หน้า 49 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 961 ถึง 980 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    631
    Status
    โพส
    338

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

สวัสดียามเช้าครับ น้าเต้ย, น้าตั้ว น้าชัย และสมาชิกท่านอื่น ๆ...แรงกันใหญ่...จะขออาศัยไปด้วยคน...
    น้าชัยครับ. น้าจะไปช่วงไหนเดี๋ยวผมไปด้วย...เลื่อนนัดน้าเต้ยมา 1 นัดแล้วผม...
    ช่วงนี้งานยุ่งอีรุงตังนัง ไม่ได้ Post ไ้ด้แต่นั่งอ่าน. แต่ก็ยังจะหาเวลาไปนั่งเรือนชานกับน้าเต้ยอยู่เหมือนเดิมครับ. ว่าแต่ว่าน้าเต้ยจะมาแถว ๆ พัทยาหรือว่าอู่พี่กาหลงเมื่อไหร่น๊อ...ใกล้หน่อย...แฮ่ ๆ...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ราคานี้ กล่องดันอย่างเดียวใช่ไหม ครับ
    แล้วกล่องคันเร่งนี่เท่าไหร่ ครับ
    จัดเลยน้าาเรื่องคุณภาพหายห่วงครับ ส่วนเรื่องงบประมาณ โทรคุยกับน้าเต้ยเอาเลยครับ มันก็มีทางออกหลายอย่างตัวเลือกเค้าเยอะ อิอิ

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

ช่วงนี้ทำไมมีแต่รถแรงๆจัง เฮ้อ ดีนะที่จัดชุดใหญ่ไปเรียบร้อยแล้ว

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ครับ น้าจิน เด๋วผมต้องรอพ้น 10000โลก่อน ตอนนี้เพิ่ง 2000+ เอง พอดีรอเก็บตังด้วยครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zelda ดูโพส
    ราคานี้ กล่องดันอย่างเดียวใช่ไหม ครับ
    แล้วกล่องคันเร่งนี่เท่าไหร่ ครับ
    กล่องคันเร่งรุ่นใหม่ไม่เพิ่มแค่อัตราเร่งครับมาพร้อมวงจร ปรับแต่งแอร์โฟร์ให้ในตัว พร้อมติดตั้งปรับจูนให้เสร็จ ราคา 8,500 บาทครับ ถ้าทำพร้อมกันกับกล่องดันรางมีราคาพิเศษลดให้ครับสำหรับเพื่อนสมาชิก thaitritonclub ไว้จะมาทำเมื่อไหร่คอยว่ากันเรื่องราคาครับ เรื่องนั้นว่ากันที่หลังได้ครับทำให้เสร็จลองว่าเปลี่ยนไปจริงมากแค่ไหนพอใจแล้วค่อยว่ากันเรื่องราคาครับ ลดให้ทุกคนครับ ที่มาด้วยความจริงใจ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดียามเช้าครับ น้าเต้ย, น้าตั้ว น้าชัย และสมาชิกท่านอื่น ๆ...แรงกันใหญ่...จะขออาศัยไปด้วยคน...
    น้าชัยครับ. น้าจะไปช่วงไหนเดี๋ยวผมไปด้วย...เลื่อนนัดน้าเต้ยมา 1 นัดแล้วผม...
    ช่วงนี้งานยุ่งอีรุงตังนัง ไม่ได้ Post ไ้ด้แต่นั่งอ่าน. แต่ก็ยังจะหาเวลาไปนั่งเรือนชานกับน้าเต้ยอยู่เหมือนเดิมครับ. ว่าแต่ว่าน้าเต้ยจะมาแถว ๆ พัทยาหรือว่าอู่พี่กาหลงเมื่อไหร่น๊อ...ใกล้หน่อย...แฮ่ ๆ...
    วันนี้ก็พึ่งไปอู่พี่กาหลงมาไปเก็บงานตัวแรงมาพึ่งกับมาถึงบ้านครับ ส่วนพัทยา นี่คงเดือนหน้าครับไปแน่รายการแข่งเซอร์กิตเดี๋ยวดูวันที่แน่นอนจะบอกกันก่อนครับ
    พรุ่งนี้ก็มีสมาชิกมากันอยู่สองสามคันครับ น้าจะตามมาก็เชิญเลยครับจะจัดของเล่นใหม่ใส่ให้แบบไม่ให้เสียดายตังค์เลย

