หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน Re: ฝากพี่จตุจักร ไปร้องเรียนปัญหาของคลัชที่เจอทุกคัน

ศูนย์ไหนไม่ดูแลให้ แจ้ง MMTh. หากไม่ได้เรื่องโทรมาหาผมจะช่วยประสานงานให้ครับ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: ฝากพี่จตุจักร ไปร้องเรียนปัญหาของคลัชที่เจอทุกคัน

ขออภัยคุณโตที่ไม่ได้โทร.ไปบอกว่าทาง Mitsu ที่โทร.มาขอเบอร์ของท่านไปนะครับ คือผมส่งเรื่องที่ Post ในกระทู้นี้ไปที่ boss ของ Call Center ตั้งแต่ปลายสัปดาห์ที่แล้ว
    หากมีความคิบหน้ายังไงก็ขอให้ช่วยแจ้งให้เพื่อนสมาชิกในนี้ทราบด้วย และหากผลการวิเคราะห็ออกมาว่าคลัชท์นั้นเป็นปัญหากับเครื่องในรุ่นนี้ ก็ขอให้ทางมิตซูช่วยแก้ปัญหาเช่นเดียวกับที่เกิดกับเรื่อง SCV Vale นะครับ

User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

ขอบคุณมากครับพี่จตุจักร เราผู้บริโภค ควรได้รับความยุติธรรม

User ID
    651
    Status
    โพส
    138

มาช่วยดันให้หายไวไวครับ

ThoTriton
    ผู้เยี่ยมชม

รายงานผลการนำรถเข้าตรวจสอบครัชดัง..

เจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคตรวจสอบแล้วว่าครัชดังจริง และดังแบบนี้เกือบทุกคัน

สาเหตุของเสียเกิดจากสปริงค์ (ตัวเล็ก)ที่อยู่ภายในสปลาย ของแผ่นครัช

เจ้าตัวนี้ทำหน้าที่ซับแรงบิดในรอบเดินเบา ถ้ารถมีการเคลื่อนที่แล้วก็จะไม่มีเสียง

ทางเจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคแจ้งว่าเป็นเกือบทุกคัน

สามารถนำรถเข้าไปแก้ไขได้ โดยการเปลี่ยนแผ่นครัช์ให้ใหม่

แต่เสียงก็จะไม่เงียบสนิท แต่จะเบาลง

จนถึงระยะเวลา 100,000 กม. หรือ สามปี แล้วแต่ระยะใดจะถึงก่อน

ส่วนผมเองคงยังไม่แก้ไขอะไรตอนนี้ ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าเอาไว้ให้ดังมากกว่านี้

แล้วค่อยเข้าไปแก้ไข ช่วงนี้งานเข้ามามาก อาจต้องเดินทางไกลเลยยังไม่ทำ

ต้องขอขอบคุณทาง Mmth ที่ดูแลลูกค้า(เล็กๆ)เป็นอย่างดี

ผมเลยมีโอกาศถามปํญหาต่างๆที่เกิดขึ้นในรถคันของผมอีกหลายรายการ

ก็ได้ความกระจ่างจนเกือบครบถ้วนแล้ว หากมีเวลาคงจะนำรถเข้าไปตรวจสอบอีกครั้ง

User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

แล้วกรณีผมหละครับ ตอนก่อนแสนโลเค้าบอกเป็นเรือ่งปรกติเพราะคลัชมันใหญ่(รุ่นนี้เป็นอย่างงี้)

