หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

nattek
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ช่วยโหวดยางหน่อย

แล้วในแง่การเข้าโค้ง การทรงตัวล่ะครับ?
    มันจะโยนมากขึ้นหรือเปล่าถ้าใส่กับช่วงล่างเดิม ๆ? กับยางทั้งสองซีรีย์?

tam777
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ดันลอป At-3 ขนาด 265-70-16 มาได้ 30000 ก.ม.แล้วครับ ผลดังนี้
    เสียงยาง ดังขึ้นเรื่อยๆ ตั้งแต่ห้าพันกิโลเมตรแรก จุดนี้คือจุดที่รับไม่ได้มากที่สุดสำหรับผม เสียงยางดังมากครับ ต่างจาก Bf หรือ Yoko ที่เคยใช้มามาก
    การทรงตัว (เมื่อเทียบกับยางติดรถ) ถ้าคุณใช้ช่วงล่างเดิมๆอย่างผม แย่กว่าเดิมมากครับ ราคาแพงเกินคุณภาพ ส่วนข้อดีคือ ดูสูงขึ้น ใหญ่ขึ้น ท้องรถสูงขึ้น ระยะเบรคดีขึ้น เข็มไมล์ขึ้นตรงเป๊ะ กำลังไม่ตกเลย สรุปเปลี่ยนคราวหน้าขอขนาดนี้แหละ (265 70หรือ75-16) แต่ขอเป็น Bf หรือ Yokohama ดีกว่า ดอก At ด้วยกันแต่เงียบนานกว่ากันมาก...ถ้าดอกไม่สึกผิดปกติ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

265/70/16 เท่ากับ30.5นิ้ว กำลังดี คับ ใช้ พีเเรลลี่ atr เสียงเงียบดีคับ เสียงไม่ดัง bf yoko ก็เงียบคับ3ตัวนี้เสียงเงียบ คุณภาพดีคับ เบรคเเน่นอนคับ

Black Knight
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามาเก็บข้อมูล

TheUnicorn
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BookBIG ดูโพส
    BF 275/70/16 ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น scorpion ATR เรียบร้อยแระ
    คุณ BookBIG ...ผมขอถามราคาล้อ mag. ของ RALLLIART ว่าแรงแค่ไหนครับ....ขอบคุณครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้