หน้า 3 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 287

กระทู้: ++สมบูรณ์แล้วครับ TRITON 2.5 4x4 ได้ 183.4 แรงม้าที่ล้อ จาก กล่องเพิ่มแรงดันรางคอมมอน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มาตรฐาน Re: ++สมบูรณ์แล้วครับ TRITON 2.5 4x4 ได้ 183.4 แรงม้าที่ล้อ จาก กล่องเพิ่มแรงดันรางคอ

มาดูบรรยากาศรวมๆกันหน่อยดีมั้ยครับ วันเดียวไปทั้งไดโนคิงส์และเทสคาร์เลย คนอารายย ขยันจิงๆอิอิ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ++สมบูรณ์แล้วครับ TRITON 2.5 4x4 ได้ 183.4 แรงม้าที่ล้อ จาก กล่องเพิ่มแรงดันรางคอ

ท่าน จขกท ตกลง ท่าน ผบทบ ทราบเรื่องยังครับ ว่าแอบไปทำไรมา หรือยังนึกว่าเดิมๆอยู่

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ท่าน จขกท ตกลง ท่าน ผบทบ ทราบเรื่องยังครับ ว่าแอบไปทำไรมา หรือยังนึกว่าเดิมๆอยู่
    5555 น่านสิคับ ไม่รู้ป่านนี้พี่ณัฐโดนแฟนข่วนไปทั้งตัวแล้วแน่ๆ 555555

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ...วิ่งเข้ามาหากิเลสครับ...
    อยากได้แต่กลัวเอารถไม่อยู่..ลงไปคุยกะต้นกล้วย,ต้นฯลฯซะก่อนครับ...อิ..อิ..อิ...
    ฮืม.....
    จะว่ากิเลสมั้ย? มันก็มีบ้างนะครับ

ตอนแรกเริ่มจาก อยากแก้นิสัยรอรอบ ของเจ้าเหมียว ให้ขับสบายขึ้น

ก็ใส่กล่องฯเข้าไป มันก็ยังไม่ได้ดังใจ (เห็นผลบ้าง แต่ยังไม่ใช่)

ก็เลยต้องเพิ่ม โบแปรผันเข้าไปอีกครับ งานนี้ใช่เลย

พอทำเสร็จ แรงมันมารอบต้นๆ ดังใจ แต่มันก็ทำให้รถเราแรงขึ้นไปในทุกๆรอบด้วยครับ

พอถึงจุดนี้ คิดว่าคงพอก่อน แล้วครับ เพราะผมไม่ได้เป็นคนขับเร็ว และกลัวเวลาฝนตกถนนลื่นอยู่เหมือนกัน ยังไม่อยากลงข้างทาง เพราะตอนนี้แรงบิดมากเหลือเกินครับ

ยังไงกระบะ ก็คือกระบะครับ

เวลาฝนตก ก็ต้องผ่อน เหมือนเดิม ยิ่งถนนลาดยางด้วยแล้ว 60-80 km/hr เท่านั้น

ต่อไปคงเป็น หายางดีๆ ซักชุด ที่เหมาะกับ แรงของรถน่ะครับ

ขอบคุณที่เตือนสติครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ท่าน ผบ. ทบ. ยังไม่ทราบเลยครับ

ยังนึกว่าเหมือนเดิมๆทุกประการ (สำเร็จ )

เวลาขับให้ลูกเมียนั่ง ก็ เรื่อยๆ ครับ สงบเสงี่ยม เจียมตัว

แต่ถ้าเข้าไปดูในห้องเก็บของที่ซ่อน ของเดิมไว้ล่ะก็ เดี๋ยวต้องมีอธิบายอีกรอบครับ

แต่เตรียมเหตุผลไว้แล้ว สบม. ยห.

ฮิ ฮิ....

