หน้า 47 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 921 ถึง 940 จากทั้งหมด 1749

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ทำนอง สกา..ครับ
    เอ๊ะ ! นี่มันกล่องอะไร
    มองๆดูแล้ว ผมก็ไม่เข้าใจ
    ไม่รู้ว่ามันทำงานแบบไหน และก็ไม่รู้ว่าใครคิดมันขึ้นมา
    บางทีก็ลองวิ่งกะวีโก้ บางทีก็โซ่โล่กะนิสสัน
    ปรับกล่องขึ้นในโหมดให้มันมันส์ แล้วก็วิ่งฟันมันมาแล้วทั้งสองราย
    55555+ แปลงมาจากเพลงสกาม๊อคค่านะคร๊าบบบ...

แล้วกล่องสีชมพูนั่นมันกล่องอะไร?

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    หาช่างรู้ใจไว้ใกล้ๆสักคนครับสั่งของลงไปทาง ems ติดตั้งได้เองไม่ยากครับส่นการปรับจูนโทร.สอนวิธีการปรับได้ครับ
    ขอให้มีพื้นฐานช่างไฟ อ่านโค๊ดสีสายไฟรถยนต์เป็นผมมีวงจรแนบไปให้ครับสนใจยังไงลองดูครับ
    มีลูกค้าทั้งภูเก็ตและกระบี่ยังขับรถมาให้ทำแล้วนัดเจอที่อู่พี่กาหลงก็ สองคันแล้วครับทั้ง ฟอร์ด และอีซูซุ

ถ้าผมจะได้ไปเต็มที่ก็ทุ่งสงครับ นานๆปีจะได้ลงใต้ครับ
    มาทุ่งสงเมื่อไรแจ้งล่วงหน้าด้วยครับ ทุ่งสงไม่ไกลเท่าไร เกือบ 400 โลเอง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    โอ้ โฮ....แหล่มๆ ทั้งนั้นเลย อยากได้มั่งจัง ไม่รู้ัวันใหนจะได้แวะไปหาน้าเต้ยบ้าง คริๆๆๆๆ
    เป็นคนดึงผมเข้าวงการเลยนะนั่น รุ่นแรกเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    มะ เด๋วผมจะติดตั้งให้ 555+
    สยามวายกระเจิง เก่งจริงๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    แล้วกล่องสีชมพูนั่นมันกล่องอะไร?
    ครึกครื้นครับพี่น้องคืนเดียวทู้เดินหน้ากว่าๆๆๆ ถึงตาเต้ยยยยยบ้างละ 5555555555+

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EAK_1607 ดูโพส
    พี่เต้ยมีเวอร์ชั่นใหม่ๆ บอกกันมั้งนะ ผมเอกเอง
    มีแล้วครับคุณเอก ใช้งบหลักร้อย เพิ่มสเต็ปให้อัตราเร่งต่อเนื่องไม่ห้อยระหว่างปลายเกียร์เหมือนเก่าครับทีนี้ทั้งมาเร็วต่อเนื่องไม่ห้อยไม่ดร็อปครับ สนใจก็หาเวลามาจะอัพเพิ่มให้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    มีแล้วครับคุณเอก ใช้งบหลักร้อย เพิ่มสเต็ปให้อัตราเร่งต่อเนื่องไม่ห้อยระหว่างปลายเกียร์เหมือนเก่าครับทีนี้ทั้งมาเร็วต่อเนื่องไม่ห้อยไม่ดร็อปครับ สนใจก็หาเวลามาจะอัพเพิ่มให้ครับ
    ความเร็วผมมันไปพร้อมกับน้ำมันครับน้าเต้ย

