สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

mamaapo
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เสียความรู้สึกกับศูนย์นครนายก

แฟนผมใช้ plus 4door ออกรถเมื่อวันที่12/5/52 นำรถไปติดตั้งกล้องมองหลัง ซึ่งเวลาเข้าเกียร์ถอย จอจะติดโดยทันทีไม่ต้องใช้รีโมทเปิดจอ ประมาณสัปดาห์ที่แล้วจอภาพเสีย ก็รู้สึกไม่ดีเลยออกรถมาไม่ถึงเดือนก็เจอเรื่องแบบนี้ ไปเช็คที่ศูนย์นครนายกทางศูนย์ทำการเคลมให้ ได้ของเปลี่ยนเมื่อวันที่3/6/52แต่พอขับรถกลับมาถึงบ้านจะถอยรถเข้าบ้านจอกลับไม่ติดเวลาที่เข้าเกียร์ถอย ต้องใช้รีโมทเปิดหน้าจอ พอกลับไปถามทางศูนย์ก็ได้รับคำตอบว่ากล้องมองหลังทางเจ้าของไปติดมาเองไม่เกี่ยวกับทางศูนย์ ผมเลยคิดว่าช่างไม่มีฝีมือหรือความสามารถน้อยและสงสัยว่าทำไมมิตซูไม่มีการอบรมช่างให้มีความรู้ความเข้าใจในระบบต่างๆของรถที่ผลิตออกมาเลยหรือ โชคไม่ดีที่ผมไม่ได้ไปเองไม่งั้นจะบอกทางช่างว่าผมไปติดมาเองก็จริง ซึ่งคู่มือที่ติดมากับรถก็บอกวิธีการติดกล้องมาให้ด้วยซึ่งก็แสดงว่าติดตั้งได้โดยไม่มีปัญหาก่อนหน้านี้มันก็ทำงานได้ดี จนกระทั่งกล้องห่วยๆที่ติดมากับรถมันเสีย จนต้องมาเสียเวลาเคลมเปลี่ยนใหม่ แล้วมาอ้างโน่นอ้างนี่ว่ากล้องที่เปลี่ยนให้ใหม่เป็นกล้องรุ่นใหม่กว่าเดิม แต่ต้องมาคอยเปิดจอภาพเวลาเข้าเกียร์ถอย ถ้าทำไม่เป็นก็บอกมาดีๆไม่ต้องอายจะได้ไปให้ร้านข้างนอกเขาทำให้ ไม่ต้องมาเสียเวลาไปที่ศูนย์อีก ครั้งหน้าคงไปใช้บริการที่ศูนย์ปราจีนฯดูเผื่อว่าจะมีช่างที่เก่งกว่านี้

พัณณ์
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เสียความรู้สึกกับศูนย์นครนายก

ก็รู้อยู่ว่าไปติดอุปกรณ์เสริมมา แล้วคุณไปเคลมเปลี่ยนหน้าจอมาไหม่เค้าทำให้ก็บุญแล้ว

ที่จริงถ้าไปติดอุปกรณ์เพิ่มมาแล้วโดยปกติทางเราจะไม่รับผิดชอบถ้ามันเสีย
    ทำไมไม่ไปลองถามร้านที่ไปติดมาล่ะว่ามันติดให้ยังไงสายยอะไรหลุดรึปล่าว

