หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

มาตรฐาน มีใครเจอแบบนี้บ้าง โดนเลื่อนรับรถอีกแล้ว

เฮ้อ เซ็งครับพี่น้อง

หลังจากที่เซลล์นัดไว้ว่า จะได้รับรถหลังจากไฟแนนซ์ผ่าน 2 วัน (16 พ.ค.)
    พอถึงวันนั้นจริง เซลล์บอกว่ารถถูกศูนย์อื่นเอาไปก่อนแล้ว ขอเลื่อนไปอีก 10 วัน (26 พ.ค.)
    พอถึงวันนั้น เซลล์ก็บอกว่า รถยังไม่ออกจากไลน์ผลิต ขอเลื่อนไปอีกสัปดาห์ (2 มิ.ย.)
    พอถึงวันนั้นอีกที เซลล์ก็บอกว่า ต้องรอวันที่ 15 มิ.ย. รถจึงจะเข้ามาถึงโชว์รูม

มีใครจองรถช่วงต้นเดือน พ.ค. แล้วโดนโรคเลื่อนอย่างผมบ้างปะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: มีใครเจอแบบนี้บ้าง โดนเลื่อนรับรถอีกแล้ว

เป็นกำลังใจให้ครับ

ผมจองรถ 0 แถวบางนา ดูฤกษ์ แล้วบอกว่า อีกอาทิตย์ ทันไหม

เค้าบอกสบาย เลยจอง รอจนถึงวันก่อนวันรับรถ ปรากฎว่า ยังไม่ได้ยื่นเรื่อง

ไฟแนนท์ ???? แล้วติด เสาร์ อาทิตย์ อีก เลยฤกษ์ ไม่ว่า แต่

จะให้ความหวังเราทำไม เรานับวันรอ ......

โทรไปบอกไม่เอาแล้ว เดี๋ยวออก 0 แถวบ้าน บอกมา 0 บางละมุง

ไปจอง เช้า ตอนเย็นกลางวัน ไฟแนนท์ผ่าน โทรไปบอก บางนา ว่าผ่านแล้ว ออกนี่

เค้าบอกไม่เชื่อ เราให้พูดกับเชลล์ จนเค้าเชื่อ ทางบางนาบอก งั้นมาออกกับเค้า

เดี๋ยวเค้าจะทำให้ๆ ได้เหมือนกัน แล้วใครจะเอาเล่า เสียความรู้สึกไปแล้ว

สรุป 0 แถวบ้าน 3-4 ชม จอง แล้วรับรถ ได้เลย แม้จะเสียฤกษ์ ตรงเวลา

แต่ประทับใจกับความเร็ว (บางนาให้ของแถมมากกว่า)

ปล.สิ่งที่ผมเกลียดทีุ่สุดคือ การรอคอย .....

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: มีใครเจอแบบนี้บ้าง โดนเลื่อนรับรถอีกแล้ว

ใจเย็นๆครับ น้ากุ้งก้อย ของๆเรายังงัยก็เป็นของๆเราครับ อาจจะช้าหน่อย

แต่ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ครับ

kapo
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมที่เดียวกับน้า eahichi เลย เซลล์บอกว่าประมาณกลางเดือนนี้เหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าจะเจอโรคเลื่อนมั๊ย อาจจะได้เจอกันที่ศูนย์ครับ

toggg
    ผู้เยี่ยมชม

ใครไม่อยากเจอเหตุการณ์อย่างนี้

-เลื่อนวันรับรถ
    -ของแถมไม่ครบ
    -เงื่อนไขไม่ตรงตามที่ตกลงใว้
    -ผลการจัดF/Nล่าช้า

ผมบริการให้เต็มที่ โต้ง 083-0854900
    e-mail//s-o-m-ee@hotmail.com

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

ผมเคยเจอโรคเลื่อนจากศูนย์แถวบางนาเหมือนกันครับ...รอรถอยู่ 2 เดือน
    ทนรอไม่ไหว...จนสุดท้ายตัดสินใจไปดูที่ศูนย์ระยองจอง 2 อาทิตย์.....
    เซลล์โทรมาแจ้งว่ารถมาก่อนวันรับรถตั้ง 3 วัน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