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    ท่าน ผบ. ทบ. ยังไม่ทราบเลยครับ

ยังนึกว่าเหมือนเดิมๆทุกประการ (สำเร็จ )

เวลาขับให้ลูกเมียนั่ง ก็ เรื่อยๆ ครับ สงบเสงี่ยม เจียมตัว

แต่ถ้าเข้าไปดูในห้องเก็บของที่ซ่อน ของเดิมไว้ล่ะก็ เดี๋ยวต้องมีอธิบายอีกรอบครับ

แต่เตรียมเหตุผลไว้แล้ว สบม. ยห.

ฮิ ฮิ....

ยอดชายมันต้องแบบนี้ 5555

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    ขอบพระคุณมากๆน่ะครับที่ช่วยเข้ามาเตือน พี่ณัฐผมคงรีบไปหน่อย 55555

ถูกต้องคร้าบบพี่ ขับขี่สนุกๆก็เปลี่ยนที่รอบประมาณนั้นแหล่ะครับ อิอิ
    หรือจะให้ดีวันไหนไปเทสคาร์กับบี้อีกรอบมั้ยพี่ จะได้หายคาใจ อิอิ
    รีบจริงๆแหละครับ แถมอ่านสเกลผิดอีกต่างหาก
    อายชะมัดเลย

เห็นกราฟมันตกลง ประกอบกับได้ยินพี่ป๋อมบอกว่า มันตกเพราะว่าปรับบูสท์เทอร์โบไว้เท่านี้

ถ้าปรับขึ้นไปอีก กราฟจะยกต่อได้อีก ก็เลย เข้าใจผิดไปครับ

ส่วนเรื่องไปขึ้นที่ เทสคาร์ คงต้องไว้ก่อนนะน้องชาย

แค่นี้ก็รู้ชัดเจนแจ่มแจ้งแล้ว
    ขอเก็บตังค์ไว้เป็นค่านมลูกก่อนละกัน
    แถม ช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ ครับ

เมื่อวานกลับไป ออฟฟิศ maid ถามว่า ไปทำอะไรมาหน้าดำเชียว

ไม่อยากจะบอกว่า ไป "รมควัน" มา

เอาทิชชู่เช็ดออกมางี้ ดำเป็นปื้นเลย

งานนี้ต้องโทษน้องอู๋ 297 ม้า... ควันมาเป็นลูกเลย

พี่ณัฐ ก็ใช่เล่น จูนใหม่แล้ว ควันโขมงเลยครับ

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

แบบนี้เรียกว่าประสบความสำเร็จอย่างสูงแล้วครับ 5555

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    มาดูบรรยากาศรวมๆกันหน่อยดีมั้ยครับ วันเดียวไปทั้งไดโนคิงส์และเทสคาร์เลย คนอารายย ขยันจิงๆอิอิ
    บี้ครับ
    จากรูป
    ที่เทสคาร์ เค้าก็เหมือนมีสายรัด ดึงท้ายไว้เหมือนกันนี่นา
    ทำไมมันยังสลิปได้เลยล่ะ

ถ้ายึดไว้เหมือนที่ไดโนคิงส์ ก็น่าจะอยู่นา...

แปลกใจจัง

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jobjet ดูโพส
    ผม ก็ไม่ค่อยเก่งอะไร พี่ลองเข้าไปอ่านตาม ลิงค์นี้นะครับมีเขียนพอให้ข้าใจได้
    (มีความรู้ดีครับ)
    http://www.weekendhobby.com/offroad/...page=1&id=1413
    ตามไปอ่านดูแล้วครับพี่ แล้วก็เซฟ เก็บไว้แล้วด้วยครับ

มีประโยชน์ ได้ความรู้ขึ้นอีกจมเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณจริงๆ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    บี้ครับ
    จากรูป
    ที่เทสคาร์ เค้าก็เหมือนมีสายรัด ดึงท้ายไว้เหมือนกันนี่นา
    ทำไมมันยังสลิปได้เลยล่ะ

ถ้ายึดไว้เหมือนที่ไดโนคิงส์ ก็น่าจะอยู่นา...

