หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

มาตรฐาน ฝากพี่จตุจักร ไปร้องเรียนปัญหาของคลัชที่เจอทุกคัน

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้เกีย MTแล้วเกิดอาการคลัชดัง
    ซึ่งคุยกับศูนย์หลายรอบแล้วตั้งแต่ยังอยู่ในระยะ 100000 โล
    (ศูนย์เค้าบอกว่าปรกติคลัชมันใหญ่มันก็ดังยังงี้แหละ)ตอบอย่างงี้ทุกครั้ง

จนทุกวันนนี้เกิน แสนไปแล้วครับ เข้าไปคุยเค้าก็บอกว่าถ้าอยากเปลี่ยนก็เสียเงิน(ที่ตอนไม่เกินบอกไม่เป้นไรปกติ)

เท่าที่สังเกตุ คือว่าเล่นเกี่ยร์มือทุกคันจะดังหมด ขึ้นอยู่ว่าจะดังที่ระยะเวลาเท่าไร กิโลเท่าไร

ซึ่งผมอยากฝากร้องเรียนไปยัง สคบ ด้วยอ่ะครับพี่จตุจักร

ว่ารถทุกคัน(MT)ตั้งแต่ซื้อไป ควรได้รับการเปลี่ยนคลัช ที่แก้ไขแล้ว ไม่ว่ารถคันนั้นจะใช้ไปเกินประกันแล้วก็ตาม (ตามกระทู้scv)แบบว่า มิตซู เรียกทุกคันไปเชค

ขอบคุณครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ฝากพี่จตุจักร ไปร้องเรียนปัญหาของคลัชที่เจอทุกคัน

เคลมมาแล้วเหมือนกันตอน40000โลที่ศูนย์ระยองครับ

User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

มาตรฐาน Re: ฝากพี่จตุจักร ไปร้องเรียนปัญหาของคลัชที่เจอทุกคัน

ของผมเค้าไม่ได้เครมอ่ะสิ มันบอกว่าเป็นเรื่องปกติ ตอนนี้เกิน 100000 ไปแล้วด้วยครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเคลมไม่ได้ค่าเสียหายก็ประมาณ7000-8000บาทเท่าที่ถามช่างมา ของผมเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่เลยครับ ตอนผมเข้าไปเคลมมันก็ยังไม่ดังเท่าไรแต่กันไว้ดีกว่าครับ บอกหัวหน้าช่างไม่เถียงซักคำเลยครับว่าเป็นกันเกือบทุกคัน เค้ารู้อยู่แล้วครับว่าปัญหานี้เกิดขึ้น แต่จะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก็ต้องอยู่ที่เค้าอีกนั่นแหละ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

ของผมก็ดังเพิ่งจะ 20000 กว่าๆๆเอง แล้วยิ่งเวลาเข้าเกียรถอยนะ เข้าอยากมากบางครั้งก็เข้าง่ายเป็นๆหายๆแจ้งทาง 0 ก็ใด้แต่รับเรื่องใว้แล้วก็เงียบเลย

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ดังทุกคันแล้วแต่ว่าจะช้าเร็วแค่ไหนเท่านั้น ไม่มีผลเสียอะไรนอกจากรำคาญ
    ถ้ายังอยู่ในประกันก็เคลมเลย ไม่งั้นก็เคลมก่อนหมดประกันก็ได้ จะได้ของใหม่ใช้
    คลัตช์ดังเป็นกันหลายยี่ห้อครับ ไม่ใช่แค่ Triton

ThoTriton
    ผู้เยี่ยมชม

ขับสี่ ของผมดังตั้งแต่วันแรกเลย
    ถามศูนย์บอกว่าไม่เปลี่ยนให้ แต่จะแก้ไขที่สปริงคลัชให้

ผมเลยปล่อยตามเลย เวลาจอดในที่เงียบๆ เสียงคลัชดังกว่าเสียงเครื่องอีก..
    ตอนนี้สามหมื่นโลแล้ว ศูนย์ก้อถูกปิดไปเรียบร้อยไปแล้วครับ.(ศูนย์ปทุมธานี)

