หน้า 73 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,441 ถึง 1,460 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ COOKFAT ดูโพส
    ตอนนี้ แฮบปี้มากครับ น้าเต้ย ผมใช้รถแบบบ้านๆ ไม่ได้แช่นาน รถผมเป็น 4x4 4 ประตู ทางเดินทางไปทำงาน ไป-กลับราวๆวันละ 50 โล ใช้ความเร็ว 60 - 120 ประมาณนี้ ปร้บสเต็ป อยู่ 36 /แม็พ อยู่ที่ 24 ตามที่น้าเต้ยแนะนำ เกียร์ 1,2 ดีกว่าเดิมแต่ไม่มาก เกียร์ 3,4,5, โอ มันส์ ขับสนุก ตอนนี้ ยาง bf All 265/70/R16 ส่วนควันดำ พอรับได้มีเป็นจังหวะ ตามรอบ
    ตอน RV ของผม บอก 11-14 กิโล/ลิตร แฮบปี้ครับ ก่อนติดกล่อง ไม่เห็นเลย อยู่ที่ 10 กว่า
    ก็เลยสงสัยว่า 1.ตัวกล่องนี้ มันหลอกการทำงานของ Rv ด้วยหรือป่าวครับ (ถ้าไม่หลอกประหยัดเห็นๆเลยครับ เพราะใช้งานแบบปกติ)
    2. ผมลองเล่นจูนแม็พ ตามที่น้าเต้ยบอก พอเซ็ตค่าแม็พ ที่ 24 เสร็จแล้ว กด M มันตัวเลข 34 ขึ้นมา แล้วผม กด M อีกครั้งถึงเปลี่ยนเป็น เป็น 36 ตามสเต็ปที่ผมตั้งไว้ตอนแรก
    ไม่ทราบว่าผมจูนแม็พถูกที่ไหมครับ
    ขอโทษด้วยครับผมยังไม่ส่งเมลวิธีปรับจูนไปให้ พอดีลูกชายคนเล็กเข้าโรงพยาบาลหลายวันยุ่งๆกลับต้องวิ่งเข้าออกโรงบาลครับเดี๋ยววันสองวันนี้ได้ไปทำงานจะส่งให้ครับ วันนี้ก็หยุดงานมาเฝ้าลูกชายอยู่ครับ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ขอโทษด้วยครับผมยังไม่ส่งเมลวิธีปรับจูนไปให้ พอดีลูกชายคนเล็กเข้าโรงพยาบาลหลายวันยุ่งๆกลับต้องวิ่งเข้าออกโรงบาลครับเดี๋ยววันสองวันนี้ได้ไปทำงานจะส่งให้ครับ วันนี้ก็หยุดงานมาเฝ้าลูกชายอยู่ครับ
    ขอให้ตัวเล็กหายไวๆ คร้าบบน้าเต้ย.....คิดถึงคร้าบบบบ ด๊วบบ ด๊วบบบ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ขอวิธีปรับจูนด้วยครับน้าเต้ย...ชักคันไม้คันมือ....ฮ่าๆๆ ce23561@hotmail.com
    COOKFAT >>> น้าครับ...ตั้งไว้ที่ 36 ออกตัวไม่เป็นม้ากระโดดเลยหรอครับ...ผมแค่ 26 ขับช้าเกียร์ต่ำ กระตุกๆ...
    ส่วนเรื่อง RV ของผมมันหลอกนะครับ ขับช้าๆ ไม่เกินร้อยขึ้น 20 โล/ลิตร...เอ๋!!!! หรือว่ากล่องคนละตัวกัน

User ID
    30048
    Status
    โพส
    52

ไม่ทราบว่ากล่องดันราง โปรวันเกิดยังมีอยู่ป่าวครับ รบกวนขอราคาด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

