หน้า 55 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,081 ถึง 1,100 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับน้าสยาม, น้าโต้ง, น้าเอ. และเพื่อนสมาชิก Power Speed.

น้าสยามครับ. ไม่ทราบว่าน้าสยามตั้งค่าจูนแมปไว้ที่เท่าไหร่ครับ. เท่าที่ดูคู่มือของน้าเต้ย ตั้งน้อยกินน้อยตั้งมากกินมาก+ควันดำ. ตอนนี้ผมลองลดลงจาก 30% มาอยู่ที่ 18% ดันที่ 32% พอดีกำลังหาจุดลงตัวอยู่ครับน้า...แรง...ไร้ควัน...ดันกิโลมากขึ้นจากน้ำมันเท่าเดิม...เป็นไปได้มั๊ยเนี่ย...

ว่าแต่ว่า...หากน้าสยามอยากประหยัดกว่านี้ก็...เอากล่องคันเร่งมาให้ผมก็ได้นะครับน้า...ไม่ต้องปิดหรอกครับ...อิอิ...
    ไม่รู้ประหยัดรึเปล่าครับน้า ของผม Map&Air 15% รอบปลาย 25% หน้ากล่อง 35%
    ต้องลองปรับเองเพราะแต่ละท่านเดินคันเร่งไม่เท่ากันอ่ะครับ..

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    ไม่รู้ประหยัดรึเปล่าครับน้า ของผม Map&Air 15% รอบปลาย 25% หน้ากล่อง 35%
    ต้องลองปรับเองเพราะแต่ละท่านเดินคันเร่งไม่เท่ากันอ่ะครับ..
    ขอบคุณครับน้า Chan สำหรับข้อมูล, ปรับแล้วผลเป็นไงบ้างครับ. เผื่อไว้ลอกการบ้านครับ. ดู ๆ แล้วหากควบคุมเท้าให้นิ่ง ๆ ไม่ซิ่งจนเกิดไป น่าจะประหยัดได้อีกเยอะเพราะว่ากดคันเร่งน้อยลงแต่รถไหลดีขึ้น แต่ฝืนเท้าไม่ค่อยได้ เผลอกดแล้วมักจะไม่ยอมถอนนี่ซิ...

User ID
    409
    Status
    โพส
    488

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า Chan สำหรับข้อมูล, ปรับแล้วผลเป็นไงบ้างครับ. เผื่อไว้ลอกการบ้านครับ. ดู ๆ แล้วหากควบคุมเท้าให้นิ่ง ๆ ไม่ซิ่งจนเกิดไป น่าจะประหยัดได้อีกเยอะเพราะว่ากดคันเร่งน้อยลงแต่รถไหลดีขึ้น แต่ฝืนเท้าไม่ค่อยได้ เผลอกดแล้วมักจะไม่ยอมถอนนี่ซิ...
    เป็นยังไงบ้างครับน้าติดมาแล้ว แตกต่างกับของเดิมมากมั๊ยครับ และน้าติดอะไรมาบ้างครับ แล้วผมจะตามไปครับน้า

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

สำหรับของผม ตั้งค่าที่กล่องดันแบบนี้ครับทุกอย่างทำคาม stepน้าเต้ย แต่ก่อนที่จะกดปุ่มMตอนsetค่ากล่อง เดินคันเร่งค้างไว้ประมาณ 1500รอบ เน้นทำงานในช่วง 1500รอบขึ้นไปครับ รับรองถ้าออกตัวหรือเปลี่ยนเกียรช่วงไม่เกิน1500รอบ ไม่มีควันให้เห็นเลยครับ

แต่ถ้าจะให้แรงตังแต่สตาร์ดเครื่อง เปิดสวิทซ์กุญแจsetไม่ต้องติดเครื่องครับ รับรองจะได้ยินเสียงเคลกกระจายตั้งแต่ติดเครื่องแน่แต่รับรอง แรงเห็นๆครับ
    (ถูกต้องไหมครับน้าเต้ย)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bussame : 05-07-2011 เมื่อ 11:26

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ขอบคุณสำหรับ Trig ครับน้า barraku, ตอนนี้ผมลดแต่ % ค่าจูนแมปลงครับ. สังเกตุเห็นควันดำเป็นบางครั้งแต่ก็ยังวิ่งดีเหมือนเดิม แต่เดี๋ยวมีเวลาจะจับอัตราทานน้ำมันดูครับ.

