สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

waii4401
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน จะเอาพลัสไปต่อประกันที่ไหนดีครับ

พอดีที่ศรีเมือง บวกเบี้ยเพิ่ม เกือบสามหมื่น จึงต้องหาที่ใหม่

มีโบรกเกอร์หลายโบรกเกอร์โทรมาให้ข้อมูลจนงง ไม่รู้จะต่อที่ไหนดี
    ที่มองไว้ก็ทิพยะ เพราะเบี้ยถูกหน่อย

waii4401
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จะเอาพลัสไปต่อประกันที่ไหนดีครับ

ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ 3 แห่ง เบี้ยพอกัน

1. ทิพยะ ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง ทุน 490000
    2. ไทยวิวัฒน์ ประกันชั้น 1 ซ่อมอู่ ทุน 540000 (เห็นบอกเอาเข้าศูนย์มิซซูได้)
    3. กรุงเทพฯ ประกันชั้น 1 ซ่อมอู่ ทุน 530000

ใจก็อยากได้ ทิพยะ แต่ให้ทุนประกันน้อย
    ตัดสินใจยาก ว่าจะเอา ซ่อมห้าง หรือจะ เอาทุนประกัน
    ท่านใดเจนจัดในเรื่องประกันภัยช่วยผมตัดสินใจทีครับ
    ขอบคุณครับ

ปล. ผมเคยเอาไปซ่อมอู่แห่งหนึ่งแล้วไม่ประทับใจครับเก็บงานไม่เนียน+สีเพี้ยน ภาพมันยังหลอนอยู่

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จะเอาพลัสไปต่อประกันที่ไหนดีครับ

ขอผมพึ่งต่อไปครับ ขอเดิมศีรเมืองเหมือนกัน เครมไปครั้งหนึ่ง ตอนขับตามท้ายสิบล้อ หินมันกระเด็นใส่ใจหายหมดเลย แจ้งประกัน ประกันบอกให้แจ้งบริษัทฯว่าหินหล่นใส่ ไม่มีคู่กรณี เพราะผมก็จำทะเบียนไม่ได้ด้วย พอจะต่อประกันเดิมประกันคิดเบี้ย 22,000 ( ไม่รวม พ.ร.บ. ) ผมเลยรองเช็คหลายๆบริษัทฯ ดู ก็เลยไปได้ของ อริอันซ์ ซี.พี. 13,000 ( รวม พ.ร.บ. ) ทุนประกัน 610,000 เหมือนเดิมครับ ของผม Plus A/T 2008 ครับ รองสอบถามบริษัทฯ เขาดูถ้าไม่ได้อย่างไรผมจะไปหาเบอร์โทรให้ครับ ( ขอผมซ่อมอู่เพราะอยู่ต่างจังหวัดง่ายแก่การซ่อม )

waii4401
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Csool ดูโพส
    ขอผมพึ่งต่อไปครับ ขอเดิมศีรเมืองเหมือนกัน เครมไปครั้งหนึ่ง ตอนขับตามท้ายสิบล้อ หินมันกระเด็นใส่ใจหายหมดเลย แจ้งประกัน ประกันบอกให้แจ้งบริษัทฯว่าหินหล่นใส่ ไม่มีคู่กรณี เพราะผมก็จำทะเบียนไม่ได้ด้วย พอจะต่อประกันเดิมประกันคิดเบี้ย 22,000 ( ไม่รวม พ.ร.บ. ) ผมเลยรองเช็คหลายๆบริษัทฯ ดู ก็เลยไปได้ของ อริอันซ์ ซี.พี. 13,000 ( รวม พ.ร.บ. ) ทุนประกัน 610,000 เหมือนเดิมครับ ของผม Plus A/T 2008 ครับ รองสอบถามบริษัทฯ เขาดูถ้าไม่ได้อย่างไรผมจะไปหาเบอร์โทรให้ครับ ( ขอผมซ่อมอู่เพราะอยู่ต่างจังหวัดง่ายแก่การซ่อม )
    ทำไมเบี้ยถูกจังครับ แถมทุนประกันเยอะอีกต่างหาก
    ที่ผมมองไว้ 3 แห่ง เบี้ย ประมาณ 18000 (รวม พรบ.) ทุนประกันแค่ ประมาณ 5 แสน
    ของผม พลัส 4 ประตู MT 2500

และที่หินกระเด็นใส่ต้องเสียค่าเอ๊กเซ็ป หรือปล่าครับ
    เพราะกำลังจะไปเคลมศรีเมืองเหมือนกันครับ

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่เสียค่าเอ็กเซ็ปครับ แต่เสียประวัติ เพราะบริษัทฯ ทุกที่จะเช็คประวัติหมดครับก่อนต่อประกันจึงทำให้เราต้องจ่ายเพิ่มครับ

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

ลืมบอกไปครับ ผมเสียค่าฟิล์ม 1,000 รถผมติด 2 แผ่น แผ่นแรกติดทั้งบาน แผ่นสองติดคาดบนครับ ที่ร้านเขาคิด 2,500 ร้านเดิมเพราะตอนผมออกรถใหม่บริษัทฯเขาแถมให้ แต่ผมไม่เอาจึงจ่ายเงินเพิ่มให้พนักงานขายไปติดมาให้ครับ แต่จริงๆแล้วประกันต้องจ่ายให้หมด แต่ประกันบอกว่าต้องรอเบิกกับทางบริษัทฯ ผมจึงไม่รอ ไม่ยากวิ่งไปวิ่งมาครับ ประกันก็เลยให้ทางร้านที่ติดกระจกในเคลือบริษัทฯ จ่ายให้ 1,500 ครับ

waii4401
    ผู้เยี่ยมชม

ผมมานั่งดูกรมธรรม์แล้วก็ใจหาย
    ประกันชั้น 1 ที่แถมให้ เขาให้ทุนประกัน พอๆ กับ เงินที่จัดเข้าไฟแนนซ์เลย
    พอมาต่อประกันปีที่ 2 ก็ได้ทุนประกันภัย พอๆ กับยอดหนี้คงค้างกับไฟแนนซ์ (หากให้ไฟแนนซ์ต่อให้)
    สมมติว่ารถหาย ไฟแนนซ์จะได้รับเงินค่าชดเชยเต็ม
    แต่เราเจ้าของรถต้องสูญเงินที่ผ่อนรถมาและไม่ได้รับค่าชดเชยอะไร

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

ก็จริงครับ ไฟแนนซ์ที่ทำให้เราเขาคิดไว้แล้ว ผมก็คิดแต่คิดว่าซื้อความสบายใจหลายๆเรื่องเช่นเรื่องเวลาชน จะได้ไม่มีปัญหาเพราะเราก็ไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นบ้างจริงไมครับ เพื่อความสบายใจอย่างไรก็ต้องทำไว้ก่อนกันเหนียว หากให้ไฟแนนซ์ต่อให้เขาคิดเราแพงมาก และผู้รับผลประโยชน์คือไฟแนนซ์ ไม่ใช้เราที่สำคัญที่สุด เพราะเขาใส่ชื่อเขาครับ ดังนั้นผมจึงไม่ให้เขาต่อให้ครับ ส่วนเรื่องสูญเงินผ่อนต้องทำใจ แต่ได้คืนตามทุนประกันส่วนที่เหลือก็เป็นของเรา ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะครับ

ข้อมูลกระทู้