หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 77

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

เห็นใจ .. กบ..จัง

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: คราวซวยของ ไอ้สุ Hi-lander

โรงเรียนไหน เนี่ย

จะได้ไม่ให้ลูกไปเรียน มอๆๆๆๆ

User ID
    6080
    Status
    โพส
    128

ของดีจริงเค้าไม่ต้องโปรโมทมาก รับรู้ได้ด้วยความรู้สึก triton คือที่สุดแล้ว

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

ไว้รวย ๆ จะซื้อสักยี่ห้อละคัน มาขับสลับกันเล่น ^-^

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เข้ามาดูครับ ไม่มีรถคันไหนดีที่สุด แต่อยู่ที่คนชอบครับ55555555555555555

toncivil
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไงก็ mitsu

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

กรรมแล้วเรา...ดันตั้งกระทู้จะล่อเป้าซะงั้น..ต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆในคลับ..ที่กระทู้ของผมดันจะไปสร้างความแตกแยก..และกระทบหลายๆๆท่าน .ไม่มีเจตนาอย่างนั้นจริงก๊าบ..เพียงแต่ผมไปเจอเหตุการณ์อย่างนั้น..ก็เลยนำมาเล่าสู่พี่ๆๆเพื่อนๆๆในคลับฟัง..เพราะผมเข้าใจว่าในคลับเราจะมีความเข้าใจและความเห็นกับเจ้า TRITON ในทิศทางเดียวกัน..และมีความอบอุ่นที่สามารถเข้ามาในคลับในมุมของเจ้า TRITON ครั้นจะไปเล่านอกคลับ..ก็ไม่มีใครเข้าใจเราเหมือนในคลับ มันยิ่งจะแตกแยกกันใหญ่...เพราะเรามันชนกลุ่มน้อย..เพราะคนส่วนใหญ่เขาใช้ยี่ห้ออื่นกันเป็นส่วนมาก...

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

จริงๆ ดูแล้วก็เริ่มไม่ค่อยดีแล้วละครับ จะว่าไป รถใคร ใครก็รักครับ มุมมองของคนต่างกัน คนที่ใช้สุ หรือว่าคนที่ใช้โก้ รถเค้าก็ดีในอีกรูปแบบนึงครับ ส่วนการพาดพิงถึงอาชีพไม่ดีอย่างแน่นอน เพราะผมมีทุกวันนี้ได้ก็เพราะว่าผมมีครูมาก่อนเช่นกันครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ทุกท่านอย่าลืมนะครับว่า..รถ..เป็นเหมือนบ้านหลังที่สองของเราและเป็นปัจจัยที่5ไปแล้วในปัจจุบัน
    เราน่าจะเคารพและให้เกียติการตัดสินใจของผู้อื่นนะครับ ใครว่าผมๆก็เคืองแต่สุดท้ายก็ต้องยอม
    รับกันทั้งนั้นล่ะครับ..รถทุกยี่ห้อดีเหมือนกันหมดผมเชื่ออย่างนั้นครับ...
    ...นี่แหละหนานักเลงรถบ้านเรา...ใช้ยี่ห้อไหนแบรนด์อะไรก็มักจะเป็นสาวกของค่ายนั้นๆแบบถวายตัว...

***...ผมว่าหยุดแค่นี้เถอะครับ...***

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    จริงๆ ดูแล้วก็เริ่มไม่ค่อยดีแล้วละครับ จะว่าไป รถใคร ใครก็รักครับ มุมมองของคนต่างกัน คนที่ใช้สุ หรือว่าคนที่ใช้โก้ รถเค้าก็ดีในอีกรูปแบบนึงครับ ส่วนการพาดพิงถึงอาชีพไม่ดีอย่างแน่นอน เพราะผมมีทุกวันนี้ได้ก็เพราะว่าผมมีครูมาก่อนเช่นกันครับ
    ใชครับ เราจะได้ดีอย่างทุกวันนี้มั้ย ถ้าไม่มีครู

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ท่าน จขกท.ลบได้ลบเถอะครับ เกิดมีคนเอาไปโพสท์เว็บอื่นเป็นเรื่องแน่ มีการพาดพิง ถึงอาชีพและยี่ห้อรถ กันอย่างนี้อ่ะครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ผมก็ว่าดีทุกแบรนด์น๊ะครับ...แล้วแต่คนชอบ...แต่ผมรักตั๊น..สุดชีวิตตตตตตตตตต

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

ผมใช้ทั้ง ธรรมดาและ B5 เลย ช่องไหนว่างเข้าช่องนั้นเลยใช้มา 8000 โลยังไม่มีผลอะไรระยะยาวไม่รู้ อาการเครื่องยนต์ปกติ ในความรู้สึกผม

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ท่าน จขกท.ลบได้ลบเถอะครับ เกิดมีคนเอาไปโพสท์เว็บอื่นเป็นเรื่องแน่ มีการพาดพิง ถึงอาชีพและยี่ห้อรถ กันอย่างนี้อ่ะครับ
    มาดันให้ลบอีก 1 เสียงครับ
    เห็นด้วยกะน้าปองอย่างแรง

