สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

kumaeda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เสียงจี่ แก้ยังไงครับ

ติดทวิสเตอร์แล้วเสียงมันจี่ แก้ยังไงครับ
    แล้วคู่หลังผมเป็น 6*9 หน้ากล่องเขียนว่า 5 way ทำไมเสียงร้องมันไม่ออก ออกแต่เบสหรือว่าช่างมันต่อผิด ถ้าผิดแล้วต้องต่อกับตัวไหนครับ
    ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เสียงจี่ แก้ยังไงครับ

กว้างจัง

ขอสเปกของหน่อยสิครับ

ว่ามีอะไรบ้าง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เสียงจี่ แก้ยังไงครับ

รถผมเคยเป็น แบบผิดวิทยุก็ไม่หาย เป็นตลอดเวลาการขับขี่

พอดับเครื่อง มันก็หายไป

สาเหตุมาจาก กล่องครอสโอเวอร์ ของลำโพงแยกชิ้น

ถูกติดตั้ง ใกล้กล่อง Ecu มากเกินไป ทำให้เกิดเสียงรบกวน

แม้ไม่ได้เปิดวิทยุก็ตาม

kumaeda
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    กว้างจัง

ขอสเปกของหน่อยสิครับ

ว่ามีอะไรบ้าง
    เครื่องเล่น DVD จอ 7 นิ้ว แอมป์ , ปรีแอมป์ , คู่หน้าแยกชิ้น 6 นิ้ว ทวิสเตอร์ 1 นิ้ว , คู่หลัง 6*9 , subbox 8 นิ้ว
    ประมาณนี้ครับพี่

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kumaeda ดูโพส
    ติดทวิสเตอร์แล้วเสียงมันจี่ แก้ยังไงครับ
    แล้วคู่หลังผมเป็น 6*9 หน้ากล่องเขียนว่า 5 way ทำไมเสียงร้องมันไม่ออก ออกแต่เบสหรือว่าช่างมันต่อผิด ถ้าผิดแล้วต้องต่อกับตัวไหนครับ
    ขอบคุณครับ
    6x9 มันมีแบบ 5 ทางด้วยเหรอครับ เคยเห็นแต่ 3 ทาง อ่ะครับ

5 ทางนี่มีเสียงไรมั่งครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าชอบรื้อ ลองต่อไม่ผ่านปรีดูครับ

โดยส่วนมาก เสียงรบกวนทั้งหลาย มักมาจากปรีแอมป์

ที่ไม่ได้คุณภาพ เรื่องการติดตั้ง ก็สำคัญไม่แพ้กัน

วิธีแก้ไข ลองทดลองด้วยตัวเองดูครับ

ถอดใส่อุปกรณ์ต่างๆ จนหาสาเหตุได้

และกลับไปให้ร้านแก้

หรือถ้าไม่รู้ ก็ขับเข้าร้านที่ทำมา

ให้เขาแก้ให้ครับ

ผมก็กลัวๆนะ ตอนไปทำ แต่ผลออกมา น่าพอใจครับ

เสียงรบกวนไม่มีเลย แม้แต่น้อย

kumaeda
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถ้าชอบรื้อ ลองต่อไม่ผ่านปรีดูครับ

โดยส่วนมาก เสียงรบกวนทั้งหลาย มักมาจากปรีแอมป์

ที่ไม่ได้คุณภาพ เรื่องการติดตั้ง ก็สำคัญไม่แพ้กัน

วิธีแก้ไข ลองทดลองด้วยตัวเองดูครับ

ถอดใส่อุปกรณ์ต่างๆ จนหาสาเหตุได้

และกลับไปให้ร้านแก้

หรือถ้าไม่รู้ ก็ขับเข้าร้านที่ทำมา

ให้เขาแก้ให้ครับ

ผมก็กลัวๆนะ ตอนไปทำ แต่ผลออกมา น่าพอใจครับ

เสียงรบกวนไม่มีเลย แม้แต่น้อย
    ขอบคุณครับ มาจากปรีแอมป์จริงๆ ต้องหรี่ลงมา ประมาณ เลข 3 ถึงจะเงียบ

ข้อมูลกระทู้