หน้า 4 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

แรงจริงๆครับพี่น้อง

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

มาตรฐาน Re: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    แล้วหมูหยองตัว140แรงม้าน่าจะได้สักกี่ตัวเพิ่มจากเดิม มีใครเอาตัวนี้ไปลองบ้างยังครับน้าเต้ย ลองขึ้นไดโนน่ะครับ
    รถผมเดิมๆ 2.5 4x4 140 HP กับโบแปรผัน บวกกล่องดันรางเหมือนกันครับ
    ว่าจะไปลองขึ้นไดโนเหมือนกัน
    จะได้รู้ว่าสมรรถนะรถเราเป็นยังไง
    ควรใช้รอบเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสม ทั้งตอนขับเรื่อยๆ และเมื่อตอนที่ต้องการรีบ
    แล้วจะมาลงกราฟให้ดูนะครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ไฟล์แนบ 43389

ผลจากการเทสแรงม้าที่ให้กับรถยี่ห้อมิตซูบิชิ TRITON 2.5 4DOOR เกียร์ธรรมดา รุ่น 116 แรงม้าที่เทสคาร์ ศรีนคริทร์ วันที่ 28/05/2552
    เป็นรถที่ติดตั้ง กล่องปรับเพิ่มแรงม้ายี่ห้อ Power Speed บวกกับ กล่อง ECU เดิมจับมาโมดิฟายเพิ่มใส่วงจร Emulater Valve บวกแก้ไขโปรแกรมปรับเพิ่มแรงม้าที่ ECU หลักโดยเข้าไปพอเอารถเข้าไปก็จัดการวางสเต็ปการทดลอง โดยขั้นแรกเทสกันที่กล่องเดิม ECU เดิมที่โมดิฟายเพิ่มใส่วงจร Emulater Valve บวกแก้ไขโปรแกรมปรับเพิ่มแรงม้าที่ ECU ผลเทสแรงม้าครั้งแรกบู๊ทที่ 20 ปอนด์เทียบๆกับรถบ้านโบเดิมที่สามารถดันบู๊ทได้
    ซึ้งผลออกมาได้แรงม้ามาถึง 159.7 แรงม้า และได้แรงบิด 355.4 นิวตันเมตรแล้วพอดีลองไม่ทันสุดโดนไฟเช็คเครื่องโชว์เรื่องโอเวอร์บู๊ทเพราะยังไม่ได้เปิดฟังชันส์การตัดบู๊ซซึ่งปล่อยให้เป็นเหมือนสภาพรถเดิมๆจากโรงงานที่ล็อคบู๊ทไม่ให้เกิน 20 PSIจึงขอลองใหม่ที่นี้เปิดสเต็ป 2 ได้เปิดฟังชันส์การตัดบู๊ซเทอร์โบ ที่กล่อง POWER SPEED แต่ยังไม่ได้ปรับเพิ่มแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิงตั้งค่าการปรับที่กล่องไว้ที่ 0 เปอร์เซ็นต์และทำการปรับบู๊ทมือเพื่อเพิ่มแรงดันเทอร์โบไปที่ 25 Psi
    ผลที่ได้ที่หลังจากปลดล็อคบู๊ซสามารถทำแรงม้าขึ้นมาที่ 179.4 แรงม้าทันตาเห็นทันทีและได้แรงบิด 360.8 นิวตันเมตรจากนั้นไม่รอช้าก็เล่นสเต็ปต่อไปโดยเปิดกล่องปรับแรงดันรางจ่ายพร้อมตัดบู๊ซโดยปรับเปอร์เซ็นต์การปรับที่ กล่อง 25 เปอร์เซ็นต์และในสเต็ปนี้ได้เปิดกล่อง POWER SPEED เพิ่มอัตราเร่งไปที่ 50 เปอร์เซ็นต์เพื่อเรียกแรงบิดเพิ่มจากเดิม
    ผลที่ได้สามารถทำแรงม้าขึ้นมา 200.2 แรงม้าและได้แรงบิดที่ 413.1 นิวตันเมตรซึ่งก็ยังไม่หมดสเต็ปในการปรับจึงทดลอง
    จึงขอปรับขึ้นไปที่ 28 เปอร์เซ็นต์และก็จัดการทดสอบอีกครั้ง ที่นี้ได้แรงม้าออกมา 205.2 แรงม้าพร้อมกับแรงบิด 414 นิวตันเมตร
    ซึ่งในการทดลองครั้งนี้ยังไม่เสร็จโดยสมบูรณ์เพราะว่าโปรแกรมการปรับเพิ่มแรงดันยังสามารถปรับได้ไปอีกสูงสุดที่ 50 เปอร์เซ็นต์
    แต่ในสเต็ปนี้ยังไม่ได้ทำการแกไขตกแต่งเพิ่มเติมเกี่ยวกับการสั่งเพิ่มปริมาณการฉีดน้ำมันเชื้อเพลิงที่หัวฉีดและการระบายความร้อนให้น้ำมันเชื้อเพลิงจึงทำให้การปรับขึ้นไปสูงกว่านี้ในสเต็ปนี้ไม่ได้ผลในทางที่ดีขึ้นกับทำให้เกิดความร้อนสะสมในน้ำมันเชื้อเพลิงเป็นผลทำให้วาล์วควบคุมแรงดันที่ปั๊มเชื้อเพลิงติดขัดตัวจึงได้หยุดค่าการปรับกล่องเพิ่มแรงดันให้กับน้ำมันเชื้อเพลิงไว้ในสเต็ปนี้ที่ 28 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งกับแค่ลงโมดิฟายเพิ่มวงจร Emulator Valve เพื่อรองรับการเปลี่ยนโปรแกรมใหม่และพ่วงกล่องดันรางมันพร้อมปลดล็อคบู๊ทเทอร์โบมันได้มามากถึงนี้เลยผมยังตกใจเล็กๆเพราะเคยใช้กล่องยกหัวฉีดอย่างเดียวยังให้ไม่ได้เท่านี้เลยและถ้าจบโปรเจกต์พ่วงยกหัวฉีดเข้าไปและจึงแต่งการจ่ายน้ำมันตามกับปรับแต่งเทอร์โบเล่นกับแปรผันในสเต็ปต่อๆไปแรงม้าและแรงบิดคงมีให้ดูมากกว่ านี้แน่นอน