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ครับ น้าจิน เด๋วผมต้องรอพ้น 10000โลก่อน ตอนนี้เพิ่ง 2000+ เอง พอดีรอเก็บตังด้วยครับ
    แหม. 178 บวกเพิ่มจะเติมได้อีกเท่าไหร่น๊อ...น้าชัย...
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    วันนี้ก็พึ่งไปอู่พี่กาหลงมาไปเก็บงานตัวแรงมาพึ่งกับมา ถึงบ้านครับ ส่วนพัทยา นี่คงเดือนหน้าครับไปแน่รายการแข่งเซอร์กิตเดี๋ยวดูวันที่แน่นอนจะบอกกัน ก่อนครับ
    พรุ่งนี้ก็มีสมาชิกมากันอยู่สองสามคันครับ น้าจะตามมาก็เชิญเลยครับจะจัดของเล่นใหม่ใส่ให้แบบไม่ให้เสียดายตังค์เลย
    ขอบคุณครับน้าเต้ย. รอพัทยานี่แหละครับน้า น่าจะไปสะดวกหน่อย...

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

ขอบคุณน้าเต้ยมากครับ ขากลับเพลินไปหน่อย ไฟโชว์เลย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jindee ดูโพส
    แหม. 178 บวกเพิ่มจะเติมได้อีกเท่าไหร่น๊อ...น้าชัย...

ขอบคุณครับน้าเต้ย. รอพัทยานี่แหละครับน้า น่าจะไปสะดวกหน่อย...
    ประมาณวันที่ 3,4,5 เดือนมิ.ย.54 ครับ รายการ nitto 3k ครับ ยังไงโทร.หากันครับ แต่สิ้นเดือนนี้ไปสระแก้วแน่นอนครับ ที่กองบิน 206 สนามเฉพาะกิต จ.สระแก้ว รายการซูปเปอร์คาร์ไทยแลนด์ครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    ขอบคุณน้าเต้ยมากครับ ขากลับเพลินไปหน่อย ไฟโชว์เลย
    น้าอู๊ดต้องโดนสเต็ป สองครับ ไม่มีไฟขึ้นให้กวนใจครับ กับปลดบูทส์ ดันราง จูนแม็ป แอร์โฟร์ มาหนักกว่าสเต็ปแรกอย่างชัดเจน แถมปิด เปิด ปรับเล่นเองได้ง่ายๆอยู่ในค่าที่ควบคุมแน่นอนไม่มีแกว่งครับ
    อัตราเร่งขึ้นมาเนียนๆ เวลาถอนคันเร่งไม่มีสะดุกสอึกและแรงเป็นบางวันเป็นบางเวลาให้เซ็งเหมือนที่เคยเจอมาครับ เนียนสุดในกล่องปรับแรงดันรางจ่ายที่มีอยู่ในเวลานี้แล้วครับ 1 ใบได้ 4 อย่างกับงานไมโครคอนโทรลเลอร์แท้ๆครับ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

ตกลงครับน้าเต้ยกับสเต็ป 2...

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    ตกลงครับน้าเต้ยกับสเต็ป 2...
    ขับสนุกขึ้นเยอะมั้ยครับ น้าอู๊ด....

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Smile ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ประมาณวันที่ 3,4,5 เดือนมิ.ย.54 ครับ รายการ nitto 3k ครับ ยังไงโทร.หากันครับ แต่สิ้นเดือนนี้ไปสระแก้วแน่นอนครับ ที่กองบิน 206 สนามเฉพาะกิต จ.สระแก้ว รายการซูปเปอร์คาร์ไทยแลนด์ครับ
    ขอบคุณครับน้าเต้ยเดี๋ยวใกล้ ๆ ผมจะโทรไปนัดอีกทีครับน้า. จากสระแก้วมาพัทยา งานติด ๆ กันเลยนะครับน้า รักษาสุขภาพด้วยนะครับ.
    =========
    น้าอู๊ดครับ. เหยียบเพลินไฟน้ำมันหมดเลยเกินมาหรือเปล่าครับน้า.... มาทำ Step สองพร้อมกันมั๊ยครับน้า...ผมแค่ Step 1 เองครับเพราะได้งบอยู่แค่นั้นอ่ะ...

User ID
    4854
    Status
    โพส
    102

พี่เต้ยถ้าผมไปทำผมจะต้องไปทำ step ไหน เวอร์ชั่นพี่เยอะ พัฒนาตลอดตามไม่ทันเลย...ที่ผมมีอยู่ล้าหลังไปยังพี่เต้ย..

