สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    88
    Status
    โพส
    59

มาตรฐาน หน้าปัดออพติตรอนมันต่างกับของไทรทันยังไงครับ

พอดีมีเพื่อนมันออกวีโก้กับดีแมกซ์มาใหม่ มาบอกว่ารุ่นของเขาที่ออกมาใหม่เป็นหน้าปัดเรืองแสงออพติตรอนมันจะทำให้เห็นชัดในตอนกลางวัน(มันก้อแน่หล่ะไฟหน้าปัดของเค้ามันติดตลอดเวลาเลยนี่นา) บอกว่าเป็นเทคโนโลยีล่าสุดรถที่ล้ำยุคเท่านั้นถึงจะมีอ่ะ ผมก้อว่ามันก้อแค่หน้าปัดอ่ะนะทำให้รถเรากลายเป็นรถโบราณไปเลยเหรอ ผมเลยอยากรู้ว่าหน้าปัดออพติตรอนมันต่างกับของไทรทันยังไงครับ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน Re: หน้าปัดออพติตรอนมันต่างกับของไทรทันยังไงครับ

มันก็แค่หน้าปัดรถที่มีตัว light level sensor แปะอยู่คอยปรับค่าแสงสว่างของเรือนไมล์แค่นั้นเองครับ (ใช่หรือเปล่าหนอ) honda city ยังมีเลย ว่าแต่จะให้เรืองแสงไปทำไมครับ เรืองแสงแต่ถ้าอย่างอื่นยังติดอยู่กับคำว่ากระบะ มันก็ยังคงเป็นกระบะ แต่รถเราเค้าบอกว่าไม่ใช่รถกระบะนี่ครับ 555 (มันแตกต่างแบบเห็นกันชัดๆ ไปเลยนะ ไปติดโน่นนี่เพิ่มก็ยังไม่เท่ห์เท่าไทรทันเลย ขนาดพยายามแล้วนะเนี่ย)

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: หน้าปัดออพติตรอนมันต่างกับของไทรทันยังไงครับ

เฉพาะรุ่นใหม่ปล่าวครับ ผมเคยใช้วีโก้รุ่นก่อนหน้าโฉมปัจจุบัน
    ผมว่า แผงไมล์นะโอเคดี ชอบตรงเป็นสามช่อง แต่พอถึงเวลา
    ทำความสะอาดนี่ดิ เซ็งเป็ดเหมือนกันครับ ขี้เกียจมานั่งเช็ด
    ทีละช่อง

ส่วนเรื่องเรืองแสง ไม่รู้ดิครับ ผมชอบโทนสีไทรทันมากกว่านะ
    ผมว่าสีน้ำเงินและสีแดง มันเป็นสีแม่สี ที่มีความเข้มตัดกันดีออก

ยิ่งเวลากลางคืน สีมันดูสดใสซาบซ่าดีครับ ไม่จืดชืดเกินไป

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กินไฟกว่าเดิมอีกนิสทันสมัยขึ้นอีกหน่อยดูดีมีสกุลครับ แล้วแต่คนชอบแต่ต้องเที่ยวระหว่าแค่เพิ่มหน้าปัดแล้วราคายังเท่าเดิมรึปล่าว กลัวว่าจะทำมาเพื่ออัฟราคาสำหรับคนที่ชอบความหรูหลาอ่ะครับ ถ้าให้ผมเลือกผมขอใอ้จอตรงกลางของไตรตั้นที่บอกค่าการสิ้นเปลืองน้ำมันและระดับน้ำมัน กะออฟชั่นอื่นๆของตัวจออีกมากมาย เคยนั่งรถเพื่อนที มันเทห์โดนใจดีจริงๆครับสำหรับตัวนี้ ลองศึกษาข้อมูลดูน๊ะครับ เผื่อจะชอบเหมือนผม อิอิ ไมล์ผมสีขาวแดงครับ มาจากศูนย์ ดูหลูครับผมชอบ แล้วจะแวะเอารูปมาให้ดู

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ชอบแบบเรืองแสงของ Space Wagon อ่ะสวยมาก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

หน้าปัดของไทรทัน เป็นแบบเรืองแสงครับ เลขขาว เข็มแดง

หน้าปัดของวีโก้ตัวเก่า ก็เป็นเรืองแสงเช่นกัน แต่เป็นแสงขาว เข็มขาว

หน้าปัดออพติทรอน มันเปลี่ยนสีได้ด้วยสามสี (ส้ม เขียว น้ำเงิน)

ข้อดี ก็คือมันมีเซนเซอร์แสง และปรับให้หน้าปัดดูชัดเจน ตลอดเวลา ไม่ว่ามืดหรือสว่าง

ข้อเสีย ผมว่ามันแยงตา แต่มันก็ทันสมัยนะครับ

ในปัจจุบัน หน้าปัดแบบนี้ มีใน วีโก้ กะดีแมกซ์ครับ

หน้าปัดไทรทัน มันดูสปอร์ต คล้ายๆ มาสด้าสามมากกว่าครับ

โดยเฉพาะตัวขับสี่เนี่ย หน้าปัดสวยมากๆ

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    หน้าปัดของไทรทัน เป็นแบบเรืองแสงครับ เลขขาว เข็มแดง

หน้าปัดของวีโก้ตัวเก่า ก็เป็นเรืองแสงเช่นกัน แต่เป็นแสงขาว เข็มขาว

หน้าปัดออพติทรอน มันเปลี่ยนสีได้ด้วยสามสี (ส้ม เขียว น้ำเงิน)

ข้อดี ก็คือมันมีเซนเซอร์แสง และปรับให้หน้าปัดดูชัดเจน ตลอดเวลา ไม่ว่ามืดหรือสว่าง

ข้อเสีย ผมว่ามันแยงตา แต่มันก็ทันสมัยนะครับ

ในปัจจุบัน หน้าปัดแบบนี้ มีใน วีโก้ กะดีแมกซ์ครับ

หน้าปัดไทรทัน มันดูสปอร์ต คล้ายๆ มาสด้าสามมากกว่าครับ

โดยเฉพาะตัวขับสี่เนี่ย หน้าปัดสวยมากๆ
    อ๋อมันมีในดีแมกด้วยนี่เองนะครับ มิน่าหละ ผมขับรถน้าชาย
    แล้วรู้สึกสีมันกระจายๆ ยังไม่รู้แฮะ

User ID
    88
    Status
    โพส
    59

พื้นหลังหน้าปัดเราเป็นหลอด Led ช่ายป่าวคับ แล้วไอ้ออพติตรอนมันเป็นอะไรคับทำไมมันสว่างจัง เพราะสงสัยมากว่ามันเป็นยังไงเลยแอบไปดูของเค้ามา เห็นมันสว่างและดูชัดกว่าของเราจริงๆคับ

ข้อมูลกระทู้