สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

piyavit
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Scv โดนซะแล้วเรา

เล่าสู่กันฟังครับ...เมื่อวานตอนเย็นขับรถกลับบ้านวิ่งมาได้ประมาณ 5 ก.ม.มาติดไฟแดงพอออกจากไฟแดงได้ประมาณ 200 เมตร เจ้าตันของผมก็วูบเลยครับพร้อมกับไฟเครื่องโชว์เตือนเลยครับรถคันหลังเกือบเบรคไม่ทันเพราะผมอยู่เลนขาวผมก็โยกไฟเลี้ยวซ้ายและก็ค่อยๆเข้าข้างทาง...รถของผม 4X2 Auto ครับ...
    วันนี้จะเข้าไปเข้าศูนย์แล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับว่าเขาทำอะไรกับเจ้าตันของผมบ้างแล้วหายเป็นปกติหรือเปล่า.....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: Scv โดนซะแล้วเรา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ piyavit ดูโพส
    เล่าสู่กันฟังครับ...เมื่อวานตอนเย็นขับรถกลับบ้านวิ่งมาได้ประมาณ 5 ก.ม.มาติดไฟแดงพอออกจากไฟแดงได้ประมาณ 200 เมตร เจ้าตันของผมก็วูบเลยครับพร้อมกับไฟเครื่องโชว์เตือนเลยครับรถคันหลังเกือบเบรคไม่ทันเพราะผมอยู่เลนขาวผมก็โยกไฟเลี้ยวซ้ายและก็ค่อยๆเข้าข้างทาง...รถของผม 4X2 Auto ครับ...
    วันนี้จะเข้าไปเข้าศูนย์แล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับว่าเขาทำอะไรกับเจ้าตันของผมบ้างแล้วหายเป็นปกติหรือเปล่า.....
    รถของผมก็เป็นเหมื่อนกันครับวันนี้เลยไปให้0จัดการเปลี่ยนSCVวาล์วให้กับเจ้าตั๋นพลัสของผมครับอาการเป็นแบบเร่งแล้วกำลังเครื่องยนต์ตกวูบตกใจเหมื่อนกันถ้าใครยังไม่หมดประกันก็โชคดีไม่ต้องเสียเงินของผมยังอยู่ในประกันเลยรอดตัวไปครับ

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าหมดประกันแล้วก็ถอดมาล้างต่ออายุได้อีก
    แต่ล้างดีๆนะห้ามใช้กระดาษทรายขัดเด็ดขาด

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

เวรจริงๆรถผมปีกว่าแล้ว เสียวโดนจริงๆ
    ถ้าไม่เกิดอุบัติเหตุก็โชคดีละครับ

Snow_Robin
    ผู้เยี่ยมชม

ทางมิตซูน่าจะเรียกเคลม SCV ที่มีปัญหาทั้งหมด ไม่ใช่ต้องรอให้เกิดก่อนถึงจะเปลี่ยนให้ ทั้งๆที่รู้ว่ารุ่นไหนมีปัญหา ทำไมต้องเอาชีวิตผู้บริโภคมาเสี่ยงอย่างนี้
    ถ้าโชคดีก็มีโอกาสเปลี่ยนได้ของดีไป ถ้าโชคไม่ช่วยจะทำไง ชีวิตผู้บริโภคประเทศไทยน่าเศร้าจัง กฎหมายที่มีเอื้อประโยชน์แก่ผู้ผลิตทั้งนั้น ต่างประเทศแค่
    น้ำมันทอดอาหารไม่เปลี่ยนทุกครั้ง ก็โดนฟ้องร้องแล้ว อย่างกรณีแม็คโดนัล

