สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

Snow_Robin
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอสอบถามพี่ๆทุกท่านค่ะ

ทะลวงท่อคืออะไร แล้วจำเป็นต้องทำมั้ย คือว่าเอารถเข้าศูนย์เพื่อเคลมทำสีค่ะ
    แล้วศูนย์โทรมาถามว่าจะทะลวงท่อมั้ย อัตราเร่งจะได้ดีขึ้น รถอายุครบ 1 ปีแล้วค่ะ ใช้งานไปประมาณ 13,000 โล ส่วนใหญ่จะจอดอยู่กับบ้าน ถ้าใช้งานก็จะขับไปเที่ยวไกลๆเลย เลยอยากรู้ว่าทะลวงท่อจำเป็นมั้ย แล้วประโยชน์ที่ได้มีอะไรอีกค่ะนอกจากอัตราเร่ง และรถใช้ก็ยังไม่เคยเจออาการวูบ หรือเร่งไม่ขึ้นอย่างไร ขอความคิดเห็นพี่ๆด้วยค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มาตรฐาน Re: ขอสอบถามพี่ๆทุกท่านค่ะ

รถเพิ่งขับมาแค่ 13,000 กม.เอง ทำไมทาง0 ให้ทะลวงท่อ..ไม่เข้าใจเหมือนกันคับ รถผมวิ่งมาจะ 40,000 กม.แล้ว ไม่เห็นทาง0บอกไรเลย..ผมเคยแต่ทะลวงท่อ(ผ่าท่อ)มอไซค์คับ..ก้อท่อมันอั้นๆวิ่งไม่ออก อื้อๆ เอาเขม่าออก ก้อจะทำให้ท่อโลง รู้สึกได้เลยคับ..เดวรอให้ผู้รู้คนต่อไปมาตอบดีกว่านะคับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ขอสอบถามพี่ๆทุกท่านค่ะ

อย่าไปทะลวงน๊ะครับเสียดายของ ถ้าจะทะลวงไปหาซื้อมาเปลี่ยนดีกว่าครับ ตรงที่จะทะลวง มันชื่อ แค๊ต ครับ ช่วยในการกรองเสียงและไอเสียและกลิ่นท่อให้บลดลงครับ ถ้าไม่ทะลวง อนาคตมันก็ตันครับ แต่ถ้าซื้อมาเปลี่ยน อันเก่าเราก็มาทำความสะอาดไว้สำรอง ว่างๆ ก็เอาไปใส่คืน แล้วเอาท่อที่โล่งทำความสะอาดก็ได้ครับ ราคาไม่กี่บาท แต่ถ้าไปทะลวงบอกไว้เลยครับ เสียของครับ ความแรงและประหยัด น่าจะได้ขึ้นมา 10% ครับ แล้วแต่คนชอบครับ เสียงเทอร์โบและท่อก็จะได้ยินด้งขึ้นมานิด ขับสนุกขึ้นครับ ที่เหลืออยู่ที่คุณตัดสินใจครับ การเปลี่ยนท่อขนาน 2.5" ก็ช่วยได้ครับ พักปลายใส้ตรง รับรองได้มาอีกพอควร ผมใส่ท่อสแตนเลสของ NITTO ได้มา 8 ม้า+ ครับ ผลทดสอบมาจากผู้ผลิตเลยครับ แล้วแต่ชอบอีกนั่นแหละครับ เรื่องนี้ เข้าไปอ่านในเวปนี้ก็ได้ครับ แต่รถผมยังไม่ได้ไปทำอะไรกับ แค๊ต น๊ะครับ แค่เปลี่ยนท่อให้ขนาดใหญ่ขึ้นเฉยๆ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13427
    ปล.การใช้รถเหมือนกันกับผมครับ จะใช้เฉพาะไปธุระไกลๆหรือไปเที่ยวใกล้ๆหรือในเมืองใช้มอไซกะรถเมล์เหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ไม่่ต้องทะลวงครับยังอยู่อีกหลายหมื่นโล แล้วถ้าได้ออกไปขับทางยาวๆออกนอกเมืองบ้างยิ่งตันช้าเลยละครับ ทำความเร็วที่100ขึ้นไป ยาวๆหน่อยนะแบบข้ามจังหวัดบ้างเดือน2เดือนทีนึง..

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อย่าไปทะลวงครับ ศูนย์มันหลอก รถวิ่งแค่ 13000เอง ไม่จำเป็นเลย ปกติถ้าเป็นศูนย์มันไม่น่าจะแนะนำให้ทะลวงนะ
    ถ้าคิดแบบร้ายๆผมว่าศูนย์มันจะหลอกเปลี่ยนของคุณมากกว่า

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

o มันอยากได้ตังค์

Snow_Robin
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ ก็งงๆ อยู่เหมือนกันทำไมโทรมาถามว่าจะให้ทะลวงมั้ย
    ไม่ทะลวงแล้วค่ะ เสียงเป็นเอกฉันท์ค่ะ ขอบคุณค่ะ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

อย่าทะลวงเลยครับ เพราะว่าศูนย์ต้องการเอาทองคำขาว ทีอยู่ในแคตไปขาย เนื่องจากราคาสูงครับ เพื่อนผมโดนถอดเปลี่ยนมาแล้ว ระวังนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

คิดถูกแล้วครับ เพื่อนๆคนอื่นที่โดนให้ทะลวงก็ระวังกันด้วยน๊ะครับ เป็นห่วงครับ

Snow_Robin
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ๆพูดอย่างนี้ชักเริ่มกลัวแล้ว เราจะรู้ได้งัยว่าศูนย์ถอดหรือไม่ถอดของเราไป สามารถตรวจสอบได้มั้ยค่ะ ตอนนี้รถยังอยู่ที่ศูนย์อยู่เลย ก่อนรับรถจะได้เช็คว่าเค้าทำอะไรรถเราป่าว
    เพราะสั่งไปแล้วว่าไม่ทะลวง แต่อยากเช็คเพื่อความมั่นใจค่ะ

ข้อมูลกระทู้