แปลกใจจัง
    ตำแหน่งจุดรั้งไม่เหมือนกันคับ ที่เทสคาร์เป็นประคองไม่ให้รถหลุดเพื่อป้องกันอุบัติเหตุ แต่ไดโนคิงส์รั้งแล้วกดท้ายลงตรงๆ เลย อีกอย่างลูกกลิ้งคู่จะสลิปง่ายกว่าด้วย นี้คือที่เทสคาร์ว่ามาน่ะคับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อันนี้เป็นหม้อพักที่เปลี่ยนมาใหม่
    ไม่สวยแต่เร้าใจ
    และราคาเป็นกันเองดี

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

เพิ่มเติมข้อมูลจากการสังเกตุและเก็บข้อมูลจากเมื่อวานนะครับ

ก่อนเปลี่ยนหม้อพักและจูนใหม่
    ความเร็ว - รอบเครื่อง/ บูสท์ (บาร์)
    80 km/hr - 1,875 /0.3
    90km/hr - 2,100 /0.4
    100km/hr - 2,325/ 0.5
    110 km/hr - 2,550/ 0.6
    120km/hr - 2,750 /0.8

หลังเปลี่ยนหม้อพักและจูนใหม่ ปรับใบเทอร์โบ ปรับบูสท์ให้สูงขึ้น
    ความเร็ว - รอบเครื่อง/บูสท์ (บาร์)
    80 km/hr - 1,875 /0.4
    90km/hr - 2,100 /0.5
    100km/hr - 2,325 /0.6
    110 km/hr กับ 120km/hr ยังไม่ได้ลองครับ เพราะเมื่อวานไม่มีที่ให้วิ่งยาวๆครับ

รู้สึกว่าบูสท์จะสูงขึ้นนิดนึงที่ความเร็วเท่าเดิมครับ (รอบเครื่องยังเท่าเดิม)

ไม่รู้ว่าเทอร์โบจะช่วยให้ประหยัดขึ้นได้มากกว่าเดิมหรือเปล่าครับ?

ขอความเห็นหน่อยครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ม่ายมีใครมาตอบเลย..
    สงสัยยุ่งๆ กันอยู่
    เดี๋ยวลองจับอัตราสิ้นเปลืองจริงๆ ดูดีกว่า
    ต้องหาเรื่องออกเที่ยวซะแล้ว

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ขอโทษครับพี่
    ช่วงนี้ยุ่งๆกันนิดนึงคับพี่
    ลองจับของจริงเลยดีที่สุดครับพี่

