หน้า 56 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,101 ถึง 1,120 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17529
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

หวัดดีคับน้าเต้ย ผมใช้ตัว 116 อยู่อยากให้น้าชีแนะในการปรับแต่เครื่องว่ามีสเตปไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ ไว้เป็นข้อมูลด้วยคับ ด้วยความเคารพ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpitak ดูโพส
    หวัดดีคับน้าเต้ย ผมใช้ตัว 116 อยู่อยากให้น้าชีแนะในการปรับแต่เครื่องว่ามีสเตปไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ ไว้เป็นข้อมูลด้วยคับ ด้วยความเคารพ
    ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยครับว่า 116 เกียร์อะไร ปีไหนทำอะไรไปบ้างแล้ว ยังไงลง Email ไว้เดี๋ยวตอบกับให้ครับ หรือถ้าสะดวกโทร.คุยจะได้รายละเอียดกว่าครับ

User ID
    17529
    Status
    โพส
    85

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยครับว่า 116 เกียร์อะไร ปีไหนทำอะไรไปบ้างแล้ว ยังไงลง Email ไว้เดี๋ยวตอบกับให้ครับ หรือถ้าสะดวกโทร.คุยจะได้รายละเอียดกว่าครับ
    รถปี 06 เกียร์ธรรมดา รองแหวนเทอร์โบ ใส่อินเตอร์ของเหรียญชัย scv ตัวยาว ตัดแคทคับน้า
    mail pongpitak293@sanook.com

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    จูนกล่องหลักครับ ไม่ต้องตัดสายเลย

ถ้าสเต็ปต้นๆ ดันรางใบเดียวก็ดึงหงายแล้วครับสำหรับ ฟอร์ด มาสด้า พื้นฐานแรงดันเขามาดีครับ
    ขอโทษ ครับ

ถามแล้วหายไปนาน ยังไงรบกวน ขอรายละเอียด เรื่องค่าใช้จ่ายอะครับ

ตอบทางเมล์ก็ได้ครับน้าเต้ย

Dpichat@hotmail.com

ขอบคุณครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ขอโทษ ครับ

ถามแล้วหายไปนาน ยังไงรบกวน ขอรายละเอียด เรื่องค่าใช้จ่ายอะครับ

ตอบทางเมล์ก็ได้ครับน้าเต้ย

Dpichat@hotmail.com

ขอบคุณครับ

จัดเต็มเลยคร้าบบ น้าเชษ....อิอิ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อีก 1 เดือนข้างหน้านี้ จะมีโปรดักส์ใหม่คลอดออกมา....โคตรนาน สมชื่อ กว่าจะออกมาแต่ละอย่าง รับรองว่าคุ้มค่าที่รอ....

..............................................................มันคือ.......................................................................................

อยากรู้อยากเห็น........................................เดี๋ยวเอาให้ชมครับ........................................................................

.............................................................................................................................................................

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อีก 1 เดือนข้างหน้านี้ จะมีโปรดักส์ใหม่คลอดออกมา....โคตรนาน สมชื่อ กว่าจะออกมาแต่ละอย่าง รับรองว่าคุ้มค่าที่รอ....

..............................................................มันคือ.......................................................................................

อยากรู้อยากเห็น........................................เดี๋ยวเอาให้ชมครับ........................................................................

.............................................................................................................................................................
    ยกหัวฉีดหราคร้าบบบบบบบ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

เตรียมหยอดกระปุก

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

นานแค่ไหนก็รอได้ครับ น้าเต้ย

User ID
    1271
    Status
    โพส
    85

รอครับ รอได้ครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ตีหนึ่งครึ่งครับ กว่าจะนอนก็ตีสี่ แต่ก็คุ้มครับ ได้กระจ่างในเรื่องโข่งเทอร์โบที่ใช้ใน f55v หลังเปลี่ยนไปก็วิ่งกระจายครับในวันเสาร์ที่ 17 ออกสตาร์ทที่สอง วิ่งแค่สามรอบเท่านั้นล้อแม็กซ์กับยางรถ แตกกระจายคา s2 โค้งฮอนด้าครับ เลยพลาดถ้วยไป แต่มาเก็บได้ในวันอาทิตย์ครับเริ่มเข้าที่เข้าทางเข้ามาอันดับที่สามครับในคลาส a วิ่งวนรอบแปดรอบสนามพีระแบบตัวไม่ร้อนแช่ได้เต็มๆแต่บู๊ทส์ได้ไม่เต็มที่ใช้แค่ 30 ปอนด์ต้องรอแก้ไขปัญหาเรื่องเทอร์โบเซิตอีกงานครับ เอาไว้สนามหน้าว่ากันใหม่ครับ
    ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ พึ่งกลับมาถึงบ้านก็ตอบให้ครับ
    น้าเต้ย โข่งแปรผันที่ใช้ของ f55v ใช้กับโบลูกไหนครับ ใช้โบกาเลตตัวพี่หลงทำให้ไหมครับ แล้วยำใส่โข่งหลัง f55v แบบนี้หรอครับ?? ขอถามเป็นความรู้หน่อย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

