หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 53

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน Meeting#1 ภาคกลางตอนบน

อ้างถึงกระทู้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13213
    มีเพื่อนๆ หลายๆ คนสนับสนุนให้มีการจัด meeting zone สระบุรี-ลพบุรี-อยุธยา-อ่างทอง-สิงห์บุรี และสมาชิกในพื้นที่ใกล้เคียง เพื่อพบปะสังสรรค์ระหว่างคนรักไทรทันด้วยกัน จึงมาขอความเห็นจากเพื่อนๆ ทุกคนครับ ใครมีแผนงานดีๆ ก้อมาช่วยกันออกความเห็น และร่วมกันเป็นเจ้าภาพเพื่อต้อนรับสมาชิกนอกพื้นที่ที่จะมาร่วมงานในครั้งนี้ ทุกอย่างให้เป็นไปตามมติเสียงส่วนมากครับ
    ขอเสนอโครงการที่ 1 ครับ
    1. วันเวลา 4 - 5 ก.ค.52 (ปัจจุบันยังมีฝนตกชุกอยู่ครับ) เป็นห้วงวันหยุดยาว 4 - 8 ก.ค.52 = 5 วัน
    - บริจาคสิ่งอุปโภคบริโภคเด็กกำพร้า 400 ชีวิต กับพระครูวุฒิธรรมาทร วัดโบสถ์วรดิษฐ์ อ.ป่าโมก จว.อ่างทอง สิ่งของที่ต้องการ
    1. ข้าวสาร + อาหารแห้ง, ของใช้ประจำวัน
    2. เสื้อผ้า รวมถึงบราเซียร์ (มือ 2 ก้อได้) ,กางเกงใน (ขอเป็นของใหม่นะครับ)
    3. ผ้าอนามัย (อันนี้สำคัญ เด็กผู้หญิงเริ่มจะแตกเนื้อสาวเยอะขึ้นราวๆ 80 คน)
    4. เครื่องเขียน-แบบเรียน, ชุดนักเรียนมือสอง, ของเล่นเก่าๆ
    - แวะสักการะและถ่ายรูปหมู่ร่วมกัน ที่บริเวณอนุสาวรีย์สมเด็จพระนารายณ์มหาราช ลพบุรี
    - ชมทัศนียภาพเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ สักการะพระพุทธรัตนมณีมหาบพิตรชลสิทธิ์มงคลชัยบริเวณสุดสันเขื่อน นั่งรถไฟผ่านกลางเขื่อน อ.พัฒนานิคม-อ.ท่าหลวง จว.ลพบุรี, ไร่องุ่น กบ-ปภัสรา ฯลฯ
    - พักแรม เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ อ.พัฒนานิคม จว.ลพบุรี (เลี้ยงสังสรรค์ฯ)
    1. บริเวณที่ทำการเขื่อนฯ กางเต๊นท์ (แบบพอเพียง) หรือบ้านพักสวัสดิการของเขื่อนฯ (1,000 - 2,500)
    2. พงษ์เพชรรีสอร์ท (ใต้สันเขื่อนฯ)
    สำหรับรายละเอียดอื่นๆ ค่อยว่ากันครับ ถ้าเพื่อนๆ มีโครงการดีๆ ก้อมานำเสนอ แล้วโหวตกันครับ ยังไงก้อให้เพื่อนๆ แต่ละจังหวัดร่วมกันนำเสนอดีกว่า
    สมาชิกที่แจ้งความประสงค์มาร่วมกิจกรรม (ณ วันที่ 2 ก.ค.52)
    1. God-Army 1 คัน (4 คน) ลพบุรี
    2. จันทร์ผา 1 คัน (......คน) สุวรรณภูมิ กทม.
    3. น้าต่าย 1 คัน (3 คน)
    4. น้าเล็ก 1 คัน (3 คน) กทม.
    5. น่านฟ้า 1 คัน (2 คน)
    6. เพื่อน god-army 1 คัน (3 คน) ลพบุรี
    7. Nasakul 1 คัน (2 คน) ลพบุรี
    8. THAIHYDRO 1 คัน (2 คน) อยุธยา
    9. พันจ่าอากาศเอก 1 คัน
    กำหนดการ 4 ก.ค.52
    - 0900 จุดนัดพบ ถ.สายเอเซีย บริเวณทางแยกต่างระดับ อ.บางปะหัน อยุธยา (ขาขึ้น) (อยู่ระหว่าง จ.อยุธยา - จ.อ่างทอง)
    - 1030 เดินทางไปเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ อ.พัฒนานิคม ลพบุรี
    - 1200 พักรับประทานอาหารตามอัธยาศัย บริเวณหน้าเขื่อน
    - 1330 นมัสการพระพุทธรัตนมณีมหาบพิตรฯ , ชมทัศนียภาพรอบๆ เขื่อน นั่งรถไฟ ซื้อของที่ระลึก ฯลฯ หลังจากนั้นผู้ที่จะพักค้างคืน
    เข้าพื้นที่กางเต้นท์ริมน้ำของที่ทำการเขื่อน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: Meeting#1 ภาคกลางตอนบน