คิดถึงครับพี่เต้ย...อิอิ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    ขอวิธีปรับจูนด้วยครับน้าเต้ย...ชักคันไม้คันมือ....ฮ่าๆๆ ce23561@hotmail.com
    COOKFAT >>> น้าครับ...ตั้งไว้ที่ 36 ออกตัวไม่เป็นม้ากระโดดเลยหรอครับ...ผมแค่ 26 ขับช้าเกียร์ต่ำ กระตุกๆ...
    ส่วนเรื่อง RV ของผมมันหลอกนะครับ ขับช้าๆ ไม่เกินร้อยขึ้น 20 โล/ลิตร...เอ๋!!!! หรือว่ากล่องคนละตัวกัน
    ของน้าเขาใช้กล่องดันรางใบเดียว ใช้ v.1.0. จูนแบบอัตโนมัติโดยป้อนข้อมูลจากการเช็ตค่าหลังติดตั้งเสร็จโดยให้สตาร์ทเครื่องยนต์อยู่ในรอบเดินเบาและสร้างโหลดโดยเปิดแอร์และเปิดไฟหน้า. จากนั้นไปจับกล่องดันรางมาจูนโดยให้กล่องเปิดทำงานอยู่และเริ่มต้นโดยกากดปุ่มปิดค้างไว้สัก 5 วินาทีหลังจากนั้นจะเข้าสู่โหมดเซ็ตอัพหน้าจอจะแสดงแรงดันจากรางจ่ายขึ้นมาเป็นเลขสองหลักทดสอบเร่งเครื่องดูตัวเลขจะเปลี่ยนเพิ่มขึ้นตามแรงดันจากนั้นปล่อยรอบเครื่องเดินเบาพร้อมสร้างโหลดไว้ได้ค่าที่ต้องการก็กดปุ่ม m. เพื่อบันทึกข้อมูล หลังจากนั้นหน้าจอจะเปลี่ยนค่าไปให้ตั้งค่าเกี่ยวกับอัตราการไหลอากาศให้ใช้ค่าตามที่ป้อนไว้ไม่ต้องเปลี่ยนและกดปุ่ม m. เพื่อบันทึกจากนั้นหน้าจอจะแสดงค่ารูปแบบโปรแกรมการทำงานของเซนเซอร์ว่าจะใช้แบบชนิดบวกหรือลบให้กดปุ่ม m. ผ่านไปตามค่าที่ตั้งไว้ให้ทั้ง 3 ค่าเลยหลังจากนั้นจะเข้าสู่หน้าจอการปรับค่าบูทส์คัทส์ให้ใช้ค่าที่ตั้งไว้ให้และกดปุ่ม m. ผ่านมาถึงหน้านี้นี่แหละจะเป็นค่า ปรับจูนแม็ป สามารถปรับเพิ่มลดได้ตามต้องการจาก 0-99 ระดับครับ. แต่ที่เหมาะสมกับการใช้งาน. ไม่ชอบควันมากก็ 18. หนักมาหน่อยก็. 24. หรือชอบ มากๆ. 36-40. ไม่ควรมากกว่านี้เพราะมากไปครับเมื่อได้ค่าก็กดปุ่ม m. จากนั้นหน้าจอจะเปลี่ยนไปให้กำหนดค่าจุดสั่งหยุดการปรับเพิ่มแรงดันให้กดปุ่ม m. ถ้าไม่ปรับเปลี่ยนต่อมาหน้าจอจะเข้าสู่ค่าเปอร์เซนต์การปรับแรงดันในช่วงปลาย ให้กดปุ่ม m. ถ้าไม่เปลี่ยนแปลงหลังจากนั้นให้กดปุ่มปิด. 1 ครั้งเพื่อออกจากการปรับตั้งและปิดและกดปุ่มปิดและเปิดการทำงานใหม่หน้าจอจะแสดงค่าตัวเลขระดับปรับเพิ่มลดแรงดันสามารถเพิ่มลดจากการกดปุ่มได้เองได้ตลอดเวลาทำงาน. 0-99. ระดับ ค่าที่เหมาะสมรถบ้านๆ. แบบเห็นกำลังไม่มากไป 25-30 เปอร์เซ็นต์. เอาหนักขับมัน. 34-42. เปอร์เซ็นต์. ไม่ควรปรับไปมากกว่านี้ครับลองเอาไปเล่นคร่าวๆก่อนรายละเอียดเดี๋ยวเมลให้ที่หลังครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deaw. ดูโพส
    ไม่ทราบว่ากล่องดันราง โปรวันเกิดยังมีอยู่ป่าวครับ รบกวนขอราคาด้วยครับ
    ลูกค้าเก่าหรือเพื่อนสมาชิก มีราคาพิเศษให้ตลอดครับ.
    ส่วนที่ถามว่าก่อนดันรางไปหรอก rv. หรือเปล่า ไม่ได้หรอกครับแต่เป็นผลจากค่าของแรงดันรางและค่าแม็ปแรงดันอากาศและแอร์โฟร์มันเปลี่ยนไปครับมันเลยประมวลผลเพี้ยนไปครับแต่เราสามารถรีเซ็ตเลขไมล์หารจำนวนลิตรที่เติมน้ำมันที่เติมได้เลยประหยัดกว่าเดิมแน่นอนถ้าไม่หลงเหยียบเพลินลองดูครับ

