สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2429
    Status
    โพส
    43

Angry โดนตำรวจเรียกเพราะป้ายแดง

ผมโดนตำรวจเรียกเพราะขับรถป้ายแดงเวลากลางคืนครับ
    คุณพี่ตำรวจมาตั้งด่านหน้า มอ เกษตร ผมก็กลับบ้านทางนี้ทุกวันไม่เคยเห็นมาตั้ง (คิดในใจถ้ามาตั้งทุกวันจะทำไงดีฟ่ะ)
    ผมก็พึ่งรู้ว่าป้ายแดงขับกลางคืนไม่ได้(ตูก็เห็นป้ายแดงขับกลางคืนเต็มกรุงเทพไปหมด) มีใครเคยโดนเรียกบ้างครับ มีแนะนำวิธีการใช้รถระหว่างป้ายแดงไหมครับ ขอเป็นแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณครับผม

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มาตรฐาน Re: โดนตำรวจเรียกเพราะป้ายแดง

ตามกฎหมายจริงๆคือป้ายแดงห้ามขับกลางคืนครับ..ขับได้เฉพาะพระอาทิตย์ขึ้นจนถึงพระอาทิตย์ตก..เพราะเขาจะถือว่ารถป้ายแดงยังไม่ถูกกฎหมาย เพราะยังไม่ได้จดทะเบียน (ก็คือเรารอบริษัทฯทำให้นั่นแหล่ะครับ)...แต่ผมไม่เคยถูกจับตอนป้ายแดง..มีแต่เรียกตรวจ..เพราะตอนขอป้ายแดงบริษัทฯจะมีสมุดคู่มือป้ายแดงให้ครับ..ย้ำต้องเป็นป้ายแดงถูกกฎหมายนะครับ...จะไปไหนมาไหนก็ให้ลงบันทึกในสมุด.ถ้าตอนกลางคืนต้องมีเจ้าหน้าที่เซ็นด้วย(เข้าใจว่าคงเป็นขนส่ง) ...แต่ตอนป้ายแดงผม..ขับรถไปบ้านแฟนที่ร้อยเอ็ด ตรงกับสงกรานต์ราชการหยุดกัน..ผมใช้วิธีให้ตำรวจจราจรที่สนิทกันเซ็นให้เลย..จริงๆก็คงไม่ถูก แต่กันไว้ก่อน..ระหว่างทาง (กลางคืน)โดนเรียกตรวจก็เอาคู่มือให้เขาดู ก็ผ่านครับ...จริงๆตอนได้ป้ายแดงคิดว่ามันเท่..พอเอาเข้าจริงก็อึดอัดครับ..ต้องคอยลงบันทึก..ถูกต้องจากตำรวจฯบ้าง..อยากได้ป้ายขาวเร็ว...ผมรอตั้ง 45 วันจึงได้ป้ายขาว...ทีนี้สบายครับ..ไม่ต้องระแวง...แต่ก็ต้องขับตามกฎจราจร..ครับ หรือ ถ้าไม่มีสมุด หรือไม่ได้ลงบันทึก ก็พูดกับเขาดีๆๆครับ น่าจะหยวนๆๆได้

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: โดนตำรวจเรียกเพราะป้ายแดง

ส่วนมาก มีเล่มทะเบียน ไม่น่ามีปัญหาครับ
    เพราะใน กทม ถ้าไม่ดึกมาก อยู่ในฐานอลุ่มอร่วย เพราะรถติดครับ

แต่ถ้าดึกมากๆ ต้องใช้กำลังภายใน ตัวใครตัวมันครับ

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

ผมหละโคตรอยากได้ป้ายขาวไวๆเลยครับ เพราะชอบไปเที่ยวต่างจังหวัด
    กลับมาถึงกรุงเทพก็ดึกๆ แถมเซลดันจดเบอร์โทรไปผิดอีก เลยได้ป้ายช้า
    เข้าไปอีก

พอได้มาโล่งอกหละครับฮ่าๆๆๆ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ช่วงนี้ขับป้ายแดง เสียวสันหลังอยู่ ไม่รู้จะเจอแจ๊คพอทเมื่อไร

