หน้า 6 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 219

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

มาตรฐาน Re: ล้างแอร์ง่ายๆด้วยตัวคุณเอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ...ล้างมั่งแล้วจ้า... แต่ไม่ได้ใช้โฟมเสปร์ 55+กลัวผุ ผมใช้น้ำยาล้างจาน1/4แก้วผสมกับน้ำส้มสายชู4ช้อนใส่ที่ฉีดๆๆๆ พร้อมกับเปิดพัดลมแล้วเอาน้ำใส่ขวดน้ำกลั่นบีบๆๆๆล้างๆๆๆไปเ้รื่อยๆ 6-8รอบ โอ้เย็นขึ้นเห็นๆเหมือนกันแฮะ..
    ...ระวังตรงนี้กันด้วยครับ(ขออภัยครับน้าเจ้าของกระทู้อ าจลืมลง) จะมีแรงลมเป่่ามาตามท่อยาง เพื่อมาระบายความร้อนมอเตอร์พัดลม น้ำยาอาจมาตามท่อมันจะเข้าไปในมอเตอร์พัดลม (ดึงออกหรือหาจุกมาอุดก่อนเปิดพัดลม)เดี๋ยวจะงานกร่อ ยกันครับ..
    *ก้มมองจากด้านใต้*
    ...อีกรูปก็เอาตะแกรง (ที่มีเหลืออยู่) มาตัดพับวัดจากใส่กรองเดิมเตรียมหาใย..?..มาใส่..ตอนทำยังไม่มีใย..คริคริ..
    ตระแกรงหาซื้อที่ไหนครับ?
    เป็นอลูมิเนียมหรือปล่าว ไอเดียน้าสุดยอด

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ล้างแอร์ง่ายๆด้วยตัวคุณเอง

หยึย สยองเลย ฝ่าเปิดซิงแต่ไม่สด 5555+ จัดไปครับ ก่อนที่แอร์ท่านและปอดท่านจะรับแต่ที่อยู่ข้างในนี้เข้าไปไว้ในปอด เหอะๆ ไม่เห็นกับตาไม่รู้ครับ ขอบคุณครับ เพื่อนๆจะได้พากันใส่กันเยอะๆ เพื่อรถ และเพื่อตัวท่านเอง ตอนนี้ผมเลยอัฟเกรดอุปกรณ์ในการล้างแอร์ง่ายๆผมจะได้ล้างได้บ่อยและเบาแลงด้วยเจ้าตัวนี้ จัดมา 550 ใครสนใจก็ไปหาซื้อมาลองใช้กันดูน๊ะครับ ถ้าอยากให้มันเป็นเมือนที่ฉีดที่อยู่ในห้าง กระป๋องละ 800 กว่าๆ ก็ไปหาซื้อแอลกอฮอที่พอโดนแผลแล้วมันมีฟองๆ เอามาผสมใส่น้ำฉีดก็ได้ง่ายๆและสบายๆครับ เพื่อรถและผู้ที่อยู่ในห้องโดยสาร
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 31-03-2010 เมื่อ 07:33

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverpooh ดูโพส
    ตระแกรงหาซื้อที่ไหนครับ?
    เป็นอลูมิเนียมหรือปล่าว ไอเดียน้าสุดยอด
    ตามร้านฮาร์ดแวร์ทั่วไปครับ น้าLiverpooh เค้าตัดแบ่งไว้แล้วเป็นเมตรเลยครับน่าจะ80บ.- ขอบนอกวัดเผื่อใว้พับเป็น2ชั้นเลยครับกันมันตำมือ.. ชื้อมาเผื่อมันเก่าแล้วทิ้งไป เผ่อใช้ไปนานๆเดี๋ยวจะผุนะครับ..มันจะเข้าไปในโบเวอร์พัดลม..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 24-03-2010 เมื่อ 15:16

User ID
    523
    Status
    โพส
    148

ลองมาเหมือนกันครับ

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ตามร้านฮาร์ดแวร์ทั่วไปครับ น้าLiverpooh เค้าตัดแบ่งไว้แล้วเป็นเมตรเลยครับน่าจะ80บ.- ขอบนอกวัดเผื่อใว้พับเป็น2ชั้นเลยครับกันมันตาำมือ.. ชื้อมาเผื่อมันเก่าแล้วทิ้งไป เผ่อใช้ไปนานๆเดี๋ยวจะผุนะครับ..มันจะเข้าไปในโบเวอร์พัดลม..
    หลายๆๆๆครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