โอ้ย.ย.ย..เป็นผมเอาเงินคืนแล้ว..ไปที่อื่นดีกว่า..คันผมไม่ถึง10วันเลยรถมาจอดรอที่0แล้ว...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ใจเย็นๆครับน้า ยังไงก็ขอให้ได้มาครอบครองสมดั่งใจหวังน๊ะครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เลื่อนมาถึง 4 ครั้ง รุ่นไหนโมเดลไหนนี่ หารถยากขนาดนั้นเลยเหรอ

น่าจะยกเลิกเพราะเค้าผิดสัญญา ตั้งแต่เลื่อนเป็นครั้งที่ 2 แล้ว

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

เป็นรุ่น พลัส 4 Dr. 2.5 A/T สีดำ 768000 ครับ

พอดีผมงานยุ่งมากอ่าครับ ไม่มีเวลาไปคุยกับเซลล์ที่ศูนย์อื่น
    แต่เคยลองโทรไปถามที่สิทธิผล เค้าก็บอกว่ารุ่นนี้ สีดำ กับสี เทาดำ หมดสต๊อกแล้ว ต้องรอล็อตใหม่ เหมือนกัน

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kapo ดูโพส
    ของผมที่เดียวกับน้า eahichi เลย เซลล์บอกว่าประมาณกลางเดือนนี้เหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าจะเจอโรคเลื่อนมั๊ย อาจจะได้เจอกันที่ศูนย์ครับ
    0 รุ่งเจริญ สุขุมวิท รึเปล่าครับ?

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toggg ดูโพส
    ใครไม่อยากเจอเหตุการณ์อย่างนี้

-เลื่อนวันรับรถ
    -ของแถมไม่ครบ
    -เงื่อนไขไม่ตรงตามที่ตกลงใว้
    -ผลการจัดF/Nล่าช้า

ผมบริการให้เต็มที่ โต้ง 083-0854900
    e-mail//s-o-m-ee@hotmail.com
    จริงเปล่า?

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไม่เคยเจอแบบนี้ เลยครับ

1.ไทรทัน ผมทำสัญญา (มีการคุยก่อนล่วงหน้า ของแถมมีอยู่แล้ว) 5 นาที ได้รถแล้วครับ

2.วีออส โตโยต้าจองนาน ข้ามปีครับ ผมจองธันวา 05 ปลายเดือน ได้รับรถ

มกรา 06 ระยะเวลาประมาณ 7 วัน แถมได้รุ่นใหม่ด้วย

คนออกรถหลังผม ยังได้รุ่นเก่าเลย

มีนานสุดในชีวิตรถที่บ้านผมก็ ฟอร์จูนเนอร์ครับ 11 เดือน (เพราะอยากขับเกียร์ธรรมดา)

kapo
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    0 รุ่งเจริญ สุขุมวิท รึเปล่าครับ?
    ใช่ครับ 555
    วันนี้เพิ่งคุยกับเซลล์ (คนเดียวกัน) เขาบอกว่าตอนนี้ ล๊อตที่เพิ่งเข้ามาสีดำมีเกียร์ธรรมดา ส่วนออโต้ประมาณวันที่ 20 มิ.ย. ครับ
    เดี๋ยวรอออกรถพร้อมกันก็ได้ครับ จะได้มีโอกาสนั่งจิบอะไรเย็น ๆ ด้วยกัน

User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kapo ดูโพส
    ใช่ครับ 555
    วันนี้เพิ่งคุยกับเซลล์ (คนเดียวกัน) เขาบอกว่าตอนนี้ ล๊อตที่เพิ่งเข้ามาสีดำมีเกียร์ธรรมดา ส่วนออโต้ประมาณวันที่ 20 มิ.ย. ครับ
    เดี๋ยวรอออกรถพร้อมกันก็ได้ครับ จะได้มีโอกาสนั่งจิบอะไรเย็น ๆ ด้วยกัน
    เพื่อนร่วมชะตากรรม