User ID
    409
    Status
    โพส
    488

น้าเต้ยใกล้ถึงวันแล้วนะครับ แล้ว 15-17 นี้น้าเต้ยจะมาพีระหรืออู่ตะเภาครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bussame ดูโพส
    สำหรับของผม ตั้งค่าที่กล่องดันแบบนี้ครับทุกอย่างทำคาม stepน้าเต้ย แต่ก่อนที่จะกดปุ่มMตอนsetค่ากล่อง เดินคันเร่งค้างไว้ประมาณ 1500รอบ เน้นทำงานในช่วง 1500รอบขึ้นไปครับ รับรองถ้าออกตัวหรือเปลี่ยนเกียรช่วงไม่เกิน1500รอบ ไม่มีควันให้เห็นเลยครับ

แต่ถ้าจะให้แรงตังแต่สตาร์ดเครื่อง เปิดสวิทซ์กุญแจsetไม่ต้องติดเครื่องครับ รับรองจะได้ยินเสียงเคลกกระจายตั้งแต่ติดเครื่องแน่แต่รับรอง แรงเห็นๆครับ
    (ถูกต้องไหมครับน้าเต้ย)
    น้าสังเกตุเปล่าครับ ถ้าตั้งไว้ 1500 เวลารอบถึง มันจะดึงปื๊ดดด เลยอ่ะครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

กล่องนี้ดีนะครับ...ผู้ใช้งานสามารถปรับตั้งค่าได้เองไม่ยุ่งยาก....

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kidtung ดูโพส
    น้าเต้ยใกล้ถึงวันแล้วนะครับ แล้ว 15-17 นี้น้าเต้ยจะมาพีระหรืออู่ตะเภาครับ
    พีระเซอร์กิตครับ ผมคงพักที่ร้าน พัทยาสปีดช็อปครับ ข้างๆร้านเจ๊หวันสปอยเลอร์ครับ ยังไงโทร.นัดกันครับเย็นวันที่ 16 หรือค่ำๆวันที่ 15 ก็ได้ครับแล้วเจอกันครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

น้าเต้ย ถามนอกค่ายนิด

Ford Step เริ่มต้น มีอะไรให้เล่นบ้าง

เพื่อนฝากถามมา

-ปลดล็อกความเร็วเกิน 160 แบบไม่ต้องตัดสาย

-งบประมาณคร่าวๆเท่าไหร่ครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    น้าเต้ย ถามนอกค่ายนิด

Ford Step เริ่มต้น มีอะไรให้เล่นบ้าง

เพื่อนฝากถามมา

-ปลดล็อกความเร็วเกิน 160 แบบไม่ต้องตัดสาย

-งบประมาณคร่าวๆเท่าไหร่ครับ
    จูนกล่องหลักครับ ไม่ต้องตัดสายเลย

ถ้าสเต็ปต้นๆ ดันรางใบเดียวก็ดึงหงายแล้วครับสำหรับ ฟอร์ด มาสด้า พื้นฐานแรงดันเขามาดีครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

ขาดสภาพคล่องทางด้านการเงินครับ เซงเลย เดือนนี้ธุรกิจแย่เลยครับ งานน้อยมาก หมุนเงินไม่ทัน คงต้องผ่านไปก่อนนะครับน้าเต้ย เอาไว้สภาพคล่องเมื่อไหร่จัดแน่ๆครับ t_t

น้าเต้ยครับ กล่องดันรางสำหรับ d-max 2500

มีมือสองปล่อยมาปล่อยบ้างป่าวครับ จะเอามาใส่รถน้องครับผม

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    จูนกล่องหลักครับ ไม่ต้องตัดสายเลย

