หน้า 75 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,481 ถึง 1,500 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

รบกวนน้าเต้ยนิดนึง
    น้องสวิฟที่ใช้อยู่ ประกอบบ้านเราหรือเปล่าครับทำไมรอนานจัง และอีกอย่างครับรุ่นนี้เป็นคันเร่งสายหรือเปล่า ผมไปดู 1ห้ามาเป็นสายอ่ะครับ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

มา กทม. เมื่อไหร่คร้าบบ น้าเต้ย
    อัพเวอร์ชั่นใหม่ให้หน่อยคร้าบบบ.....

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    น้องสวิฟที่ใช้อยู่ ประกอบบ้านเราหรือเปล่าครับทำไมรอนานจัง และอีกอย่างครับรุ่นนี้เป็นคันเร่งสายหรือเปล่า ผมไปดู 1ห้ามาเป็นสายอ่ะครับ
    คันเร่งไฟฟ้าครับ และรถนี่มียอดจองเกินกำลังผลิตจึงช้าเป็นธรรมดาครับ แต่อีกหน่อยคงเต็มถนนครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

เอารูปรถกับข้อมูลไปดูครับติดน้าหนุ่มไว้นานแล้ว จริงๆไม่ค่อยอยากเอามาลงมันข้ามค่ายกันแต่ให้เห็นสักนิดถึงจะเล็กแต่ใช้งานได้สมค่าตัวความแรงไม่เท่าไหร่เพราะแค่เครื่อง 1,250 ccแต่เรื่องการเกาะถนน เรื่องการควบคุมทำมาได้ดีมาก
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_1670.jpg   IMG_1669.jpg   IMG_1499.jpg   IMG_1500.jpg   IMG_1501.jpg   IMG_1502.jpg   IMG_1503.jpg   IMG_1504.jpg   IMG_1506.jpg   IMG_1507.jpg  

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    มา กทม. เมื่อไหร่คร้าบบ น้าเต้ย
    อัพเวอร์ชั่นใหม่ให้หน่อยคร้าบบบ.....
    น่าจะอาทิตย์หน้าครับรอรถลูกค้าเสร็จก่อนถึงจะไปครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ขอคุณน้าเต้ยมากครับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ประกอบไทยแน่ๆ ครับ อยู่นิคมฯเหมราช ระยอง ผมเคยไปขายของ อิอิ

TTC 2464 TTC-Member
    User ID
    11668
    Status
    โพส
    802

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Beer_bartov ดูโพส
    ประกอบไทยแน่ๆ ครับ อยู่นิคมฯเหมราช ระยอง ผมเคยไปขายของ อิอิ
    ​มาขายอะไรครับ อย่าให้เจอนะ ผมซุ่มอยู่ อิอิ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