atts35
    ผู้เยี่ยมชม

ลองจับจริงๆเลยครับ...แน่นอนดีกว่า จะได้เห็นของจริงด้วย

FAST TRITON
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณพี่ณัฐที่ให้ความไว้วางใจทางบี้ ได้ดันสเต็ปนี้ออกมาเป็นตัวอย่างกับทุกๆคนน่ะครับ และขอบคุณน้าๆทุกๆท่านที่ให้ความสนใจและพร้อมจะแลกเปลี่ยนความเห็นกัน อย่างนี้รู้สึกดีมากๆเลย แต่เสียดายที่เมื่อวานพี่ณัฐรีบกลับเลยไม่ได้ไปขึ้นที่เทสคาร์ด้วยกัน เพราะอีก2คันนั้น คันนึงวัดที่ได้โนคิงส์ได้217แรงม้าที่ล้อ แต่มาที่เทสคาร์คลัชลื่นเลยวัดไม่ได้ และอีกคันวัดที่ไดโนคิงส์ได้297แรม้า แต่มาเทสคาร์ ถ่วงคน9คนกับลูกตุ้มอีก100โล ล้อก็ยังสลิปเลย วัดไม่ได้ อ้อ สำหรับน้าๆที่อยู่ไม่ไกล จะมาขึ้นเทสคาร์หรือไดโนคิงส์ก็บอกบ้างน่ะครับจะได้ตามไปดูบ้าง เจอกันบ้างถ้าจะดีน่ะครับ จะได้แลกเปลี่ยนกันบ้างว่ากล่องใบเดียวทำอะไรได้บ้างหรือแต่ล่ะสเต็ปของแต่ล่ะท่านมีจุดเด่น จุดด้อย เป็นอย่างไร ถ้าเป็นอย่างนี้ได้ผมว่าน่าจะดีกว่านี้ ไม่ทราบว่าน้าๆจะเห็นดีด้วยมั้ย
    แรงม้าเยอะซะจนไม่น่าเชื่อเลยครับพี่ ที่ว่าได้217 กีบคันที่ได้297เนี่ยรบกวนพี่ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าเป็นตัวไหน เกียร์ไร รุ่นไรครับ อ่านแล้วผม งง นี่มันรถอะไรจะได้แรงม้าขนาดนั้น ผมใช้116 แล้วก้อพลัสครับ มี2คันครับ รบกวนระบุให้ชัดเจน แล้วก้อ ชัวร์ๆด้วยครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ FAST TRITON ดูโพส
    แรงม้าเยอะซะจนไม่น่าเชื่อเลยครับพี่ ที่ว่าได้217 กีบคันที่ได้297เนี่ยรบกวนพี่ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าเป็นตัวไหน เกียร์ไร รุ่นไรครับ อ่านแล้วผม งง นี่มันรถอะไรจะได้แรงม้าขนาดนั้น ผมใช้116 แล้วก้อพลัสครับ มี2คันครับ รบกวนระบุให้ชัดเจน แล้วก้อ ชัวร์ๆด้วยครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ
    สวัสดีครับพี่ ผมบี้น่ะครับ คันแรกที่พี่ถามเป็นไทรตัน3.2 เกียร์ออโต้ครับ ทำดันรางและยกหัวฉีดกับใช้เทอร์โบแปรผันครับ และอีกคันเป็นรถวีโก้3.0ใส่แครี่บอยครับเป็นรถวิ่งงานทางร้านครับ คันนี้ ทำเทอร์โบ ดันราง เปลี่ยนหัวฉีด วิ่งที่สนามเทพนครได้14วิกว่าครับ ต้องขอโทษที่พี่อ่านแล้วงงน่ะครับ ยังไงลองอ่านในกระทู้เริ่มตอนตั้งแต่แรกของบี้เลยก็ได้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=12033 ในกระทู้นี้จะมีรายละเอียดตั้งแต่ผมเริ่มต้นเลย เฉพาะรถพี่ๆจากเว็ปไทยไทรตันที่มาติดตั้งจากทางร้าน นับมาจากเริ่มกระทู้ถึงตอนนี้มี30คันได้แล้วครับพี่ เรื่องแรงม้าที่ว่ามากไม่ต้องแปลกใจหรอกครับ หากโมดิฟายถูกจุดก็เพิ่มได้ครับ ส่วนรถของพี่ที่ว่ามี116แรงม้าอยู่ลองดูในกระทู้นั้นดูก็จะเห็นว่ามี116แรงม้าโบเดิม ทำกล่อง2ใบก็ได้ระดับ199.3แรงม้า หรือพลัสของพี่ทำดันรางใบเดียวก็ได้เพิ่มจากเดิม40-50แรงม้า แล้วครับเรื่องชัวร์ทางผมแน่นอนอยู่แล้วครับพี่ ดูจากกระทู้ได้เลย พี่ๆน้องๆที่ใส่ไปน่าจะเป็นคำตอบให้พี่ได้ดีที่สุด ทางร้านผมทำรถเพราะความชอบ อยู่ได้เพราะพี่น้องครับ ยืนยันด้วยเสียงจากยอดผู้ใช้และตำแหน่งแชมป์วีโก้ 6 สมัยซ้อนของทางร้านครับผม สนใจโทรมาได้เลยครับพี่ 081-013-2815บี้คับ

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

เอ้า..น้องบี้อยู่ไหนมาชี้แจงแถลงไขหน่อยจร้า...

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

อ้าวเรามาช้าไปเหรอเนี่ย 555555 ไปหาที่เย็บก่อน อิอิ

หน้า 3 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้