: barraku
    TTC-00780
    สมาชิกถาวร

Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....
    คุณเต้ยครับขอวิธีการปรับตั้งค่าของ กล่องทั้ง2ใบด้วยครับ bussame_t@hotmail.
    ขอบคุณครับ
    ลืมบอกไป ของใช้งานได้ดีมาก ทันใจเมื่อต้องการแรงม้าเพิ่ม แค่ปลายนิ้วสัมผัส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bussame : วันนี้ เมื่อ 10:15 AM.

ตอบคุณราชันก่อนละกัน หัดฉีดเดิมๆก็ไหวครับแต่ถ้าเปลี่ยนมันมาหนักกว่าเพราะสเต็บนี้ยังไม่มีกล่องยกหัวฉีดเปลี่ยนหัวฉีดใหม่จะได้แรงม้าเพิ่มมาอีก 20 ตัวโดยที่การปรับจูนเท่าเดิมครับ

ส่วนของพี่ bussame ผมส่ง E-Mail วิธีการติดตั้งและคู่มือการปรับใช้งานให้แล้วนะครับ
    ลองอ่านและศึกษาดูครับไม่ยากอย่างที่คิดสักพักก็จะคล่องและปรับเล่นได้ง่ายๆตามใจเราครับ ถ้ายังไม่ได้รับ E-Mail ก็บอกด้วยนะครับ
    ขอให้สนุกกับการใช้สินค้า หากมีปัญหายินดีให้คำปรึกษาตลอดเวลาครับ

รับรองคุณภาพ แรงแช่ได้ ใช้งานได้จริงกับรถสเต็ปบ้านแต่วิ่งไม่ธรรมดาครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    05 กับตัว 116 ไม่ยก คุมความร้อนช่วงปลาย แล้วหัวฉีดเดิมต้องเปลี่ยนเปล่าครับ
    แรงใหญ่แล้วน้าราชัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    สุดๆ เลยครับ กล่องสองใบ แตะคันเร่งนิดเดียว ไหลปรี๊ด ไม่ต้องรอรอบอีกต่อไป
    [quote=เต้ยTRITON;434326]webmaster
    นามแฝง: เว็บมาดเซ่อ
    TTC-00002
    Administrator

สุดๆ เลยครับ กล่องสองใบ แตะคันเร่งนิดเดียว ไหลปรี๊ด ไม่ต้องรอรอบอีกต่อไป

นี่ขนาดยังไม่ได้ทำท้ายรางกับสเต็ปที่ซุกอยู่อีกสองสามอย่าง ไม่ขอบอก ....
    แต่ทำแล้วแรงแบบไม่ต้องพึงกล่องยกและไม่ต้องดันรางมากมายแต่ให้บูทส์เทอร์โบได้ยัน 30 ปอนด์สบายๆรองรับยันเทอร์โบ TD05 ได้สบายๆวิ่งแบบนิ่มๆอัตราเร่งมาเร็วเหมือนขับเครื่องยนต์เบนซินแต่ควันไม่ได้ดำจนท่วมตูด ความร้อนเครื่องก็ไม่มามากจนเล่นจนเครื่องพัง น้ำก็ไม่ดัน แรงดันก็ไม่ตก จูนก็จูนได้เองจากเจ้าของรถ จะปิดจะเปิดเมื่อไหร่ก็ได้ตามใจเจ้าของรถ แต่ส่วนมากเปิดแล้วไม่อยากปิด ยิ่งรถบ้านๆล้อเดิมๆเกียร์ธรรมดายิ่งเห็นชัดเจนว่าเปลี่ยนไปคนละคันจริงสำหรับเกียร์ธรรมดากล่องเพิ่มอัตราเร่งมีโหมดพิเศษอีกโหมดที่ทำให้ความเร็วรถจาก 100-180 km/hr ขึ้นเร็วมากๆ อยากรู้ลองถามตาเอ๋ดูก็ได้ หรืออยากลองเองก็จัดให้ได้ครับ สำหรับ TRITON ที่ว่าอืดๆรอรอบแก้ปัญหาต่างๆไม่ตก หลงทางจนหมดตูดรับปรึกษาและแก้งานให้ครับไม่มีหลอกลวงกันครับ ผมเองก็มนุษย์เงินเดือนคนหนึงเหมือนกันที่คิดทำสินค้าขึ้นมาก็ด้วยใจรักและก็เรียนมาทางช่างยนต์โดยตรงกับมีทีมงานที่สานฝันให้ได้ รวมทั้งในอดีตที่ผ่านมาก็โดนเขาหรอกมาเยอะเหมือนกันครับ

สนใจติดต่อได้ตลอดเวลาที่นึกออกครับ 086-1298508 เต้ยTRITON
    ไม่เจตนาว่าใครทั้งสิ้น ผมมุ่งมั่นพัฒนาสินค้าให้ใช้งานได้คุ้มค่ากับเงินที่เจ้าของรถสักคันที่กว่าจะได้มาและอยากเติมสิ่งดีๆให้กับรถสักอย่างให้มันคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงๆก็เท่านั้นครับเสียร้อยบาทก็ควรได้ประสิทธิภาพให้คุ้มร้อยบาทครับ[/quote

ต้องทำไรเพิ่มม๊ะคร้าบบ น้าเต้ย ..

