หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: ไฟตัดหมอกโปรเจ็ดเตอร์

รบกวนแค่นี้นะครับ พี่น้อง ตำรวจมาเรียกแล้ว จริงๆ แล้ว รูปมันไม่ค่อยเหมือน
    ภาพจริง ๆ หรอกครับ ภาพจริงเวลาถ่ายไปด้านหน้ารถ จะสว่าง ดูเหมือนจะแยง
    จริง ๆ ไม่แยงนะครับ แน่นอนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ไฟตัดหมอกโปรเจ็ดเตอร์

แนะนิดนึงครับ ในเมืองไม่จำเป็นอย่าเปิดเลยนะครับ มันแยงตาครับ ยิ่งรถเราสูงด้วย ยังกะไฟซีนอลเลยครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ว่าไงครับ ให้ดูรูปความเห็นที่ 16 นะครับ เนี้ยแหละไฟโปรเจ็คเตอร์ แท้จริง เส้นขอบตัดของไฟด้านขวาจะต่ำ ป้องกันรถสวนมาครับ ยังไงขอทดสอบก่อน อาจจะถอดออกก็ได้ครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    แนะนิดนึงครับ ในเมืองไม่จำเป็นอย่าเปิดเลยนะครับ มันแยงตาครับ ยิ่งรถเราสูงด้วย ยังกะไฟซีนอลเลยครับ
    ครับผม ยินดีรับฟังครับ
    จริง ๆ แล้ว ผมใช้ซีนอน+โปรเจ็คเตอร์ไงครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonphai ดูโพส
    ขออนุญาต ขัดจังหวะนะครับ

ลองเปิดไฟใส่กำแพงที่ระยะ +5 เมตรได้มั้ยครับ พอดีอยากเห็นระดับความสูงของแสงไฟอ่ะครับ

เพราะกลัวว่าจะไปแยงตาคนอื่นหน่ะครับ

เพราะดูรูปจากความเห็นที่ 19 แล้วนี่ แสงฟุ้งเอาการนะครับ
    ถ้าเป็นโคมโปรเจ็คเตอร์ จะรวมแสงครับ ที่มันฟุ้ง (19) นั้น เปิดไฟหน้าครับ

Triton Man
    ผู้เยี่ยมชม

โอ้ ของเราธรรมดาอยากได้บ้างจังเลยครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ด้วยสาเหตุที่รูปภาพมันดูจะแยงตา เพราะว่า ผมถ่ายรูปด้วย mode กลางคืน
    Speed Shutter มันต่ำ ดูภาพนี้ครับ ขนาดไฟหรี่ ยังมีประกายเลยครับ

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

รบกวนหน่อยครับ...พอดีกำลังจะหามาใส่อยู่เหมือนกัน
    จึงอยากสอบถามถึงค่าใช้จ่ายหน่อยครับ เผื่อบางที
    จะลองทำเองบ้าง ครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackknight ดูโพส
    รบกวนหน่อยครับ...พอดีกำลังจะหามาใส่อยู่เหมือนกัน
    จึงอยากสอบถามถึงค่าใช้จ่ายหน่อยครับ เผื่อบางที
    จะลองทำเองบ้าง ครับ
    1. โคมโปรเจ็คเตอร์ แบบ H3 หรือ แบบ H11 เพราะตำแหน่งจับยึดใกล้เคียงที่สุด ผมขอเขามาฟรี
    2. หลอดซีนอน เหมาะสมกว่าสำหรับโคมโปรเจ็คเตอร์ เพราะคุมแสงได้ดี เลือกตามขั้วหลอดด้านบน 3100 บาท ไม่มีฟิวส์ เพราะใช้ของเดิม ซีนอน 35w (การรวมแสงจะรวมความร้อนด้วย วัตต์น้อยย่อมมีความร้อนสะสมน้อยกว่า)
    3. ซิลิโคน สีดำ ไว้อุด กันรั่วครับ

ที่เหลือคือ เครื่องมือต่าง ๆ เช่น ไขควงแบบ ไขควงแฉก กาวสองหน้าสามเอ็ม น็อต สกรู สว่าน

หลังจากนั้นก็ลุยเลยครับ ลองทำเอง จะได้ภูมิใจ ของเรา เราจะปราณีตกว่า ไม่ยากอย่างที่คิด
    ปัญหาเดียวคือ ตำแหน่งต้องถูกต้อง จะได้สวยงาม และมีระยะแสงที่ถูกต้อง ไม่แยงตาชาวบ้านด้วย

ของเดิมเก็บไว้ เป็นอะไหล่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jingjoeplus ดูโพส
    อยากได้บ้างจัง อย่าลืมมามิตติ้ง นะครับ พักผ่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่ลืมครับ ขอดูเวลานิดนึงครับ

