หน้า 74 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,461 ถึง 1,480 จากทั้งหมด 1749

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

confirmed แรงแบบเหนียว ๆ อยู่คู่รถผมมานาน โปรแกรมไม่ีมีอาการรวนใ้ห้เห็น ตัวกล่องไม่ลอกไม่ดำครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ตัวจูนคอมมันก็ให้ความละเอียดในกาจูนได้เนียนแยกระดับการจูนได้ทุกช่วงและมี 2 โหมดมีปุ่มปิด-เปิดได้มีไฟแสดงสถานะแต่เวลาจูนต้องใช้คอมมาเสียบจูนและได้แค่ปลดบูทส์และดันรางเท่านั้นเหมาะกับรถโตโยต้า วีโก้มากกว่าเพราะต้องการความเนียนจูนได้ละเอียดหลบเช็คได้
    แต่ถ้าเป็น Triton. ใช้รุ่น. 3ch.v1.0. สำหรับรถบ้านๆเหมาะสุด มีโปรแกรมสำเร็จรูปลงไว้ในใมโครชิพให้เลยใช้คอมเช็ตให้ครั้งเดียวจากนั้นเราสามารถปรับจูนค่าต่างๆที่ปุ่มข้างกล่องได้เองเลย. มีทั้งปรับค่าแรงดันรางจ่าย. ปรับค่าบูทส์คัทปวับแม็ปและแอร์โฟร์ได้มีจอแสดงผลมาพร้อมมีปุ่มปิดเปิดให้ใช้งานง่ายๆปรับแต่งเองได้สามารถศึกษาวิธีปรับจูนได้ด้วยตัวเองไม่ต้องง้อคนจูนหรือผู้ติดตั้งและยังสามารถรองรับการเปลี่ยนโปรแกรมได้เมื่อต้องการเล่นหนักขึ้นโดยเปลี่ยนโปรแกรมให้ฟรีดูแลตลอดการใช้งานและสามารถใช้เป็นเครื่องมือเช็คค่าเซ็นเซอร์ท้ังดันราง แม็ปแอร์โฟร์ได์ในขณะใช้งานครับ

สรุปคือสะดวกต่อการใช้งานมากครับ ลองถามรายละเอียดผู้ใช้งานจริงดูครับขนาดเว็ปมาสเตอร์ยังใช้อะครับขายมาตั้งแต่เริ่มยังไม่เคยจูนแล้วปั๊มแตกหัวฉีดบวมเลยครับเพราะโปรแกรมออกแบบมาให้มีการป้องกันแรงดันช่วงปลายมากเกินไปไว้ครับ
    งาน 7 ปี มานะคร้าบบน้าเต้ย
    ขอจูนแม็ปแจ่มๆ ด้วยเลย.....รอมานานแระ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ของดีช่วยดันครับ

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

รายงานผล หลังจากเดินทางไกลครับ เช็ค แบบ กิโลเมตรหารด้วยจำนวนลิตรครับ ผลที่ได้ 9.9 km/L หุหุ กินกว่าเดิมแต่วิ่งกะจาย ฮ่าๆ ตอนนั้น แม็ป 20 สเต็บ 38
    ตอนนี้ ถอยแม็ป มาที่ 18 สเต็บ 36 จะลองใช้สักพัก จูนเล่นเหมือนโทรศัพท์ ตามที่น้าเต้ยบอกเลยฮ่าๆ ออ สเต็บล่าสุดควันยังมีดำอยู่ แต่ไม่มาก

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ COOKFAT ดูโพส
    รายงานผล หลังจากเดินทางไกลครับ เช็ค แบบ กิโลเมตรหารด้วยจำนวนลิตรครับ ผลที่ได้ 9.9 km/L หุหุ กินกว่าเดิมแต่วิ่งกะจาย ฮ่าๆ ตอนนั้น แม็ป 20 สเต็บ 38
    ตอนนี้ ถอยแม็ป มาที่ 18 สเต็บ 36 จะลองใช้สักพัก จูนเล่นเหมือนโทรศัพท์ ตามที่น้าเต้ยบอกเลยฮ่าๆ ออ สเต็บล่าสุดควันยังมีดำอยู่ แต่ไม่มาก
    จูนแม็ปลดลงน่าจะประหยัดขึ้นครับส่วนกินกว่าเดิมนี่ต้องคุมเท้าขวาเอาครับชอบเพลินแช่ข้าม 140 ขึ้นไปยังไงก็กินครับ

ส่วนมากเพลินกับอัตราเร่งลืมผ่อนคันเร่งและถ้ามีโอกาสมาที่ร้านมีสเต็ปเสริมปรับเพิ่มแรงบิดช่วยเพิ่มความแรงให้อีกครับไว้ผ่านมาจัดได้เลยครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

วันนี้ได้ติดตั้งกล่องเพิ่มอัตราเร่งกะบะฟอร์ดตัวใหม่เครื่องยนต์ 2.2 ลิตร มันสุดยอดมากระบบเชื้อเพลิงกล่อง ECU. ฉลาดมากแต่ก็ไม่พ้นกับความสามารถของกล่องpower. Speed. ใส่เพิ่มอัตราเร่งเข้าไปออกตัวนี่พุ่งปรี๊ดเลยขนาดเกียร์ออโต้ 2.2 มันแรงใช่เล่นบู๊ทส์เทอร์โบเดิมๆนี่ขึ้นไป 27psi เลย