รถผมก็เคยยังเคลมไม่ได้เลยในเมื่อเพิ่งออกรถใหม่มันต้องเป็นกับไอ้ร้านที่ติดมานั่นเหละเพราะถ้ายั่งงี้ทางศูนย์เค้าไม่เปลี่ยนให้หรอกเพราะมันจะหมดการรับประกันทันที ถ้าคุณไปแปลงมา ไม่ใช่ช่างไม่มีความสามารถแต่มันเจ้งตั้งแต่ไปติดกล้องส่องหลังมาแล้ว แล้วการใส่หน้าจอเข้าไปใหม่มันไม่ได้ปรับสายอะไรเลยแค่เอาหน้าจอมาเสียบใส่ก็เท่านั้นผมไม่ใช่ช่างผมยังรู้เลย มันต้องเกี่ยวกับการไปตั้งค่าของการติดกล้องของทางร้านที่คุณติดมานั้นเหละ ถ้าพนักงานไม่มีความสามารถ เค้าคงไม่สามารถวิเคราะได้หรอกว่าเป็นกับอะไร ไปเถอะปราจีน ผมไปแล้ว ถอดฝาครอบพวงมาลัยออกมาแล้ว ก็ไส่กลับมาที่เดิมไม่ได้ ใส่แล้วมันเผยอ ออกมาแล้วก็บอกว่ามันใส่ได้แค่นี้ผมว่าช่างปราจีนที่โน่นไม่ได้เรื่อง ดีแต่ขี้คุย ตั้งแต่นั้นผมแลยไม่เข้าอีกก็มาครยกนี่เเหละ ผมว่าก็เค้าก็โอเค มีอะไรเค้าพูดตรง ตรง ๆและเป็นลูกค้าเก่าด้วย ผมเลยให้เค้าหาเครื่อง ยกเครื่องให้ใหม่เลย ก็ ดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน Re: เสียความรู้สึกกับศูนย์นครนายก

ถ้าผมเป็นศูนย์ ผมก็ทำอย่างนั้นละ
    ก็มันมันเป็นอุปกรณ์ ต่อเพิ่มนี่ครับ มันนอกเหนือความรับผิดชอบของเขา

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พัณณ์ ดูโพส
    ก็รู้อยู่ว่าไปติดอุปกรณ์เสริมมา แล้วคุณไปเคลมเปลี่ยนหน้าจอมาไหม่เค้าทำให้ก็บุญแล้ว

ที่จริงถ้าไปติดอุปกรณ์เพิ่มมาแล้วโดยปกติทางเราจะไม่รับผิดชอบถ้ามันเสีย
    ทำไมไม่ไปลองถามร้านที่ไปติดมาล่ะว่ามันติดให้ยังไงสายยอะไรหลุดรึปล่าว

รถผมก็เคยยังเคลมไม่ได้เลยในเมื่อเพิ่งออกรถใหม่มันต้องเป็นกับไอ้ร้านที่ติดมานั่นเหละเพราะถ้ายั่งงี้ทางศูนย์เค้าไม่เปลี่ยนให้หรอกเพราะมันจะหมดการรับประกันทันที ถ้าคุณไปแปลงมา ไม่ใช่ช่างไม่มีความสามารถแต่มันเจ้งตั้งแต่ไปติดกล้องส่องหลังมาแล้ว แล้วการใส่หน้าจอเข้าไปใหม่มันไม่ได้ปรับสายอะไรเลยแค่เอาหน้าจอมาเสียบใส่ก็เท่านั้นผมไม่ใช่ช่างผมยังรู้เลย มันต้องเกี่ยวกับการไปตั้งค่าของการติดกล้องของทางร้านที่คุณติดมานั้นเหละ ถ้าพนักงานไม่มีความสามารถ เค้าคงไม่สามารถวิเคราะได้หรอกว่าเป็นกับอะไร ไปเถอะปราจีน ผมไปแล้ว ถอดฝาครอบพวงมาลัยออกมาแล้ว ก็ไส่กลับมาที่เดิมไม่ได้ ใส่แล้วมันเผยอ ออกมาแล้วก็บอกว่ามันใส่ได้แค่นี้ผมว่าช่างปราจีนที่โน่นไม่ได้เรื่อง ดีแต่ขี้คุย ตั้งแต่นั้นผมแลยไม่เข้าอีกก็มาครยกนี่เเหละ ผมว่าก็เค้าก็โอเค มีอะไรเค้าพูดตรง ตรง ๆและเป็นลูกค้าเก่าด้วย ผมเลยให้เค้าหาเครื่อง ยกเครื่องให้ใหม่เลย ก็ ดี
    เห็นด้วยกับที่น้าเค้ากล่าวมานะครับ
    อย่าต่อว่าเค้าเลยครับ ศูนย์เค้าเคลมให้ก็ดีแล้วครับ.....

ข้อมูลกระทู้