ผมว่าจะส่งกล่องไปเบินใช้โปรแกรม v.1.0 เหมือนเดิมครับน้าเต้ย ไว้ว่างก่อน

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

โอ กระจ่างขึ้นแล้วน้าเต้ย วันพุธนี้ ผมจะไปจัดประชุมที่มุกดาหาร ว่าทดสอบอัตราการกินน้ำมันด้วยแล้วจะรายงานผลอีกที่ครับ

แล้วก็ ขอให้ลูกชายหายป่วยไวๆนะครับ ส่วนเรื่องส่งเมลเอาไว้ทีหลังได้ครับไม่เป็นไรครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ COOKFAT ดูโพส
    โอ กระจ่างขึ้นแล้วน้าเต้ย วันพุธนี้ ผมจะไปจัดประชุมที่มุกดาหาร ว่าทดสอบอัตราการกินน้ำมันด้วยแล้วจะรายงานผลอีกที่ครับ

แล้วก็ ขอให้ลูกชายหายป่วยไวๆนะครับ ส่วนเรื่องส่งเมลเอาไว้ทีหลังได้ครับไม่เป็นไรครับ
    คู่มือปรับจูนก็เป็นอันเดียวกันกับที่ผมให้ไว้ในวันติดตั้งนั่นแหละครับ อันเดียวกันเลย อิอิ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ของน้าเขาใช้กล่องดันรางใบเดียว ใช้ v.1.0. จูนแบบอัตโนมัติโดยป้อนข้อมูลจากการเช็ตค่าหลังติดตั้งเสร็จโดยให้สตาร์ทเครื่องยนต์อยู่ในรอบเดินเบาและสร้างโหลดโดยเปิดแอร์และเปิดไฟหน้า. จากนั้นไปจับกล่องดันรางมาจูนโดยให้กล่องเปิดทำงานอยู่และเริ่มต้นโดยกากดปุ่มปิดค้างไว้สัก 5 วินาทีหลังจากนั้นจะเข้าสู่โหมดเซ็ตอัพหน้าจอจะแสดงแรงดันจากรางจ่ายขึ้นมาเป็นเลขสองหลักทดสอบเร่งเครื่องดูตัวเลขจะเปลี่ยนเพิ่มขึ้นตามแรงดันจากนั้นปล่อยรอบเครื่องเดินเบาพร้อมสร้างโหลดไว้ได้ค่าที่ต้องการก็กดปุ่ม m. เพื่อบันทึกข้อมูล หลังจากนั้นหน้าจอจะเปลี่ยนค่าไปให้ตั้งค่าเกี่ยวกับอัตราการไหลอากาศให้ใช้ค่าตามที่ป้อนไว้ไม่ต้องเปลี่ยนและกดปุ่ม m. เพื่อบันทึกจากนั้นหน้าจอจะแสดงค่ารูปแบบโปรแกรมการทำงานของเซนเซอร์ว่าจะใช้แบบชนิดบวกหรือลบให้กดปุ่ม m. ผ่านไปตามค่าที่ตั้งไว้ให้ทั้ง 3 ค่าเลยหลังจากนั้นจะเข้าสู่หน้าจอการปรับค่าบูทส์คัทส์ให้ใช้ค่าที่ตั้งไว้ให้และกดปุ่ม m. ผ่านมาถึงหน้านี้นี่แหละจะเป็นค่า ปรับจูนแม็ป สามารถปรับเพิ่มลดได้ตามต้องการจาก 0-99 ระดับครับ. แต่ที่เหมาะสมกับการใช้งาน. ไม่ชอบควันมากก็ 18. หนักมาหน่อยก็. 24. หรือชอบ มากๆ. 36-40. ไม่ควรมากกว่านี้เพราะมากไปครับเมื่อได้ค่าก็กดปุ่ม m. จากนั้นหน้าจอจะเปลี่ยนไปให้กำหนดค่าจุดสั่งหยุดการปรับเพิ่มแรงดันให้กดปุ่ม m. ถ้าไม่ปรับเปลี่ยนต่อมาหน้าจอจะเข้าสู่ค่าเปอร์เซนต์การปรับแรงดันในช่วงปลาย ให้กดปุ่ม m. ถ้าไม่เปลี่ยนแปลงหลังจากนั้นให้กดปุ่มปิด. 1 ครั้งเพื่อออกจากการปรับตั้งและปิดและกดปุ่มปิดและเปิดการทำงานใหม่หน้าจอจะแสดงค่าตัวเลขระดับปรับเพิ่มลดแรงดันสามารถเพิ่มลดจากการกดปุ่มได้เองได้ตลอดเวลาทำงาน. 0-99. ระดับ ค่าที่เหมาะสมรถบ้านๆ. แบบเห็นกำลังไม่มากไป 25-30 เปอร์เซ็นต์. เอาหนักขับมัน. 34-42. เปอร์เซ็นต์. ไม่ควรปรับไปมากกว่านี้ครับลองเอาไปเล่นคร่าวๆก่อนรายละเอียดเดี๋ยวเมลให้ที่หลังครับ
    -ขอบคุณครับ-