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ Triton ครับ รถยนต์ทุกรุ่นทุกยี่ห้อย่อมมีดีและไม่ดีแน่นอนครับ แต่ถ้าให้เป็นกลางจริงๆ ผมว่าน่าจะเสนอข้อมูลที่ถูกต้องและเป็นจริงนะครับ จริงๆ อีซูซุ มันก็ประหยัดกว่าจริงๆ แต่ก็อาจจะมีจุดด้อยบางเรื่อง แต่ก็ไม่แตกต่างกันมาก แต่คนนิยม เพราะมันซ่อมถูกๆ กว่าจริงๆ นะครับ ที่ถูกกว่าเพราะมันมีอะไหล่ให้เลือกใช้เยอะครับแต่ไม่ได้หมายความว่าจะได้ของดีนะครับ แต่เครื่องความแรงเนื่องจากผมก็ไม่ชอบมากเป็นปัจจัยหลัก แต่ชอบประหยัดมากกว่า เจ้า Triton ก็มีปัญหาตรง เสียงเจ้าคอนโซลดังบ้าง แต่ก็แก้ไขได้ อย่าได้ไปว่ายี่ห้อโน้นยี่ห้อนี้เลยครับ อย่าได้ไปว่าคนโน้นคนนี้ซี้ออย่างโน้นอย่างนี้เลยครับ บางคนยังบอกว่าเจ้า ton มันประหลาด คนแก่จะไม่ค่อยชอบนะครับจริงๆ เจ้าโก้ เจ้าดีแม็ก เข้าก็ออกแบบได้ดูเป็นธรรมดา และทั่วๆไป คนก็เลยชอบ แต่ยังไงก็ชอบ Triton ครับ ชอบตั้งแต่วันแรกที่เห็น เพราะดูยังไงก็สวยลงตัว ถ้าบอกว่าค่ายอื่นๆ ประหยัด เจ้า ton ผม เวลาขับ 60 ก็ได้เกือบ 30 กิโลแบบไม่ได้โม้เหมือนกันครับผม

Triton DDD
    ผู้เยี่ยมชม

ใครๆก็รักรถตัวเองทั้งนั้น ผมก็ไม่ว่ารถคนอื่นนะ ก็แอบเสียใจที่เพื่อนชอบแซวว่าปลาดุก บางคนเล่นแรงบอกว่าปลัดขลิก ผมว่าเหมือนแมวอ้วนมากกว่า แต่ก็ดีใจที่เวลาเพื่อนมานั่งมันจะบอกว่า ถ้าซื้อรถใหม่ก็จะซื้อไทรตันเพราะมันนั่งสบายแล้วมองนานๆมันก็สวย (ก็เหมือนคนนั่นแหละความสวยต้องมองนานๆ)

Example
    ผู้เยี่ยมชม

รถไคร ไครก็รักครับ และคิดว่าดีที่สุดแล้วนะครับถึงได้เลือกที่จะซื้อ

เช่นเดียวกันกับที่ผมเลือก Triton Plus เพราะผมรักชีวิตของตัวเองและคนที่เรารักครับ

ขอบคุณ ThaiTritonClub ที่ทำให้ผมได้ใช้ Triton Plus หลังจากซุ่มอ่านอยู่นานหลายเดือนครับ

ed13
    ผู้เยี่ยมชม

เหอะๆ ผมขับไทรตัน ผมเติมบี5 ผมอาชีพครู

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

เอ..ผมว่าหลายท่าน..เข้าใจและต่อความคิดเห็นจากการอ่านกระทู้ตอบต่อๆๆมาแล้วมาเรียบเรียงเหมือนว่าเราไปว่าอาชีพครู หรือรถยี่ห้ออื่นกัน..หรือเปล่า..ต้องใจกว้างและเย็นๆครับ..เราไม่ได้ไปว่าใคร..หรือยี่ห้อใด...เขาว่าของเขาเองว่ารถของเขาเติม B5 ไม่ได้ ..มันทำให้เครื่องพัง..จริงไม่จริงเราไม่ได้พิสูจน์..เจอมาก็เลยมาเล่าสู่กันฟังเชิงการเข้าใจและพอใจที่เราใช้ Triton ที่เติม B5 แล้วไม่มีปัญหา..ผมว่าอย่าเชื่อมให้แตกแยกครับ..พอเถอะครับ..ใครเป็นใครก็จงทนงในอาชีพตัวเองครับ..เราพูดเรื่องรถ...เรื่องน้ำมัน..ไม่ได้ลามปามถึงอาชีพ..ไม่ว่าอาชีพใด..ก็มีเกียรติ และศักดิ์ของตนเอง..มันอยู่ที่ตัวเองหล่ะครับ
    ....ผมเจ้าของกระทู้เอง...เพื่อความสงบในคลับผมได้ลบข้อความกระทู้ไปแล้ว..แต่ถ้าจะให้ลบทั้งการตอบกระทู้..ต้องรบกวน Web Master แล้วหล่ะครับ..

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

จบครับดี ....

บางทีเงื่อนไข มันก็ไปด้วยกันได้ เช่น (ยกตัวอย่างบ้านตัวเอง)

1.น้าทำงานประกันสังคม มีฮอนด้า ซีวิคใช้ เพราะไม่ต้องดาวน์ ผ่อน 0% 7 ปี

2.น้าทำงาน การไฟฟ้า ขับ ฮอนด้ส Crv เพราะสวัสดิการของ สหกรณ์

3.น้าทำงานกระทรวงต่างประเทศ ขับเชฟ ออพตร้า ด้วยเงื่อนไข ข้อ 1

ประมาณนี้ครับ บางที แคมเปญสำหรับข้าราชการ มันจูงใจในการเลือกซื้อเหมือนกัน

ส่วนกระทู้นี้ ที่ผมโต้ไปบ้าง ก็ตรงที่ว่า รถคุณ มันแค่ไทรทัน เคืองกับคำว่า แค่ เองครับ

ส่วนอืานไม่มีรัยครับ ต่างคน ต่างความคิด ต่างจิต ต่างใจ จ้าา

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้