สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

Blue07
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สอบถามเรื่องการเคลมรถยนต์

พอดีผมเพิ่งออกรถ Triton Plus 09 มาได้ 2 สัปดาห์(เพิ่งจะหัดครับ) ปรากฎว่าถอยไปชนเสาทำให้ฝาปิดกระบะหลังบุบและรอยถลอกอีกทั้งอยู่ดีๆคิ้วกันฝนบานประตูก็แตก(ไม่รู้แตกตอนไหน โดนอะไรก็ไม่รู้ เพิ่งเห็นวันนี้) จึงรบกวนสอบถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ว่าจะสามารถเคลมประกันได้หรือป่าวครับ(ประกันชั้น1.ของแถมมากับรถ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการเคลมรถยนต์

อยากช่วยตอบจัง...แต่ไอ้เราก็ไม่มีความรู้ด้วยซิ...เพราะเจ้า Plus เราก็เพิ่งออกมาได้ 8000 กิโลเอง..ดีนะเรายังเนียน..ไม่มีริ้วรอย...ฮิๆๆๆๆ

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการเคลมรถยนต์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Blue07 ดูโพส
    พอดีผมเพิ่งออกรถ Triton Plus 09 มาได้ 2 สัปดาห์(เพิ่งจะหัดครับ) ปรากฎว่าถอยไปชนเสาทำให้ฝาปิดกระบะหลังบุบและรอยถลอกอีกทั้งอยู่ดีๆคิ้วกันฝนบานประตูก็แตก(ไม่รู้แตกตอนไหน โดนอะไรก็ไม่รู้ เพิ่งเห็นวันนี้) จึงรบกวนสอบถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ว่าจะสามารถเคลมประกันได้หรือป่าวครับ(ประกันชั้น1.ของแถมมากับรถ)
    เคลมได้ทั้งหมดแหละครับ ถึงจะเป็นประกันแถมก็ได้ครับ ก่อนอื่นก็โทรไปทีบ.ประกันแจ้งว่าเราขับรถถอยไปชนเสาไฟฟ้าจนกระบะบุบและถลอก ส่วนคิ้วกันฝนจะเคลมก็ได้บอกว่าขับรถแล้วก้อนหินกระเด็นใส่ อย่าไปบอกว่าไม่รู้โดนอะไรจะกลายเป็นไม่มีคู่กรณีเดี๋ยวเสียตัง แต่กันสาดน่าจะไม่กี่ตังนะถ้าขี้เกียจเรื่องมากผมว่าซื้อใหม่มาติดเองก็ได้
    ปล.ถ้าบุบและถลอกไม่มาก ไม่ถึงเนื้อเหล็ก ผมว่ารอปลายๆปีก็ได้ เผื่อโดนคนอื่นมาเฉี่ยว ก็จะได้ไม่เสียประวัติครับ

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

เคลมได้ครับ..อยากจะเคลมตรงไหน..เคลมไปเถอะ..เพราะเบี้ยประกันเป็นเบี้ยแถม..ปีหน้ามันก็ถูกดีดขึ้นราคาอยู่ดี..เดี๋ยวปีหน้าค่อยหาบริษัทใหม่ก็ได้ครับ..ประวัติดี..ไม่ต้องห่วงทำกันได้ครับ..ยินดีให้คำปรึกษาทุกกรณีครับ..

Blue07
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ตอนนี้กำลังจะขอสมัครเป็นสมาชิกถาวร จะได้มีสติ๊กเกอร์แสดงตัวกับเขาบ้าง เวลาขับไปไหนเจอ Triton จะได้ทักทายกันได้ครับ

waii4401
    ผู้เยี่ยมชม

เพิ่งหัดขับเนี่ย มีใบขับขี่หรือยังครับ
    หากยังไม่มี...อย่าไปแจ้งเคลมประกันว่าขับเองนะครับ
    ด้วยความปรารถนาดี

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

เหมือนผมเลยครับซื้อรถใหม่มาหัดขับ เป็นของขวัญให้กับตัวเองนะครับ แบบว่าไม่มีใครซื้อให้นะ อิอิ

หัดไม่ถึงเดือนผมก็วิ่งทางไกลพันกว่าโลแล้วครับ

ขับมันส์มากครับ คิดดูมือใหม่สาดโค้ง 130 โดยไม่หวั่นเลย

รถดีจริงๆครับ ขอบอก

Blue07
    ผู้เยี่ยมชม

ผมมีใบขับขี่แล้วครับ แต่ปกติถ้าเมื่อต่อประกันครั้งต่อไป...ไปใช้ของบริษัทอื่นเขาจะเช็คประวัติกับบริษัทประกันที่ผ่านมาหรือเปล่าครับ ....

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

สมัครสมาชิกถาวร เลยคร๊าบบบบ ( ป้ายแดงเหมือนกานนนน )

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Blue07 ดูโพส
    ผมมีใบขับขี่แล้วครับ แต่ปกติถ้าเมื่อต่อประกันครั้งต่อไป...ไปใช้ของบริษัทอื่นเขาจะเช็คประวัติกับบริษัทประกันที่ผ่านมาหรือเปล่าครับ ....
    เป็นบางที่ครับ..บางที่ก็ไม่เช็คครับ..

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

...ผมก็ซื้อมาหัดขับจ้าตอนนี้ก็พึ่งไปเช็ครันอินมาจะ 2000 กิโลแล้ว...คริคิร ขับมันส์มาก ๆ ของผม Triton Plus 4D A/T 09 สีดำ (เจ้านิลมังกร)

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

ผมพลัส4ประตูซื้อมาวันแรกหัดขับ วันที่2ตื่นตีห้าไปรอสอบใบขับขี่ (สอบผ่านเฉยเลย..) วันที่3เดินทางกลับบ้านจากปทุมธานีไปขอนแก่นช่วงปีใหม่พอดี กลัวเฉี่ยวชนสุดๆ แต่ก็รอดมาได้เพราะผมมีหลวงปู่ทวดคุ้มครอง ตอนนี้ขับมาจะ6เดือนแล้ว 8000โล นิดๆ มั่นใจแล้ว

waii4401
    ผู้เยี่ยมชม

ผมรับรถเที่ยงวันอาทิตย์...ตอนเย็นให้เพื่อนพาไปหัดขับ
    ตี 5 เช้าตรู่วันจันทร์ ขับรถสู่ภาคอิสาน เพื่อไปสอบใบขับขี่

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

(- -)".........เหอๆๆ

pongkeng
    ผู้เยี่ยมชม

ประกันมีไว้เครมครับ อย่ากลัวเลย เราจ่ายเบี้ยประกันไปตั้งเกือบ สองหมื่น ก็เอาคืนซะมั่ง ผมขับมา ๗๗๘๐๐ กว่าโลและเครมไปครั้งนึง เจอถนนลื่นง่ะ ฝนตกใหม่ ๆ คู่กรณีดูไม่ได้เลยยุบจากหัวจรดท้าย ส่วนTriton สีกันชนถลอก คิ้วข้างหลุด ทำสีใหม่อย่างเดียวจบ

ข้อมูลกระทู้