บอกตามตรงนะครับ
    ว่าอ่านแล้วงง
    พอดีเพื่อที่ใช้ตัว รุ่น 116 แรงม้า ถามผมมาว่าควรใช้ตัวไหนดี
    ผมก็เลยช่วยเค้าหาข้อมูลให้อยู่นะครับ
    ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องตัว 116 แรงม้า น่ะครับ ก็เลยต้องถามเยอะหน่อยนะครับ
    แต่อ่านกระทู้แล้ว ยังสรุปไม่ได้ว่า ตัวนี้ควรจูนแบบไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถเดิมๆ รุ่น 116 แรงม้า โบเดิมๆ จากโรงงาน ควรใส่กล่องแบบไหนและจูนเท่าไหร่ดีครับ

ผมสังเกตุว่าเหมือนรถที่เอาไปขึ้นไดโน ยังมีปัญหาต้องปรับนู่นปรับนี่อยู่หลายจุดครับ
    แล้วถ้าเป็นคนใช้รถธรรมดาที่ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์
    เจอปัญหาด้านเทคนิคแบบนี้ ควรจะแก้ไขอย่างไรครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย walkingspeed : 03-06-2009 เมื่อ 07:29

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

สำหรับตัว 116 แรงม้ารถบ้านแค่ใส่วงจร Emulater Valve บวกโปรแกรม 3.2 เข้าไปก็ได้ม้าเพิ่มมาให้เล่นแล้วครับอย่างต่ำก็ 150 ตัว แต่ถ้ามีเปลี่ยนโบใส่กล่องตัดบู๊ทและปรับบู๊ทเทอร์โบขึ้นไป 25 psi ก็มาให้เห็นที่ 179 แรงม้าแล้วครับโดยที่ยังไม่ต้องไปปรับแรงดันรางจ่ายเลย และรถที่ไปขึ้นไดโน่ก้ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับการปรับจูนเป้นขั้นตอนแสดงให้เห็นถึงลูกเล่นของกล่อง POWER SPEED ที่สามารถปรับเลือกช่วงแรงม้าตามเปอร์เซ็นต์ที่แสดงโชว์ตัวเลขอยู่ข้างกล่องโดยเจ้าของรถเลือกใช้เองได้ตามชอบเลยครับและที่มีการปรับหลายครั้งบนไดโน่เพื่อเปรียบเทียบแรงม้าและแรงบิดแต่ละช่วงที่มีการปรับขึ้นไปโดยมีข้อมูลไว้ให้ลูกค้าเลือกเล่นได้สำเร็จรูปแล้วโดยไม่ต้องง้อคนจูนกล่องครับ และระบบยังมีปุ่มสำหรับปิด-เปิดสามารถกด ปิดหรือเปิดได้ทันทีโดยไม่ต้องดับเครื่องยนต์เมื่อปิดระบบจะคืนค่าสแตนดาร์ทเป้นรถเดิมให้ใช้งานได้ปกติทันที
    และอีกอย่างถ้าเปิดใจ ตั้งใจจะเข้ามาสอบถามเพื่อให้ได้ความรู้จริงๆก็ยินดีให้ข้อมูลครับแต่ถ้ายังอคติกับกล่องตัวนี้อยู่ ยังไงมันก็ไม่ดีกว่าของที่คุณมีอยู่ในใจคุณหลอกครับ
