หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 57

กระทู้: อยากได้ข้อมูลTriton Plus 4 ประตู เปรียบเทียบ Vigo Pre..4ประตู

jannaja
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากได้ข้อมูลTriton Plus 4 ประตู เปรียบเทียบ Vigo Pre..4ประตู

คุณ คุณแม่ และคุณเมีย ลองตอบคำถามดูครับว่าซื้อรถแล้วอย่างใหนสำคัญที่สุด
    1.ประหยัดน้ำมัน เลือก อีซูสุ
    2. ความแรง เลือก เจ้าโก้
    3. ความปลอดภัย เลือก ตั้น
    ส่วนราคาขายต่อก็ตามที่ซื้อมาครับ ซื้อแพงสุดก็ได้ราคาดีกว่า ซื้อได้ถูกกว่าก็ขายต่อได้น้อยกว่า

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: อยากได้ข้อมูลTriton Plus 4 ประตู เปรียบเทียบ Vigo Pre..4ประตู

4ประตู นั่งสบายสุดไตรตัน ครับเครื่อง เเรงดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

Design ล้ำยุค

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถ้ารักแม่และเมีย ซื้อไทรทัน (ได้อยู่ด้วยกัน นานๆ)

ถ้าตามใจเมียและแม่ ซื้อพรีรัน

มิตรภาพที่ได้มีมากกว่าอีกค่ายแน่นอนครับ (ความอบอุ่นและมิตรภาพ)

ความปลอดภัยที่ได้รับมีมากกว่า

ทุกอย่างผมกล้าพูด ว่าเราเหนือกว่า และไม่อยากบอกว่า นี่คือรถกระบะ

มีสองสามอย่างที่เรา สู้ไม่ได้

1.ความแรง ตอนออกตัว และรอบปลาย ยอมเขาครับ เขาอันดับหนึ่ง

2.ราคาขายต่อ ถ้าซื้อมาขายไป ยังไงเราก็ตกมากกว่า (แต่ตอนซื้อเราก็ซื้อถูกกว่า)

ถ้าใช้มากกว่า 8 ปีขึ้นไป ราคาไม่ต่างกันครับ

3.ภาษีถูกกว่า พอสมควร ไปคิดดีดีครับ

สุดท้ายคุณ คือผู้ตัดสินครับ

ผมให้เพียงแนะนำ และใช้พรีรัน มาแล้ว เท่านั้นเองครับ

" มิตรภาพที่ได้มีมากกว่าอีกค่ายอื่นแน่นอนครับ(ความอบอุ่นและมิตรภาพ) " นี่หล่ะที่โดนใจ แจ่มมากๆ คร๊าบบบ

Tenshiro
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามาเป็นสมาชิกทั้ง 2 club ตั้งนานก่อนซื้อรถ
    ตอนแรกเพื่อนจะขาย วีโก้ พรีรันเนอร์ต่อ พอได้ขับไท
    เปลี่ยนใจ เอามือ 1 Triton เลยอ่ะ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกันค้าบบ
    ทั้งๆ ที่รถของเพื่อนออกมาได้แค่ 3-4 เดือนเอง ตอนยังไม่ได้ขับไทตั้น
    ก็จะเอาของเพื่อนแต่พอได้ขับแล้วเปลี่ยนใจอ่ะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันค้าบบบบบ

ปลายเดือนว่าจะสมัครสมาชิกถาวรแล้วอ่ะ อิอิอิ ไม่เสียใจเลยที่เลือก Triton Plus 4D

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะค้าบบบบ

pok
    ผู้เยี่ยมชม

ไปลองขับไทรทันก่อน แล้วค่อยไปลองขับวีโก้ที่โชว์รูม (จะได้ไม่ต้องกลับไปกลับมาขนาดแสนสี่+2งวดยังยอมทิ้ง)

mpoang
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pok ดูโพส
    ไปลองขับไทรทันก่อน แล้วค่อยไปลองขับวีโก้ที่โชว์รูม (จะได้ไม่ต้องกลับไปกลับมาขนาดแสนสี่+2งวดยังยอมทิ้ง)
    คุณ pok ครับ
    กรุณาช่วยขยายคความด้วยครับ
    เอาแบบชัดเจนไปเลยดีกว่าครับ
    รถมันดีไม่ดียังไงก็ว่าไปเลยซิครับ จะได้เข้าใจ
    เพราะผมเองก็อยากรู้เช่นกันครับ
    (ปัจจุบันยังไม่ได้ขับทั้งวีโก้และไทรทันน่ะครับ แต่ก็สนใจอยู่)
    ขอบคุณครับ

FAST TRITON
    ผู้เยี่ยมชม

ไททันแหละครับ แรง ดี ทน เกาะถนน ปลอดภัยกว่าเยอะ มีชุดแต่งให้ใส่ด้วย
    ผมว่าทำดีๆเจ้าโก้โดน นะครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