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    คู่มือปรับจูนก็เป็นอันเดียวกันกับที่ผมให้ไว้ในวันติดตั้งนั่นแหละครับ อันเดียวกันเลย อิอิ
    ครับ น้าหยาม

ครับ น้าหยาม
    วิ่งทางไกลแล้วเป็นไงบ้างครับ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

โหยน้า ผมอ่ะไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรกเลย อ่านมาเป็นปีละ (ตั้งแต่2009 ยังไม่ถึง ปัจจุบันสักที อิอิ) ละเอียดมาก ผมว่าน้าเจ๋งดี ชอบกล่องน้ามันไม่เหมือนชาวบ้านดี เห็นน้าว่า จะลงแดร็ก บ้างแล้ว คราวนี้คงดังแหงๆ เห็นecu shop ไม่ทราบว่าดังมาจาก แดร็กด้วยหรือป่าว ตอนนี้ ถล่มทลาย ต่อไปอาจเป็นตาของน้าบ้าง อิอิ เชียเต็มที่น้า พูดเยอะ ยังไม่ได้ลงกล่องของน้าเลย เดี๋ยวรอก่อน ทีละสเต็ป !!

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

โทษทีน้าลืมถาม ดันรางน้า ตัวจูนเปอร์เซ็น มันจะใส่คู่กลับกล่องยกค่ายอื่นได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้ เราจะเพิ่มปริมาณการจ่ายน้ำมันจากไหนหรอครับ ถ้าได้ต้องใช้ตัวไหนหรอครับ อีกนิดครับน้า ส่วนตัวนะครับ กล่องน้ามีเยอะหลายรุ่นอ่ะครับ อ่านแล้วมัน งงๆ บางทีน้า น่าตัังชื่อรุ่น หรือ แบ่งแยกสี บางทีมันอาจเข้าใจง่ายหน่อยครับว่าตัวไหนเป็นตัวไหน แต่ส่วนตัว ชอบแบบนี้น้าใช้ปัจจุบันนี่แหละครับ สวยดี ไฮโซ ด้วย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    โทษทีน้าลืมถาม ดันรางน้า ตัวจูนเปอร์เซ็น มันจะใส่คู่กลับกล่องยกค่ายอื่นได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้ เราจะเพิ่มปริมาณการจ่ายน้ำมันจากไหนหรอครับ ถ้าได้ต้องใช้ตัวไหนหรอครับ อีกนิดครับน้า ส่วนตัวนะครับ กล่องน้ามีเยอะหลายรุ่นอ่ะครับ อ่านแล้วมัน งงๆ บางทีน้า น่าตัังชื่อรุ่น หรือ แบ่งแยกสี บางทีมันอาจเข้าใจง่ายหน่อยครับว่าตัวไหนเป็นตัวไหน แต่ส่วนตัว ชอบแบบนี้น้าใช้ปัจจุบันนี่แหละครับ สวยดี ไฮโซ ด้วย
    ใส่ใด้ครับแต่ที่ผมเล่นอยู่ส่วนมากจะใช้ร่วมกับจูนกล่องหลักและเอาไปบวกพ่วงเอาและอีกกลุ่มที่ไม่ได้จูนกล่องหลักก็จะบวกหัวฉีดไม่บอสก็นาวาร่าแค่นี้ก็ไม่มีถนนจะวิ่งแล้วและอีกอย่างอายุหัวฉีดมันอยู่ทนกว่าใส่กล่องยกบางค่ายใส่แล้วกินหัวฉีดผมทำรถมาตั้งแต่เริ่มจนปัจจุบันยังไม่เคยหัวฉีดบอดเลยไม่เคยต้องมาซื้อหัวฉีดใหม่เปลี่ยนแต่ปลายและจูนปรับแรงดันจูนแม็ปใหม่จูนแอรโฟร์ใหม่ปรับเรื่องค่าอุณหภูมิอากาศเสริมอีกหน่อยแค่นี้ก็วิ่งสบายๆใช้งานได้จริงทั้งบนถนนทั้งในสนามจูนได้ตามใจชอบดึงหนักเบาเลือกได้. หรือจะเอามีควันไม่มีควันหรือจะเอาเสียงเขกมากน้อยเลือกได้ครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    ใส่คู่กับยี่ห้ออื่นได้ครับน้า.....ผมใช้กล่องดันราง+กล่องคันเร่งของน้าเต้ย....คู่กับยกหัวฉีด ecu เข้ากันได้ดีครับ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

