สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

tooniBA
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รถมือสอง กับออกใหม่ งบดาวน์ 250,000

คือตอนนี้ ผมอยากออกรถ สักคัน
    ตอนนี้ ในใจมีตัวเดียวคือ ไทรทัน นี้แหละ
    แต่มันเป็นรถคันแรกของผมท่จะซื้อ อยากให้ พี่ ๆ แนะนำผมหน่อย
    ผมมีเงิน ดาวน์ 250,000 บาท ผมควรจะออก รถใหม่เลย
    หรือ เอามือสอง ดี เพราะเห็น มือสอง ราคา 380,000 - 400,000 บาท
    รถใหม่ ก่อแพงเหมือนกัน
    และผมอยาก ทราบว่าดาวน์ ประมาณนี้ ทั้ง รถมือสอง กับ รถใหม่ จะผ่อนเดือนละเท่าไหร่ เอา 60 เดือน ก็ดีนะครับ
    คือตอนนี้ ยังไม่อยากไป ถามตาม โชว์รูม รถ อะครับ อยากทราบข้อมูล สักหน่อย ก่อน จากผูมีประสบการณ์

ขอบคุณ ล่วงหน้าทุกท่าน ที่ช่วยแนะนำ นะครับ ผม มือใหม่ จริง ๆ( ขับรถ ยังไม่เป็นเลย เหอะ ๆ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

มาตรฐาน Re: รถมือสอง กับออกใหม่ งบดาวน์ 250,000

เงินดาวน์เยอะดีนะครับ แล้วมีงบผ่อนได้ต่อเดือนเท่าไหร่ครับ ต้องถามตัวเองก่อน เพราะ ร้อยทั้งร้อย เป็นใครก็อยากได้ป้ายแดงทั้งนั้นแหละครับ ถ้าตั้งเอาแค็ปเป็นที่ตั้ง ราคาป้ายแดง ราวๆ 550,000 ดาวน์ 250,000 ก็เหลือจัด 300,000 ผ่อน60งวด ก็ตกราวๆ เกือบๆ6,000 บาทต่อเดือนครับ ถ้าไหวก็เอาป้ายแดงเลยครับ แต่ก่อนจะออกหัดขับรถให้เก่งก่อนนะครับ ไม่งั้น อาจจะไปสร้างความลำบากให้ผู้อื่น รวมทั้งเราเองด้วย เดี๋ยวก็ถอยไปชนซ้าย ชน ขวา เสียดายรถ

tooniBA
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถมือสอง กับออกใหม่ งบดาวน์ 250,000

พอดีพี่สาวไปดูรถมือสองให้ เป็น Mega Cab 2500 ราคา 380000 ดาวน์ตามนั้น
    ผ่อนแค่ เดือนละ 3000 หน้าสนใจมากครับ (ผ่อนน้อยดี)
    แต่ถ้ารถ ใหม่ ผ่อน 6000 ผมก็ไหวนะ
    เอาไงดี มีใครมีความคิดเห็นอย่างอื่น มั้งครับ
    ( ขอบคุณ คุณ ปืนโต ด้วยนะครับสำหรับคำแนะนำ)

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ผมว่าน๊ะคับ..เงินดาวขนาดนี้ป้ายแดงดีกว่าคับ..รถใหม่ปัญหาน้อย..เคลมได้(ถ้าไม่กังวลรื่องเงินที่ต้องส่ง)..สรุป..ป้ายแดง..ฟันธง..

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ป้ายแดง พลัส 4 ประตูครับ ฟันธง

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooniBA ดูโพส
    พอดีพี่สาวไปดูรถมือสองให้ เป็น Mega Cab 2500 ราคา 380000 ดาวน์ตามนั้น
    ผ่อนแค่ เดือนละ 3000 หน้าสนใจมากครับ (ผ่อนน้อยดี)
    แต่ถ้ารถ ใหม่ ผ่อน 6000 ผมก็ไหวนะ
    เอาไงดี มีใครมีความคิดเห็นอย่างอื่น มั้งครับ
    ( ขอบคุณ คุณ ปืนโต ด้วยนะครับสำหรับคำแนะนำ)
    ถ้าเจอมือสองสภาพดีจริงๆวิ่งซักไม่เกิน 40,000-50,000 โล ก็อาจเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ แต่ต้องดีจริงๆเท่านั้น ...ไม่งั้นป้ายแดงดีกว่าทีเดียวจบ?