...ล้างมั่งแล้วจ้า... แต่ไม่ได้ใช้โฟมเสปร์ 55+กลัวผุ ผมใช้น้ำยาล้างจาน1/4แก้วผสมกับน้ำส้มสายชู4ช้อนใส่ที่ฉีดๆๆๆ พร้อมกับเปิดพัดลมแล้วเอาน้ำใส่ขวดน้ำกลั่นบีบๆๆๆล้างๆๆๆไปเ้รื่อยๆ 6-8รอบ โอ้เย็นขึ้นเห็นๆเหมือนกันแฮะ..
    ...ระวังตรงนี้กันด้วยครับ(ขออภัยครับน้าเจ้าของกระทู้อ าจลืมลง) จะมีแรงลมเป่่ามาตามท่อยาง เพื่อมาระบายความร้อนมอเตอร์พัดลม น้ำยาอาจมาตามท่อมันจะเข้าไปในมอเตอร์พัดลม (ดึงออกหรือหาจุกมาอุดก่อนเปิดพัดลม)เดี๋ยวจะงานกร่อ ยกันครับ..
    *ก้มมองจากด้านใต้*
    ...อีกรูปก็เอาตะแกรง (ที่มีเหลืออยู่) มาตัดพับวัดจากใส่กรองเดิมเตรียมหาใย..?..มาใส่..ตอนทำยังไม่มีใย..คริคริ..
    ล้างให้ลูกเอ๋มั่งจิคร้าบบป๋า

User ID
    2506
    Status
    โพส
    157

ตู้แอร์รั่วแล้วครับพี่น้อง 3500 ครับค่าเสียหาย ค่าแรงรวมค่าอะใหล่ ตู้แอร์ของใหม่รับประกัน1ปี ช่างทางร้านบอกว่าน้ำยาที่ใช้ล้างแอร์มันจะกัดตู้แอร์อันนี้ไม่รู้นะครับใครผอจะรู้ช่วยตอบที่ว่ามันจะกัดหรือปล่าวเพราะตู้แอร์ไทรทันเราบางเหลือเกินเพาะของผมรั้วแล้วกร๊ากกกกกกกกกกก แต่ไม่ได้รื้อถึงขนาดยกทังแฝงคอนโซนนะครับ ครับ แต่ยังไม่ได้เปลียนอิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bomjuju : 24-03-2010 เมื่อ 18:51

User ID
    7426
    Status
    โพส
    137

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

วันนี้วันหยุด เลยเอาซะหน่อย ช่วงนี้อากาศร้อน เด๋วคอมแอร์จะไปไว เลยต้องทำความสะอาดมันหน่อย รู้สึกอากาศในรถ มันสดชื่นจริงๆเลย ว้าววว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

น้ายุด ล้างให้ผมมั้งสิครับ ค่าแรง ผมเอาวุ้นเย็นๆ ไปแลกนะคร๊าบบบบ เดี๋ยวผมแอบไปสอยน้าเชษไปด้วย ผมถอดไม่เป็นอ่ะครับ อิๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้ายุด ล้างให้ผมมั้งสิครับ ค่าแรง ผมเอาวุ้นเย็นๆ ไปแลกนะคร๊าบบบบ เดี๋ยวผมแอบไปสอยน้าเชษไปด้วย ผมถอดไม่เป็นอ่ะครับ อิๆๆๆๆๆ

ถอดไม่ยากครับน้าตั้ว ... ทำตามขั้นตอนเลย ง่ายมากๆ 5555555

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    555 มาจิงป่าวน้าตั้ว จะได้จัดให้ อิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สุดยอดไปเลยครับน้ายุธ คนของประชาชนอีกคน อิอิ ยังไงก็ขอให้เที่ยวหนุกหนานกับแอร์เย็นฉ่ำในวันหยุดร้อนๆแบบนี้ด้วยน๊ะครับ ว่างๆน้ายุก็จัด DIY แบบนี้อีกสักชุดกับรถลองดูน๊ะครับน้า เผื่อจะได้มากับความเย็นอีกระดับของรถอันเป็นสุดที่รักของเรา อิอิ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...499#post295499
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 11-04-2010 เมื่อ 10:44

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ผมถอดใบพัดออกมาล้างข้างนอกเลย เอี่ยมเลย แล้วก็ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ดฝุ่นในตู้ออกให้หมด ใส่กรองกลับคืน ประกอบกลับคืน
    มันกลับไม่ได้เย็นขึ้นตามคาดครับ เหมือนๆเดิม แต่เสียงเงียบขึ้นนิดนึง แล้วก็คงได้อากาศที่สะอาดขึ้นเฉยๆ

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับผมเกือบจะเอาไปเข้าศูนย์อยู่แล้วครับผม ได้วิธีแบบนี้ก็จะลองใช้ดูบ้างครับผม ขอบคุณมากมายครับผม

User ID
    83
    Status
    โพส
    553

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ค่ะ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

สุดยอดเลยครับ ซื้อมา 4 ปีล่ะ ยังไม่ได้เปิดช่องลมเลย 5555

Diy ล้างตู้แอร์

User ID
    12368
    Status
    โพส
    253

ขอบคุณที่แนะนำรถผมแอร์เย็นเลย สุดยอดเลย อย่งนี้ต้องลอง

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขุดๆๆ ให้ครับ

User ID
    12890
    Status
    โพส
    9

ถ้าใครถอยเจ้า Triton 2.4 CNG จะไม่มีฟิวเตอร์แอร์ติดมานะครับ ต้องติดเองหรือจะติดที่ศูนย์ก็ได้ประมาณ 500 บาทถ้าจำไม่ผิด

หน้า 6 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้