พอเกินแสนบอกว่าต้องเสียเงิน

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

เท่าที่อ่านมา ผมว่าเรื่องนี้เป็นปัญหาจากการผลิตแล้วนะครับ เพราะหากเป็นกันเกือบทุกคัน ก็คงต้องให้ทางบริษัทออกมาทำอะไรมากกว่ารอให้ลูกค้ารำคาญ ไม่สบายใจ แล้วมาเข้าศูนย์ จึงจะเปลี่ยนให้ แล้วลูกค้าที่ไม่ได้เป็นสมาชิกในนี้ล่ะ เขาจะรู้มั้ย แล้วอย่างคุณระยองฮิ ที่เลย 100,000 กม.ไปแล้ว
    ใครใช้แล้วมีปัญหาและพอมีเวลาก็ช่วยเดินเรื่องหน่อยเถอะ ไม่ยุ่งยากนัก แต่จะเสียเวลาเล็กน้อยครับ

phairotta
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้plus 4X2 เหมือนกัน แต่คลัชยังไม่ดัง วูบเมื่อ 1000 กว่าโล 1 ครั้ง เข้าเกียรถอยหลังจะมีเสียงดังกึกกักบ้าง เติม บี 5 ตลอด ตอนนี้ 10000 กว่าโลวิ่งฉิวอยู่ครับ. ลำปาง กฉ 7247

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

สปริงตัวหนอน หัวหน้าช่างบอกว่า ดังทุกคัน แน่นอน แล้วแต่คันไหนจะมากหรือน้อย

ดังมาก คือ คลัชดัง ดังน้อย ปกติ

แล้วก็เปลี่ยน ก็ไม่แน่ว่าจะหาย เพราะ ค่าของสปริง ไม่เท่ากันทุกตัว

คือ โชคดี เคลมได้ตัวค่าเหมาะสม เสียงจะปกติ

ได้ตัว ไม่เหมาะสม เดี๋ยวก็ดังเหมือนเดิม !!~??

Bugidoi
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเเบบนี้หละครับ (ข้อความนี้ ส่งไปทางMMth แล้ว ยังนิ่งกันอยู่)

ผมซื้อรถป้ายแดงคันนี้ เป็น MITSU TRITON PLUSคันเเรกในบ้าน ครับ ชอบในการออกแบบ ภายใน และการทรงตัวของรถ ครับ รถผมน่าจะเป็น LOT เเรก เพราะ ออกรถรุ่น ปี09 แต่ออกเมื่อ 29 ธค. 2551
    เพราะต้องการออกใฝห้ได้ตาม ฤกษ์ ชอบรถคันนี้มาก ครับ
    เเต่ ครั้งแรกที่เอารถเข้า Check UP ระยะ 5000 Km. จอโทรทัศน์ เสีย เลยได้เครม จอใหม่
    และเมื่อ Check ทีระยะ ~14,xxx km. ช่างที่ศูนย์ บอกว่า ครัช มีอาการหอน ผมได้ยินตั้งแต่วันที่ ซื้อรถมาเลยหละ เเต่คิดว่าเป็น เพราะ ระบบHydroLic ของ ปั๊มครัช (ไม่เคยมีรถ ครัช น้ำมัน) ทางศูนย์ ยืนยันว่าควร ถอดเอา ชุดครัชออกมา ดัดให้ หวีครัชทำงานเต็ม ที่ เพราะสงสัยว่า หวีครัช อาจไม่เข้าที่ เเละสปริงไม่ดันไม่ถ่าง เต็มที่
    แต่พอรื้อออกมา ช่าง บอกว่ามี สนิมใน ห้องเกียร แล้ว ได้ทำการเอา ผ้าเช็ดให้เเล้ว (อ๋อซ่อมกันแบบนี้เหรอ)
    เเต่พอ ทำไปทำ มาผมอยากไปดู รถของผม เลยเข้า ไปที่ศูนย์ กลับไปเจอ รถที่ซื้อมาใหม่โดน เอาระบบ ส่งกำลังออก มาหมด เเละยัง มีการถอดหัวหมู เกียรออกมาเเล้ว ด้วย ยังจะถามว่าผมขับรถไปลุย น้ำที่ไหน มา