    ลองทำใจเปิดกว้าง รับฟัง เป็นกลาง เปรียบเทียบ และมาลองสัมผัสด้วยตัวเองจะได้คำตอบที่แท้จริงครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 03-06-2009 เมื่อ 07:59

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    สำหรับตัว 116 แรงม้ารถบ้านแค่ใส่วงจร Emulater Valve บวกโปรแกรม 3.2 เข้าไปก็ได้ม้าเพิ่มมาให้เล่นแล้วครับอย่างต่ำก็ 150 ตัว แต่ถ้ามีเปลี่ยนโบใส่กล่องตัดบู๊ทและปรับบู๊ทเทอร์โบขึ้นไป 25 psi ก็มาให้เห็นที่ 179 แรงม้าแล้วครับโดยที่ยังไม่ต้องไปปรับแรงดันรางจ่ายเลย และรถที่ไปขึ้นไดโน่ก้ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับการปรับจูนเป้นขั้นตอนแสดงให้เห็นถึงลูกเล่นของกล่อง POWER SPEED ที่สามารถปรับเลือกช่วงแรงม้าตามเปอร์เซ็นต์ที่แสดงโชว์ตัวเลขอยู่ข้างกล่องโดยเจ้าของรถเลือกใช้เองได้ตามชอบเลยครับและที่มีการปรับหลายครั้งบนไดโน่เพื่อเปรียบเทียบแรงม้าและแรงบิดแต่ละช่วงที่มีการปรับขึ้นไปโดยมีข้อมูลไว้ให้ลูกค้าเลือกเล่นได้สำเร็จรูปแล้วโดยไม่ต้องง้อคนจูนกล่องครับ และระบบยังมีปุ่มสำหรับปิด-เปิดสามารถกด ปิดหรือเปิดได้ทันทีโดยไม่ต้องดับเครื่องยนต์เมื่อปิดระบบจะคืนค่าสแตนดาร์ทเป้นรถเดิมให้ใช้งานได้ปกติทันที
    และอีกอย่างถ้าเปิดใจ ตั้งใจจะเข้ามาสอบถามเพื่อให้ได้ความรู้จริงๆก็ยินดีให้ข้อมูลครับแต่ถ้ายังอคติกับกล่องตัวนี้อยู่ ยังไงมันก็ไม่ดีกว่าของที่คุณมีอยู่ในใจคุณหลอกครับ
    ลองทำใจเปิดกว้าง รับฟัง เป็นกลาง เปรียบเทียบ และมาลองสัมผัสด้วยตัวเองจะได้คำตอบที่แท้จริงครับ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับลองเปิดใจและเป็นกลางดูครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย non8114 : 03-06-2009 เมื่อ 08:35

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ขอบคุณมากครับพี่เต้ย
    สำหรับคำชี้แจง (ชัดเจนขึ้นมากเลยครับ)
    กล่องของพี่ก็มีข้อดีอยู่หลายอย่างนะครับและที่สำคัญ กล่องของตัว ๑๑๖ แรงม้าของพี่ ราคาถูกกว่าทุกเจ้าซะด้วย ก็เลยสนน่าใจเป็นพิเศษ
    อยากให้เพื่อนได้ลองใช้ดู แต่ติดที่ผมยังไม่ค่อยเข้าใจ ก็เลยไปเล่าให้เพื่อนผมมันฟังไม่ได้ว่าเป็นยังไง