น้าครับ ตัวจูนคอมของน้า กับ ตัวนี้ ข้อแตกต่างเรื่องความเนียน มันเยอะไหมครับ รบกวนน้าเทียบ ให้ดูหน่อย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

น้าครับ ตัวจูนคอมของน้า กับ ตัวนี้ ข้อแตกต่างเรื่องความเนียน มันเยอะไหมครับ รบกวนน้าเทียบ ให้ดูหน่อย
    ตัวจูนคอมมันก็ให้ความละเอียดในกาจูนได้เนียนแยกระดับการจูนได้ทุกช่วงและมี 2 โหมดมีปุ่มปิด-เปิดได้มีไฟแสดงสถานะแต่เวลาจูนต้องใช้คอมมาเสียบจูนและได้แค่ปลดบูทส์และดันรางเท่านั้นเหมาะกับรถโตโยต้า วีโก้มากกว่าเพราะต้องการความเนียนจูนได้ละเอียดหลบเช็คได้
    แต่ถ้าเป็น Triton. ใช้รุ่น. 3ch.v1.0. สำหรับรถบ้านๆเหมาะสุด มีโปรแกรมสำเร็จรูปลงไว้ในใมโครชิพให้เลยใช้คอมเช็ตให้ครั้งเดียวจากนั้นเราสามารถปรับจูนค่าต่างๆที่ปุ่มข้างกล่องได้เองเลย. มีทั้งปรับค่าแรงดันรางจ่าย. ปรับค่าบูทส์คัทปวับแม็ปและแอร์โฟร์ได้มีจอแสดงผลมาพร้อมมีปุ่มปิดเปิดให้ใช้งานง่ายๆปรับแต่งเองได้สามารถศึกษาวิธีปรับจูนได้ด้วยตัวเองไม่ต้องง้อคนจูนหรือผู้ติดตั้งและยังสามารถรองรับการเปลี่ยนโปรแกรมได้เมื่อต้องการเล่นหนักขึ้นโดยเปลี่ยนโปรแกรมให้ฟรีดูแลตลอดการใช้งานและสามารถใช้เป็นเครื่องมือเช็คค่าเซ็นเซอร์ท้ังดันราง แม็ปแอร์โฟร์ได์ในขณะใช้งานครับ

สรุปคือสะดวกต่อการใช้งานมากครับ ลองถามรายละเอียดผู้ใช้งานจริงดูครับขนาดเว็ปมาสเตอร์ยังใช้อะครับขายมาตั้งแต่เริ่มยังไม่เคยจูนแล้วปั๊มแตกหัวฉีดบวมเลยครับเพราะโปรแกรมออกแบบมาให้มีการป้องกันแรงดันช่วงปลายมากเกินไปไว้ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

คอนเฟิร์มด้วยอีกเสียงเลยครับ สำหรับผมตอนนี้ ผมยกให้ของน้าเต้ย กับของอีกแบรนด์ ยี่ห้อ Pro อ่ะครับ เหนียว ทนแรง ที่สุดแล้วครับ ตอนนี้ใช้ของน้าเต้ย มาสองปีกว่าแล้ว พอใจกับอัตราเร่ง และความประหยัดที่ได้ขึ้นมาอีกเยอะครับ กับถังนึง วิ่งได้ 820 กม. ครับ กับความเร็ว 100-120 ตลอดเส้นทางครับ ยืนยันอีกเสียงครับ
    ด้วยความเคารพครับ

หน้า 73 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้