หน้า 76 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 26 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,501 ถึง 1,520 จากทั้งหมด 1749

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17529
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    โทษทีไม่ได้เข้ามาตอบซะนานเลยช่วงนี้ยุ่งๆกับมากครับ
    ตอนนี้มีแล้วเป็นปรับจูน SCV valve. ตามความต้องการทำงานเฉพาะรอบปลายครับจูนแบบล็อคค่าไว้เลยทำงานร่วมกับดันรางของผมเลยครับ
    ใส่ลูกค้าไปหลายคันแล้วปลายเกียร์แต่ละเกียร์มาหนักขึ้นมากครับ
    ขอราคาด้วยคับ

User ID
    16382
    Status
    โพส
    404

มาตรฐาน ตอบ: มาแล้ว..กล่อง Power Speed รุ่นโคตรนาน

น้าเต้ยคับ
    กล่องกับการปรับเพิ่มอัตราเร่งและระบบ Cruise Control ที่มีลูกเล่นให้สามารถจดจำค่าการปรับตั้งและปิดปิดระ บบพร้อมปรับลดเพิ่มตามแต่ตัวเองได้ตามต้องการ
    ติดตั้งเองได้ไหมคับ เพราะผมอยู่ไกล Plus M/T 140HP 4 DR คับ แล้วราคาเท่าไหร่คับ PM มาก็ได้คับ พอดีโทรไปแล้ว น้าไม่รับอ่ะคับ
    ตอนนี้ผมใส่ S Drive อยู่คับ ต้องถอดออกรึเปล่า

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpitak ดูโพส
    ขอราคาด้วยคับ
    ราคาพร้อมติดตั้ง 5,000 ครับ แต่ถ้าทำพร้อมกล่องดันราง power speed. จะได้ราคาถูกกว่าครับถามหลังไมค์ได้ครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kriengsak9 ดูโพส
    น้าเต้ยคับ
    กล่องกับการปรับเพิ่มอัตราเร่งและระบบ Cruise Control ที่มีลูกเล่นให้สามารถจดจำค่าการปรับตั้งและปิดปิดระ บบพร้อมปรับลดเพิ่มตามแต่ตัวเองได้ตามต้องการ
    ติดตั้งเองได้ไหมคับ เพราะผมอยู่ไกล Plus M/T 140HP 4 DR คับ แล้วราคาเท่าไหร่คับ PM มาก็ได้คับ พอดีโทรไปแล้ว น้าไม่รับอ่ะคับ
    ตอนนี้ผมใส่ S Drive อยู่คับ ต้องถอดออกรึเปล่า
    ติดตั้งเองได้ไม่ยากครับ โทรมาอีกทีครับ บางทีติดงานอยู่ไม่สะดวกรับสายครับ 086-129-8508
    ราคาเอาไปติดเองหลังไมค์ได้ครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

แวะมาเยี่ยมพี่น้อง Power Speed @น้าเต้ยครับ หลังจากน้าลงโปร 1.0 ให้ใช้งาน มัน OK เลย....วิ่งเนียนดีมากครับ ปัจจุบันปรับค่าอยู่ 42 แม็พ 20 ใช้งานร่วมกับยกหัวฉีดเบอร์ 2 ควันโชยๆ ขับสนุกครับ

Tawan
    ผู้เยี่ยมชม

น้าเต้ยครับ แล้วถ้าเป็นตัว 116 เกียร์ออโต้ อยากจะแรงแบบเสต็ปใช้งานบ้านๆ ทำอะไรได้บ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tawan ดูโพส
    น้าเต้ยครับ แล้วถ้าเป็นตัว 116 เกียร์ออโต้ อยากจะแรงแบบเสต็ปใช้งานบ้านๆ ทำอะไรได้บ้างครับ แนะนำหน่อยครับ
    กับผมมีดันราง Power Speed มือสองอยู่ใบหนึ่งครับ

ตอนนี้ได้กลับมาใช้ v 1.0 ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นที่จูนง่าย ตอบสนองเร็ว
    ใช้ร่วมกับ กล่องคันเร่ง Power Speed และกล่องจูน SCV วาล์ว

ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์จากน้าเต้ย Power Speed ทั้งสามกล่อง

สำหรับผลจากกล่อง SCV จะเป็นอย่างไรนั้นต้องรอผลครับ
    เพราะเพิ่งติดตั้งเมื่อวาน และยังไม่ได้วิ่งทางไกล

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

กล่อง scv กับ กล่องยก ต่างกันงัยคร้าบบ
    อาทิตย์ไหนมา กทม. อีกคร้าบบน้าเต้ย....

Tawan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    กับผมมีดันราง Power Speed มือสองอยู่ใบหนึ่งครับ
    ของน้าใส่ดันราง power speed แล้วเป็นยังงัยครับ แรงขึ้นมากกว่าเดิมรึป่าว ถ้าวัดม้าได้เพิ่มออกมากี่ตัวครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tawan ดูโพส
    ของน้าใส่ดันราง power speed แล้วเป็นยังงัยครับ แรงขึ้นมากกว่าเดิมรึป่าว ถ้าวัดม้าได้เพิ่มออกมากี่ตัวครับ
    ผมก็ไม่รุ้ว่าจะวัดม้าออกมายังไง

