สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

HunterKid
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน คือผมจะเปลี่ยนแม็กใหม่อ่าครับ

ผมกะว่าจะเปลี่ยนแม็กใหม่อ่าครับ
    กะจะใส่ 18 หน้าหลังเลยอ่าครับ กะเอาให้โหด..อิอิ
    กะจะใส่ของ volk ช่วยแน่นำหน่อยครับ
    ว่าใส่ลายไหนสวยครับ ขอรูปด้วยนะ..อิอิ

ในรูปคือของเดิมนะครับ

เพราะของเดิมมันเตี้ยอ่าใช้งานไม่ค่อยสะดวก
    เวลาขึ้นลูกระนาดสูงๆ แพงเหล็กข้างล่างมันชอบติดอ่าครับ
    ตอนนี้บุบหมดแล้วอ่าหุหุ เลยอยากทำให้สูงขึ้นนิดนึง
    เป็นคนเพื่อนเยอะด้วยอ่า

แนะนำด้วยนะครับ...ขอบพระคุณครับ

HunterKid
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: คือผมจะเปลี่ยนแม็กใหม่อ่าครับ

ยิ่งไปเปลี่ยนยางหน้ามาเล็กกว่าอันเดิมอีกครับ
    กลายเป็นหน้าเตี้ยเลย โดนแม่ด่าทุกวันเวลาติด..หุหุ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: คือผมจะเปลี่ยนแม็กใหม่อ่าครับ

ลองแบบผมก็ได้ครับ น้า หน้า 2"หลัง 3" แม๊ค 235/50R18 รับรองว่าขึ้นสะพานลงเนินขึ้นลูกระนาด หมดห่วงครับ วิธีทำรถผม เปลี่ยน โช๊คหน้าและสปริงหน้า หลัง รองกล่อง3" ไม่เปลี่ยนโช๊คไม่ดัดแหนบ แต่เอาแหนบบันทุกออกและกลับแผ่นเหล็ก สามารถบันทุกปกติได้ไม่มีปัญหา ด้านหลังให้คนมีน้ำหนักขึ้นไปขย่มที่กระบะท้าย ช่วงชักลงมาถึงล้อ เหลือช่องอีกประมาณ 1" ด้านหน้า ถ้ามีคนนั่ง จะจมลง 1-3 cm.ถ้าทำการขย่มจะเหลือช่องประมาณ 1" ไม่ต่ำกว่านี้ครับ ราคาที่กล่าวมาเบ็ดเสร็จ 7550 บาท ครับ รูปเอามาให้ชมครับ แต่ถ้าอยากเอาความสูงกลับมาเป็นปกติ แต่มีงบอยากได้โช๊คดีๆกับสปริงดีๆมียี่ห้อ ก็ลองเวปนี้ครับ น่าจะเป็นทางเลือกกับคนรักรถ
    http://www.atpmotorsport.com/tein.htm
    แต่รถผมเอาไปโหลดของ เพื่อนสมาชิกในคลับครับ ชื่อร้าน พีพี ยานยนต์ (พี่ พรต) ลองศึกษาข้อมูลในซื้อขายแลกเปลี่ยนดูครับ ขอให้ได้ความสูงและความนุ่มอย่างที่ใจต้องการน๊ะครับ
    ปล. รถสวยดีน๊ะครับ ต่ำกำลังสวยเลย แต่รถผม ต้องมีคนไปนั่งครับ ค่อยจะได้ข้างหน้าประมาณเดียวกัน อิอิ ขอให้มีความสุขกับการติดดิน และอารย์อย่างเก๋ง และได้ประโยชน์สูงสุดกับรถน๊ะครับ

ข้อมูลกระทู้