ไม่รู้ว่าวิธีแก้ไขอย่างถูกต้องคืออะไร
    1 เปลี่ยนครัชชุดใหม่ (รุ่นแก้ไขให้)
    2 เปลื่ยนครัชชุดใหม่ (รุ่นเดิมติดรถ)
    3 ถอดครัชออกมาแก้ไข

ได้ยินบางท่านบอกว่าไปแก้ไขมาแล้ว ได้วิธีไหนกันบ้าง..
    อายเจ้า โก้.. ข้างบ้าน ของเค้าเครื่องดังกว่าเยอะ แต่ครัช ม่ายดัง...

User ID
    133
    Status
    โพส
    60

ครั้งแรกเข้าไปศูนย์บอกว่าขาคลัชดังทำการหล่อลื่นให้ ใช้ได้ประมาณ 200 โลดังอีกเข้าศูนย์บอกว่าต้องเปลี่ยน ผมเลยยกใหม่ทั้งชุดไปรอบหนึ่งแล้วตอนประมาณ 50,000 ศูนย์บอกว่าไม่อยู่ในประกัน(เข้าที่ออโต้ซิตตี้ศรีนครินทร์)โดนไป 9 พันกว่า เอาอะไหล่เก่ามาดูน่าจะเกิดจากจารบีในลูกปืนกดคลัชแห้ง เอามือหมุนดูฝืดมากๆ ตอนนี้ก็กลัวว่าจะกลับมาอีกเคยได้ยินเสียงอยู่ครั้งหนึ่ง พอเอาเข้าศูนย์เสียงมันก็หายไป ไม่รู้ต้องทำไงต่อ ฝากด้วยคนครับ

KQJB
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมตอนนี้ 46,000 กว่าๆกิโล เสียงที่ดังจะเป็นตอนที่เราเข้าเกียร์แล้วจะค่อยปล่อยคลัทช์เพื่อจะออกตัว เสียงจะดังเหมือนกับสปริงที่ฝืดไม่มีอะไรหล่อลื่นประมาณนั้นครับ...ผมไม่ ค่อยทีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่ท่านใดมีความรู้ขอความอนุเคราะห์หน่อยนะครับ แล้วก็ระยะทางที่ใช้อยู่ตอนนี้ยังเคลมได้ใช่มั๊ยครับ

User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

ตัวผมเองคิดว่าจะไปเล่นคลัชแต่ง แบบพวกกิ่งทองแดง

แล้วมนจะดังหรือเงียบกว่าเดิมรึป่าวครับ เปลี่ยนคลัชเดิมไปก็คงดังเหมือนเดิม

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ระยองฮิ ดูโพส
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้เกีย MTแล้วเกิดอาการคลัชดัง
    ซึ่งคุยกับศูนย์หลายรอบแล้วตั้งแต่ยังอยู่ในระยะ 100000 โล
    (ศูนย์เค้าบอกว่าปรกติคลัชมันใหญ่มันก็ดังยังงี้แหละ)ตอบอย่างงี้ทุกครั้ง

จนทุกวันนนี้เกิน แสนไปแล้วครับ เข้าไปคุยเค้าก็บอกว่าถ้าอยากเปลี่ยนก็เสียเงิน(ที่ตอนไม่เกินบอกไม่เป้นไรปกติ)

เท่าที่สังเกตุ คือว่าเล่นเกี่ยร์มือทุกคันจะดังหมด ขึ้นอยู่ว่าจะดังที่ระยะเวลาเท่าไร กิโลเท่าไร

ซึ่งผมอยากฝากร้องเรียนไปยัง สคบ ด้วยอ่ะครับพี่จตุจักร

ว่ารถทุกคัน(MT)ตั้งแต่ซื้อไป ควรได้รับการเปลี่ยนคลัช ที่แก้ไขแล้ว ไม่ว่ารถคันนั้นจะใช้ไปเกินประกันแล้วก็ตาม (ตามกระทู้scv)แบบว่า มิตซู เรียกทุกคันไปเชค