รถผมพลัส เกียร์ออโต้ ล้อ 275/55/20 เดิมๆ ไม่มีกล่อง ออกตัวอืดมาก ยิ่งเวลาเร่งแซงระยะกระชั้นชิด ต้องวัดใจ
    แต่ใส่กล่องดันรางตัวนี้เข้าสามารถเพิ่มลดแรงดัน ได้จากปุ่มกดของตัวกล่องได้เลย ออกตัวดีขึ้น ฟาดไว มาเร็ว
    แต่เครื่องก็คงทำงานหนักตามค่าการสั่งงานของกล่องนะครับ เงาตามตัว

นอกนั้นผมก็พ่วงกล่องคันเร่ง Power Speed อีกกล่อง เพื่อปลดล็อกค่าความหน่วงของคันเร่ง ให้ตอบสนองได้ไวขึ้น

ตอนนี้เพิ่มกล่องจูน SCV วาล์ว เพื่อสั่งจ่ายน้ำมันเพิ่มขึ้นช่วงปลาย ตอนนี้ยังไม่ได้ทดสอบระยะทางไกล

สรุปตอนนี้ Power Speed 3 ใบ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ใส่แล้วจะยิ้มแบบนี้ครับ ลูกเล่นกล่องเยอะจนงง

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ใส่แล้วจะยิ้มแบบนี้ครับ ลูกเล่นกล่องเยอะจนงง
    ง่า...อยากยิ้มมั่งอ่ะคร้าบบบน้าตุ้ย
    ตอนนี้มี ดัน+คันเร่ง Power speed
    รอใส่ยก Peak Power อยู่คร้าบบ
    ยังขาดไรอีกป่าวหว่า....หุหุ

Tawan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ผมก็ไม่รุ้ว่าจะวัดม้าออกมายังไง

รถผมพลัส เกียร์ออโต้ ล้อ 275/55/20 เดิมๆ ไม่มีกล่อง ออกตัวอืดมาก ยิ่งเวลาเร่งแซงระยะกระชั้นชิด ต้องวัดใจ
    แต่ใส่กล่องดันรางตัวนี้เข้าสามารถเพิ่มลดแรงดัน ได้จากปุ่มกดของตัวกล่องได้เลย ออกตัวดีขึ้น ฟาดไว มาเร็ว
    แต่เครื่องก็คงทำงานหนักตามค่าการสั่งงานของกล่องนะครับ เงาตามตัว

นอกนั้นผมก็พ่วงกล่องคันเร่ง Power Speed อีกกล่อง เพื่อปลดล็อกค่าความหน่วงของคันเร่ง ให้ตอบสนองได้ไวขึ้น

ตอนนี้เพิ่มกล่องจูน SCV วาล์ว เพื่อสั่งจ่ายน้ำมันเพิ่มขึ้นช่วงปลาย ตอนนี้ยังไม่ได้ทดสอบระยะทางไกล

สรุปตอนนี้ Power Speed 3 ใบ

กล่อง power speed 3 ใบมีอะไรบ้างครับ ราคาเท่าไหร่
    แล้วรถของน้าได้ทำท่อ + อุด EGR ด้วยรึป่าวครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    ง่า...อยากยิ้มมั่งอ่ะคร้าบบบน้าตุ้ย
    ตอนนี้มี ดัน+คันเร่ง Power speed
    รอใส่ยก Peak Power อยู่คร้าบบ
    ยังขาดไรอีกป่าวหว่า....หุหุ
    ที่เห็นน้าเอ๋ขับก็น่าจะยิ้มแบบนี้อยู่แล้วเปล่าครับ ล้อใหญ่ๆไปแทบบิน ถ้าใส่กล่องยกเข้าไปอีกยิ้มแก้มปริแน่คราวนี้

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ที่เห็นน้าเอ๋ขับก็น่าจะยิ้มแบบนี้อยู่แล้วเปล่าครับ ล้อใหญ่ๆไปแทบบิน ถ้าใส่กล่องยกเข้าไปอีกยิ้มแก้มปริแน่คราวนี้
    ไว้ใช้งานอ่ะคร้าบบน้าตุ้ย นิ๊ดโหน่ยยย....กร๊ากกกกก

กล่อง power speed 3 ใบมีอะไรบ้างครับ ราคาเท่าไหร่
    แล้วรถของน้าได้ทำท่อ + อุด EGR ด้วยรึป่าวครับ
    รายละเอียดลองโทรสอบถามน้าเต้ยดูครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    ไว้ใช้งานอ่ะคร้าบบน้าตุ้ย นิ๊ดโหน่ยยย....กร๊ากกกกก
    กล่องดันรางน้าเอ๋ใช้เวอร์ชันอะไรอยู่ครับ?

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

กล่องดันรางน้าเอ๋ใช้เวอร์ชันอะไรอยู่ครับ?

ก่อน v 1.0 อ่ะคร้าบบน้าตุ้ย
    ถ้าเปลี่ยนคงต้องรอจารย์เค้ามาอู่พี่หลงอ่ะคร้าบบ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa5831 : 29-08-2012 เมื่อ 15:49

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ก่อน v 1.0 อ่ะคร้าบบน้าตุ้ย
    ถ้าเปลี่ยนคงต้องรอจารย์เค้ามาอู่พี่หลงอ่ะคร้าบบ
    เวอร์ชั่นที่สูงกว่าขั้นตอนจูนจะเยอะหน่อย ผมพึ่งลองกลับมาเวอร์ชั่น 1.0 ชอบเลยครับ

หน้า 76 จากทั้งหมด 88 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 26 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้