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

1. โคมโปรเจ็คเตอร์ แบบ H3 หรือ แบบ H11 เพราะตำแหน่งจับยึดใกล้เคียงที่สุด ผมขอเขามาฟรี
    2. หลอดซีนอน เหมาะสมกว่าสำหรับโคมโปรเจ็คเตอร์ เพราะคุมแสงได้ดี เลือกตามขั้วหลอดด้านบน 3100 บาท ไม่มีฟิวส์ เพราะใช้ของเดิม ซีนอน 35w (การรวมแสงจะรวมความร้อนด้วย วัตต์น้อยย่อมมีความร้อนสะสมน้อยกว่า)
    3. ซิลิโคน สีดำ ไว้อุด กันรั่วครับ

ที่เหลือคือ เครื่องมือต่าง ๆ เช่น ไขควงแบบ ไขควงแฉก กาวสองหน้าสามเอ็ม น็อต สกรู สว่าน

หลังจากนั้นก็ลุยเลยครับ ลองทำเอง จะได้ภูมิใจ ของเรา เราจะปราณีตกว่า ไม่ยากอย่างที่คิด
    ปัญหาเดียวคือ ตำแหน่งต้องถูกต้อง จะได้สวยงาม และมีระยะแสงที่ถูกต้อง ไม่แยงตาชาวบ้านด้วย

ขอบคุณมากครับสงสัยต้องทำเองแล้วละครับได้ดั่งใจกว่า ขอบคุณอีกครั้งครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

ทำขายเลยคับ ให้พี่น้องชาวไทรทันคลับได้ใช้กันนะคับ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

น้าวัฒ.......อยากทำมั่งคร๊าบบบบบ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ขุดมาหรอ ก้อง แต่ว่าชุดนี้ผมถอดเก็บไว้ครับ ไม่ได้ใช้ ตอนนี้ใช้ชุดเดิมติดรถครับ เอาไว้ว่างจะประกอบกลับคืน

อุปกรณ์ยังอยู่ครบครับ สว่างดี ไม่แยงตา เส้นแสงคม ไม่ต้องใช้ไฟหน้า

ตัวโคมโปรเจ็คเตอร์ ใช้ของ ฟอร์ด โพกัส ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    ขุดมาหรอ ก้อง แต่ว่าชุดนี้ผมถอดเก็บไว้ครับ ไม่ได้ใช้ ตอนนี้ใช้ชุดเดิมติดรถครับ เอาไว้ว่างจะประกอบกลับคืน

อุปกรณ์ยังอยู่ครบครับ สว่างดี ไม่แยงตา เส้นแสงคม ไม่ต้องใช้ไฟหน้า

ตัวโคมโปรเจ็คเตอร์ ใช้ของ ฟอร์ด โพกัส ครับ
    ไว้รื้อพร้อมกันคับ น้าวัฒ อิอิ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

น้าราคาอุปกรณ์ประมาณเท่าไรครับ แล้วน้าว่ามันแปลงใส่ หน้าเก่าได้ไหมครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ว๊ากกกกกกกกกกกก

อยากได้

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nameless ดูโพส
    ไว้รื้อพร้อมกันคับ น้าวัฒ อิอิ
    ได้รับรถใหม่เมื่อไรครับ ตอนนี้ไปหาโคมโปรเจ็คเตอร์ให้ได้ก่อนครับ ไม่ต้องเอาหลอดนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้าราคาอุปกรณ์ประมาณเท่าไรครับ แล้วน้าว่ามันแปลงใส่ หน้าเก่าได้ไหมครับ
    ผมซื้อเฉพาะไฟหลอดซีนอนครับ ใช้กับโคมโปรเจ็คเตอร์ของเก่า ศูนย์ปฐพีทอง โคราชให้ผมมาฟรีครับ

3100 บาทครับ พลัสหน้าเดิมผมไม่ได้ลองครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส
    ว๊ากกกกกกกกกกกก

อยากได้
    หาโคมโปรเจ็คเตอร์ติดมาตรฐานมา การรวมแสงดีกว่า โคมแต่งมากมายครับ หาได้แล้วก็ลอมาเทียบครับ สว่างดีครับ ไม่แยงตา เพราะไม่มีแสงเล็ดลอดขึ้นข้างบนเลยครับ

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

โคมแบบเก่าก็หมดสิทธิสิครับทั้งโคมใหญ่โคมเล็ก

User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

โคมแบบไหนคับน้าวัฒ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nameless ดูโพส
    โคมแบบไหนคับน้าวัฒ

โคมลอยคับ ที่เค้าขายกันตามหาดบางแสน กลางคืน อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้