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

น้าเต้ยจะเข้ามาอู่พี่หลง วันเสาร์กี่โมงครับผมจะได้ไปรอเป็นคิวแรกครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bussame ดูโพส
    น้าเต้ยจะเข้ามาอู่พี่หลง วันเสาร์กี่โมงครับผมจะได้ไปรอเป็นคิวแรกครับ
    คงสายๆครับ แต่ก็มีนัดลูกค้าไว้หลายคันเหมือนเดิมครับ ยังไงโทร.หากันก่อนก็ดีครับเพื่อมีการเปลี่ยนแผน เพราะอะไหล่ที่เอามาทำยังเสร็จไม่ทันกะว่าจะเอาขึ้นไปจะได้เก็บงานรถแข่งไปด้วย ครับจะได้ไม่เสียเที่ยว

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

ถ้าจะมาสิ้นเดือนต้องหลังจากวันที่ 27,28,29 เดือนนี้ไปก่อนนะครับ มีรายการไปแข่งรถรายการซูปเปอร์คาร์สนามแรกครับยังไม่รู้เลยว่าสระแก้วหรือพัทยา แต่ข่าวมาบอกว่าจะได้ไปสระแก้ว กองบิน 1 ครับ ถ้าน้าอู๊ดสะดวกมาก่อนสักวันที่ 20,21 นี้จะดีกว่าครับยังไงโทร.มาหาก่อนมานะครับเดี๋ยวจะมาเก้อ และสำหรับท่านลูกค้าที่สนใจในสินค้ากล่องดันราง ต้องโทร.นัดสั่งจองกันก่อนล่วงหน้านะครับ
    ของที่มีอยู่ประกอบให้ไม่ทันครับถ้าไม่สั่งไว้ก่อนครับ พอขายได้เดือนละยี่สิบใบก็อยู่ได้ครับไม่ต้องเวอร์มากเน้นผลงานครับ
    ผมว่างช่วงสิ้นเดือนครับน้าเต้ย ถ้าผมจะไปผมจะโทรหาก่อนครับ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

สวัสดีครับ . . . ตกลงวันเสาร์สาย ๆ ๆ นะครับ น้าเต้ย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เมื่อวานได้ลองอัดกับเพื่อนสมาชิกกันยาวๆ เส้นสายเอเชีย ความรู้สึกที่ชอบคือ ต้น กลาง นี่ขึ้นดีครับ แต่ที่แปลกใจคือ เอ๊ะ..! ทำไมปลายมันไม่ห้อย เหมือนกล่องดันทั่วไป เพราะเท่าที่รู้มาถ้าจะให้ปลายไหล ต้องพึ่งกล่องยก แต่เมื่อวาน ปรับกล่องไปที่ 40 (จริงๆปรับได้ถึงระดับ 44 ) กล่องคันเร่งปรับที่ระดับ 7 จาก 9 ระดับ สำหรับกล่องใบนี้ ผมยังงงจากการใช้งานจริงอยู่เลย แต่รับรองการันตีครับ ว่า ต้น กลาง ปลาย มาเนียนๆดีจริง ไม่มีหมด ช่วงปลาย จริงๆ ครับ จากผมผู้ใช้งานจริง
    ปล.เมื่อคืน กลับจากงานแต่งเพื่อนมา ตึงๆ นิดหน่อย เลยลองปั้มออกมาจาก 4 แยกไฟแดง กลางตัวเมือง ในสเต็ปที่คลัทช์หมด เกียร์1-2 นี่ ฟรีโอ๊คคคคค!!!! ได้สบายๆ ยาวๆครับ สับ 3 ยังโอ๊คได้อีก มันส์ครับ เนียนดี การันตีจากผู้ใช้จริงครับ
    ด้วยความเคารพครับ...
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails SAM_2455.jpg  

