หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มาตรฐาน Re: ร้านแบบนี้ยังมีอยู่ในโลก...เล่าให้ฟังเฉยๆครับ

มันน่าเอาระเบิดไปโยนให้สักลูก ไม่มีความซื้อสัตย์ต่ออาชีพตัวเองไม่มีเจริญหรอกคับ ไอ้พวกขยะสังคม เลวจิงๆ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มาตรฐาน Re: ร้านแบบนี้ยังมีอยู่ในโลก...เล่าให้ฟังเฉยๆครับ

อ่าาา เป็นผมเองคงเครียดและโมโหมากๆๆ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

โห...ถ้าผมเจอแบบนี้น๊ะ ตบกบาลแม่รงเรย ร้านไหนเน้อ อันตรายน๊ะทำแบบนี้หน่ะ ระบบช่วงล่างสำคัญมาก ผมก็อยู่เชียงใหม่ ว่าง ๆ เราเอารถมาสบตากันหน่อย โอ๊ะโอ.... รักน้องไทรทัน..

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็อยู่เชียงใหม่ครับ พอบอกเป็นนัยๆ ได้มั้ยครับว่าชื่อร้านอะไร หรือว่าอยู่แถวไหนครับ เพื่อนๆ สมาชิกจะได้ไม่หลวมตัวเข้าไปครับ เดี๋ยวจะเสียทั้งเงิน เสียทั้งใจ เสียทั้งรถอีก

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tritonmhs ดูโพส
    ก่อนวันหยุดปีใหม่เมษาที่ผ่านมาครับ..กะว่าจะเดินทางไกลหลายพันกิโลเมตรอยู่..ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนโช้คให้เจ้าไทรทัน+กันเซหลังอีก1ต้น ซะหน่อย.เอาที่มันนึบๆแบบสปอรต์เน้นขับเร็วครับ....เออ..ร้านนี้ใหญ่โตดี..ลองเข้าไปดิ..เออมีโช้คที่หมายมั่นปั้นมือไว้ซะด้วยซิ สรุปแล้ว..ได้โช้คมาหน้าหลัง..ราคาก็ไม่ถูกไม่แพง..ครับเปลี่ยนเลย(ทราบว่าแพงกว่ามาตรฐานราคากลางไปคู่ละ 1000 บาทไม่ลดซักบาท )..ถอดโช้คตัวเดิมให้ผมดีๆนะจะเก็บไว้...เลือกโช้คบอกเอาแบบ sport นะ แบบ comp (นุ่ม)ไม่เอา...ก็ให้เกียรติช่าง..ไม่ไปจู้จี้อะไร..ไปเข้าห้องน้ำก่อน(เออ ไม่กล้าใช้งานเลย ล้างหน่อยดิ...ทนเอาไม่ปล่อย..ออกมานั่งรอห้องแอร์ร้อนๆต่อ..แต่ก็ดีมีน้ำเย็นๆกินฟรี1ขวด กาแฟไม่มี) ผ่านไป 3 ชั่วโมงกว่าๆ เสร็จ ไอ้เราก็ผิด..ไม่มุดไปดู..แต่ก็เชื่อมือช่างกับร้านใหญ่โต..วันนั้นใส่ชุดขาวๆด้วยเลยไม่กล้ามุด..เอาละวะ..เดินทางไกลเลย..ข้ามภาคจากเหนือไปอีสาน..วันนั้นเลยจากร้าน..ขับถึงลำปาง..อัดไปซัก 140-150 ลงหลุม ปึ้ก ท้ายส่ายๆ เป็นแบบนี้ตลอดเหมือนผีจับส่าย ...ขับประคองไปจนถึงจุดหมาย.(เกือบๆพันกิโลเมตร).ดึกแล้ว..พรุ่งนี้ค่อยตรวจ..เช้าตรวจดูงานเข้าเลยครับ...โช้คหน้า เอาแบบอ่อนใส่ให้(ดูจากpartโรงงาน)อันนี้พอรับได้ แต่หน้าวูบวาบขนาดหนัก แต่.. โช้คหลัง...นรกเลยพี่น้องครับ...กระบอกโช้คซ้ายขวาไม่เท่ากัน กระบอกยาวห่างกันเกือบคืบ..ไปเปิดดูpart เป็นของรถรุ่นอื่นๆซ้ายขวา คนละpart ..เกือบตาย..งานนี้ ..ถึงว่าทำไมท้ายดิ้นตลอดเวลา..ก็โช้คยาวไม่เท่ากันกระบอกผิดเป็นคืบครับพี่น้อง...มึนครับ.. 5-6 วันกลับมาเชียงใหม่ตรงดิ่งไปที่ร้านเลย..ท่านครับ..ท่านเปลี่ยนโช้คใส่ซ้ายขวาไม่เท่ากันครับ..เปลี่ยนตรงรุ่นที่ผมต้องการได้ไหมครับ.หน้าด้วยครับไม่ใช่แบบที่ต้องการ .สรุปร้านบอก..ไม่มีครับ..มีเท่าที่เปลี่ยนให้..(ทำหน้ามึน)..งั้นเปลี่ยนชุดติดรถคืนให้ผมด้วยนะครับ...เปลี่ยนให้ลูกค้าผิด..ดันขอค่าแรงผมอีกเออเอาเข้าไป..ให้ไป500 บาท (ชาติก่อนคงติดหนี้มา) ช่วงนั้นก็ถ่ายรูปเป็นหลักฐานไว้บ้าง...เสร็จแล้ว..รีบกลับบ้านแม่ฮ่องสอนขับไปอีกถึงกลางดอย จอดพัก เฮ้ย..ล้อหน้าฃ้ายน้ำมันอะไรหยดเต็มเลย...มุดดูงานเข้าอีกแล้ว..โช้คเดิมที่เปลี่ยนกลับเข้าไปรั่วครับพี่น้อง...คิดว่าน่าจะหมดกระบอกเลย..ด้านฃ้ายงี้เด้งดึ่งๆๆๆตามคอยสปริงเกือบตกดอย...พอได้โช้คใหม่จาก vvpสั่งด่วนมาทางเวป ขับกลับประคองไปที่เชียงใหม่อีก..คราวนี้หาร้านใหม่..แล้วให้ช่างตรวดูว่าทำไมถึงโช้คหน้าเสีย..ช่างบอก..วางยาครับพี่..แกนโช้คด้านนอก..ปกติ..แต่พอดึงแกนโช้คออกมาสุด..แกนในเป็นรอยเหมือนคีมล๊อกบีบเป็นรอยครับ..มิน่าแกนถึงไปครูดกับฃีลในน้ำมันไม่เหลือเลยครับ...ช่างร้านใหม่นี้บอก..ผมว่า ..แบบนี้ไม่มีจิตวิญาญศักดิ์ศรีของความเป็นช่างเลย..ช่างที่ทำโช้ค..ต้องรู้ครับว่าแกนโช้คจะใช้อะไรไปบีบให้เป็นรอยไม่ได้ จะรั่วทันที ทำกับลูกค้าได้อย่างไรในเมื่อความผิดพลาดร้านเป็นคนทำ..แบบนี้ต้องรู้ครับ...เมื่อรู้แล้วยังทำ..ก็คือวางยาดีๆนี่เอง..สรุปแล้ว..1. เปลี่ยนโช้คหน้าผิดเสปคให้ผม 2. เปลี่ยนโช้คหลังยาวไม่เท่ากันให้ 3. ขอค่าแรงที่เปลี่ยนผิด..4. วางยา..กะเอาตายเลยหรืองัย..ไม่มีอะไร..บอกเล่ากันเฉยๆ..หรือจะให้ทำอย่างไรร้านนี้ดี..ไม่นึกว่าจะได้เจอ...อย่าบอกว่าแกนเป็นรอยบีบเพราะผมไปทำที่อื่นมา..เพิ่งเปลี่ยนโช้คร้านของท่านร้านแรกฃิงๆๆ....เออ..ชาติก่อนทำกรรมไว้เยอะแค่นั้นงะ...