หากคุณเห็นความสำคัญเรื่องความปลอดภัย...มาเป็นอันดับ 1 ตั้นมีให้คับ..เพราะผมรอดหวุดหวิดมาหลายครั้งเพราะขับเจ้าตั้นนี่แหละ..อัศวินสีทองของผม....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

พอจะตัดสินใจได้ยังน้า ว่าจะซื้อมาขายต่อ หรือว่าเอาไว้ขับแบบปลอดภัย อิอิ ตั้น หนึ่งเดียวในใจเรา

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pok ดูโพส
    ...ผมว่ามันคงไม่เลวร้ายขนาดนั้นมั้งครับ...

tritonclub:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    6966
    Status
    โพส
    24

ยังไงเจ้าเหมียวผมก็ดีที่สุดละคับ.....Triton อยากให้ลองขับเจ้าเหมียวดู แค่รูปแบบก็ทันสมัยมากแล้วคับ ปลอดภัยหายห่วงคับ

kinghttriton
    ผู้เยี่ยมชม

PRe ไม่มีเกียร์ออโต้คับ แต่Plus มีแถมมีจอบิวอินมาด้วย สวยเท่ห์อย่าบอกใคร แถมอะไหล่ที่เี่กี่ยวกับช่วงล่างและเครื่องยนต์ เช่น ผ้าเบรค ลูกปืน โช๊ดอัพ ของไทรตันทนทานใช้ได้นานกว่าเยอะครับ รถผมใช้มาสองปีกว่าแล้ว ขับทุกวัน แบตฯ ยังไม่เสื่อมเลย

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมเลือกไทรทัน ผมตัดสินใจแล้วว่ามีข้อดี และ ข้อเสียยังไง

วีโก้ ก็ดีครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อ เพราะพี่ก็ใช้อยู่ แรงต่อเนื่องดี

ปล.วีโก้ เป็นรถที่ถูกนำไปเปรียบกับ รุ่น อื่นๆ มากมาย เหมือนดีแม็ก เมื่อก่อน

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    ต้องลองมาสัมพัสครับแล้วจะรู้ ไม่รู้จะอธิบายยังไง

ผมว่าเป็นรถรุ่นเดียวที่ขี่แล้วมักจะมองหาสติ๊คเกอร์ที่ตูดอีกคัน เหมือนเป็นโรคจิตเลย 555555

ผมไม่เคยคิดเสียใจเลยที่เลือกเจ้าเหมียวโรบอร์ต
    แหมๆๆ นึกว่าผมโรคจิตคนเดียวนะเนี่ย

ปรายฟ้า
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนแรกก็ลังเลเหมือนกันค่ะ เข้าไปสอบถามที่ศูนย์ทั้ง วีโก้ และ ไททัน หาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต และเจอกับประสบการณ์จริง คือ เห็นวีโก้ป้ายแดงเวลาเลี้ยวแล้วคว่ำไปต่อหน้าต่อตา เลยหาข้อมูลอีกก็พบว่า วีโก้เวลาเลี้ยวรถจะหลุดขอบ จะเกาะถนนไม่อยู่ ก็เลยซื้อไททัน 4 ประตูมา เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วนี้เองคะ จะสรุปข้อแตกต่างให้ดูนะคะ 1.ส่วนลด วีโก้ ได้แค่ 10000 บ. แต่ไททันเราต่อได้ถึง 28000 บ. 2.รูปทรงของวีโก้จะต้านแรงลม เพราะเป็นทรงสี่เหลี่ยม ส่วนรูปทรงไททันจะเพรียวๆเหมือนมีเอว ไม่ฝืนแรงลม ทำให้การทรงตัวดีกว่า 3.ไททันกินน้ำมันน้อยกว่าวีโก้ 4.ความปลอดภัยทั้งเบรคและช่วงล่างดีกว่าวีโก้ 5.ที่คนชอบวีโก้อาจเพราะติดปาก และโฆษณาเยอะกว่าไททัน เพราะตอนแรกคุณแม่จะออกวีโก้ พอถามถึงเหตุผล คุณแม่บอกว่าเห็นโฆษณาบ่อยดี 6.เบาะหลังไททันนุ่มมาก เหมือนนั่งรถเก๋ง ไม่เมื่อยคอ 7.ไททันเป็นยานยนต์แห่งอนาคต วีโก้เป็นรถยนต์ ณ ปัจจุบัน

james172
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: อยากได้ข้อมูลTriton Plus 4 ประตู เปรียบเทียบ Vigo Pre..4ประตู