จริงๆ ก็ไม่ได้ติดที่ยี่ห้อไหน ยี่ห้อเดียวหรอกครับ
    ผมก็เป็นผู้บริโภคธรรมดา ๆ คนนึงเหมือนกัน
    มองหาสินค้าดี ราคาสมเหตุสมผล คนขายคุยกันรู้เรื่อง และมีผลงานให้เห็นเป็นตัวอย่างชัดเจน โปร่งใส

สำหรับผม ส่วนตัวใช้ตัว ๑๔๐ แรงม้า ก็เลยไปแนะนำเพื่อนที่เป็นตัว ๑๑๖ แรงม้าไม่ได้ครับ
    เพราะพื้นฐานมันไม่เหมือนกัน
    ส่วนตัวผมคงไม่มีโอกาสได้ใช้บริการพี่เต้ยแล้วแหละครับ เพราะที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็พอเพียงกับความต้องการ (ตอบโจทย์ที่ผมมีแล้วแหละครับ)
    แต่สำหรับตัว ๑๑๖ แรงม้า ผมว่าจะแนะนำให้เพื่อนเค้าโทรไปหาพี่เต้ยละกันนะครับ
    ถ้าคุยกันถูกคอ ชอบใจ ก็แล้วแต่เค้าครับ
    เพราะการขายของไม่ใช่แค่สินค้าดีเท่านั้น
    บริการก็ต้องดีด้วยครับ
    ลูกค้าถึงจะชอบใจ

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาอัพให้ชมภาพสถานที่รับติดตั้งและรถที่ได้ติดตั้งไปใช้งานกันแล้วโดยเลือกตำแหน่งติดตั้งได้ตามต้องการที่สะดวกใช้งานครับ

ไฟล์แนบ 44094

ไฟล์แนบ 44095

ไฟล์แนบ 44096

ไฟล์แนบ 44097

ไฟล์แนบ 44100

ไฟล์แนบ 44101

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ภาพบรรยากาศมิตติ่งอัพม้าย้ายเอามาลงไว้กระทู้นี้ครับพอดีกระทู้ในห้องแต่งรถผมแจ้งปิดไปแล้วเพื่อให้เหลือกระทู้ในห้องซื้อขายเพียงกระทู้เดียวเพื่อสะดวกต่อการถาม ตอบกระทู้ครับ

