สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รถยนต์หายทุกวัน

ฟัง จส100 ได้ข่าวรถหายทุกวัน
    แต่ยังดีที่ไม่ได้ยินข่าวของไทรทันหาย
    แต่ถึงอย่างนั้น ก็ไม่อยากให้ใครต้องตกเป็นเหยื่อ
    บางคนตื่นมาไม่เจอรถที่ กทม โทรมาแจ้ง 7 โมงเช้า
    9 โมง มันไปถึง แม่สอดแล้ว โดนตำรวจจับได้ที่นั้น
    ถือว่าเจ้านี้โชดดีไป แต่น้อยคนมาก
    ยังไงก็ระวังๆกันนะครับ ถึงมีระบบเซฟกันขโมยแค่ไหน
    มันยังเอาไปได้อ่ะ

อยากถามว่า เจ้าตั้น ถ้าหมุนล็อคพวงมาลัยแล้ว
    โจรมันจะเอายังไงครับ เพราะถ้าเอา มันต้องทำลายพวงมาลัย
    ทิ้งเลย ต้องคิดหาวิธีป้องกันอ่ะครับ

แต่ผมมีวิธีนึง ถ้าทำวิธีนี้ ยังไงมันก็เอาไปไม่ได้
    ได้ความรู้มาจาก คนอื่นอ่ะครับ สมาชิกท่านอื่น
    อาจจะรู้มาเหมือนกันก็ได้ หรือยังไง ก็มาถามได้ครับ
    คนที่ได้สิทธิ์ คือคนที่ผมเห็นโพสบ่อยๆนะครับ
    กลัวพวกขโมยมันรู้วิธี บอกต่อกันได้แต่คนสนิทกันเท่านั้นอ่าครับ
    เพราะไม่อยากให้เจ้าตั้นของทุกคน หายไปจากอ้อมกอด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: รถยนต์หายทุกวัน

อยากรู้ครับ เอาหลายๆวิธีเลยครับ ดูซิมันยังจะขยันมั้ย ตราบใดไม่มีโทษประหารพวกนี้มันก็ไม่จบหลอกครับ ขโมยรถ ขโมย ของในบ้าน โทษก็เท่ากัน เดี๋ยวมันก็ออกมาอีก ก่อคดีมาแล้ว 99 คดี ช่วงนี้อยู่ในช่วงประกันตัวอยู่ดูแล้วท่าทางจะหนีแล้วมาก่อ คดีเพิ่มอีก จนถูกจับได้ อะไรประมาณนั้น ไม่จบไม่สิ้นครับ เซ็ง พวกเราเลยต้องช่วยกันระวัง ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4441
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: รถยนต์หายทุกวัน

รอคำตอบด้วยคนครับ

ข้อมูลกระทู้