หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    223
    Status
    โพส
    579

มาตรฐาน ติดจอ และ กล้อง มองหลัง ใหม่

ได้ฤกษ์ ติดตั้ง จอ และ กล้อง มอง หลัง ใหม่
    ก่อน อื่น ต้อง ขอขอบคุณ น้า โอ เอส กับ ป้า กบ ที่ ซื้อ มาฝาก
    เอ๊ย ซื้อ จอ และ กล้อง ให้ ในราคา ที่ไม่แพงเลย ครับ
    ติดตั้ง เรียบร้อย แต่ ...
    ตอน เข้าเกียร์ มัว
    กล้อง ไม่ได้ ตัด เข้า ภาพ ถอย หลัง อัตโนมัติ เลยต้องใช้ อัตโน มือ ไปก่อน
    เห็น ทาง ร้าน บอกว่า ต้อง ต่อ สาย CCD เข้าจอ ด้วย

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: ติดจอ และ กล้อง มองหลัง ใหม่

โอ้โฮสาวก Retrospect ซะด้วย
    เจ๋งครับพ่อน้องปั้น

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ติดจอ และ กล้อง มองหลัง ใหม่

ไม่ทราบว่าได้กล้อง มาราคาเท่าไหร่ครับ?

สนใจจะติดอยู่เหมือน กันครับ เวลาถอยหลัง มองมะค่อยเหน เลย

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

ติด ต่อ น้า โอ เอส โดย ตรง เลย ครับผม น้า กอ กอน โซล่า
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=8091&page=16

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    ติด ต่อ น้า โอ เอส โดย ตรง เลย ครับผม น้า กอ กอน โซล่า
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=8091&page=16

ขอบคุณ คร้าบบบบ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าปั้น อัพสเต็ปอีกแล้วนะครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ดีจังเลยคับ ได้ใช้ประโยชน์จากจออย่างเต็มที่เลย

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

เห็น ทาง ร้าน บอกว่า ต้อง ต่อ สาย Ccd เข้าจอ ด้วย
    งั้นก็แสดงว่าตอนนี้ น้าปั้นต่อสายสัญญาณจากกล้องมาเข้า ที่AV2 อยู่
    1.ให้ถอดสายสัญญาณไปเข้า ที่เขียนว่า CCD แทนครับ
    2.ให้หาสายที่รับไฟสำหรับ CCD(ถ้าพลัสจะเป็นสายสีเขียว) เอาไปต่อเข้ากับสายไฟถอยครับ (สายสีแดง คาดเขียว มีจุดขาว 1 จุด)ครับ
    ถ้าต่อแล้วก็สามารถใช้เป็น AUTO แบบพลัสได้เลยครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    ได้ฤกษ์ ติดตั้ง จอ และ กล้อง มอง หลัง ใหม่
    ก่อน อื่น ต้อง ขอขอบคุณ น้า โอ เอส กับ ป้า กบ ที่ ซื้อ มาฝาก
    เอ๊ย ซื้อ จอ และ กล้อง ให้ ในราคา ที่ไม่แพงเลย ครับ
    ติดตั้ง เรียบร้อย แต่ ...
    ตอน เข้าเกียร์ มัว
    กล้อง ไม่ได้ ตัด เข้า ภาพ ถอย หลัง อัตโนมัติ เลยต้องใช้ อัตโน มือ ไปก่อน
    เห็น ทาง ร้าน บอกว่า ต้อง ต่อ สาย CCD เข้าจอ ด้วย
    เรียบร้อยแล้วครับ
    ต้อง ต่อ สายไฟบวก ของไฟถอย เข้า จอ อีก 1 เส้น ครับ
    ตอนนี้ เข้า เกียร์ ถอย ภาพ ขึ้น อัตโนมัติ เลยครับ
    แหล่ม จริงๆ