Triton Plus มัน ยกสูงนิ อีกอย่าง มันยังไม่หน้าฝนเลย แล้วมาถาม เเบนี้ทำไม
    พอได้เข้าไปดู ใต้ท้องรถ ตามข้อต่อ ดุม ล้อ ยอยเพลาหลัง เเละตัวเพลา หลัง มีคราบน้ำมันออก มาตาม ซีนยาง และปะเก็น เลยถามช่างที่ทราบ จาก Sale ว่า มาจาก ทางMitsu MOTOR น่จะเป็น อาจาร์ย กลับ ได้คำถาม ย้อน กลับ มา ว่า เปลียน น้ำ มันเฟืองท้าย มาเหรอ ครับ รถผมเพื่อได้ป้าย เขียว วันนั้น แล้ว ที่ถาม นี้ ระยะ 15,000 Km. ทาง MITSU เปลี่ยนให้ลูกค้าด้วยไหม ครับ

รบกวน หาผู้ รับผิดชอบให้ผมด้วยครับ รถคันแรกใน ชีวิตที่ซื้อด้วย กำลังตน เองไม่อยากได้รถที่เสีย ตั้งเเต่ วันเเรก เเต่เราไม่รู้มาขับเดี๋ยว ขับได้ 3 ปีพังก็ ต้องผ่อน ลมสิครับ

ถ้าผมซวยคนเดีนวน่าจะดีกว่าแต่นี่ ทั้ง นั้นเลยนิ
    เสียใจ จังครับ รถคันแรกของผม

User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

เค้าน่าจะออกมารับผิดชอบนะครับ

User ID
    523
    Status
    โพส
    148

เคลมตอน 20,000 ตอนนี้ 75,000 ดังอีกแล้วครับ เซ็ง ช่างบอก เคลมไปเด่วไม่นานก็กลับมาดังเหมือนเดิม ( เผลอๆหนักกว่าเดิม )

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bugidoi ดูโพส
    ถ้าเเบบนี้หละครับ (ข้อความนี้ ส่งไปทางMMth แล้ว ยังนิ่งกันอยู่)

ผมซื้อรถป้ายแดงคันนี้ เป็น MITSU TRITON PLUSคันเเรกในบ้าน ครับ ชอบในการออกแบบ ภายใน และการทรงตัวของรถ ครับ รถผมน่าจะเป็น LOT เเรก เพราะ ออกรถรุ่น ปี09 แต่ออกเมื่อ 29 ธค. 2551
    เพราะต้องการออกใฝห้ได้ตาม ฤกษ์ ชอบรถคันนี้มาก ครับ
    เเต่ ครั้งแรกที่เอารถเข้า Check UP ระยะ 5000 Km. จอโทรทัศน์ เสีย เลยได้เครม จอใหม่
    และเมื่อ Check ทีระยะ ~14,xxx km. ช่างที่ศูนย์ บอกว่า ครัช มีอาการหอน ผมได้ยินตั้งแต่วันที่ ซื้อรถมาเลยหละ เเต่คิดว่าเป็น เพราะ ระบบHydroLic ของ ปั๊มครัช (ไม่เคยมีรถ ครัช น้ำมัน) ทางศูนย์ ยืนยันว่าควร ถอดเอา ชุดครัชออกมา ดัดให้ หวีครัชทำงานเต็ม ที่ เพราะสงสัยว่า หวีครัช อาจไม่เข้าที่ เเละสปริงไม่ดันไม่ถ่าง เต็มที่
    แต่พอรื้อออกมา ช่าง บอกว่ามี สนิมใน ห้องเกียร แล้ว ได้ทำการเอา ผ้าเช็ดให้เเล้ว (อ๋อซ่อมกันแบบนี้เหรอ)
    เเต่พอ ทำไปทำ มาผมอยากไปดู รถของผม เลยเข้า ไปที่ศูนย์ กลับไปเจอ รถที่ซื้อมาใหม่โดน เอาระบบ ส่งกำลังออก มาหมด เเละยัง มีการถอดหัวหมู เกียรออกมาเเล้ว ด้วย ยังจะถามว่าผมขับรถไปลุย น้ำที่ไหน มา