น้าครับ กล่องน้า ทำท้ายรางกี่มิลครับ แล้ว กล่อง v1.5 ที่ปลดบูส ดันราง สามมารถ เบริน โปรแกรม เป็น v 2.0 เป็น ปลดบูส ดันราง จูน แมฟ แอร์โฟร์ .. ที่น้าบอก ตัวนี้มี ชิพประมวนผล 2 ตัว แล้ว ตัว v 1.5 มีตัวเดียวหรอครับ แล้วก็น้าครับ เรื่องแรงดันในรางจ่าย เอาสมาทเกจน์ จิ้มดูกับรถจูนคอม แล้ว มาปรับตั้ง บนกล่องน้าให้แรงดันพอๆกัน นั้นทำได้ไหมครับ มันละเอียดๆพอๆกันหรือป่าวครับ หรือ การสั่งงานมันคนละแบบกัน อีกนิดครับ พอดีมี tubo ดีแม็ก 3.0 แกนขาดอยู่ลูกนึง เอาไปทำยัดไส้อ่ะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ น้าพอทราบไหมครับ ขออีกนิดครับน้า อ่านๆกะทู้ดู เห็น กล่องน้า ดันรางควันท่วม ทำไมค่ายอื่นเค้าควันไม่ค่อยมีอ่ะครับ ไม่ทราบว่าควันมาจาก การลงโปรหรือป่าว เห็นเค้าบอกกัน ดันราง ควันเยอะ แสดงว่าจูน หนัก ทำไห้พังเร็ว ของน้าต่าง อย่างไรหรอครับ ขอเก็บข้อมูลหน่อย ขอบคุณครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    น้าครับ กล่องน้า ทำท้ายรางกี่มิลครับ แล้ว กล่อง v1.5 ที่ปลดบูส ดันราง สามมารถ เบริน โปรแกรม เป็น v 2.0 เป็น ปลดบูส ดันราง จูน แมฟ แอร์โฟร์ .. ที่น้าบอก ตัวนี้มี ชิพประมวนผล 2 ตัว แล้ว ตัว v 1.5 มีตัวเดียวหรอครับ แล้วก็น้าครับ เรื่องแรงดันในรางจ่าย เอาสมาทเกจน์ จิ้มดูกับรถจูนคอม แล้ว มาปรับตั้ง บนกล่องน้าให้แรงดันพอๆกัน นั้นทำได้ไหมครับ มันละเอียดๆพอๆกันหรือป่าวครับ หรือ การสั่งงานมันคนละแบบกัน อีกนิดครับ พอดีมี tubo ดีแม็ก 3.0 แกนขาดอยู่ลูกนึง เอาไปทำยัดไส้อ่ะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ น้าพอทราบไหมครับ ขออีกนิดครับน้า อ่านๆกะทู้ดู เห็น กล่องน้า ดันรางควันท่วม ทำไมค่ายอื่นเค้าควันไม่ค่อยมีอ่ะครับ ไม่ทราบว่าควันมาจาก การลงโปรหรือป่าว เห็นเค้าบอกกัน ดันราง ควันเยอะ แสดงว่าจูน หนัก ทำไห้พังเร็ว ของน้าต่าง อย่างไรหรอครับ ขอเก็บข้อมูลหน่อย ขอบคุณครับ
    เอาทีละข้อ

1.ทำท้ายราง. 4-5mm. ครับ
    2.กล่องดันรางของผมสำหรับในTriton. จะมีV.1.0. และ. 2.0-2.1-2.2 ครับโดยมีการควบคุมทั้งแรงดันรางจ่าย. จูนแม็ป แอร์โฟร์ได้ใช้ชิพประมวลผล 2 ตัว และ mcu. 1.ตัว. ควันดำขึ้นอยู่กับการจูนครับไม่จำเป็นต้องดันเยอะควันก็ดำได้ครับของผมไม่เคยจูนดันมากเกินจนปั๊มแตกหัวฉีดพังครับเช็คลูกค้าที่ติดไปได้เพราะจะลิมิตค่าแรงดันในช่วงปลายไว้
    3.กล่องดันรางรุ่นแรกๆ จะมีV3.0,3.1,3.8,3.9. และก็V.4.1,4.6,5.8,5.9. ครับรุ่นแรกๆจะมีแค่ดันรางและปลดบู๊ทส์ครับควันจะไม่ค่อยดำที่ดำจะมาจากการบวกโปร.3.2 ครับ
    4.ส่วนโบ รบกวนโทร.ถามพี่หลง 081-343-2431 ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เต้ยTRITON : 26-07-2012 เมื่อ 20:20

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    เมื่อวานที่โทรเล่าให้ฟังเรื่องไฟโชว์ หลังปรับลดค่าดันราง โดยเริ่มต้นที่ 10 จนถึง 40 ค่าแม็ปเหลือ 22 เปิดกล่องยกร่วมด้วย ลองวิ่งทดสอบแบบใช้งานประจำวัน จนถึงเช้านี้ยัง OK อยู่ครับ ไว้จะเข้าไปลอง up version 1.0 นะครับ ขอบคุณที่ให้คำปรึกษาเมื่อวานครับน้าเต้ย
    ของน้าเริ่มที่ 10 รึครับ ผมเริ่มที่ 4 เอง น้าเต้ยถ้าผมเริ่ม 15 เลยได้เปล่า เช็คจะเด้งไหมครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    ของน้าเริ่มที่ 10 รึครับ ผมเริ่มที่ 4 เอง น้าเต้ยถ้าผมเริ่ม 15 เลยได้เปล่า เช็คจะเด้งไหมครับ
    ครับน้า เคยลองถึง 15 ไฟเด้งครับ.....แต่รถวิ่งดีครับ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    น่าจะอาทิตย์หน้าครับรอรถลูกค้าเสร็จก่อนถึงจะไปครับ
    อาทิตย์เข้าพรรษานี่ป่าว งัยเดี๋ยวโทรหาอีกทีคร้าบบ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

