สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Air Klean” ล้างแอร์ไม่ถอดตู้

วิซาร์ด เดินหน้าส่ง “AIR KLEAN” (แอร์คลีน) ระบบล้างแอร์แบบไม่ถอดตู้ด้วยกล้อง Micro Cam (ไมโครแคมป์) แอร์รถยนต์สะอาดจริง 99 % พิสูจน์ได้ด้วยตา มั่นใจสิ้นปี 2552 ยอดขายรวมโตกว่า 10 เปอร์เซ็นต์ มูลค่ากว่า 100 ล้านบาท

นายไชยะ สุริยาพรพันธ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ที อาร์ โปรดักส์แอนด์มาร์เก็ตติ้ง จำกัด บริษัท ที อาร์ โปรดักส์แอนด์มาร์เก็ตติ้ง จำกัด ผู้ดำเนินธุรกิจศูนย์บริการ วิซาร์ด ออโต้ แคร์ (Wizard Auto Care) เปิดเผยว่า “AIR KLEAN” คือ นวัตกรรมใหม่ในการดูแลระบบการจ่ายอากาศภายในรถยนต์ หรือ การล้างแอร์รถยนต์แบบไม่ถอดตู้ ด้วยกล้อง Micro Cam สามารถตรวจสอบสภาพตู้แอร์ (คอยล์เย็น) ก่อนการล้างด้วยกล้อง Micro Cam ว่าสภาพตู้แอร์มีความสกปรกมากน้อยเพียงใด ก่อนตัดสินใจล้างตู้แอร์ และยังสามารถตรวจสอบความสะอาดหลังการล้างด้วยจอมอร์นิเตอร์ผ่านกล้อง Micro Cam

จากเดิมระบบการล้างแอร์รถยนต์ที่มีอยู่ค่อนข้างจะยุ่งยาก บางครั้งต้องเสียเวลานาน แล้วยังอาจจะเกิดปัญหาตามมาทำให้ผู้ใช้รถไม่นิยมล้างแอร์รถยนต์มากนัก ซึ่งจริงๆแล้ว การล้างแอร์ควรจะทำควบคู่ไปคล้ายๆ กับการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยซ้ำ เพราะประเทศไทยมีอากาศร้อนชื้และมลภาวะสูง ทำให้คอยล์เย็นสกปรก ส่งผลให้อากาศในห้องโดยสารเกิดความสกปรกและยังเป็นบ่อเกิดของเชื้อโรคหลายชนิดที่เกี่ยวกับระบบหายใจ ด้วยแนวคิดดังกล่าว เป็นเหตุผลให้มีการคิดประดิษฐ์ “AIR KLEAN” ขึ้นมา

“AIR KLEAN เป็นสิทธิบัตรเฉพาะของบริษัทฯ ที่ถูกออกแบบมาเพื่อการล้างทำความสะอาด ที่สามารถมองเห็นได้ทุกขั้นตอนการทำงาน จากจอมอร์นิเตอร์ การทำงานก็คล้ายกับการผ่าตัด แบบสอดกล้องผู้รับบริการไม่ต้องคาดเดาว่าหลังการล้างแล้วตู้แอร์จะสะอาดหรือไม่ ตู้แอร์จะรั่วหรือไม่ และคุ้มกับค่าใช้จ่ายที่เสียไปเพียงใด” นายไชยะ กล่าว

ทั้งนี้ ระบบออกแบบมาเป็นพิเศษ ตัวเครื่องควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์ ทำงานเพียง 4 ขั้นตอน โดยจะทำการล้างด้วยน้ำเปล่า เพื่อชะล้างฝุ่น คราบสกปรกที่เกาะอยู่ให้หลุดออก จากนั้นทำความสะอาดคราบฝังแน่นล้างด้วยน้ำยา และล้างด้วยน้ำเปล่า พร้อมอบโอนโซน เพื่อเพิ่มความสดชื่นขจัดกลิ่นอับชื้น โดยขั้นตอนทั้งหมดใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง สำหรับช่างที่ชำนาญไม่เกิน 30 นาที

นายไชยะ กล่าวต่อว่า จุดเด่นของ “AIR KLEAN” อยู่ที่ระบบเครื่องล้างแอร์อัตโนมัติที่ทันสมัย ไม่ต้องเจาะผนังตู้แอร์ ใช้น้ำทำความสะอาดในปริมาณมาก และแรงดันน้ำที่ได้ระดับมาตรฐาน จึงทำให้สะอาดและปลอดภัยต่อคอยล์เย็น

ด้วยจุดเด่นของนวัตกรรมดังกล่าวมั่นว่าภายในสิ้นปี 2552 บริษัทฯ จะสามารถเพิ่มจุดบริการได้ครอบคลุม 200 จุดทั่วประเทศ ส่งผลให้ยอดขายรวมทั้งบริษัทฯ โตเพิ่มขึ้นกว่า 10 เปอร์เซ็นต์ คิดเป็นมูลค่ารวมกว่า 100 ล้านบาท

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: Air Klean” ล้างแอร์ไม่ถอดตู้

น้ายุธ ครับ แล้วเค้าอยู่ที่ไหนบ้างละครับ เอทมาให้อยากแล้วจากไปแบบ อารมย์ค้าง เพราะสนใจครับ รถไม่ช้ำด้วยครับแบบนี้ แล้วตัวเครื่องมันกี่บาทละเนี่ยครับ อิอิ ดูน่าสนใจจัง เผื่อจะเอาไปรับจ้างอยู่แถวบ้านแฟน อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: Air Klean” ล้างแอร์ไม่ถอดตู้

ผมก็เจอครับมีบริการที่ปั้มคาลเท็ก เยี้องหน้าบ้านที่พระราม3 ใกล้แบ๊งค์กรุงศรีฯใหญ่ แต่น้านุ๊คเคยบอกว่าแพงนี่ครับ ค่าน้ำยาอะไรนะ1,000กว่าแล้วยังไม่รวมค่าล้าง ลองไปถามๆดูก่อนซิครับ..
    แล้วมันอาจจะเหมาะกับรถบางรุ่นที่ต้องถอดคอนล์โซลไมล์พวงมาลัยมากกว่านะ...แต่เจ้าตั่นเรารื้อออกมาง่ายกว่าค่ายอื่น....

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ผมก็เจอครับมีบริการที่ปั้มคาลเท็ก เยี้องหน้าบ้านที่พระราม3 ใกล้แบ๊งค์กรุงศรีฯใหญ่ แต่น้านุ๊คเคยบอกว่าแพงนี่ครับ ค่าน้ำยาอะไรนะ1,000กว่าแล้วยังไม่รวมค่าล้าง ลองไปถามๆดูก่อนซิครับ..
    แล้วมันอาจจะเหมาะกับรถบางรุ่นที่ต้องถอดคอนล์โซลไมล์พวงมาลัยมากกว่านะ...แต่เจ้าตั่นเรารื้อออกมาง่ายกว่าค่ายอื่น....
    ไม่รู้เหมือนกัน เอาจากข่าวครับ คริๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แล้วเจ้าเหมียวเราลื้อยังไงครับ จะได้ลื้อบ้าง อิอิ ไม่อยากให้ช่างลื้อครับ ชอบทำเอง อิอิ ถ้ารู้ช่วยถ่ายภาพพร้อมวิธีด้วยน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ

ข้อมูลกระทู้