ไฟล์แนบ 44104

ไฟล์แนบ 44105

ไฟล์แนบ 44106

ไฟล์แนบ 44107

ไฟล์แนบ 44108

ไฟล์แนบ 44109

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ผลจากการเทสแรงม้าที่ให้กับรถยี่ห้อมิตซูบิชิ TRITON 2.5 4DOOR เกียร์ธรรมดา รุ่น 116 แรงม้า
    ที่เทสคาร์ ศรีนคริทร์ วันที่ 28/05/2552
    เป็นรถที่ใช้ ECU เดิมจับมาโมดิฟายเพิ่มใส่วงจร Emulater Valve บวกแก้ไขโปรแกรมปรับเพิ่มแรงม้าที่ ECU หลักโดยเข้าไปและติดตั้ง กล่องปรับเพิ่มแรงดันรางจ่ายพร้อมตัดบู๊ทและกล่องเพิ่มอัตราเร่งพร้อมระบบครู๊ทซคอนโทรลยี่ห้อ Power Speed พอเอารถเข้าไปก็จัดการวางสเต็ปการทดลอง โดยขั้นแรกเทสกันที่กล่องเดิม ECU เดิมที่โมดิฟายเพิ่มใส่วงจร Emulater Valve บวกแก้ไขโปรแกรมปรับเพิ่มแรงม้าที่ ECU ผลเทสแรงม้าครั้งแรกบู๊ทที่ 20 ปอนด์เทียบๆกับรถบ้านโบเดิมที่สามารถดันบู๊ทได้
    ซึ้งผลออกมาได้แรงม้ามาถึง 159.7 แรงม้า และได้แรงบิด 355.4 นิวตันเมตรแล้วพอดีลองไม่ทันสุดโดนไฟเช็คเครื่องโชว์เรื่องโอเวอร์บู๊ทเพราะยังไม่ได้เปิดฟังชันส์การตัดบู๊ซซึ่งปล่อยให้เป็นเหมือนสภาพรถเดิมๆจากโรงงานที่ล็อคบู๊ทไม่ให้เกิน 20 PSIจึงขอลองใหม่ที่นี้เปิดสเต็ป 2 ได้เปิดฟังชันส์การตัดบู๊ซเทอร์โบ ที่กล่อง POWER SPEED แต่ยังไม่ได้ปรับเพิ่มแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิงตั้งค่าการปรับที่กล่องไว้ที่ 0 เปอร์เซ็นต์และทำการปรับบู๊ทมือเพื่อเพิ่มแรงดันเทอร์โบไปที่ 25 Psi
    ผลที่ได้ที่หลังจากปลดล็อคบู๊ซสามารถทำแรงม้าขึ้นมาที่ 179.4 แรงม้าทันตาเห็นทันทีและได้แรงบิด 360.8 นิวตันเมตรจากนั้นไม่รอช้าก็เล่นสเต็ปต่อไปโดยเปิดกล่องปรับแรงดันรางจ่ายพร้อมตัดบู๊ซโดยปรับเปอร์เซ็นต์การปรับที่ กล่อง 25 เปอร์เซ็นต์และในสเต็ปนี้ได้เปิดกล่อง POWER SPEED เพิ่มอัตราเร่งไปที่ 50 เปอร์เซ็นต์เพื่อเรียกแรงบิดเพิ่มจากเดิม
    ผลที่ได้สามารถทำแรงม้าขึ้นมา 200.2 แรงม้าและได้แรงบิดที่ 413.1 นิวตันเมตรซึ่งก็ยังไม่หมดสเต็ปในการปรับจึงทดลอง
    จึงขอปรับขึ้นไปที่ 28 เปอร์เซ็นต์และก็จัดการทดสอบอีกครั้ง ที่นี้ได้แรงม้าออกมา 205.2 แรงม้าพร้อมกับแรงบิด 414 นิวตันเมตร
    ซึ่งในการทดลองครั้งนี้ยังไม่เสร็จโดยสมบูรณ์เพราะว่าโปรแกรมการปรับเพิ่มแรงดันยังสามารถปรับได้ไปอีกสูงสุดที่ 50 เปอร์เซ็นต์
    แต่ในสเต็ปนี้ยังไม่ได้ทำการแกไขตกแต่งเพิ่มเติมเกี่ยวกับการสั่งเพิ่มปริมาณการฉีดน้ำมันเชื้อเพลิงที่หัวฉีดและการระบายความร้อนให้น้ำมันเชื้อเพลิงจึงทำให้การปรับขึ้นไปสูงกว่านี้ในสเต็ปนี้ไม่ได้ผลในทางที่ดีขึ้นกับทำให้เกิดความร้อนสะสมในน้ำมันเชื้อเพลิงเป็นผลทำให้วาล์วควบคุมแรงดันที่ปั๊มเชื้อเพลิงติดขัดตัวจึงได้หยุดค่าการปรับกล่องเพิ่มแรงดันให้กับน้ำมันเชื้อเพลิงไว้ในสเต็ปนี้ที่ 28 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งกับแค่ลงโมดิฟายเพิ่มวงจร Emulator Valve เพื่อรองรับการเปลี่ยนโปรแกรมใหม่และพ่วงกล่องดันรางมันพร้อมปลดล็อคบู๊ทเทอร์โบมันได้มามากถึงนี้เลยผมยังตกใจเล็กๆเพราะเคยใช้กล่องยกหัวฉีดอย่างเดียวยังให้ไม่ได้เท่านี้เลยและถ้าจบโปรเจกต์พ่วงยกหัวฉีดเข้าไปและจึงแต่งการจ่ายน้ำมันตามกับปรับแต่งเทอร์โบเล่นกับแปรผันในสเต็ปต่อๆไปแรงม้าและแรงบิดคงมีให้ดูมากกว่ านี้แน่นอน