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ขับสนุกขึ้นเยอะมั้ยครับ น้าอู๊ด....
    ดีกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดครับน้าตุ้ย

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าเต้ยเดี๋ยวใกล้ ๆ ผมจะโทรไปนัดอีกทีครับน้า. จากสระแก้วมาพัทยา งานติด ๆ กันเลยนะครับน้า รักษาสุขภาพด้วยนะครับ.
    =========
    น้าอู๊ดครับ. เหยียบเพลินไฟน้ำมันหมดเลยเกินมาหรือเปล่าครับน้า.... มาทำ Step สองพร้อมกันมั๊ยครับน้า...ผมแค่ Step 1 เองครับเพราะได้งบอยู่แค่นั้นอ่ะ...
    ตอนนี้กำลังเก็บตังค์อยู่ครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ขอบคุณน่ะครับ น้าเต้ยที่ให้ความกระจ่างผมเถี่ยงกับเพื่อนเกือบครึ่งวัน เรื่องที่ปรึกษาน้านั้นแหละครับ
    สุดท้ายให้ไปลองที่ศูนย์เองเลย...กลับมาเมื่อบ่ายคอตก 55+++ไม่ได้จริงๆ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EAK_1607 ดูโพส
    พี่เต้ยถ้าผมไปทำผมจะต้องไปทำ step ไหน เวอร์ชั่นพี่เยอะ พัฒนาตลอดตามไม่ทันเลย...ที่ผมมีอยู่ล้าหลังไปยังพี่เต้ย..
    ขอให้มาเถอะครับเด๋วรู้เอง มีอีกตั้งหลายอย่างที่เพิ่มให้ได้จากกล่องเก่าอัพใส่อุปกรณ์ไปอีก สามตัวและอัพโปรแกรม ต่อวงจรเพิ่ม แค่นี้ก้ได้อัตราเร่งมาเพิ่มอีกจากเดิมที่จัดอยู่แล้วต้องลองครับน้าเอก แรงตามเท้า ช่วงรอยต่อเกียร์ต่อเกียร์เนียนๆไม่มีห้อยรอรอบ ยังไงโทร.มาหาก่อนเหมือนเดิมครับ แต่เสาร์นี้ไม่อยู่ครับ พาครอบครัวเที่ยวหน่อย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    ขอบคุณน่ะครับ น้าเต้ยที่ให้ความกระจ่างผมเถี่ยงกับเพื่อนเกือบครึ่งวัน เรื่องที่ปรึกษาน้านั้นแหละครับ
    สุดท้ายให้ไปลองที่ศูนย์เองเลย...กลับมาเมื่อบ่ายคอตก 55+++ไม่ได้จริงๆ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ของอย่างนี้มันอยู่ที่ศรัทธาครับ ต้องใช้เวลา เรียนรู้ไป เจอกับตัวเองเมื่อไหร่ก็ถึงบางอ้อเอง เวลาเท่านั้นที่จะเป็นตัวบอกทุกอย่าง พูดไปจะให้เชื่อเลยคงยากครับ คุณราชันต้องเข้าใจ คนเรามาจากหลายที่หลากหลาย ต้องให้เจอเองครับ
    ยังไงๆความจริง ของจริง ก็ถูกต้องและยั้งยืนเสมอไม่ต้องไปพูดมากครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้าเต้ย เอาแบบตรงๆแบบไม่อายกันเลยนะครับ อิๆๆๆ วันเสาร์นี้ ผมจะไปเที่ยวลพบุรีกับเพื่อนๆ ไตตั้นลพบุรี อยุธยา สิงบุรี รวมตัวกันไปที่อ่างซับเหล็ก แต่ผมแอบจิ๊กผบ.ไว้ได้ตอนนี้แค่ 5000 อ่ะครับ ไปใส่ก่อน (กล่องดันอ่ะครับ)จ่ายก่อน5พันที่มีแอบผบ.มา ส่วนที่ขาดเดี๋ยวโอนไปให้ตามหลังไม่น่าเกินอาทิตย์นึงได้ป่าวครับ น้าเต้ย อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

น้าตั้ว เป็นไงบ้าง ว่างๆแวะมาเดี๋ยวเพิ่มให้อีกสเต็ป เอาแบบมาตามเท้าแต่ยกไม่กระชอก เดี๋ยวจัดให้ ยังไงอย่าลืมสัญญานะครับ
    ถ้ายังไม่ไหวยังไงโทร.บอกกันได้ครับ

หน้า 49 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้