ถ้าสเต็ปต้นๆ ดันรางใบเดียวก็ดึงหงายแล้วครับสำหรับ ฟอร์ด มาสด้า พื้นฐานแรงดันเขามาดีครับ
    สบายดีไหมคร้าบบบบบน้าเต้ย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    น้าเต้ยครับ กล่องดันรางสำหรับ d-max 2500

มีมือสองปล่อยมาปล่อยบ้างป่าวครับ จะเอามาใส่รถน้องครับผม
    จะดูให้ครับน้าหยาม dmac นี่รุ่นไหน ปีอะไร ครับเพราะปลั๊กที่ ecu แต่ละรุ่นจะไม่เหมือนกัน ตำแหน่งสายไฟต่างกันครับ แต่ใช้หลักการ พื้นฐานเดิมสามารถไล่หาได้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    จะดูให้ครับน้าหยาม dmac นี่รุ่นไหน ปีอะไร ครับเพราะปลั๊กที่ ecu แต่ละรุ่นจะไม่เหมือนกัน ตำแหน่งสายไฟต่างกันครับ แต่ใช้หลักการ พื้นฐานเดิมสามารถไล่หาได้ครับ
    เป็น D-Max Hilander 2.5 ปี 2011 (X-Series)

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สบายดีไหมคร้าบบบบบน้าเต้ย
    ไม่ค่อยฉะบายยยย ตังค์ไม่ค่อยมี มันต้อแต้.....

User ID
    409
    Status
    โพส
    488

วันที่ 15 ตอนเย็นขอบคุณน้าเต้ยมากครับขนาดรถแข่งของน้าเต้ยมีปัญหายังสละเวลาทำรถให้ผมอีก และยังพูดคุยสนุกแนะนำทุกอย่าง
    ในขณะที่รถของน้าแกยังมีปัญหาอยู่ แล้ววันนั้นเสร็จกี่โมงครับน้าเต้ย สุดท้ายนี้ผมขอคู่มือการใช้กล่องหน่อยครับ
    saksit1245@hotmail.com

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kidtung ดูโพส
    วันที่ 15 ตอนเย็นขอบคุณน้าเต้ยมากครับขนาดรถแข่งของน้าเต้ยมีปัญหายังสละเวลาทำรถให้ผมอีก และยังพูดคุยสนุกแนะนำทุกอย่าง
    ในขณะที่รถของน้าแกยังมีปัญหาอยู่ แล้ววันนั้นเสร็จกี่โมงครับน้าเต้ย สุดท้ายนี้ผมขอคู่มือการใช้กล่องหน่อยครับ
    saksit1245@hotmail.com
    ตีหนึ่งครึ่งครับ กว่าจะนอนก็ตีสี่ แต่ก็คุ้มครับ ได้กระจ่างในเรื่องโข่งเทอร์โบที่ใช้ใน f55v หลังเปลี่ยนไปก็วิ่งกระจายครับในวันเสาร์ที่ 17 ออกสตาร์ทที่สอง วิ่งแค่สามรอบเท่านั้นล้อแม็กซ์กับยางรถ แตกกระจายคา s2 โค้งฮอนด้าครับ เลยพลาดถ้วยไป แต่มาเก็บได้ในวันอาทิตย์ครับเริ่มเข้าที่เข้าทางเข้ามาอันดับที่สามครับในคลาส a วิ่งวนรอบแปดรอบสนามพีระแบบตัวไม่ร้อนแช่ได้เต็มๆแต่บู๊ทส์ได้ไม่เต็มที่ใช้แค่ 30 ปอนด์ต้องรอแก้ไขปัญหาเรื่องเทอร์โบเซิตอีกงานครับ เอาไว้สนามหน้าว่ากันใหม่ครับ
    ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ พึ่งกลับมาถึงบ้านก็ตอบให้ครับ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

มีรูปให้ชมเป่าครับน้าเต้ย

หน้า 55 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้