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

สเต็ปการแต่งของรถยนต์ยี่ห้อมิตซูบิชิ รุ่น TRITON

สำหรับ TRITON ตัว 2.5 ตัว 116 แรงม้าจะเล่นสเต็ปนี้
    ก็ ต้องโมกล่อง ECU เดิมติดตั้งวงจร Emulater Valve และลงโปรแกรมใหม่
    บวกกับใส่กล่องปรับเพิ่มแรงดันรางจ่ายบวกบู๊ทคัทและอีกใบกล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครู๊ทซคอนโทรลจะใส่เพื่อให้ได้อัตราเร่งที่เร็วขึ้น
    หรือไม่ใส่ก็แล้วแต่ท่านครับแต่ถ้าล้อใหญ่ยางใหญ่มาน่าใส่เพื่อช่วยแก้อาการรอรอบช่วงออกตัวได้ดีครับ
    แต่ถ้าล้อเดิมยางเดิมเอาไว้ก่อนก็ได้ครับและถ้าเป็น TRITON PLUS หรือตัว 4wd ตัว 140 แรงม้าถึง 165 แรงม้าขึ้นไป
    ไม่ต้องเปิด ECU เพียงแต่ลงโปรแกรมใหม่ให้ ECU เพิ่มเติมแรงม้าช่วงต้นให้ก่อนครับ
    ก็จะใช้กล่องพ่วงเพียงสองใบใส่กล่องปรับเพิ่มแรงดันรางจ่ายบวกบู๊ทคัท
    และอีกใบกล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครู๊ทซคอนโทรลจะใส่เพื่อให้ได้อัตราเร่งที่เร็วขึ้น
    หรือไม่ใส่ก็แล้วแต่ท่านครับแต่ถ้าล้อใหญ่ยางใหญ่มาน่าใส่เพื่อช่วยแก้อาการรอรอบช่วงออกตัวได้ดีครับ
    แต่ถ้าล้อเดิมยางเดิมเอาไว้ก่อนก็ได้ครับ ข้อดีของระบบพ่วงชุดนี้สามารถปิด-เปิดจากรถบ้านเป็นรถซิ่งได้ทันทีด้วยปลายนิ้วครับ
    และยังเลือกช่วงแรงม้าและแรงบิดพร้อมจอแสดงผลการปรับตั้งและจดจำสามารถปิด-และเปิดมาเป็นค่ามี่ตั้งไว้ทันทีได้ตามใจตัวท่านเองที่เหมาะกับการขับขี่เพื่อความพอดีและนุ่มนวลตามสไตล์การขับขี่ของแต่ละท่านได้เองจากปุ่มเพิ่มและลดแรงม้าให้ใช้งานง่ายๆด้วยปลายนิ้วท่านเองครับและเมื่อไม่ต้องการใช้งานเพียงกดปุ่มปิดระบบทุกอย่างก็จะกลับไปเหมือนมาตรฐานเดิมๆเลยครับ

ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติม โทร.สอบถามได้ครับ 086-1298508 เต้ยTRITON

