หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    196
    Status
    โพส
    312

มาตรฐาน Re: !!! นี่มันชีวิตผมนะครับ !!!

ศูนย์ใหญ่ของดีลเลอร์นี้ ไม่ค่อยมีอะไรหรอกครับ

แต่ถ้าสำนักงานใหญ่ไม่มี นี่ซิปัญหา บางครั้งยังต้องรออะไหล่จากโรงงานเลย

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: !!! นี่มันชีวิตผมนะครับ !!!

อยู่สุขุมวิท 71 ขับเลยขึ้นไปทางราม ไปศูนย์ Mitsu Motor Sales อะไรนี่แหละ ที่นี่เป็น dealer ใหญ่ครับ ผมออกรถที่นี่ แต่ซ่อมที่วิภาวดี เพราะใกล้บ้านครับ
    เท่าที่ทราบ อะไหร่แต่ละชิ้น สั่งไปที่ mitsu motor วันรุ่งขึ้นเขาก็เอามาส่งแล้วนี่ครับ
    ยังไงก็โทร.ไปที่ 1800-900-009 call center ครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ใช่ครับอะไหล่รถมิตซูฯ ตามจริงแล้ว สั่งเช้าได้เย็น สั่งหลังจาก 4 โมงเช้าจะได้เช้าวันต่อมา
    ที่ช้าน่าจะมาจากสาเหตุที่ 0 บริการไม่ดำเนินการให้มากกว่า
    เป็นไปไม่ได้ที่อะไหล่จะขาดตลาด ยกเว้นโรงงานผลิตอะไหล่ปิดกิจการ
    พบปัญหาเช่นนี้ให้แจ้งได้ที่ Call center

หากไม่รับการบริการที่ดีให้ติดต่อผมโดยตรงจะช่วยประสานงานให้ครับ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

ได้ Part No.ของอะไหล่มาแล้วครับ คือ 4410A172T
    ทางเจ้าหน้าที่ที่ทำเรื่องเบิกบอกว่าภาษาทางช่างของมิตซูฯเค้าเรียกว่า ไม้ตีกลอง หรือ ลูกหมากปลายแร็ก
    แต่ต้องรอของจะได้ประมาณ 16 ก.ค. แต่คงรอนานขนาดนั้นไม่ได้ล่ะครับ
    เดี๋ยวจะลองเช็คดูหลายๆที่ก่อนว่า 0 ไหนมีอะไหล่ตัวนี้บ้าง
    ถ้าหมดหนทางจริงๆคงต้องขอรบกวนปรึกษาป๋าอลงกรณ์ล่ะครับ

ขอขอบพระคุณ เพื่อนๆทุกท่านในคลับมากๆนะครับ
    ที่แสดงความเห็นและความเป็นห่วง อบอุ่นจริงๆครับ

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

ไม่อยากจะเชื่อครับ เมื่อเช้า0โทรมาบอกว่าของมาแล้ว
    อะไรหว่าก็เพิ่งคุยกันไปหยกๆว่าของจะมาประมาณกลางเดือนหน้า
    สงสัยคงจะมีอะไรกระทุ้งเข้าไปกระมังถึงได้ตามเรื่องให้
    ตอนนี้ไปเคลมเปลี่ยนมาเรียบร้อยกลับมาซิ่งได้เหมือนเดิมแล้วครับ

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณทาง0ที่ยังมีความใส่ใจลูกค้า
    หรืออาจจะมีผู้หลักผู้ใหญ่ในคลับเราไปกระทุ้งให้ก็มิอาจทราบได้
    แต่ยังไงก็ขอขอบคุณนะครับที่ยังทำให้ความรู้สึกดีๆกับรถยี่ห้อนี้ยังคงอยู่ต่อไปครับ (ยังไงก็รักเจ้าตั้นเสมอ)

***จบบริบูรณ์***

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไงก็อย่าลืมไปแก้บนไว้ด้วยนะครับ อิอิ

User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

ดีใจด้วยคนครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    ด้วยผลบุญที่ท่านได้ทำมา จึงเป็นภารวะปัจจัยให้สำเร็จด้วยดี ด้วยเหตุนี้ขอให้ท่านได้ทำบุญเพิ่มบารมีขึ้นเรื่อย ๆ สาธุ
    สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้