สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question เอาไปอ่านกัน ครับเผื่อ โดนนนน

วานนี้ พอดีเข้าไปบ้านญาติมาอะครับ ไปเจอพี่เขากำลัง เปลี่ยนแบตตารี่ตัวใหม่อยู่ด้วยความที่เราอยากรู้เรื ่องรถจึงเข้าไปคุยด้วย ว่าใช้ ยี่ห้อไหนหรือขนาดเท่าไร พอเข้าไปถึง.....

ก็ได้ความว่า ที่เปลี่ยนนี่ เป็นลูกที่ 2 ของสัปดาห์แล้ว ยิ่ง งง ครับ ด้วยเหตุก็คือ พี่เขาเป็นช่างรับเหมาตกแต่งภายใน และได้ไปรับงานแถว สวนสัตว์ดุสิต เวลาประมาณ 4 ทุ่ม ก็กลับมาที่รถเพื่อจะกลับบ้าน พอสตาร์ท ก็ไม่ติดจึงคิดว่า แบตตารี่ที่เปลี่ยนมาใหม่ คงขั๋วหลวม จึงเดินไปเปิดฝากระโปรง พอเปิดขึ้นมาก็ แทบเป็นลมเลยครับ แบตตารี่ใหม่ๆ ( FB Gold ) หายไปไหน

สรุป โดนงัดแบต ใหม่ๆ ไปทั้งลูก โดยการ ดึงกระจังหน้าออก แล้ว ใช้มือดึงสาย เปิดฝากระโปรง ให้หลุดออก แล้วก็ถอดแบตตารี่ ออกไป

และก็กระจังหน้าเสียหาย สายดึงฝากระโปรงพัง แล้วก็ แบตตารี่ ใหม่ๆ อีก 1 ลูก

ระวังกันหน่อยแล้วกันนะครับ บางทีเรากลัวว่า ยางอะไหล่จะหาย แต่นี่ของอยู่ในกระโปรงรถ ยังเอาไปได้ งง สุดๆ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เอาไปอ่านกัน ครับเผื่อ โดนนนน

มันรู้ได้ไงว่าใหม่
    งง จิงๆ

k.pattaya
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เอาไปอ่านกัน ครับเผื่อ โดนนนน

จับได้ต้องตัดมือหรือไม่ก็ให้มันกินตะกั่ว+น้ำกรด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

แบตลูกนึงขายได้หลายตังค์ครับ ที่ขอนแก่น อู่รถมินิบัส ที่ให้บริการในเมือง ก็โดนขโมยแบต
    เหมือนกัน รถมินิบัส คันนึง มีแบต 8 ลูก ขนมหวานเลย พอดีอู่นี้อยู่ไม่ไกลบ้าน เลยรู้เรื่องไปกันเค้า
    น่าสงสารครับ ยังไงพวกเราก็ระวังด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้