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 04-06-2009 เมื่อ 20:39

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

User ID
    651
    Status
    โพส
    138

สเต็ปการแต่งของรถยนต์ยี่ห้อมิตซูบิชิ รุ่น TRITON

โมดิฟายกล่อง ECU เดิมติดตั้งเพิ่มวงจร Emulater Valve และลงโปรแกรมใหม่ ราคาอยู่ที่ 7,500 บาท(เฉพาะรุ่น 2.5 116 แรงม้าเท่านั้นครับ)
    กล่องปรับเพิ่มแรงดันรางจ่ายบวกบู๊ทคัทราคาพร้อมติดตั้ง 10,000 บาทกล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครู๊ทซคอนโทรล ราคาพร้อมติดตั้ง8,500 บาท จะใส่เพื่อให้ได้อัตราเร่งที่เร็วขึ้นหรือไม่ใส่ก็แล ้วแต่ท่านครับแต่ถ้าล้อใหญ่ยางใหญ่มาน่าใส่
    เพื่อช่วยแก้อาการรอรอบช่วงออกตัวได้ดีครับแต่ถ้าล้อ เดิมยางเดิมเอาไว้ก่อนก็ได้ครับและถ้าเป็น TRITON PLUS หรือตัว 4wd ตัว 140 แรงม้าถึง 165 แรงม้าขึ้นไปไม่ต้องเปิด ECU เพียงแต่ลงโปรแกรมใหม่ให้ ECU เพิ่มเติมแรงม้าช่วงต้นให้ก่อนครับก็จะใช้กล่องพ่วงเ พียงสองใบใส่กล่องปรับเพิ่มแรงดันรางจ่ายบวกบู๊ทคัทแ ละอีกใบกล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครู๊ทซคอนโทรลจะใส่เพื ่อให้ได้อัตราเร่งที่เร็วขึ้นหรือไม่ใส่ก็แล้วแต่ท่า นครับแต่ถ้าล้อใหญ่ยางใหญ่มาน่าใส่เพื่อช่วยแก้อาการ รอรอบช่วงออกตัวได้ดีครับแต่ถ้าล้อเดิมยางเดิมเอาไว้ ก่อนก็ได้ครับ ข้อดีของระบบพ่วงชุดนี้สามารถปิด-เปิดจากรถบ้านเป็นรถซิ่งได้ทันทีด้วยปลายนิ้วครับและยังเลือกช่วงแรงม้าและแรงบิดพร้อมจอแสดงผลการปรับตั้งและจดจำสามารถปิด-และเปิดมาเป็นค่ามี่ตั้งไว้ทันทีได้ตามใจตัวท่านเองท ี่เหมาะกับการขับขี่เพื่อความพอดีและนุ่มนวลตามสไตล์การขับขี่ของแต่ละท่านได้เองจากปุ่มเพิ่มและลดแรงม้าได้ตั้งแต่159 แรงม้า ถึง 205 แรงม้าให้ใช้งานง่ายๆด้วยปลายนิ้วท่านเองครับและเมื่อไม่ต้องการใช้งานเพียงกดปุ่มปิดระบบทุกอย่างก็จะกลับไปเหมือนมาตรฐานเดิมๆเลยครับ
    มี 3 ตัว ใช่ไหมครับ
    1 วงจร emulater valve7500
    2 กล่องปรับเพิ่มแรงดันบวกบูทคัท 10000
    3 กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครูชคอนโทรล 8500
    น้าเต้ยครับ เราใช้กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครูชคอนโทรลอย่างเดียวก็ได้ใช่ไหมครับ ส่วนวงจร emulater valve ก็เหมือนกับ กล่องอีกตัวนึง เอาไว้สำหรับ programe 3200 ใช่ไหมครับ
    2 ใบนี้ไม่ได้ใช้ร่วมกัน แต่กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครูชคอนโทรลใช้คู่กับ กล่องปรับเพิ่มแรงดันบวกบูทคัท ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
    แต่ 2 อันนี้ต้องมี กล่องเพิ่มอัตราเร่งก่อนถึงจะต่อด้วยกล่องเพิ่มแรงดันบูทคัทหรือเปล่าครับ หรือว่าใส่กล่องเพิ่มแรงดันบวกบูทคัทอย่างเดียวก็ได้ ไม่รู่ว่ามีคนสงสัยแบบผมหรือเปล่าจะได้เข้าใจเหมือนกัน เห็นของดีก็อยากช่วยดันครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cnn : 05-06-2009 เมื่อ 05:58

User ID
    651
    Status
    โพส
    138

คงไม่ถามมากไปนะครับ พอดีวันนั้นคุยกับน้าเต้ย ก็ยังไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า แล้ว กล่องวงจร emulater valve เมื่อใส่แล้ว ความแรงต่างจากกล่องเพิ่มแรงดัน บวกครูชคอลโทรลขนาดไหนครับ จริงๆแล้วสนใจแต่ ผบ.ที่บ้านคงไม่อนุมัติแน่เลยครับ ถ้าแอบจิกตัง สงสัยต้องรอเป็นปีเลยครับ เพราะผบ.ตรวจทุกเม็ดเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cnn : 05-06-2009 เมื่อ 06:07

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

ใส่มาแล้วครับพี่น้อง แต่กลุ้มใจอยู่เรื่องเดียวครับ ใส่เกียร์ไม่ทันครับ ขอบอก ของเค้าดีจริง แรงจริงครับ
    ต่าย 10 โลแม๊ว คอร์นเฟิร์ม

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

up...up...up

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ taye triton plus4 ดูโพส
    ใส่มาแล้วครับพี่น้อง แต่กลุ้มใจอยู่เรื่องเดียวครับ ใส่เกียร์ไม่ทันครับ ขอบอก ของเค้าดีจริง แรงจริงครับ
    น้าต่าย ก้อหาคนมาคอยช่วยเปลี่ยนเกียร์ให้สิครับ จะได้ทัน 5555+

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ taye triton plus4 ดูโพส
    ปานน้าน......

