หน้า 54 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,061 ถึง 1,080 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ regens ดูโพส
    re: มาแล้ว..กล่อง power speed รุ่นโคตรนาน....

รูปชุดเทอร์โบ td05 พร้อมชุดเขาหล่อและเวสเกจแยกกับเครื่องยนต์ 2.5 116 แรงม้า ที่นั่งอยู่บนรถยกสูงและใช้ขนาดล้อและยาง 265/50-20 ออกตัวเร่งแซงได้แบบอืดๆ ไม่แรงเหมือนของคนอื่นเขา
    เน้นเร่งให้พ้น ขับสบายไม่ต่างจากรถบ้าน กินน้ำมันเพิ่มจากเดิมไม่มากตอบสนองความต้องการของผม เองที่อยากได้มานานกับการพ่วงกล่อง
    ถ้าอยากได้ม้าเพิ่มมากกว่านี่ง่ายๆกับการข้าม step ใส่กล่องยกหัวฉีดเข้าไปอีกชุดหรือเปลี่ยนหัวฉีดใหญ่ห รือจะจูนกล่องหลักเลยก้มีให้เลือกรับรอง ทะลุ 200 ม้าขึ้นแรงได้ตามงบประมาณท่านครับ

รูปนี้เครื่องพี่ทำไรบ้าง

เดินดัดทรายเท่าไร เดินท่อไอเสียไหม่ป้ะ เท่าไรครับ
    จากรูป เครื่องที่ถ่ายมาตั้งแต่รถใช้งานอยู่ยังไม่เป็นรถแข่งครับ

สเต็ปที่ทำ เปลี่ยนใส่ชุดเขาหล่อไอเสียทั้งชุดของพี่กาหลง,โข่งหลังหล่อพี่กาหลง,เทอร์โบ td05h,เวตเกจแยกอู่พี่กาหลง ดัดแปลงท่อดูดไอดีจากหม้อกรองเข้าเทอร์โบ

ส่วนชุดอินเตอร์คูลเลอร์พร้อมเดินท่อดัดทรายทำที่อู่พี่กาหลง ทั้งชุดอินเตอร์ท่อดัดทราย ท่อยางเข็มขัดรัด ค่าแรงติดตั้งทั้งชุด 14,000 บาทครับ
    ท่อไอเสียเดินใหม่ทั้งเส้น
    ส่วนราคาเขาหล่อ โข่งไอเสียหล่อ เวตเกจแยก เทอร์โบ โทร.สอบถามพี่กาหลงได้เลยครับ เบอร์นี้ครับ 08-1343-2431

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    จากรูป เครื่องที่ถ่ายมาตั้งแต่รถใช้งานอยู่ยังไม่เป็นรถแข่งครับ

สเต็ปที่ทำ เปลี่ยนใส่ชุดเขาหล่อไอเสียทั้งชุดของพี่กาหลง,โข่งหลังหล่อพี่กาหลง,เทอร์โบ td05h,เวตเกจแยกอู่พี่กาหลง ดัดแปลงท่อดูดไอดีจากหม้อกรองเข้าเทอร์โบ

ส่วนชุดอินเตอร์คูลเลอร์พร้อมเดินท่อดัดทรายทำที่อู่พี่กาหลง ทั้งชุดอินเตอร์ท่อดัดทราย ท่อยางเข็มขัดรัด ค่าแรงติดตั้งทั้งชุด 14,000 บาทครับ
    ท่อไอเสียเดินใหม่ทั้งเส้น
    ส่วนราคาเขาหล่อ โข่งไอเสียหล่อ เวตเกจแยก เทอร์โบ โทร.สอบถามพี่กาหลงได้เลยครับ เบอร์นี้ครับ 08-1343-2431
    เง้ออออ....อยากแซดดด ฟู่ๆๆๆ มั่งจังอ่ะ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

แหม. กว่าจะเข้าเวปได้...เจ้าวายร้ายไวรัสไม่ยอมให้เข้าซะงั้น...
    น้าเบียร์. น้า kidtung, น้า plawansai ไปหาน้าเต้ยกับผมมั๊ยครับ. ล้อหมุนพรุ่งนี้จากชล...แต่ผมทำแค่ Step เดียวครับ. รถบ้าน. จัดหนักไม่ไหว...ทรัพย์ละลายน่ะ...อิอิ...