เดี่ยวไปรุมกันชกหน้าเซลล์ดีมั้ย เลื่อนดีนัก

สู้ๆ ครับ รอมาตั้งหลายปียังรอได้ นี่แค่เดือนเดียว พอจะทนไหวครับ

User ID
    5021
    Status
    โพส
    82

ผมจอง plus 4d auto สีดำไว้ตั้งแต่ 3 พ.ค. เซลส์บอกมีรถเลย พอไฟแนนซ์ผ่านผมก็เลยรีบขายรถคันเดิม พอขายได้เซลส์ดันมาบอกว่าไม่มีสีดำมีแต่สีบรอนซ์ ต้องรอสีดำประมาณ 19 มิ.ย. ผมก็ยอม ขี่มอไซด์ไปทำงานตั้งแต่วันนั้นมาจนวันนี้ยังไม่ได้รถเลย เซ็งจริงๆ

User ID
    6021
    Status
    โพส
    17

ของผมก็จองที่0รุ่งเรืองบางนาเหมือนกันจอง18พ.ค นัด15มิ.ย เลื่อนมา20มิ.ยเลื่อนมา22มิ.ยอีก ถึงวันแล้วไม่รู้จะเลื่อนอีกหรือเปล่าว คุณeahichi อย่าไปรุมชกหน้าเซลล์เลยครับ เพราะเซลล์ที่ขายรถให้ผมน่ารักมากชกไม่ลงครับฮิ ฮิ รัก....รักทุกคนในtriton club ครับ

kinghttriton
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วงนี้ต้องรอนิดนึงคับ เพราะโรงงานผลิตหยุดค่อนข้างบ่อยเนื่องจากผมกระทบจากวิกฤตเศรษฐกิจในตปท. จึงทำให้ออเดอร์ที่ได้รับจากตปท.ลดลงอย่างมาก ซึ่งการหยุดไลน์ผลิตในแต่ละเดือนก้อจะส่งผลกระทบต่อลูกค้าที่รอรับรถในทันทีคับ แต่ถ้ามองโลกในแง่ดีก้อคือ เราได้รับรถซึ่งผลิตเสร็จใหม่ๆจากโรงงาน ไม่ใช่รถค้างสต๊อก เป็นเดือนเป็นปีเหมือนบางยี่ห้อนะคับ
    enjoy your car

User ID
    5021
    Status
    โพส
    82

มีน้าท่านไหนที่นัดรับช่วงกลางเดือนนี้แล้วยังไม่ได้รถบ้างครับ คืออยากรู้ว่า ที่มีข่าวว่า Plus Model 09 เลิกผลิตแล้วต้องรอถึงสิงหาคมจะเป็น model ใหม่ นี่จริงหรือเปล่า ไม่เห็นเซลส์บอกเลย บอกแต่ว่ายังไม่ได้อย่างเดียว

User ID
    10234
    Status
    โพส
    34

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    เฮ้อ เซ็งครับพี่น้อง

หลังจากที่เซลล์นัดไว้ว่า จะได้รับรถหลังจากไฟแนนซ์ผ่าน 2 วัน (16 พ.ค.)
    พอถึงวันนั้นจริง เซลล์บอกว่ารถถูกศูนย์อื่นเอาไปก่อนแล้ว ขอเลื่อนไปอีก 10 วัน (26 พ.ค.)
    พอถึงวันนั้น เซลล์ก็บอกว่า รถยังไม่ออกจากไลน์ผลิต ขอเลื่อนไปอีกสัปดาห์ (2 มิ.ย.)
    พอถึงวันนั้นอีกที เซลล์ก็บอกว่า ต้องรอวันที่ 15 มิ.ย. รถจึงจะเข้ามาถึงโชว์รูม

มีใครจองรถช่วงต้นเดือน พ.ค. แล้วโดนโรคเลื่อนอย่างผมบ้างปะครับ
    พี่ซื้อรุ่นใหนค่ะและรับรถยังค่ะ ผิงอยู่ที่ปทุมเป็นโชรรูมใหม่รถจะมีสต้อกเป็น 100 คันถ้าสนใจโทรมา 0850597996

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้