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bussame ดูโพส
    คุณเต้ยครับขอวิธีการปรับตั้งค่าของ กล่องทั้ง2ใบด้วยครับ bussame_t@hotmail.
    ขอบคุณครับ
    ลืมบอกไป ของใช้งานได้ดีมาก ทันใจเมื่อต้องการแรงม้าเพิ่ม แค่ปลายนิ้วสัมผัส
    ...เป็นไงบ้างน้าซี ปรู๊ดปร๊าดสมใจแล้วซิทีนี้ มีอะไรก็ปรึกษาน้าเต้ยเค้าได้เลยนะครับ น้าเต้ยแกใจดี ...

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เป็นไงบ้างน้าซี ปรู๊ดปร๊าดสมใจแล้วซิทีนี้ มีอะไรก็ปรึกษาน้าเต้ยเค้าได้เลยนะครับ น้าเต้ยแกใจดี ...
    ใช่เลยน้าหนุ่ม ชอบตรงที่แช่ยาวๆได้ กับออฟชั่นอีกเพียบ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bussame ดูโพส
    ใช่เลยน้าหนุ่ม ชอบตรงที่แช่ยาวๆได้ กับออฟชั่นอีกเพียบ
    เห็นด้วยครับ.....

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ conman ดูโพส
    แรงใหญ่แล้วน้าราชัน
    หาข้อมูลเฉยๆ ยังไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับน้า

ย้ายมาไว้ในนี้ดีกว่า มิดชิด
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 06032011993.jpg  

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ย้ายมาไว้ในนี้ดีกว่า มิดชิด
    มานอยู่ตรงใหนของรถครับที่ถ่ายมา ผมไม่เคยเห็นเลยน้าหยาม
    เกียร์โต้ กล่องสองใบ แล้วจะตามงัยทันละทีนี้ คริๆๆๆๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    มานอยู่ตรงใหนของรถครับที่ถ่ายมา ผมไม่เคยเห็นเลยน้าหยาม
    เกียร์โต้ กล่องสองใบ แล้วจะตามงัยทันละทีนี้ คริๆๆๆๆๆ
    ก่อนนี้เอาไว้ใต้คันเบรกมือครับ ดูมันเกะกะและก็ไม่ค่อยได้กดจูนสักเท่าไหร่ และอีกอย่างวันก่อนลูกสาวสามขวบ มานั่งตรงที่พักแขนกลาง ขาไปเหยียบปุ่ม power ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ เลยคิดว่าน่าจะย้ายที่เก็บให้มิดชิด เผื่อเวลาเข้าศูนย์จะได้ปิดการทำงาน เพราะกล่องตัวนี้หากปิดก็จะทำงานบายพาสตามปกติครับ

ส่วนกล่องอีกใบกล่องคันเร่งไฟฟ้า ก็เอาไว้ด้านหน้าคันเกียร์ครับ เผื่อเวลาปรับหลอกรอบเครื่อง เนื่องจาก เวลาเข้าเมืองหากปรับไว้ระดับสูงๆ ม้ามันจะกระชาก เด๋วจะไปจูบกันคันหน้าเอา และก็เอาไว้กดปุ่มล็อกรอบเครื่องเวลาขับเส้นทางที่ถนนโล่งๆ จะได้ไม่ต้องเหยียบคันเร่งครับ (ปกติขาซ้ายก็สบายอยู่แล้ว ได้กล่องนี้มา ขาขวาก็ได้พักบ้างเป็นครั้งคราว)

กล่องพวกนี้ต้นดี แต่ปลายไม่ค่อยไหลครับ

อ่อ ลืมบอกว่า ตอนนี้ย้ายกล่องไปไว้ในเก๊ะเก็บของด้านหน้ารถครับ เจาะรู้และก็ล็อกด้วยเคเบิลไทป์ครับผม

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ก่อนนี้เอาไว้ใต้คันเบรกมือครับ ดูมันเกะกะและก็ไม่ค่อยได้กดจูนสักเท่าไหร่ และอีกอย่างวันก่อนลูกสาวสามขวบ มานั่งตรงที่พักแขนกลาง ขาไปเหยียบปุ่ม power ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ เลยคิดว่าน่าจะย้ายที่เก็บให้มิดชิด เผื่อเวลาเข้าศูนย์จะได้ปิดการทำงาน เพราะกล่องตัวนี้หากปิดก็จะทำงานบายพาสตามปกติครับ

ส่วนกล่องอีกใบกล่องคันเร่งไฟฟ้า ก็เอาไว้ด้านหน้าคันเกียร์ครับ เผื่อเวลาปรับหลอกรอบเครื่อง เนื่องจาก เวลาเข้าเมืองหากปรับไว้ระดับสูงๆ ม้ามันจะกระชาก เด๋วจะไปจูบกันคันหน้าเอา และก็เอาไว้กดปุ่มล็อกรอบเครื่องเวลาขับเส้นทางที่ถนนโล่งๆ จะได้ไม่ต้องเหยียบคันเร่งครับ (ปกติขาซ้ายก็สบายอยู่แล้ว ได้กล่องนี้มา ขาขวาก็ได้พักบ้างเป็นครั้งคราว)