ขอบคุณครับ
    เรียน คุณระยองฮิ
    ต้องขอขอบคุณที่ให้เกียรติผมในการไปร้องเรียนกับ สคบ.ในเรื่องปัญหาของคลัช Triton ครับ
    ใจจริงแล้วผมก็อยากจะช่วยอยู่นะครับ แต่ติดปัญหาที่
    1. ผมใช้รถเกียร์ออโต้ครับ
    2. เมื่อใช้เกียร์ออโต แล้วผมจะทราบปัญหาที่เกิดจากการขับเกียร์ Manual ได้อย่างไร
    3. ในเมื่อผมไม่ได้เป็ผู้เสียหายโดยตรง ร้องเรียนไปที่ สคบ. ผมไม่ทราบว่าเขาจะรับเรื่องหรือเปล่า แต่หากรับเรื่องขึ้นมาแล้วเขาถามข้อปัญหาที่เกิด ผมคงหาคำตอบให้เขาไม่ได้

แต่อย่างไรก็ตาม เพื่อไม่ให้ขัดศรัทธา ในไม่กี่วันนี้ผมจะลองโทร.ไปปรึกษาผู้บริหารที่ผมติดต่อพูดคุยและเจรจาเมื่อครั้งร้องเรียนเรื่อง SCV Vale ให้นะครับ แต่ทั้งนี้ในรายละเอียดที่เขาจะถามกลับมา ผมคงต้องให้เพื่อนสมาชิกที่มีปัญหาเป็นผู้ตอบแทน
    เอาอย่างนี้นะครับ ท่านใดจะเป็นผู้ชี้แจงปัญหาต่อผู้บริหารของบริษัท โปรดแจ้งชื่อและเบอร์โทร.ติดต่อมาที่ Email ผมนะครับ ที่ preechawong@hotmail.com

แล้วมาดูกันว่าทางมิตซูเขาจะว่ายังไงครับ

User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

ขอบคุณครับพี่จตุจักร

ผมอยากอธิบายปัญหาคร่าวๆนะครับ
    คือว่าเวลาเหยียบคลัชจะเงียบ เวลาปล่อยคลัชจะดัง ซึ่งเป้นกันทุกคัน

และจะดังชัดเจนมากเวลาเครือ่งร้อน(เดินทางไกล)จอดโดยไม่ดับเครื่องจะดังมากเลยครับ
    ดังจนไม่ได้ยินเสียงเครื่องเป้นเสียงคลัชแทนครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ดันกระทู้ แรงๆ !!!!!~

ThoTriton
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขอชี้แจงให้ได้ครับ..รถผมครัช์ดังมาก(ดังกว่าเสียงเครื่องอีก)

แล้วจะส่งเมล์ไปให้ครับ

หากไม่ได้รับก็ตามนี้ได้เลยครับ

081 6177819 โต..

ผมว่าครัชดังทาง MMth น่าจะรู้อยู่แล้วนะครับว่าดังยังไง

แต่ที่ผมทนได้ทั้งที่มีเสียดังคือ

1. เวลาขับขี่ไม่มีเสียดังให้ได้ยิน(เสียอื่นอาจจะกลบไป)
    2. ไม่มีผลกับการขับขี่
    3. ทางศูนย์บริการชี้แจงวิธีแก้ไขและสาเหตุของเสียง
    ข้อนี้ผมเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง
    4. หากรื้อแล้วมีการซ่อมแซมใหม่เสียงจะหายไปได้นานแค่ไหน
    5. กลัวของแถมเช่นอาการแปลกๆที่จะเกิดหลังจากออกจากศูนย์
    ข้อนี้เป็นเพราะว่ารถคันนี้ขับได้ดีมากอยู่แล้วหากได้ของแถมที่ไม่อยากได้มา
    ก็อย่าไปยุ่งมันดีกว่า ทนใช้จนกว่าจะเสียหายจริงๆเลย
    6 .เจ้าไทรทั้นคันนี้ไม่ใช่รถคันแรกของผม ทุกๆคันที่เป็นรถป้ายแดงที่ผ่ามมา
    ล้วนมีจุดบกพร่อง เล็กๆน้อยๆ ให้แก้ไข และผลที่ได้ก็ย้อนไปที่ข้อ 4-5

