หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

มาตรฐาน !!! นี่มันชีวิตผมนะครับ !!!

เมื่อวันพุธ นำรถเข้าไปเช็คช่วงล่างกับ0ขาประจำเพราะมีเสียงดัง ที่0กาญฯ สุขุมวิท71
    ช่างที่0แจ้งว่าลูกหมากปีกนกข้างขวาหลวม ผมจึงแจ้งเคลม แต่ทาง0แจ้งว่าไม่อะไหล่
    ต้องรอเบิก อ่ะไม่เป็นไร รอก็ได้ จึงขับรถกลับบ้านรอการติดต่อกลับมาของ0 ในวันรุ่งขึ้น
    แต่พฤหัสผ่าน ศุกร์ผ่าน ก็ยังไม่ได้ของมา พอมาวันเสาร์ทาง0แจ้งมาว่า อะไหล่ตัวนี้ทาง0ใหญ่ก็ไม่มี
    ต้องรอการทำเรื่องเบิก 1 เดือน เท่านั้นแหล่ะครับปรอทแตก ผมใช้รถทุกวันและต้องทำเวลาด้วย
    แต่ทางคุณมาบอกว่า ไม่มีอะไหล่เป็นไปได้หรือ รถรุ่นนี้ในประเทศใช้กันกี่คันเหรอ
    ถ้ารถหลายๆคันมีอาการอย่างเดียวกับผมล่ะคุณจะทำอย่างไร ให้จอดทิ้งไว้เฉยๆเหรอครับ ห่วยแตกสิ้นดี
    ใช้รถมาหลายยี่ห้อไม่เคยเจอคำตอบแบบนี้
    ตอนนี้เท่ากับว่าชีวิตผม 1เดือนนับจากนี้ ต้องฝากไว้กับรถคันนี้หรือครับ!!!!!!!

มีเพื่อนท่านใดมี0แนะนำไหมครับ ในละแวกพระโขนง บางนา
    อยากลองเปลี่ยน0ดู เผื่อคำตอบที่ได้อาจจะน่าฟังกว่านี้ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: !!! นี่มันชีวิตผมนะครับ !!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    เมื่อวันพุธ นำรถเข้าไปเช็คช่วงล่างกับ0ขาประจำเพราะมีเสียงดัง ที่0กาญฯ สุขุมวิท71
    ช่างที่0แจ้งว่าลูกหมากปีกนกข้างขวาหลวม ผมจึงแจ้งเคลม แต่ทาง0แจ้งว่าไม่อะไหล่
    ต้องรอเบิก อ่ะไม่เป็นไร รอก็ได้ จึงขับรถกลับบ้านรอการติดต่อกลับมาของ0 ในวันรุ่งขึ้น
    แต่พฤหัสผ่าน ศุกร์ผ่าน ก็ยังไม่ได้ของมา พอมาวันเสาร์ทาง0แจ้งมาว่า อะไหล่ตัวนี้ทาง0ใหญ่ก็ไม่มี
    ต้องรอการทำเรื่องเบิก 1 เดือน เท่านั้นแหล่ะครับปรอทแตก ผมใช้รถทุกวันและต้องทำเวลาด้วย
    แต่ทางคุณมาบอกว่า ไม่มีอะไหล่เป็นไปได้หรือ รถรุ่นนี้ในประเทศใช้กันกี่คันเหรอ
    ถ้ารถหลายๆคันมีอาการอย่างเดียวกับผมล่ะคุณจะทำอย่างไร ให้จอดทิ้งไว้เฉยๆเหรอครับ ห่วยแตกสิ้นดี
    ใช้รถมาหลายยี่ห้อไม่เคยเจอคำตอบแบบนี้
    ตอนนี้เท่ากับว่าชีวิตผม 1เดือนนับจากนี้ ต้องฝากไว้กับรถคันนี้หรือครับ!!!!!!!

มีเพื่อนท่านใดมี0แนะนำไหมครับ ในละแวกพระโขนง บางนา
    อยากลองเปลี่ยน0ดู เผื่อคำตอบที่ได้อาจจะน่าฟังกว่านี้ ขอบคุณครับ
    กำ...

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

มาตรฐาน Re: !!! นี่มันชีวิตผมนะครับ !!!