วันนี้พอดีไปพระพุทธบาทมา เลยขับไปซื้อของที่ big c ขากลับพยายามมองหาร้าน power speed ขับแรงไปหน่อย พอหันไปมองเห็นคนนั่งหน้าร้าน 3 4 คน แล้วเห็นป้ายร้านพอดี......
    อ้าวเลยแล้วนี่หว่า ^^ ไว้โอกาสหน้าจะแวะไปให้ได้คับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    วันนี้พอดีไปพระพุทธบาทมา เลยขับไปซื้อของที่ big c ขากลับพยายามมองหาร้าน power speed ขับแรงไปหน่อย พอหันไปมองเห็นคนนั่งหน้าร้าน 3 4 คน แล้วเห็นป้ายร้านพอดี......
    อ้าวเลยแล้วนี่หว่า ^^ ไว้โอกาสหน้าจะแวะไปให้ได้คับ
    ครับป้ายหน้าร้านไม่ชัดเจนส่วนมากจะวิ่งเลย ผ่านมาเมื่อไหร่แวะได้ครับวันนี้ผมเองก็ไม่ได้อยู่ที่ร้านมาอู่พี่หลงตั้งแต่ห้าโมงเช้าแล้วมีแต่ลูกน้องอยู่ร้านครับขอบคุณมากที่ยังนึกถึงครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

น้าเต้ย ทำกล่องจูน scv ยัง ถ้าทำแล้ว บอกมั่งนะ จะเอามาช่วยขายครับ
    เมื่อก่อนเห็นว่าน้าเต้ยจะทำอยู่ เห็นเงียบไป คืบหน้ายังไง แจ้งมั่งนะครับเสี่ย

User ID
    17529
    Status
    โพส
    85

น้าเต้ยมีแพลนจะเข้ากทม.บ้างป่าวคับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpitak ดูโพส
    น้าเต้ยมีแพลนจะเข้ากทม.บ้างป่าวคับ
    น่าจะหลังจากหยุดสัปดาห์นี้ก่อนครับ เพราะเสาร์นี้ต้องไปงานแต่งน้านนท์ที่สุพรรณครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

น้าเต้ย ทำกล่องจูน scv ยัง ถ้าทำแล้ว บอกมั่งนะ จะเอามาช่วยขายครับ
    เมื่อก่อนเห็นว่าน้าเต้ยจะทำอยู่ เห็นเงียบไป คืบหน้ายังไง แจ้งมั่งนะครับเสี่ย
    โทษทีไม่ได้เข้ามาตอบซะนานเลยช่วงนี้ยุ่งๆกับมากครับ
    ตอนนี้มีแล้วเป็นปรับจูน SCV valve. ตามความต้องการทำงานเฉพาะรอบปลายครับจูนแบบล็อคค่าไว้เลยทำงานร่วมกับดันรางของผมเลยครับ
    ใส่ลูกค้าไปหลายคันแล้วปลายเกียร์แต่ละเกียร์มาหนักขึ้นมากครับ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    โทษทีไม่ได้เข้ามาตอบซะนานเลยช่วงนี้ยุ่งๆกับมากครับ
    ตอนนี้มีแล้วเป็นปรับจูน SCV valve. ตามความต้องการทำงานเฉพาะรอบปลายครับจูนแบบล็อคค่าไว้เลยทำงานร่วมกับดันรางของผมเลยครับ
    ใส่ลูกค้าไปหลายคันแล้วปลายเกียร์แต่ละเกียร์มาหนักขึ้นมากครับ
    ของเล่นใหม่มาอีกแระ ตามไม่ทันเลยวุ๊ยยเรา....

หน้า 75 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้