กล่องพวกนี้ต้นดี แต่ปลายไม่ค่อยไหลครับ
    น้าสยามเข้าใจผิดแล้วว่าแค่ต้นดีปลายไม่ไหล เพราะการจูนที่ให้จูนไปไม่ได้สั่งเปิดด้านปลายครับเพื่อต้องการควบคุมความร้อนและรักษาเครื่องยนต์ให้ทนนานคู่รถน้าๆกันนี่แหละครับถ้าอยากไหลโทร.มาหาได้สั่งจูนผ่านโทรศัพท์กันได้เลยครับ แต่มันต้องทำอย่างอื่นตามอีกหลายอย่างครับไม่เหมาะกับสเต็ปรถบ้านแน่ครับ สำหรับรถน้าสยาม อยากได้ปลายก็อย่างที่บอกครับเปลี่ยนเฟืองท้ายให้อัตราทดเหมาะสมกับขนาดล้อ 20" น้าก็ได้ปลายเดินเหมือนล้อเดิมๆแล้วครับตอนนี้ที่เกียร์ปลายของรถน้ามันแบกภาระมากเกินสเป็กอัตราทดที่เขาออกแบบมาครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    น้าสยามเข้าใจผิดแล้วว่าแค่ต้นดีปลายไม่ไหล เพราะการจูนที่ให้จูนไปไม่ได้สั่งเปิดด้านปลายครับเพื่อต้องการควบคุมความร้อนและรักษาเครื่องยนต์ให้ทนนานคู่รถน้าๆกันนี่แหละครับถ้าอยากไหลโทร.มาหาได้สั่งจูนผ่านโทรศัพท์กันได้เลยครับ แต่มันต้องทำอย่างอื่นตามอีกหลายอย่างครับไม่เหมาะกับสเต็ปรถบ้านแน่ครับ สำหรับรถน้าสยาม อยากได้ปลายก็อย่างที่บอกครับเปลี่ยนเฟืองท้ายให้อัตราทดเหมาะสมกับขนาดล้อ 20" น้าก็ได้ปลายเดินเหมือนล้อเดิมๆแล้วครับตอนนี้ที่เกียร์ปลายของรถน้ามันแบกภาระมากเกินสเป็กอัตราทดที่เขาออกแบบมาครับ
    น้าหยามปลายยยยยย ห้อยยยยย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MEAW_SAN : 07-03-2011 เมื่อ 08:46

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    เก๊ะครับ ลุงบาง วางด้านซ้าย ไอ้ดำๆนั่นคือสมุดคูมือขาวมุกน้าเค้า

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

อยากเห็นเพื่อนๆสาวก power speed ติดตั้งกล่องอัพม้ากันไว้ตรงไหนบ้างเพื่อเป็นแนวทางในการติดตั้งครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bussame : 07-03-2011 เมื่อ 13:09

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เรียนท่านสมาชิกที่รักทุกท่าน วันเสาร์ - อาทิตย์ ที่ 19 - 20 มี.ค. 54 นี้ พบกันได้ที่สนามพีระเซอร์กิต กับรายการ Nitto 3k สนามแรกนะครับ แล้วพบกับ Triton 4 ประตูมาในรูปลักษณ์ใหม่จากไอ้หัวเขียว ปีนี้เปลี่ยนแนวทำใหม่ทั้งคันครับ แล้วพบกันครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เรียนท่านสมาชิกที่รักทุกท่าน วันเสาร์ - อาทิตย์ ที่ 19 - 20 มี.ค. 54 นี้ พบกันได้ที่สนามพีระเซอร์กิต กับรายการ Nitto 3k สนามแรกนะครับ แล้วพบกับ Triton 4 ประตูมาในรูปลักษณ์ใหม่จากไอ้หัวเขียว ปีนี้เปลี่ยนแนวทำใหม่ทั้งคันครับ แล้วพบกันครับ

เพื่อชัยชนะ เต้ยจะสู้หลังชนฝา.....

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ดึงแน่น ๆไปกับ กาเลต ar44 ใช่ไหมครับน้าเต้ย 555

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ดึงแน่น ๆไปกับ กาเลต ar44 ใช่ไหมครับน้าเต้ย 555
    เล่นแอบไปดูมาเรื่อยๆ ตอนนี้ติดสติ๊กเกอร์เสร็จแล้วมาจอดรอเก็บงานที่อู่อยู่ครับ คาดว่าศุกร์นี้จะเข้าไปที่อู่ไปเก็บงานครับ สั่งผ่าตัดยกเพลาท้ายกับเกียร์ชุดใหม่อยู่ ถ้าว่างๆแวะมาคุยกันครับ เหลือเวลาแค่อีกอาทิตย์เดียวครับ ตอนนี้เร่งเก็บงานให้สมบูรณ์ที่สุดครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

หน้า 39 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้