sakopr
    ผู้เยี่ยมชม

รถใหม่ดีกว่าครับ ดาวน์ 25 % ไม่ต้องมีคนค้ำประกัน ส่วนที่เหลือจากดาวน์อย่าลืมบวกดอกเบื้ยอีกประมาณ 4 %

ThEKoP_
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าป้ายแดงดีกว่าคับเงินดาวน์ขนาดนี้

เราก็ภูมิใจด้วยได้ขับรถใหม่

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

ป้ายแดงอีกเสียงครับ เพราะไม่รู้ว่าคันมือสองสภาพดีแค่ไหน ป้ายแดงใช้สบายใจกว่าครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ) ยังไงก้อตัดสินใจเองอีกทีแล้วกันครับ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ถ้ายังไม่ตัดสินใจ ป้ายแดงอีก 1 เสียงครับ ดาวน์ 25% 48 เดือน ดอกเบี้ย 1% ไม่มีคนค้ำประกัน ส่วนลดเงินสด 20,000 บ. ของแถมเพียบเหมือนกัน ตกแล้วประมาณ 12,500 บ / ด ( รวมเบี้ยประกันอื่นๆ ) ถ้าเรามีกำลังส่งพอ จัดไปเลยครับ
    ปล. Triton Plus Double Cab A/T เพิ่งถอยเมื่อ 25 เม.ย. 52 นี้เอง คร๊าบบบ

User ID
    6880
    Status
    โพส
    60

Wink Re: รถมือสอง กับออกใหม่ งบดาวน์ 250,000

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooniBA ดูโพส
    คือตอนนี้ ผมอยากออกรถ สักคัน
    ตอนนี้ ในใจมีตัวเดียวคือ ไทรทัน นี้แหละ
    แต่มันเป็นรถคันแรกของผมท่จะซื้อ อยากให้ พี่ ๆ แนะนำผมหน่อย
    ผมมีเงิน ดาวน์ 250,000 บาท ผมควรจะออก รถใหม่เลย
    หรือ เอามือสอง ดี เพราะเห็น มือสอง ราคา 380,000 - 400,000 บาท
    รถใหม่ ก่อแพงเหมือนกัน
    และผมอยาก ทราบว่าดาวน์ ประมาณนี้ ทั้ง รถมือสอง กับ รถใหม่ จะผ่อนเดือนละเท่าไหร่ เอา 60 เดือน ก็ดีนะครับ
    คือตอนนี้ ยังไม่อยากไป ถามตาม โชว์รูม รถ อะครับ อยากทราบข้อมูล สักหน่อย ก่อน จากผูมีประสบการณ์

ขอบคุณ ล่วงหน้าทุกท่าน ที่ช่วยแนะนำ นะครับ ผม มือใหม่ จริง ๆ( ขับรถ ยังไม่เป็นเลย เหอะ ๆ)
    มีเงินดาวน์เยอะขนาดนี้ก็ซื้อใหม่ไปเลยสบายใจกว่า คำนวณดอกเบี้ยเอาเองนะ ถ้ารถมือสอง ดอกเบี้ย 4% บวก VAT 7% รวม 11% แต่ถ้าคุณซื้อรถใหม่ ดอกเบี้ยประมาณ 3% กว่าๆ นิดหน่อย รวมVAt แล้ว ได้รถใหม่ขับสบายใจไม่ต้องกังวลเรื่องซ่อม แต่ถ้าคุณซื้อรถมือสองแต่ซื้อเงินเงินสดก็ OK นะ ไม่ต้องมากังวลค่างวด กับค่าซ่อม แต่ถ้าซื้อเงินผ่อนและมีเงินดาวน์เยอะขนาดนี้แนะนำถอยป้ายแดงเลย

User ID
    2195
    Status
    โพส
    55

มือหนึ่ง ไปเลยครับ สบายใจ สบายกระเป๋า เพราะเงินดาวน์เยอะ

ข้อมูลกระทู้