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    เมื่อวานได้ลองอัดกับเพื่อนสมาชิกกันยาวๆ เส้นสายเอเชีย ความรู้สึกที่ชอบคือ ต้น กลาง นี่ขึ้นดีครับ แต่ที่แปลกใจคือ เอ๊ะ..! ทำไมปลายมันไม่ห้อย เหมือนกล่องดันทั่วไป เพราะเท่าที่รู้มาถ้าจะให้ปลายไหล ต้องพึ่งกล่องยก แต่เมื่อวาน ปรับกล่องไปที่ 40 (จริงๆปรับได้ถึงระดับ 44 ) กล่องคันเร่งปรับที่ระดับ 7 จาก 9 ระดับ สำหรับกล่องใบนี้ ผมยังงงจากการใช้งานจริงอยู่เลย แต่รับรองการันตีครับ ว่า ต้น กลาง ปลาย มาเนียนๆดีจริง ไม่มีหมด ช่วงปลาย จริงๆ ครับ จากผมผู้ใช้งานจริง
    ปล.เมื่อคืน กลับจากงานแต่งเพื่อนมา ตึงๆ นิดหน่อย เลยลองปั้มออกมาจาก 4 แยกไฟแดง กลางตัวเมือง ในสเต็ปที่คลัทช์หมด เกียร์1-2 นี่ ฟรีโอ๊คคคคค!!!! ได้สบายๆ ยาวๆครับ สับ 3 ยังโอ๊คได้อีก มันส์ครับ เนียนดี การันตีจากผู้ใช้จริงครับ
    ด้วยความเคารพครับ...
    แล้วมาชลบุรีก็ไม่บอก จะให้เลี้ยงเบียร์ซะหน่อยน้าตั้ว อิอิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beertriton ดูโพส
    แล้วมาชลบุรีก็ไม่บอก จะให้เลี้ยงเบียร์ซะหน่อยน้าตั้ว อิอิ
    ต้องกราบขอโทษทีครับน้าเบียร์ พอดีว่าไปกับ แฟน 2 คน ไปธุระนิดหน่อยอ่ะครับแถวๆ ศรีราชา ก็เลยไปหาอาหารทะเลอร่อยๆ กินกันนิดหน่อย แล้วก้ขับไป อ.หุบบอน ไปกินไก่ย่างร้านดังๆ แถวนั้นอ่ะครับ ไม่ได้โทรหาพี่น้องชลบุรีท่านใดเลย เพราะเกรงว่า ถ้าเราเจอกัน ก็อย่างที่รู้ๆ กันอยู่อ่ะครับ ลังนึงมันไม่พอแน่ๆ ไหลยาวแน่ๆผมอ่ะ นานๆเจอเพื่อนสมาชิกคอเดียวกันด้วย เกรงว่าถ้าเจอกัน ผมจะขับกลับกรุงศรีไม่ไหวอ่ะดิครับน้าเบียร์ เพราะว่า แฟนก้ยังขับรถไม่ค่อยแข็งเท่าไหร่อ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ.

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

ผลการ อัพกล่องpower speed ด้วยstepที่น้าเต้ยได้ศึกษาข้อมูลมาจากต่างประเทศอิอิ
    หลังจากที่อัพมาได้ลองทดสอบและเปรียบเทียบกับของเดิมที่ยังไม่อัพ (set MAF 15% ดันราง30 คันเร่ง34)
    บอกเลยได้ว่าแรง ดึงดีปลายไม่เหี่ยว เวลาเปลี่ยนเกียร์เหมือนรอบมันชิดขึ้นกำลังเครื่องไม่ตกสับเกียรปุ๊ปเดินคันเร่งตามรถพุ่งตามเท้าที่กดคันเร่ง ความเร็วปลายลองกดคันเร่งแช่ยาวๆดูยังเหมือนเดิมเรื่องความร้อนปกติ92-95(ถ้าเดินคันเร่งดีๆความร้อนไม่ใช่ปัญหาครับสำหรับรถเดิมๆล้อ20ครับ)
    อยากรู้ต้องลองครับรับรองคุ้มครับ