ผมว่ากิจกรรมเอาเป็นที่หลักๆสัก 1 หรือ 2 ที่ก็น่าจะพอครับเพราะส่วนใหญ่การเดินทางไกลๆสมาชิกส่วนใหญ่คอนข้างเหนื่อยล้าได้ครับ
    ถ้าเป็นที่หลักๆสัก 1-2 ที่ก็น่าจะพอ เอาเป็นไฮไลร์ เลยก็ดีครับ
    เช่นจากวัดเสร็จสักเที่ยงหรือบ่ายก็ไปเขื่อนเลยจะได้มีเวลาหาที่พักหรือพักผ่อนมากขึ้นครับ
    เสนอแนะเฉยๆครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน Re: Meeting#1 ภาคกลางตอนบน

แก้ไขตัดทอนบางส่วนออกไปแล้วครับ น้าวุฒิ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

ลงชื่อเลยครับ พี่ God 1 คัน ไม่รู้กี่คน

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

เย้ๆๆๆ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

ดี ๆ น้า........ร่วมด้วยช่วยกัน งานบุญเช่นนี้... ....ขอให้บอก....
    อยู่ใต้อีสาน จะขอไปร่วมด้วยนะค่ะ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ลูกสาว ดูโพส
    ดี ๆ น้า........ร่วมด้วยช่วยกัน งานบุญเช่นนี้... ....ขอให้บอก....
    อยู่ใต้อีสาน จะขอไปร่วมด้วยนะค่ะ
    อยู่ที่ไหนของไทยก้อขอเชิญมาร่วมกิจกรรมพบปะสังสรรค์กันนะครับ
    ไปทอดผ้าป่าจันทบุรี-ตราด มีโอกาสเห็นแต่รถครับ ไม่เจอคน อิอิ

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

มาเตรียมลงชื่อคร๊าบบบบบ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

เอ้ารีบมาลงชื่อกันเด้อ ผมจอง 2 ที่ครับ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

เดี๋ยวรวมๆ ของใช้ เอาไปบริจาคที่ วัดพระบาทน้ำพุ ด้วย

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

สมาชิก สระบุรี - อยุธยา - ลพบุรี - อ่างทอง - สิงห์บุรี มากันเร็วๆๆๆ คับ
    Uppppppppppppppp

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

คลาน ... เข้ามาชม กิจกรรมดีๆของน้าๆ คร๊าบบบ

สมชาย ทับทวี
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วยังไม่ได้เป็นสมาชิกไปได้ไม่ค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

หนูอยู่รังสิตค่ะ อยากจะไปค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

ถ้าไปได้ส่งเมล์มาบอกหนูด้วยนะค่ะ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สมชาย ทับทวี ดูโพส
    แล้วยังไม่ได้เป็นสมาชิกไปได้ไม่ค่ะ

ตอบแทน น้า God ครับ

ไปได้ครับ จะไปกันกี่คน กี่คัน ก็ได้

ยินดีมากๆ เลยครับ ว่างๆ มาทำกิจกรรมร่วมกัน

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

เข้ามาช่วย up ครับ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สมชาย ทับทวี ดูโพส
    ถ้าไปได้ส่งเมล์มาบอกหนูด้วยนะค่ะ
    ส่งไปที่เมล์ไหนครับ ไปได้ทุกคนอยู่แล้วครับ
    มิตรภาพไร้พรมแดน 555

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ภาพวัดโบสถ์วรดิษฐ์ จว.อ่างทอง ที่ต้องการรับบริจาคสิ่งของให้เด็กกำพร้าครับ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ดูต่อครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้