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: โดนตำรวจเรียกเพราะป้ายแดง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sizemy ดูโพส
    ผมโดนตำรวจเรียกเพราะขับรถป้ายแดงเวลากลางคืนครับ
    คุณพี่ตำรวจมาตั้งด่านหน้า มอ เกษตร ผมก็กลับบ้านทางนี้ทุกวันไม่เคยเห็นมาตั้ง (คิดในใจถ้ามาตั้งทุกวันจะทำไงดีฟ่ะ)
    ผมก็พึ่งรู้ว่าป้ายแดงขับกลางคืนไม่ได้(ตูก็เห็นป้ายแดงขับกลางคืนเต็มกรุงเทพไปหมด) มีใครเคยโดนเรียกบ้างครับ มีแนะนำวิธีการใช้รถระหว่างป้ายแดงไหมครับ ขอเป็นแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณครับผม
    คุย ดีๆๆครับ พูดเพราะๆ ขอความเห็นใจ อย่าเถียง บอกว่า เพิ่งได้รถมา ป้ายแดงต้องแท้ ครับ มีเล่มคุม ถ้ายังมี ปัญหาอีก บอกเขาว่าเพื่อนเป็น...อยู่ต่างจังหวัด ให้พูดดีๆๆเขาจะเข้าใจ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ผมให้เพื่อนเซ็นเลยครับบ ทำเนียนนนน อิอิ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

เฮ้อ เหนื่อยใจครับ (ตอนป้ายแดงผมก็โดนเรียกบ่อย ๆ ตรวจเอกสารซะละเอียดยิบ)
    ชอบนักใช่ไหมป้ายแดงเนี้ยแล้วมีมาทำไมก็ไม่รู้ (ยิ่งเป็นจุดเด่นให้เรียกตรวจ)
    คนเราซื้อรถมาแล้วมันก็ต้องมีมั้ง ที่จำเป็นที่ต้องใช้ในเวลากลางคืน
    จะให้เราไปเซ็นต์ที่ขนส่ง เพื่อจะวิ่งกลางคืนมันก็เกินไป ไปนั้นไปนี่นิดๆ หน่อยๆ และมันบอกไม่ได้ว่าจะไปเมื่อไหร่
    ทีรถป้ายทะเบียนปลอม ไม่ติดป้ายทะเบียน ไม่มีทะเบียน รถขโมยมา รถพวกนี้ยิ่งน่ากลัว มีแต่มิจฉาชีพ เท่านั้นที่ใช้ ไม่เห็นจะเรียกจับเรียกตรวจเลย รถก็หายเป็นว่าเล่น มาดูแลกันตรงนี้น่าจะเป็นประโยชน์กับประชาชนมากกว่า มั้งครับเจ้านายยย

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leo ดูโพส
    เฮ้อ เหนื่อยใจครับ (ตอนป้ายแดงผมก็โดนเรียกบ่อย ๆ ตรวจเอกสารซะละเอียดยิบ)
    ชอบนักใช่ไหมป้ายแดงเนี้ยแล้วมีมาทำไมก็ไม่รู้ (ยิ่งเป็นจุดเด่นให้เรียกตรวจ)
    คนเราซื้อรถมาแล้วมันก็ต้องมีมั้ง ที่จำเป็นที่ต้องใช้ในเวลากลางคืน
    จะให้เราไปเซ็นต์ที่ขนส่ง เพื่อจะวิ่งกลางคืนมันก็เกินไป ไปนั้นไปนี่นิดๆ หน่อยๆ และมันบอกไม่ได้ว่าจะไปเมื่อไหร่
    ทีรถป้ายทะเบียนปลอม ไม่ติดป้ายทะเบียน ไม่มีทะเบียน รถขโมยมา รถพวกนี้ยิ่งน่ากลัว มีแต่มิจฉาชีพ เท่านั้นที่ใช้ ไม่เห็นจะเรียกจับเรียกตรวจเลย รถก็หายเป็นว่าเล่น มาดูแลกันตรงนี้น่าจะเป็นประโยชน์กับประชาชนมากกว่า มั้งครับเจ้านายยย
    เห็นด้วยกะน้าท่านนี้คับ...

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้ไม่ได้แล้วครับ ทั้งกลางวันกลางคืน ถ้าตำรวจคิดจะจับ ได้หมดแหละครับ
    เพราะ เขาประกาศแล้ว ว่าห้ามวิ่งบนถนนเลย
    อีกอย่าง ทางขนส่งก็ขานรับว่า ทำทะเบียนวันเดียวได้

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ตำรวจไทย......

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ต่อไปผมว่าเราไปขอทะเบียนรอไว้ก่อนจะออกรถเหมือนต่างประเทศเขาดีกว่า
    ออกรถปุ๊ปใส่ป้ายได้เลย เลือกเลขที่ต้องการได้ด้วย ถ้าไม่ใช่เลขประมูล

ข้อมูลกระทู้