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    แหม. กว่าจะเข้าเวปได้...เจ้าวายร้ายไวรัสไม่ยอมให้เข้าซะงั้น...
    น้าเบียร์. น้า kidtung, น้า plawansai ไปหาน้าเต้ยกับผมมั๊ยครับ. ล้อหมุนพรุ่งนี้จากชล...แต่ผมทำแค่ Step เดียวครับ. รถบ้าน. จัดหนักไม่ไหว...ทรัพย์ละลายน่ะ...อิอิ...
    ก็เดียวน้าเต้ยก็ลงมาชลบุรีแล้วนี้ครับ แต่ไม่รู้แกจะมีเวลาทำให้หรอป่าวนี้สิ น้าเต้ยอย่าลืมของผมนะ 17 นี้วันเกิด จัดมาเลยครับ ช่วยส่งค่าใช้จ่ายมาทางเมลย์อีกทีนะครับ 116 auto เอาแบบแซงแล้วไม่เสียวก็พอครับ อิอิ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

ไปเร็วจังครับ อย่าลืมของผมด้วยนะผมเกิดวันที่10 นี้ อิอิ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plawansai ดูโพส
    ไปเร็วจังครับ อย่าลืมของผมด้วยนะผมเกิดวันที่10 นี้ อิอิ
    อ้าวจริงดิน้าปลา จัดเลยๆ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beertriton ดูโพส
    ก็เดียวน้าเต้ยก็ลงมาชลบุรีแล้วนี้ครับ แต่ไม่รู้แกจะมีเวลาทำให้หรอป่าวนี้สิ น้าเต้ยอย่าลืมของผมนะ 17 นี้วันเกิด จัดมาเลยครับ ช่วยส่งค่าใช้จ่ายมาทางเมลย์อีกทีนะครับ 116 auto เอาแบบแซงแล้วไม่เสียวก็พอครับ อิอิ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plawansai ดูโพส
    สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้านะครับน้า.
    ผมเอง. แบบว่า เลื่อนนัดน้าเต้ยมาหลายคราเนื่องด้วยว่าเวลามันอัตคัทนะครับ. ก็เลยเกรงใจ...และอีกอย่าง น้าเต้ยมาแข่งเกรงว่าน้าแกจะหมดแรงเสียก่อนน่ะ...ก็เลยไปพบปะที่บ้านน้าเต้ยเลยแล้วกันครับ...แฮ่ ๆ...

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

ผมก็อยากไปครับแต่คนที่บ้านดิถ้ารู้ว่าไปไกลขนาดนั้น เห่อๆทีนี้ขอไรคงไม่ต้องหละครับ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

ขอบคุณคร้าบ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

กลับมาแล้วครับน้า ๆ.กับเสตปแรก...ไปลพบุรีไม่ยากอย่างที่คิด...
    ขับยากกว่าเดิมครับ นั่งยัน...ยั้ง...เท้าตลอดทาง...แฮ่ ๆ...เดี๋ยวขอทำความคุ้นเคยให้เหมือนคนเคยรู้จักกันก่อนน๊ะ...
    ขอบคุณน้าเต้ยนะครับสำหรับของแถม...ล้าง SCV...Airtemp...
    ว่าแต่ว่า...คิดถึง กล่องคันเร่งและ...Smartgate จริง ๆ ครับน้าเต้ย...อิอิ...

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

สวัสดีครับ น้าเต้ยรับทำท้ายรางด้วยเป่าครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    สวัสดีครับ น้าเต้ยรับทำท้ายรางด้วยเป่าครับ
    ทำครับน้าอู๊ด...แต่ต้องนัดกันก่อนล่วงหน้าเหมือนเดิมครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    กลับมาแล้วครับน้า ๆ.กับเสตปแรก...ไปลพบุรีไม่ยากอย่างที่คิด...
    ขับยากกว่าเดิมครับ นั่งยัน...ยั้ง...เท้าตลอดทาง...แฮ่ ๆ...เดี๋ยวขอทำความคุ้นเคยให้เหมือนคนเคยรู้จักกันก่อนน๊ะ...
    ขอบคุณน้าเต้ยนะครับสำหรับของแถม...ล้าง SCV...Airtemp...
    ว่าแต่ว่า...คิดถึง กล่องคันเร่งและ...Smartgate จริง ๆ ครับน้าเต้ย...อิอิ...