เจ้าของอยากใส่ดันรางด้วยผมต้องขอเบรคไว้เดี๋ยวขอศึกษาระบบเชื้อเพลิงกับวงจรก่อนเห็นแล้วมาดีน่าทดลองแต่ขอเวลาสักหน่อยครับรูปถ่ายอยู่ในโทรศัพท์เอาลงไม่ได้เดี๋ยวโหลดรูปงานติดตั้งกล่องคันเร่งแล้วจะเอามาให้ชมครับ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

อาทิตหน้า เข้ากทม ป่ะครับน้า หรือว่า เข้าช่วงไหน

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    วันนี้ได้ติดตั้งกล่องเพิ่มอัตราเร่งกะบะฟอร์ดตัวใหม่เครื่องยนต์ 2.2 ลิตร มันสุดยอดมากระบบเชื้อเพลิงกล่อง ECU. ฉลาดมากแต่ก็ไม่พ้นกับความสามารถของกล่องpower. Speed. ใส่เพิ่มอัตราเร่งเข้าไปออกตัวนี่พุ่งปรี๊ดเลยขนาดเกียร์ออโต้ 2.2 มันแรงใช่เล่นบู๊ทส์เทอร์โบเดิมๆนี่ขึ้นไป 27psi เลยเจ้าของอยากใส่ดันรางด้วยผมต้องขอเบรคไว้เดี๋ยวขอศึกษาระบบเชื้อเพลิงกับวงจรก่อนเห็นแล้วมาดีน่าทดลองแต่ขอเวลาสักหน่อยครับรูปถ่ายอยู่ในโทรศัพท์เอาลงไม่ได้เดี๋ยวโหลดรูปงานติดตั้งกล่องคันเร่งแล้วจะเอามาให้ชมครับ
    คันเร่งบังใส่ได้ แล้วดันรางไม่น่าจะเกินความสามารถน้าน่ะครับ อัพๆ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    อาทิตหน้า เข้ากทม ป่ะครับน้า หรือว่า เข้าช่วงไหน
    เดี๋ยวดูคิวงานก่อนจะลงแจ้งไว้ก่อนครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    คันเร่งบังใส่ได้ แล้วดันรางไม่น่าจะเกินความสามารถน้าน่ะครับ อัพๆ
    ใส่อะใส่ได้แต่ท้ายรางมันไม่มีให้ทำเลยยังไม่กล้าระบบน้ำมันของซีเมนต์อีกต่างหากเดี๋ยวขอดูระบบระบายแรงดันก่อนจะเอาแต่ใส่เพื่อเอาตังค์อย่างเดียวผมทำไม่ได้ครับขอรอข้อมูลชัดเจนให้ชัวส์ก่อนครับ ระบบของเขาแค่เอาลูกกุญแจมาแหย่เข้ารูเสียบยังไม่ทันบิดไฟมันก็สั่งจ่ายไปรอที่เซ็นต์เซอร์ในระบบแล้วกล่องEcu มันทำงานไวมากพอติดตั้งกล่องคันเร่งเสร็จใช้แค่ 10-12 เปอร์เซ็นต์อัตราเร่งก็เปลี่ยนไปแล้วดึงตั้งแต่ออกตัวเลย

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

พี่เต้ย ถ้าเราปรับบูทคัทมาเหลือ 3.1 แล้วมีผลอย่างอื่นไหมครับ (ทึ่คุยค้างไว้เมื่อเช้าอ่ะครับ)

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    พี่เต้ย ถ้าเราปรับบูทคัทมาเหลือ 3.1 แล้วมีผลอย่างอื่นไหมครับ (ทึ่คุยค้างไว้เมื่อเช้าอ่ะครับ)
    ลองปรับดูยังอัตราเร่งมันจะฟาดดีกว่ามันมีผลกับตารางค่าควบคุมการสั่งจ่ายแรงดันน้ำมันและยกหัวฉีดครับลองไล่ดูครับส่วนอื่นไม่มีผลไรครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

น้าเต้ยครับ...พื้นฐานหัวฉีด 3.2 ตอนนี้ค่าแม็พอยู่ที่ 30 อาการรอบต้น ตื้อ ๆ ควันดำแต่ไม่มาก ควรปรับลดลงทีละเท่าไหร่ดีครับ และเริ่มปรับค่าลดลงทีละ 3 ที่ 2.7 ถูกต้องมั้ยครับ?