User ID
    4854
    Status
    โพส
    102

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bussame ดูโพส
    ผลการ อัพกล่องpower speed ด้วยstepที่น้าเต้ยได้ศึกษาข้อมูลมาจากต่างประเทศอิอิ
    หลังจากที่อัพมาได้ลองทดสอบและเปรียบเทียบกับของเดิมที่ยังไม่อัพ (set MAF 15% ดันราง30 คันเร่ง34)
    บอกเลยได้ว่าแรง ดึงดีปลายไม่เหี่ยว เวลาเปลี่ยนเกียร์เหมือนรอบมันชิดขึ้นกำลังเครื่องไม่ตกสับเกียรปุ๊ปเดินคันเร่งตามรถพุ่งตามเท้าที่กดคันเร่ง ความเร็วปลายลองกดคันเร่งแช่ยาวๆดูยังเหมือนเดิมเรื่องความร้อนปกติ92-95(ถ้าเดินคันเร่งดีๆความร้อนไม่ใช่ปัญหาครับสำหรับรถเดิมๆล้อ20ครับ)
    อยากรู้ต้องลองครับรับรองคุ้มครับ
    ไว้มีโอกาศผมลองไปอัพสเต็ปนี้ดูมั้ง

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

โอ้ว..แม่เจ้า วันนี้ ไปนอกรอบ แบบจิ๊บๆกับน้าเก่ง jvc เพื่อสมาชิกคลับเรามาที่ อิมแพคเมืองทอง หมดไป 8 ขวด ขากลับเจอโค้งใต้สะพาน ขนาดใส่เกียร์3 ในสเต็ปที่รถผมผ้าคลัทช์ จะหมดแหล่ะ ไม่หมดแหล่ะ ที่ไหนได้ เผลอไปกดคันเร่ง เกียร์3 ยังโอ๊คๆๆๆๆ ได้ กับยาง bf 265/75/16 ของเขาดีจริงๆ ครับ ดีนะที่ดึงพวงมาลัยกลับทัน
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    สวัสดีครับ . . . ตกลงวันเสาร์สาย ๆ ๆ นะครับ น้าเต้ย
    วันเสาร์ที่ 14 ว่างเป่าครับน้าตั้ว(วันก่อนโทรหาไม่ติด)

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ผมตัว 116 +3.2 + ดัน ปลายๆโก้ 3.0 งงครับ

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EAK_1607 ดูโพส
    ไว้มีโอกาศผมลองไปอัพสเต็ปนี้ดูมั้ง
    ต้องลองครับคุณเอกผมแนะนำดีกว่าเก่าแน่นอน อัตตราเร่งเหมือนได้ขับ ปอร์เช่ คาเยนน์ เลยทีเดียวครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

โอ้ว..แม่เจ้า วันนี้ ไปนอกรอบ แบบจิ๊บๆกับน้าเก่ง jvc เพื่อสมาชิกคลับเรามาที่ อิมแพคเมืองทอง หมดไป 8 ขวด ขากลับเจอโค้งใต้สะพาน ขนาดใส่เกียร์3 ในสเต็ปที่รถผมผ้าคลัทช์ จะหมดแหล่ะ ไม่หมดแหล่ะ ที่ไหนได้ เผลอไปกดคันเร่ง เกียร์3 ยังโอ๊คๆๆๆๆ ได้ กับยาง bf 265/75/16 ของเขาดีจริงๆ ครับ ดีนะที่ดึงพวงมาลัยกลับทัน
    confirm ครับ สเตปนี้ ขับสนุก ลุกนั่งสาบาย ตอนนี้ลองปิดกล่องยก ซึ่งก็ได้อัตราเร่งไหลใกล้เคียงกัน แต่น้ำมันซดน้อยลงหน่อยครับ (ว่าแต่ตอนนี้บูสไหลเป็นน้ำเลย.......) เด๋วไว้ค่อยไปแก้ไข
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ttriton : 10-05-2011 เมื่อ 17:04

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    วันเสาร์ที่ 14 ว่างเป่าครับน้าตั้ว(วันก่อนโทรหาไม่ติด)
    ได้ครับน้าอู๊ด ไปกี่โมงครับเนี่ย

หน้า 47 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้