สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

winter69
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เปลื่ยนได้รึปล่าว

1ตอนนี้กำลังจะได้triton ยกสูงใหม่เป็นเบนซิน อยากทราบ ล้อเดิมที่มากับรถใช้ดีปลอดภัยหรือปล่าวครับ ถ้าจะเปลื่ยนเฉพาะยางจะใช้ยางที่ขนาดเท่าไรดีครับ.
    2 ซุ่มล้อเปลื่ยนไปใส่ของตัวดีเซลได้รึปล่าวครับ

winter69
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เปลื่ยนได้รึปล่าว

ช่วยตอบด้วยนะครับพี่ๆ

บั๊ม
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้ายางดูเล็กกว่าไทรทันพลัส(ดีเซล)ก็น่าจะเปลี่ยนให้เท่ากับพลัสดีเซลนะครับจะทำให้สมรรถนะดีขึ้นในเรื่องการเกาะถนนนะครับผมไม่ทราบขนาดยางของพลัสเบนซินนะครับลองๆเอามาเปรียบเทียบดูนะครับแต่ผมว่าขนาดยางพลัสเบนซินน่าจะเล็กกว่านะครับเพราะเครื่องมันนำหนักน้อยกว่าดีเซลแน่ๆ

winter69
    ผู้เยี่ยมชม

ยางเดิมเป็น 205/80r16ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ความเห็นตามท่านด้านบน ทั้งหลายนั้น ถูกหมดเลย

1.ยางหน้าแคบ ถ้าจะเปลี่ยน ให้กว้างขึ้น มันก็ต้องใส่คิ้วล้อด้วย ไม่งั้นกางออก ตำรวจจับ

2.เมื่อเปลี่ยนหน้ากว้าง มันก็อืดเป็นธรรมดา และยิ่งเห็นผลมาก กับเครื่องแรงบิดไม่มาก

แต่เครื่องใหญ่ กินจุกว่าเดิมแน่ๆ (ของเดิมก็ซดน่าดูอยู่แล้ว)

3.เรื่องความปลอดภัย ถ้าขับแบบรู้รถ ไม่มีผลครับ (รถสเปกนอกนะครับ)

ถ้าอยากเปลี่ยน แต่อยากลุยได้บ้าง ก็ไปมองหา ระดับ 17-18 นิ้วดูครับ

น่าจะสวยกว่า

และถ้าเอาหรูๆ ก็เล่น 19-20 ไปเลย สบายไป

winter69
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณพี่ ๆ มากนะครับที่คอมเม้นท์มา
    แต่ตอนนี้มีปัญหาใหญ่เกิดขึ้นก่อนออกรถครับ ยังผมเคลียร์ปัญหาได้ จะมาบอกนะครับ ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ซุ้มล้อเปลี่ยนใปใช้ของดีเซล ถ้าหมายถึงเบิกศูนย์ตรงรุ่นดีเซลมาเลยคิดว่า ใส่ไม่ได้ครับ เพราะมันจะมีจุกพลาสติกไว้ล็อคของขอบโป่งล้อ ตัวถังพลัสดีเซลจะมีรูเจาะเพื่อใส่จุกล็อคนี้ครับ

ดูจากภาพครับ อันนี้ไม่ได้ตั้งใจแกะให้น้าดูหรอกนะ พอดีอันนี้เมื่อหลายเดือนก่อน วิ่งแล้วคิ้วฉีกกลางมอเตอร์เวย์เลย

แต่ถ้าคิ้วของแต่ง คิดว่าหาได้ไม่ยาก แปะเข้าไปโลด

ปล. แถมรูปคิ้วให้ดูด้วย อิอิ

winter69
    ผู้เยี่ยมชม

เสียใจด้วยจริง ๆ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลยครับ

ข้อมูลกระทู้