เป็น กลยุทธ ของ 0 หรือเปล่า เพราะเราซ่อมแบบไม่เสียเงิน ไม่ใช่เหรอ

ผมก็เคยเบิกอะไหล่ จาก 0 กวงไถ่ บางนา-บางพลี
    เขาเปิดคอมให้ดูเลยว่าจะเอาตัวไหน ชิ้นส่วนไหน แล้วหาดูในสโตร์
    ถ้าไม่มีจริงๆ จะเบิกจาก 0 ใหญ่ รอก็ไม่เกิน 1 อาทิตย์

ผมก็ไม่ได้เชียร์ 0 กวงไถ่ แต่ไปเบิกอะไหล่มาซ่อมเอง ทีไร ก็ได้อะไหล่กลับบ้านทุกครั้ง

แต่ก็ไม่เคยซื้อลูกหมากอ่ะ

ลองโทรไปถาม สำนักงานใหญ่เลยดีกว่า หรือเข้าเวป แล้วแจ้งปัญหาการใช้งาน
    รอไม่นาน ซัก 1-2 ชม. เดี๋ยวมี จนท. โทรกลับมา ถามให้ละเอียดเลย จะดีไหม

กดเลย

http://www.mitsubishi-motors.co.th/m...le_contact.htm

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: !!! นี่มันชีวิตผมนะครับ !!!

ที่0เช็คให้แล้วมีของครับ ถ้าเป็นกลุ่มลูกหมากไทรทันแต่ตัวเนี่ยมันมีหลายจุด บอกจุดที่จะเปลี่ยนหน่อย เดียวจะถามให้ครับ

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

ศูนย์ใหญ่ ของ0เค้า คืออะไร ที่0กาญฯ0ใหญ่ หรือ มิตซู มอเตอร์
    แล้ว 0 ใหญ่จะไปเบิกใครอีก

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอให้เจอศูนย์ทีสามารถแก้ใขให้ได้จริงๆและมีคำตอบที่ชัดเจนได้เร็วๆน๊ะครับ และขอให้กลับมาสู่สภาพปกติได้ไวๆครับ สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ denchai2521 ดูโพส
    เป็น กลยุทธ ของ 0 หรือเปล่า เพราะเราซ่อมแบบไม่เสียเงิน ไม่ใช่เหรอ

ผมก็เคยเบิกอะไหล่ จาก 0 กวงไถ่ บางนา-บางพลี
    เขาเปิดคอมให้ดูเลยว่าจะเอาตัวไหน ชิ้นส่วนไหน แล้วหาดูในสโตร์
    ถ้าไม่มีจริงๆ จะเบิกจาก 0 ใหญ่ รอก็ไม่เกิน 1 อาทิตย์

ผมก็ไม่ได้เชียร์ 0 กวงไถ่ แต่ไปเบิกอะไหล่มาซ่อมเอง ทีไร ก็ได้อะไหล่กลับบ้านทุกครั้ง

แต่ก็ไม่เคยซื้อลูกหมากอ่ะ

ลองโทรไปถาม สำนักงานใหญ่เลยดีกว่า หรือเข้าเวป แล้วแจ้งปัญหาการใช้งาน
    รอไม่นาน ซัก 1-2 ชม. เดี๋ยวมี จนท. โทรกลับมา ถามให้ละเอียดเลย จะดีไหม

กดเลย

http://www.mitsubishi-motors.co.th/m...le_contact.htm
    ขอบคุณ น้าจันทร์ผา มากมายครับ

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    ที่0เช็คให้แล้วมีของครับ ถ้าเป็นกลุ่มลูกหมากไทรทันแต่ตัวเนี่ยมันมีหลายจุด บอกจุดที่จะเปลี่ยนหน่อย เดียวจะถามให้ครับ
    จุดที่ช่างแจ้งไว้คือลูกหมากปีกนกด้านขวา จำได้แค่นั้นอ่ะครับ
    เดี๋ยววันนี้จะเข้าไปที่0นี้เอา Part No.ของอะไหล่ตัวนี้ มาแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณ น้าวินมาร์ค นะครับที่จะเป็นธุระให้ ขอบคุณครับ

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    ศูนย์ใหญ่ ของ0เค้า คืออะไร ที่0กาญฯ0ใหญ่ หรือ มิตซู มอเตอร์
    แล้ว 0 ใหญ่จะไปเบิกใครอีก
    ทางเค้าแจ้งว่า0ใหญ่ ที่อยู่แถวบางใหญ่ นนทบุรีครับ

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ขอให้เจอศูนย์ทีสามารถแก้ใขให้ได้จริงๆและมีคำตอบที่ชัดเจนได้เร็วๆน๊ะครับ และขอให้กลับมาสู่สภาพปกติได้ไวๆครับ สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้
    ขอบคุณมากครับ สำหรับกำลังใจที่มีให้

