ผมก้อเคยเจอปัญหาลักษณะคล้ายๆกันคับ...แค่ยอมเสียส่วนต่าง 20000 แต่คงไม่ถึงส่วนต่างตั้ง 80000 หรอกนะคับ
ทีแรกกะว่าจะออกที่ศูนย์ใกล้ๆบ้าน...ตกลงทำสัญญาจองกะเซลล์เรียบร้อยแล้ว
รุ่งเช้ามาแจ้งเราว่าของแถม ผจก.ไม่สามารถให้ได้อย่างที่ตกลงไว้ อันนี้พอรับได้
แต่บอกว่า อันนี้ไม่ติดเพิ่นนะคับ อันนี้ด้วยอีกหน่อย...เอาไปเอามา ผมเหลือของแถมแค่ไม่กี่อย่าง ขาดทุนไป 20000 แล้วก้อเลยขอเพิ่มเป็นค่าน้ำมันสักหน่อย สัก500 หน่อยได้มะแค่นี้ก้อโอละ จะเอารถมาใช้งาน
สุดท้าย...ไม่ได้อารายสักอย่าง เราก้อบอกเซลล์ว่า มันไม่ใช่ในสัญญาตั้งแต่ต้นนะคับ นี่ขนาดเพิ่งเริ่มซื้อนะ..ถ้าออกมาแล้วจะดูแลแบบไหนกัน.. งั้นเงินมัดจำขอคืน(น่าเห็นใจเซลล์เหมือนกัน ผจก.ก้อนะแค่ 500 ก้อโอแล้ว)
ผมก้อเลยเบนเข็ม ศูนย์ไหนจัดรถให้ได้ก้อซื้อคับ...
ตอนนี้ขับรถที่เราเลือกและเราชอบ ซื้อแล้วสบายใจขับขี่มั่นใจ ปลอดภัยดีคับ...