piyavit
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: Scv โดนซะแล้วเรา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ piyavit ดูโพส
    เปลี่ยนมาแล้วครับที่ศูนย์มิซูชลบุรีห้วยกะปิ ตัว Scv เขาบริการดีมากเลยใช้เวลาในการเปลี่ยนประมาณ 1 ชั่วโมงกว่าหลังจากเปลี่ยนเสร็จช่างเขาก็ขับเจ้าตันของผมไปทดสอบหายไปพักใหญ่ๆเลยครับพอกลับมาถึงเขาพูดเลยเยี่ยมไม่มีปัญหาพอออกจากศูนย์มาผมก็ใช้รถทั้งวันขับเร็วบางช้าบางไม่มีอาการเลยครับแต่สิ่งที่ได้กลับมารถมันพุ่งเหมือนตอนออกรถใหม่ๆเลยครับ...ผมคิดว่าถ้ารถเราอยู่ในประกันเราก็ไม่ต้องกังวนอะไร...แต่ถ้าหมดประกันก็น่าห่วงเงินในกระเป๋าครับ...ถึงเจ้าตันจะมีเกเรบ้างแต่ส่วนตัวผมว่าเป็นรถที่ดีทีเดียวเลยครับไม่เปลี่ยนใจใช้เจ้าตันเหมือนเดิมครับ...ท้ายสุดขอขอบคุณ TritonClub ที่ทำให้เราสามารถแบ่งปันความรู้ให้กันได้ครับ
    ... Piyavit Triton Auto 4X2 ...

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

อ่านแล้วเสียวจัง
    รถผม SCV เปลี่ยนไปสองครั้งแล้วครับ
    โชคดีทีี่่สองครั้งที่ผ่านมา เสียตอนเช้าคือเช้ามาสตาร์ทไม่เต็มใจติด ไฟโชว์ ก็ขับไปเรื่อยๆ เข้าศูนย์
    เคยขณะขับก็แค่ขับอยู่ที่ 140 ก็กดต่อไม่ได้ รอบตกลงช้าๆ คันเร่งไม่ตอบสนอง
    นี่ถ้าไฟโชว์แล้วความเร็วลดวูป กะทันหันคงโดนคันหลังเสยตูดแน่
    เป็นแบบนี้สองสามครั้งแล้วไฟไม่โชว์
    ไฟไม่โชว์ ศูนย์ก็ไม่เครมให้ เลยว่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องรอบนี้จะขอเปลี่ยนเอง
    จ่ายเองก็ได้ฟะ พันกว่าๆ เอง

Snow_Robin
    ผู้เยี่ยมชม

ราคาเป็นหมื่นอยู่นะค่ะ เท่าที่ทราบ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Snow_Robin ดูโพส
    ราคาเป็นหมื่นอยู่นะค่ะ เท่าที่ทราบ
    ไม่ถึงหมื่นนะครับสำหรับ SCV

สมาชิกเราวิ่ง ไป แสนกว่าโล รถหมดประกันไปแล้ว

โดนไป 1400 (หนึ่งพันสี่ร้อย) ครับ

noom6644
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ เคยเปลียนไปแล้วทีนึง ตอนที่ยังมีประกันอยู่ พึงจะมากเป็นอีกทีตอนสงการนต์ ครั้งแรกมีอาการแบบนี้ครับ ตอนเครื่องเย็นสตาร์ทแล้วก็ออกตัวขับไปเลย พอเข้าเกียร์ 4 ความเร็ว 100 กม. เร่งไม่เข้า เครื่องวูบไป แล้วไฟเครื่องโชว์ ผมเลยจอดรถข้างทาง ลองดับเครื่องสตาร์ทใหม่ ไฟเครื่องยังติดอยู่ เลยขับไปทั้งอย่างนั้น พอจอดซื้อของ กลับมาสตาร์ทเครื่อง ไฟหายไป ค่อยโล่งใจหน่อย อาการวูบก็หายไป แต่พอมาอีกวันเหมือนเดิมครับวูบอีก ที่เป็นตอนออกตัวเกียร์ 2 เร่งไม่ขึ้นซะงั้น ก็เลยเอาเข้าศูนย์ ช่างถามผมว่าเติมน้ำมัน B5 หรือเปล่า ผมบอกไม่ได้เติม ใช้ดีเซล ปตท.อย่างเดียวเลย สรุปว่าช่างลบโปรแกรมเก่าออก แล้วลงใหม่ ก็หายไปพักนึง แล้วมาอีกทีผมอัด 180 ยาวไปหน่อยแข่งกับ วีโก้ ตกอีกวันมีอาการวูบอีกแล้ว แต่มาเป็นบ้างครั้งครับ เฮ้อคงต้องเตรียมเงิน 1900 เปลี่ยน Scv ใหม่ ............. เล่าสู้กันอ่านครับ เหอะๆๆๆ