Triton Plus มัน ยกสูงนิ อีกอย่าง มันยังไม่หน้าฝนเลย แล้วมาถาม เเบนี้ทำไม
    พอได้เข้าไปดู ใต้ท้องรถ ตามข้อต่อ ดุม ล้อ ยอยเพลาหลัง เเละตัวเพลา หลัง มีคราบน้ำมันออก มาตาม ซีนยาง และปะเก็น เลยถามช่างที่ทราบ จาก Sale ว่า มาจาก ทางMitsu MOTOR น่จะเป็น อาจาร์ย กลับ ได้คำถาม ย้อน กลับ มา ว่า เปลียน น้ำ มันเฟืองท้าย มาเหรอ ครับ รถผมเพื่อได้ป้าย เขียว วันนั้น แล้ว ที่ถาม นี้ ระยะ 15,000 Km. ทาง MITSU เปลี่ยนให้ลูกค้าด้วยไหม ครับ

รบกวน หาผู้ รับผิดชอบให้ผมด้วยครับ รถคันแรกใน ชีวิตที่ซื้อด้วย กำลังตน เองไม่อยากได้รถที่เสีย ตั้งเเต่ วันเเรก เเต่เราไม่รู้มาขับเดี๋ยว ขับได้ 3 ปีพังก็ ต้องผ่อน ลมสิครับ

ถ้าผมซวยคนเดีนวน่าจะดีกว่าแต่นี่ ทั้ง นั้นเลยนิ
    เสียใจ จังครับ รถคันแรกของผม

คุณได้รถที่เขาจอดทิ้งไว้นานไปรึเปล่าครับ เคยเห็นมั๊ยครับเวลาเราเข้าศูนย์บริการ แล้วมีรถใหม่ๆจอดตากแดดเปลี้ยงๆ ผมยังคิดเลยว่าถ้าผมซื้อรถสักคัน แล้วโดนรถพวกนี้เข้าคงซวยแย่เลย เพราะพี่ที่ทำงานผมเจอกับ อีผุผุ ใช้มาได้ 6 เดือน Battery เสื่อมต้องเปลี่ยนใหม่เลย ช่างบอกว่าไม่ค่อยได้ขี่ Battery ก็เลยเสื่อม งง ผมก็เลยคิดว่าแกคงได้รถที่เขาดองไว้นานมากระมัง

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

ดังแล้วเคลมแล้วเงียบเหมือนรถไหม่

User ID
    523
    Status
    โพส
    148

อีกไม่นานก็จะกลับมาดังอีกครับ ผมเจอแล้ว

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oidtriton ดูโพส
    อีกไม่นานก็จะกลับมาดังอีกครับ ผมเจอแล้ว
    รถตาหลองดังทั้งคัน ยกเว้นเครื่องเสียงไม่ดัง

User ID
    7733
    Status
    โพส
    3

หลากหลายความคิดเห็น มีประโยชน์มากๆครับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ดันครับ ดังเหมือนกันเพิ่ง25000โล

User ID
    523
    Status
    โพส
    148

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    รถตาหลองดังทั้งคัน ยกเว้นเครื่องเสียงไม่ดัง
    รถตาจักรดังกว่า ( โดนสิบล้อเสย ดังโครม!!!! )

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ฝากพี่จตุจักร ไปร้องเรียนปัญหาของคลัชที่เจอทุกคัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Cool Runner ดูโพส
    ดังทุกคันแล้วแต่ว่าจะช้าเร็วแค่ไหนเท่านั้น ไม่มีผลเสียอะไรนอกจากรำคาญ
    ถ้ายังอยู่ในประกันก็เคลมเลย ไม่งั้นก็เคลมก่อนหมดประกันก็ได้ จะได้ของใหม่ใช้
    คลัตช์ดังเป็นกันหลายยี่ห้อครับ ไม่ใช่แค่ Triton
    ISUZU ก็ดังครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้