จะหาไว้ให้ครับของดีราคาถูก ต้องใจเย็นครับ และถ้ามันแตะคันเร่งแล้วมันรู้สึกว่าแรงไป ก็ลองลดระดับการตั้งค่าลงได้เลยครับปรับลดจนรู้สึกเข้ากับน้ำหนักเท้าเราว่าชอบแค่ไหนเลือกได้ครับถ้าไม่ปรับก้ต้องปรับน้ำหนักเท้าเราเข้าหาความแรงครับเดี๋ยวก็ชินเองครับ พอเริ่มชินก็จะเริ่มหาความแรงเพิ่มไปอีก โดยส่วนมากไม่พอครับ...

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    จะหาไว้ให้ครับของดีราคาถูก ต้องใจเย็นครับ และถ้ามันแตะคันเร่งแล้วมันรู้สึกว่าแรงไป ก็ลองลดระดับการตั้งค่าลงได้เลยครับปรับลดจนรู้สึกเข้ากับน้ำหนักเท้าเราว่าชอบแค่ไหนเลือกได้ครับถ้าไม่ปรับก้ต้องปรับน้ำหนักเท้าเราเข้าหาความแรงครับเดี๋ยวก็ชินเองครับ พอเริ่มชินก็จะเริ่มหาความแรงเพิ่มไปอีก โดยส่วนมากไม่พอครับ...
    และไม่จบ...จะโดนตบก็เพราะเรื่องนี้แหละครับน้า...ฮ่า ๆ...
    ขอบคุณครับน้าเต้ย.

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

และไม่จบ...จะโดนตบก็เพราะเรื่องนี้แหละครับน้า...ฮ่า ๆ...
    ขอบคุณครับน้าเต้ย.
    ยินดีต้อนรับคร้าบบบบบบ จูนเองง่ายๆไม่ง้อคอม

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ยินดีต้อนรับคร้าบบบบบบ จูนเองง่ายๆไม่ง้อคอม
    ไฟโชว์ตลอดเลยว่ะแก
    ตั้งแต่ติดมาเนี่ย.....อิอิ

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ไฟโชว์ตลอดเลยว่ะแก
    ตั้งแต่ติดมาเนี่ย.....อิอิ
    ของผมก็ไฟโชว์ครับ 32ที่กล่องคันเร่ง 30 ที่กล่องดัน อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bussame ดูโพส
    ของผมก็ไฟโชว์ครับ 32ที่กล่องคันเร่ง 30 ที่กล่องดัน อิอิ
    โห คันเร่ง 32 เลยหรอครับ กระชากน่าดู

ส่วนผมคันเร่ง 24 ก็เหลือๆ แล้ว ส่วนดันราง 30
    ตอนนี้กำลังคิดว่าจะกดดันรางไว้ที่ 35 คันเร่งสัก 18

แต่บางครั้งก็ปิดกล่องคันเร่ง เพราะอยากได้ความประหยัด

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้าสยาม, น้าโต้ง, น้าเอ. และเพื่อนสมาชิก Power Speed.

น้าสยามครับ. ไม่ทราบว่าน้าสยามตั้งค่าจูนแมปไว้ที่เท่าไหร่ครับ. เท่าที่ดูคู่มือของน้าเต้ย ตั้งน้อยกินน้อยตั้งมากกินมาก+ควันดำ. ตอนนี้ผมลองลดลงจาก 30% มาอยู่ที่ 18% ดันที่ 32% พอดีกำลังหาจุดลงตัวอยู่ครับน้า...แรง...ไร้ควัน...ดันกิโลมากขึ้นจากน้ำมันเท่าเดิม...เป็นไปได้มั๊ยเนี่ย...

ว่าแต่ว่า...หากน้าสยามอยากประหยัดกว่านี้ก็...เอากล่องคันเร่งมาให้ผมก็ได้นะครับน้า...ไม่ต้องปิดหรอกครับ...อิอิ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jindee : 04-07-2011 เมื่อ 11:21

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

ทำครับน้าอู๊ด...แต่ต้องนัดกันก่อนล่วงหน้าเหมือนเดิมครับ
    ขอบคุณครับน้าเต้ย พร้อมเมื่อไหร่จะโทรไปนัดเหมือนเดิมนะครับ

หน้า 54 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้