ได้ระบายออกมาก็รู้สึกดีขึ้นนิดหน่อยอ่ะครับ
    แต่ก็ต้องสู้ต่อไปกับการบริการหลังการขาย
    ของตัวแทนของมิตซูฯ ประเทศไทย...เซ็งๆๆๆๆ

poonsub
    ผู้เยี่ยมชม

ผมแนะนำศูนย์ มิตซู ออโตซิติ้ อยู่ถนนศรีนครินทร์ ครับ
    โทร 0-2752-6500
    ที่นี้ช่างเค้เก่งน่ะครับ ของพร้อม ผมซ่อมที่นี้ตลอดเลยตั้งแต่ออกรถมาน่ะครับ ลองโทรไปคุยก่อนก็ได้น่ะครับ

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poonsub ดูโพส
    ผมแนะนำศูนย์ มิตซู ออโตซิติ้ อยู่ถนนศรีนครินทร์ ครับ
    โทร 0-2752-6500
    ที่นี้ช่างเค้เก่งน่ะครับ ของพร้อม ผมซ่อมที่นี้ตลอดเลยตั้งแต่ออกรถมาน่ะครับ ลองโทรไปคุยก่อนก็ได้น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองโทรไปดูครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ขอถามนิดนะครับ

จขกท ใช้รถมากี่ กม แล้ว เอ่ย แล้วขอถามว่า ปกติชุดช่วงล่างสามารถเคลมได้ด้วยหรือครับ เพราะ ศูนย์มิตซูออโต้ เขาแจ้งว่า อะไหล่ช่วงล่างไม่สามารถเครมได้ เพราะมันไม่อยู่ในการรับประกัน เช่น โช๊คอัพหรือลูกหมาก ประมาณ นั้นอะครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

รถดี
    แต่
    ศูนย์บริการต้องปรับปรุง
    (อุตส่าห์มีพนักงานทำแบบสอบถามโทรมาทุกครั้งหลังเข้าศูนย์ บอกมาตั้งกี่ครั้งแล้ว ก็ยังเหมือนเดิม)

hongtae
    ผู้เยี่ยมชม

ลูกค้าที่ร้านเคยมีปัญหา เข้า0 ต่างจังหวัด คำตอบที่ต้องซ่อมรออะไหล่ รอที่ไหนเห็นพนักงานที่0 ออกมาซื้อร้านอะไหล่ข้างนอก ชาร์ตในตัว แถมต้องจ่ายค่าแรงซะแพงเชียว ไอ้ลูกค้าของเราก็ใจดีจ่ายซงั้น นำเรื่องมาบอกแจ้งศูนย์ใหญ่ซ่อมฟรีทุกชิ้น เข้า0 เดิม คำพูดจากหลังเท้าเป็นหน้ามือเลยครับ มันตัองถอน จังซี้มันต้องถอน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แจ้ง คอลเซนเตอร์โลดครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

วันก่อนเห็นน้าปอมวิ่งเข้าอ่อนนุชอีกแล้ว แต่ทักไม่ทันอ่ะ

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

หุหุทำใจครับ ผมก็ โดนแบบนี้ ผมสั่ง กันโคลนหน้าในซุ้มล้อไป เนื่องจากลุยน้ำท่วมมา แล้วมันหลุดเสียดสีกับ ล้อ ขาดวิ่น รถผมไม่มีประกัน เบิกเสียตัง

ตอนแรก คุยกันว่า อาทิตนิง ตอนหลังครับอาทิต โทรไปทวงบอกว่า ติดการผลิต ๆ ไม่ทันต้องรอ ได้ของวันที่ 22 ของอีกเดือน สรุป เดือนกว่าๆ ทำใจไปร้านกรุยาง กรุยางซะเลย
    เพราะหน้าฝนแล้วต้อง ใช้ จริงๆ

รักมิตซูครับ ทำไงได้ ระบบมันเป็นแบบนี้ ( ทำใจ )

User ID
    651
    Status
    โพส
    138

แจ้งสำนักงานใหญ่รู้เรื่องแน่นอนครับ มีปัญหาโทรแจ้งเลยครับมาเร็วแน่นอน

สมาชิกถาวร TTC-00073 TTC-Member
    User ID
    464
    Status
    โพส
    62

คืบหน้ายังไง แจ้งด้วยนะครับ รอฟังข่าว อยุ่เช่นกัน
    ฝากถามด้วยคับว่า เค้าหมดประกันช่วงล่างนี้ กี่ กม. อ่ะ น้าปอมมม ขอบคุณครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้