อยู่ใกล้สี่แยกหรือป่าวครับน้า ได้ยินว่าน้าชอบไปเปลี่ยนโช้คที่นั้น
    น่าจะร้านเดียวกันกับที่ผมไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อ มันเป็นร้านแม็ก-ยางอะครับ (ถ้าเดาไม่ผิดนะครับ)

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

ต้องเอาให้ตายครับ ร้านแบบนี้

User ID
    6446
    Status
    โพส
    49

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leo ดูโพส
    อยู่ใกล้สี่แยกหรือป่าวครับน้า ได้ยินว่าน้าชอบไปเปลี่ยนโช้คที่นั้น
    น่าจะร้านเดียวกันกับที่ผมไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อ มันเป็นร้านแม็ก-ยางอะครับ (ถ้าเดาไม่ผิดนะครับ)
    บริเวณนั้นมีหลายร้านนะครับ...หากเดาเอาว่าร้านแรก เฮงสวัสดิ์ ไม่ใช่ร้านนี้ครับ..ร้านนี้เคยไปเปลี่ยนโช้คครั้งหนึ่งไม่มีปัญหาอะไร....ขออนุญาตไม่ระบุตำแหน่งนะครับ...ยืนยันคำเดิมเล่าให้ฟังเฉยๆ..เป็นอุธาหรน์นะครับ..ในการเปลี่ยนโช้ค วันหน้าผมต้องมุดไปดูก่อนออกร้าน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

น่ากลัวแฮะสมัยนี้

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ผมอยู่สระแก้วคับ..(เอว่าแต่เกี่ยวไรเนี่ย..)แต่ว่าเคยไปเที่ยวเชียงใหม่แล้วคับ 2 ครั้ง..ชอบในสมรรถนะของTritonมากครับ..สาดโค้งแรงๆได้ดีมาก..ขึ้นดอยสุเทพ..แหม่ๆๆมันส์อย่าบอกไคร..อ่ะออกทะเลล๊ะครับ..เข้าเรื่องดีก่า..ผมว่าคำว่า......เลวมาก.......คงไม่รุนแรงและหยาบคายเกินไปสำหรับคนที่ทำเรื่องที่ไม่ดีได้ถึงขนาดนี้น๊ะครับ..หมายจะเอาชีวิตกันเลยเชียวนั่น...ชาตินี้หรือชาติหน้าก็ไม่อยาเจอคนแบบนี้ครับ..

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้