โข่งหลังที่ทำใส่ไปจากที่อู่ที่พี่หลงทำให้โข่งเบอร์ 5 ครับทำไปแล้วในสนามเซอร์กิตมันติดบูทส์ช้าไปหน่อยครับ ก็เลยต้องรื้อ เอาโข่งหลังเบอร์ 4 มาลอง แก้ปัญหาที่นี้ได้บูทส์ที่เร็วขึ้นควันดำน้อยลงรถเดินดีแต่ปัญหาเทอร์โบเกิดอาการอัดลมเร็วไปอัดไม่เข้าเครื่องใกล้ๆ ที่ 30 psi มันดันย้อนออกหน้าใบไอดีซะเลยดันไปได้ไม่เต็มที่ครับ

พอเสร็จจากแข่งเอารถกลับอู่มารื้อเช็คเทอร์โบ เจอเทอร์โบเน่าบูทส์แกนโบสึกใบหน้าเช็ดเสื้อซะเลยงานเข้ารื้อออกมาทั้งชุดสุงไปหาชุดซ่อมของใหม่นี่ยังหาอะไหล่ไม่ได้เลย แล้วก็ต้องจัดดเทอร์โบ TD05HR ตัวแรงที่เคยใช้กลับขยับอินเตอร์ใบใหม่ 4" เข้าไปแทนเริ่มถอยกลับไปสเต็ปเมื่อปีที่แล้วครับ มันแม็ทสุดปล้วกับรถผมและโปรแกรมชุดที่จูนไว้ ก็เหลือแต่เอารถไปเทส กับเอาไปวิ่งที่สนามแก่งกระจาน เสาร์ อาทิตย์นี้ครับ คืบหน้ายังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยtriton ดูโพส
    โข่งหลังที่ทำใส่ไปจากที่อู่ที่พี่หลงทำให้โข่งเบอร์ 5 ครับทำไปแล้วในสนามเซอร์กิตมันติดบูทส์ช้าไปหน่อยครับ ก็เลยต้องรื้อ เอาโข่งหลังเบอร์ 4 มาลอง แก้ปัญหาที่นี้ได้บูทส์ที่เร็วขึ้นควันดำน้อยลงรถเดินดีแต่ปัญหาเทอร์โบเกิดอาการอัดลมเร็วไปอัดไม่เข้าเครื่องใกล้ๆ ที่ 30 psi มันดันย้อนออกหน้าใบไอดีซะเลยดันไปได้ไม่เต็มที่ครับ

พอเสร็จจากแข่งเอารถกลับอู่มารื้อเช็คเทอร์โบ เจอเทอร์โบเน่าบูทส์แกนโบสึกใบหน้าเช็ดเสื้อซะเลยงานเข้ารื้อออกมาทั้งชุดสุงไปหาชุดซ่อมของใหม่นี่ยังหาอะไหล่ไม่ได้เลย แล้วก็ต้องจัดดเทอร์โบ td05hr ตัวแรงที่เคยใช้กลับขยับอินเตอร์ใบใหม่ 4" เข้าไปแทนเริ่มถอยกลับไปสเต็ปเมื่อปีที่แล้วครับ มันแม็ทสุดปล้วกับรถผมและโปรแกรมชุดที่จูนไว้ ก็เหลือแต่เอารถไปเทส กับเอาไปวิ่งที่สนามแก่งกระจาน เสาร์ อาทิตย์นี้ครับ คืบหน้ายังไงจะมารายงานให้ทราบครับ
    ได้ 04l มาใบนึง จัดให้หน่อยตจิน้าาาา

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ได้ 04l มาใบนึง จัดให้หน่อยตจิน้าาาา
    แน่ะ มีซุ่ม อีนี่....

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ตอนนี้ผมมีโบ td04hl อยู่ลูกหนึ่งเหมือนกันเด็กๆทำมาพร้อมใส่ triton ฝากไว้ 7,500 บาทพร้อมโข่งหลังใส่ triton ตัว 2.5 ได้เลยใครหาอยู่เล่นได้เลยครับ

สนใจโทร 08-6129-8508 เต้ยtriton

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

โห้งานเข้าเลย คิดว่ากาเลตลูกนั้นจะทน ที่ใบหน้าเช็ดโข่งก็เป็นตอนโบมันเซริ์ทป่าวครับ ทำให้เกิดจังหวะเบรคแล้วแกนก็เลยคด
    ใบหน้าเลยถูตามระเบียบ
    ทีนี้น้าเต้ยกลับมาใช้ 05 hr แล้ววิ่งดีกว่าหรอครับ ในสนามใช้บูสกันเท่าไหร่ครับ สำหรับสเต็ป 05 หมุนซ้ายเนี่ย
    เพราะผมว่าจะขึ้นไปทำโบที่พี่หลงเหมือนกันครับ โบ04ที่ใช้อยู่ก็ขับมันส์ครับ มาไวดี แต่ผมประเภทชอบบูสเยอะ ใบหลังมันเลยฟาด งานงอกเหมือนกันครับผม ไม่แน่อาจจะลองใช้ 05 เหมือนกันครับ อาจจะเป็นตัวที่อยู่ใน im ครับ......

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

พรุ่งนี้ผมไปถึงสาย ๆ ๆ นะครับน้าเต้ย

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

แวะมาเยี่ยมพี่น้อง Power Speed.........

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    พรุ่งนี้ผมไปถึงสาย ๆ ๆ นะครับน้าเต้ย
    ฟิ๊วววววววว ๆ ๆ ครับน้าอู๊ด

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

Up...นิ๊ดครับ น้าตุ้ย แถวอยุธยามีแต่จัด ๆ ๆ ( ดมควันตลอด )

หน้า 56 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้