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

จูนแม็ปลดลงน่าจะประหยัดขึ้นครับส่วนกินกว่าเดิมนี่ต้องคุมเท้าขวาเอาครับชอบเพลินแช่ข้าม 140 ขึ้นไปยังไงก็กินครับ

ส่วนมากเพลินกับอัตราเร่งลืมผ่อนคันเร่งและถ้ามีโอกาสมาที่ร้านมีสเต็ปเสริมปรับเพิ่มแรงบิดช่วยเพิ่มความแรงให้อีกครับไว้ผ่านมาจัดได้เลยครับ

ตอนนี้ แม็บ 18 สเต็ป 36 ครึ่งถังแรก 387 กิโลเมตร ครับ ดูดีมาก

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    น้าเต้ยครับ...พื้นฐานหัวฉีด 3.2 ตอนนี้ค่าแม็พอยู่ที่ 30 อาการรอบต้น ตื้อ ๆ ควันดำแต่ไม่มาก ควรปรับลดลงทีละเท่าไหร่ดีครับ และเริ่มปรับค่าลดลงทีละ 3 ที่ 2.7 ถูกต้องมั้ยครับ?
    น้าตุ้ยถ้าหัวฉีด 3.2 แล้วเราจูนแม็ปให้น้อยหน่อยและลดค่าลงเร็วหน่อยจะดีกว่าครับ ไม่งั้นมันจะออกอาการท่วมครับ ลองจูนแม็ปเหลือสัก 18% จนถึง 2.2 พอและค่อยๆลดค่าลงตามนั้นจนเป็นศูนย์ครับลองปรับดูครับ ถ้าจะให้ง่ายเร่งฟาดตั้งแต่ต้นมาเปลี่ยนใช้เวอร์ชั่น 1.0 จะดีกว่าครับจะปรับลดปรับเพิ่มง่ายกว่าเหมาะกับรถบ้านครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

น้าตุ้ยถ้าหัวฉีด 3.2 แล้วเราจูนแม็ปให้น้อยหน่อยและลดค่าลงเร็วหน่อยจะดีกว่าครับ ไม่งั้นมันจะออกอาการท่วมครับ ลองจูนแม็ปเหลือสัก 18% จนถึง 2.2 พอและค่อยๆลดค่าลงตามนั้นจนเป็นศูนย์ครับลองปรับดูครับ ถ้าจะให้ง่ายเร่งฟาดตั้งแต่ต้นมาเปลี่ยนใช้เวอร์ชั่น 1.0 จะดีกว่าครับจะปรับลดปรับเพิ่มง่ายกว่าเหมาะกับรถบ้านครับ

ขอบคุณครับ...ไว้จะแวะไปเยี่ยมที่ร้าน หาอะไรใส่เพิ่มเติมหน่อยครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

up หน่อยครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

เมื่อวานที่โทรเล่าให้ฟังเรื่องไฟโชว์ หลังปรับลดค่าดันราง โดยเริ่มต้นที่ 10 จนถึง 40 ค่าแม็ปเหลือ 22 เปิดกล่องยกร่วมด้วย ลองวิ่งทดสอบแบบใช้งานประจำวัน จนถึงเช้านี้ยัง OK อยู่ครับ ไว้จะเข้าไปลอง up version 1.0 นะครับ ขอบคุณที่ให้คำปรึกษาเมื่อวานครับน้าเต้ย

เย็นวันศุกร์ ต้องรีบเดินทางจาก มหาสารคาม ไปบุรีรัมย์ 200 km

ลูกชายคนเล็ก 7 เดือน เข้า รพ. เป็นไข้เลือดออก
    ต้องรีบ เหยียบอย่างเดียว 140 แช่ยาวๆ (ความร้อนไม่เกิน 93)

เวลาแซง เอะใจว่า ทำใมรถไม่ค่อยมีเรี่ยวมีแรง
    เลยกดคันเร่งไปที่ 36 ก็ได้แค่ต้นมาไว

ใช้เวลา 2 ชม. ถึง นอนอยู่ รพ ทั้งคืน

ตอนเช้า จะขับรถเข้าบ้าน สตาร์ทรถเสร็จ เหลือบไปเห็นกล่องดันราง มีแค่จุดเล็กๆ สีเขียว
    อ้าว...... เมื่อวานนี้ลืมเปิดกล่องดันรางแหงๆ มิน่ารถไม่มีเรี่ยวแรง

เฮ้อ......

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เย็นวันศุกร์ ต้องรีบเดินทางจาก มหาสารคาม ไปบุรีรัมย์ 200 km

ลูกชายคนเล็ก 7 เดือน เข้า รพ. เป็นไข้เลือดออก
    ต้องรีบ เหยียบอย่างเดียว 140 แช่ยาวๆ (ความร้อนไม่เกิน 93)

เวลาแซง เอะใจว่า ทำใมรถไม่ค่อยมีเรี่ยวมีแรง
    เลยกดคันเร่งไปที่ 36 ก็ได้แค่ต้นมาไว

ใช้เวลา 2 ชม. ถึง นอนอยู่ รพ ทั้งคืน

ตอนเช้า จะขับรถเข้าบ้าน สตาร์ทรถเสร็จ เหลือบไปเห็นกล่องดันราง มีแค่จุดเล็กๆ สีเขียว
    อ้าว...... เมื่อวานนี้ลืมเปิดกล่องดันรางแหงๆ มิน่ารถไม่มีเรี่ยวแรง

เฮ้อ......
    เอาไว้ในตำแหน่งที่มองเห็นถนัดครับ. จะได้ไม่พลาดครับ

หน้า 74 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้