ขอแจมด้วยคนครับ ใช้ triton 2.5 Turbo 4x4 Auto เดิม ๆ มาปีกว่า ก็ประทับใจต้องอัตราเร่งที่ทันใจครับ ลืมรถเก่งไปเลย ตอนออกรถใหม่ ๆ ไป ตจว. ลองรถไปเรื่อย ก็ไม่เห็น vigo มาวอแวเลยนะครับ ลองถนนโล่ง ๆ ได้เกือบ ๆ 190 km แต่ไมล์อ่อน 5-7% เทียบกับ GPS ครับ
    แฟนขับไปแถว ๆ อุดร โดนตำรวจเรียกจับความเร็วตลอดครับ คงเพราะขับมันส์ ตอนแรกไม่คิดจะถอย แต่ได้ลองขับตัว plus 4d ของเพื่อนบ้าน ขับง่ายกว่ารถเก่งของผมอีก (lancer ท้ายเบ็นซ์) เลยเริ่มมองทั้ง vigo และ triton แต่ที่เลือก triton เพราะ
    1. อุปกรณ์ภายในได้เยอะกว่า เช่น Airbag คู่ กระจกหลังเปิดได้ เวลาขนของที่ยาว ๆ มีประโยชน์มากครับ
    2. ได้ดอกเบี้ย 1%
    3. รูปร่างทีแรกก็ไม่ชอบ แต่มองนาน ๆ แล้วสวยแปลกดีครับ เพราะเวลาขับไปไหนคนจะมอง คงเพราะมีน้อยมั้งครับ ไม่เหมือน vigo เลยดูแปลกตา
    4. เบรคดีครับ เข้าโค้งก็ดี แต่ไม่กล้าเข้าแรงมาก ไม่อยากเสี่ยงครับ เวลาไป ตจว. ฝนตก ๆ เห็นแต่ vigo ลงข้างทางเยอะเลยครับ หรือเพราะจำนวนเยอะ อิอิ

อยากให้ไปลองตัวจริงครับทั้ง 2 ยี่ห้อ แล้วตัดสินใจเองครับ เพราะซื้อแล้วเปลี่ยนไม่ง่าย (ถ้าไม่มีตังค์)

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

เจอเหตุการเดียวกันเด๊ะเลย เมียกะแม่ชอบพรีรันเนอร์ เราชอบพลัส เดิมทีผมเป็นคอโตต้านะ เพราะใช้อยู่ปัุจจุบันก็ยังใช้อยู่ ก็จะออกพรีแหละ แต่เพื่อนบอกให้ไปดูพลัสก่อน พอผมเข้าไปนั่งในพลัสนะ มันฝังเลย ผมเทียวไปศูนย์โตต้าอีกสี่ห้้าหนลองนั่งหลายครั้งลองให้เซลโน้มน้าวให้เปลี่ยนใจก็ไม่ได้ เวลานั่งพรีแล้วเหมือนนั่งรถบัสนะมันสูงมองดูทั่วถึง(ก็ดี) แต่นั่งพลัสแล้วเหมือนรถสปอตอ่ะ ก็บอกได้คำเีดียวว่าผมขับ คุณเมียกับคุณแม่ไม่ใช่คนขับ เพราะฉนั้นต้องตามใจคนขับครับ เรามั่นใจของเรา บอกได้คำเดียวว่าไม่ผิดหวัง ปัจจุบัน สองคนนั่นเหอๆอย่าให้บอก พอได้นั่งก็ยืดอกยิ้มกริ่ม ส่วนอื่นๆ พี่ๆน้าๆ เขาิอธิบายหมดแล้วครับ(แบบเป็นกลางเสียด้วย)... อ้อหากออกพลัสล่ะก็ ขอให้ครบทุกอย่างนะครับ เซลมิตซูเขาอยากขายของครับ ไม่ค่อยเหมือนเซลโตต้าเท่าไหร่ วีโก้ระดับประเทศครับ............ไทรทันระดับโลก ฮ่่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

after shock
    ผู้เยี่ยมชม

ไทรทันสยบทุกโค้งจ้า..

meenoi
    ผู้เยี่ยมชม

เดิมทีที่บ้านผม ขาประจำทั้ง ดีแมก กะ วีโก้

เพราะใช้อยู่ทั้งคู่ โทรไปหาเพื่อนที่สนิทกันเพราะเขาขายรถด้วย

บอกว่า เอ้ยๆหาโปรฯดีๆของ พรีรันเนอร์ ให้หน่อยอยากจะออกรถใหม่

เพื่อนบอกว่า ลองไปขับไทรตันก่อน แล้วค่อยตัดสินใจใหม่

ผมบอกว่า แต่วีโก้ดีก่านะ ประหยัดด้วย

เพื่อนบอกว่า ไปลองไทตันก่อน แล้วค่อยโทรหาใหม่

ผมเลยไปลอง ผลคือตอนนี้ผมจองไทตัน สี่ประตู ออโต้ ไปเรียบร้อยแล้ว 555555

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้