ใกล้หน้าฝนแล้ว

ยังไงก็ขับระวังๆนะครับ

ยังไงกระบะ ก็คือ กระบะ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นภาพมีทติ้ง หนักไปทางกับแกล้มนะคับ อิอิ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

2 กล่องปรับเพิ่มแรงดันบวกบูทคัท 10000
    3 กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครูชคอนโทรล 8500
    น้าเต้ยครับ เราใช้กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครูชคอนโทรลอย่างเดียวก ็ได้ใช่ไหมครับ ส่วนวงจร emulater valve ก็เหมือนกับ กล่องอีกตัวนึง เอาไว้สำหรับ programe 3200 ใช่ไหมครับ
    2 ใบนี้ไม่ได้ใช้ร่วมกัน แต่กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครูชคอนโทรลใช้คู่กับ กล่องปรับเพิ่มแรงดันบวกบูทคัท ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
    แต่ 2 อันนี้ต้องมี กล่องเพิ่มอัตราเร่งก่อนถึงจะต่อด้วยกล่องเพิ่มแรงดั นบูทคัทหรือเปล่าครับ หรือว่าใส่กล่องเพิ่มแรงดันบวกบูทคัทอย่างเดียวก็ได้ ไม่รู่ว่ามีคนสงสัยแบบผมหรือเปล่าจะได้เข้าใจเหมือนก ัน เห็นของดีก็อยากช่วยดันครับ

เข้าใจถุกต้องแล้วครับ วงจร Emulater Valve ทำไว้สำหรับ TRITON ตัว 2.5 116 แรงม้าโดยเฉพาะครับเพื่อรองรับโปรแกรม 3.2 เพื่อแก้ปัญหาไฟเครื่องยนต์โชว์
    และกล่องประบแรงดันรางจ่ายบวกกับการตัดบู๊ทให้รองรับกับการปรับบู๊ทเทอร์โบสูงขึ้นโดนไฟเช็คเครื่องไม่โชว์ อยู่ในใบเดียวกัน สามารถติดตั้งแยกจากชุดกล่องเพิ่มอัตราเร่งได้ครับ
    และ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

น้าเต้ยครับ เราใช้กล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครูชคอนโทรลอย่างเดียวก ็ได้ใช่ไหมครับ ส่วนวงจร emulater valve ก็เหมือนกับ กล่องอีกตัวนึง เอาไว้สำหรับ programe 3200 ใช่ไหมครับ
    แต่ 2 อันนี้ต้องมี กล่องเพิ่มอัตราเร่งก่อนถึงจะต่อด้วยกล่องเพิ่มแรงดั นบูทคัทหรือเปล่าครับ หรือว่าใส่กล่องเพิ่มแรงดันบวกบูทคัทอย่างเดียวก็ได้ ไม่รู่ว่ามีคนสงสัยแบบผมหรือเปล่าจะได้เข้าใจเหมือนก ัน เห็นของดีก็อยากช่วยดันครับ

เข้าใจถุกต้องแล้วครับ วงจร Emulater Valve ทำไว้สำหรับ TRITON ตัว 2.5 116 แรงม้าโดยเฉพาะครับเพื่อรองรับโปรแกรม 3.2 เพื่อแก้ปัญหาไฟเครื่องยนต์โชว์
    ส่วนกล่องปรับแรงดันรางจ่ายบวกกับการตัดบู๊ทให้รองรับกับการปรับบู๊ทเทอร์โบสูงขึ้นโดนไฟเช็คเครื่องไม่โชว์ อยู่ในใบเดียวกัน สามารถติดตั้งแยกจากชุดกล่องเพิ่มอัตราเร่งได้ครับ
    และกล่องปรับเพิ่มอัตราเร่งบวกระบบล็อคความเร็วจะอยู่ในกล่องเดียวกันก้สามารถแยกติดตั้งจากกล่องปรับแรงดันรางจ่ายและบู๊ทคัทได้เหมือนกันครับทั้ง 3 อย่างไม่ได้ทำงานร่วมกันครับติดตั้งอันไหนก่อนก่อนได้แล้วแต่ความต้องการของเราว่าต้องการอะไรครับถ้าให้ครบๆสำหรับตัว 116 แรงม้าก็เล่น 3 อย่างก็ได้ไปครบๆไม่ขาดตอนไปครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้