แต่ที่ผมอยากให้ข้อมูลเพราะผมอยากให้ทาง MMth นำไปแก้ไข
    ผมว่าหากทาง MMth สามารถแก้ไข ข้อบกพร่องต่างๆที่เกิดขึ้นได้
    และนำไปแก้ไขให้กับรถของลูกค้าที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้
    จะเป็นการลงทุนที่คุ้มค่ามากๆอย่างหนึ่ง อาจจะเท่ากับการโฆษณาเลยก็ได้
    (จริงๆแล้วก็มีเจ้าตลาดรถกระบะเคยทำวิธีนี้มาแล้วก็ได้ผล)
    ไม่ต้องเรียกรถกลับมาทุกคันก็ได้ครับ
    คันไหนมีปัญหาค่อยแก้ไข

ผมว่าซื้อใจลูกค้า มิตซูบิชิ ได้ไม่น้อย.....

User ID
    5872
    Status
    โพส
    119

ขอบคุณมากครับพี่ๆๆ ช่วยกันดันเรือ่งนี้ เอาให้ได้เลยครับ

User ID
    1079
    Status
    โพส
    116

ของผมก็เป็นครับ ออกรถ ธันวาคม 2005 รุ่นแรกๆ ปัญหาเยอะมากๆๆๆๆๆๆ แต่ถ้าแก้ไขให้ก็จะดีครับ โครตจะเคลมแล้ว

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

ผมครัชไม่ด้ังเลยซักกะิติ๊ด วิ่งมาแสนสี่แล้ว
    อยากบอกเพื่อนๆ ถ้าไม่ดังมากก็อย่างไปเครมเลย เดี๋ยวจะหนักกว่าเดิม
    ของผมครัชไม่ดัง แต่ไม่นิ่ม (ปรกติ) อยากนิ่มไปบอกศูนย์
    ศูนย์เปลี่ยนครัชให้เลย ผลคือออกตัวสั่นครับ ครั้งแรกสั้นมากๆ ต้องกดคันเร่งช่วยเลย
    ทำไปสามครั้ง เปลี่ยนไปสองศูนย์ เสียเงิน (ค่าโง่่) ให้ศูนย์ ไปหลาย
    จานฟายวิล ก็เจียรแล้ว
    ก็ยังสั่น แต่ดีขึ้นประมาณ 90% แล้วหละครับ คือสั่นเฉพาะตอนถอยเข้าซองเท่านั้น
    เพราะล้อต้องหักมุมเยอะั พอปล่อยครัชเบาๆ มันเลยสั่น แต่ถ้าถอยทางตรงยกครัชเยอะนิด ไม่สั่นเลย สบายมาก

ThoTriton
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้ทาง MMth ติดต่อมาให้ผมนำรถไปตรวจสอบ

ในวันพรุ่งนี้ ได้ผลเป็นอย่างไรจะมาแจ้งให้อีกครั้ง....

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับ. แวะมาแชร์ประสบการณ์หน่อยแล้วกันนะครับ.
    ออกตัวสั่นหลังจากเคลมแล้ว ผมเคยเป็นครับ. ก็เคลมอีก... หายเลยทีนี้...

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10498

จากกระทู้ที่ผมเคยโพสต์ไว้. ปัญหานี้น่าจะแก้ได้นะครับ. แต่อาจจะวัดดวงหน่อยเท่านั้นเอง!
    โชคดีทุกท่านครับ.

ong
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วยดันเเรง ๆ อีกคน เป็นเหมือนกัน plus 4d m/t ปี 07 เครมแล้วไม่หาย ออกตัวสั่นกว่าเดิมอีก

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้