เล่

User ID
    5693
    Status
    โพส
    80

เปลี่ยนมาแล้วครับ Scv ผมก็สงสัยว่าไอ้เสียง ฟืดๆ ที่เครื่องนี่มันเสียงอะไรเป็นๆหายๆ ไฟเครื่องก็ติดๆ ดับๆ แต่ไม่มีอาการวูบ เป็นมานาน เข้าศูนย์ ก็แล้ว เปลี่ยนสายพาน และน้ำมัน ทั้งระบบ หมดไปหมื่นกว่า ( ตอนนั้นแสนโลพอดี ) ออกมาก็เป็นอีก คราวนี้ลงทุนไปเข้าศูนย์ที่น่าน เพราะสมาชิกคลับเราแนะนำว่าเป็นศูนย์ บริการดีเด่น เลยมุ่งจากเชียงรายไปน่านในวันหยุด พอไปคุยกับช่างที่ศูนย์ ดูแล้วช่างก็มีความรู้ดีมากเพราะเขาจะเข้ามาดูในคลับของเราตลอดว่าลูกค้ามีปัญหาอะไรบ้างและต้องการอะไร ช่างบอกว่าขับมาได้ไงตั้ง 2 - 3 เดือน
    เลยตัดสินใจทำไปหลายรายการ เสร็จ ประมาณ 6 โมงเย็นวันเสาร์ หมดไปเกือบหมื่น แต่ก็พอใจพอสมควร เพราะ เสียงหายไป ได้ เวอร์ชั่นใหม่มาด้วย กลับวันอาทิตย์เช้าแต่ก่อนกลับแวะเปลี่ยนยางใหม่แถวนั้นด้วยเลย 4 เส้น ค่าเสียหายอยู่ทึ่ 17,200 ของ Maxxis ขนาด 265/70/16 /AT ตอนนี้กลับเชียงรายได้ 2 วันแล้ว ยังไม่พบปัญหาอะไร ตอนนี้คงยังไม่กล้าขยับไปไหนครับ เพราะหมดไปเยอะ เดี๋ยวรอเก็บตังค์อีกซักพัก(หลายเดือน) คงจะได้กลับไปเยือนเมืองน่าน อีกครับ เอ่อ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ ติ ชมกันครับ

redtag
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามข้อมูลหน่อยครับ รถที่ Scv พังเป็นรถที่ออกกันมาปีใหนหรือครับ 05 06 07 08 หรือ 09 รถที่ออกมาช่วงปีสองปีแรกไม่ค่อยเห็นข่าวว่า Scv พังเลยแต่ปัญหาอื่นๆ(เพียบ....)แต่ทำไมช่วงหลังๆนี้ข่าว Scv มีบ่อยจัง

piyavit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ redtag ดูโพส
    สอบถามข้อมูลหน่อยครับ รถที่ Scv พังเป็นรถที่ออกกันมาปีใหนหรือครับ 05 06 07 08 หรือ 09 รถที่ออกมาช่วงปีสองปีแรกไม่ค่อยเห็นข่าวว่า Scv พังเลยแต่ปัญหาอื่นๆ(เพียบ....)แต่ทำไมช่วงหลังๆนี้ข่าว Scv มีบ่อยจัง
    รถของผม 4X2 Auto ปี 08 ครับ....ใช่ครับเท่าที่พูดคุยกับเพื่อนๆที่ใช้ Triton เหมือนกันเขาออกรถ ปี05 ทั้ง 3 คัน ไม่มีคันไหนเคยเป็นปัญหาเรื่อง SCV เหมือนผมเลย

CNN32
    ผู้เยี่ยมชม

ผม 4X2 at ปี 05 ยังไม่เจอ ปัญหาเกี่ยวกับ SCV มีแต่ปัญหาอื่นๆๆ เช่น พวงมาลัยมีเสียงดัง เขา0 หยอดน้ำมันหลายครั้งแล้วไม่หาย เลย ปล่อยทิ้งใว้อย่างนั้น

ข้อมูลกระทู้