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

เรียบร้อยแล้วครับ
    ต้อง ต่อ สายไฟบวก ของไฟถอย เข้า จอ อีก 1 เส้น ครับ
    ตอนนี้ เข้า เกียร์ ถอย ภาพ ขึ้น อัตโนมัติ เลยครับ
    แหล่ม จริงๆ
    แหล่มเลย เวลาถอยจะได้มองเห็น สาวๆๆๆๆที่อยู่ข้างหลังเราด้วย 5555555++

sskt
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    เห็น ทาง ร้าน บอกว่า ต้อง ต่อ สาย Ccd เข้าจอ ด้วย
    งั้นก็แสดงว่าตอนนี้ น้าปั้นต่อสายสัญญาณจากกล้องมาเข้า ที่AV2 อยู่
    1.ให้ถอดสายสัญญาณไปเข้า ที่เขียนว่า CCD แทนครับ
    2.ให้หาสายที่รับไฟสำหรับ CCD(ถ้าพลัสจะเป็นสายสีเขียว) เอาไปต่อเข้ากับสายไฟถอยครับ (สายสีแดง คาดเขียว มีจุดขาว 1 จุด)ครับ
    ถ้าต่อแล้วก็สามารถใช้เป็น AUTO แบบพลัสได้เลยครับ

รบกวนถามหน่อยครับว่าสายไฟในข้อ2มันอยู่ที่เกียร์หรือว่าอยู่หลังจอ ของผมพลัสครับ ขอบคุณครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sskt ดูโพส
    รบกวนถามหน่อยครับว่าสายไฟในข้อ2มันอยู่ที่เกียร์หรือว่าอยู่หลังจอ ของผมพลัสครับ ขอบคุณครับ
    ต้อง รอ ถาม น้า บาง อินเตอร์ ซ่อมได้ ครับ
    รถผม 116 ตัวเก่า

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sskt ดูโพส
    อยู่ที่หลังจอ ของพลัสครับน้า จะซ่อนอยู่ในท่อดำ ต้องดึงออกมาถึงจะมองเห็นปลายสายครับ

sskt
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ของผม มันต้องเปิดจอก่นอตอนสตาร์ททุกครั้งเลยครับ เซ็งมาก ให้ช่างติดให้ เปลี่ยนร้านมา 2ร้านแล้ว พูดเหมือนกันเลยว่าต่อถูกแล้ว ระบบของจอเป็นแบบนี้ ผมบอกว่าคนอื่นเขาก็ต่อได้ เลยงง..เลยครับ
    ไม่ทราบว่าที่บอกให้ต่อไฟบวกเพิ่มอีก 1 เส้น นี่เส้นสีไหนครับ ผมดูแล้วก็ติดเหมือนๆกับที่คนอื่นพูดมา ช่างบอกเหลือสีขาว กับส้ม ไม่กล้าลองกลัวจอเสีย
    ผมรบกวนขอเบอร์โทร พี่ๆที่ต่อแบบอัตโนมัติได้ หน่อยได้ไหมครับ ผมจะได้โทรให้พี่ๆคุยกับช่างว่าสายไหนเป็นสายไหน ขอบคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันกระทู้ครับเป็นประโยชน์ครับ มีรูปด้วยยิ่งดีครับขอบคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จำผมได้ป่าวครับที่เคยไปชมรถท่านที่บ้านครับผมอยู่ระยองครับตอนนี้ได้รถแล้ว
    อยากได้เครื่องเสียงเหมือนท่านครับติดใจซับ10นิ้ว2ดอกครับ ผมอยู่ห้องระยองครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    จำผมได้ป่าวครับที่เคยไปชมรถท่านที่บ้านครับผมอยู่ระยองครับตอนนี้ได้รถแล้ว
    อยากได้เครื่องเสียงเหมือนท่านครับติดใจซับ10นิ้ว2ดอกครับ ผมอยู่ห้องระยองครับ
    ครับ ยินดีที่ ได้ รู้ จัก ครับ
    เครื่อง เสียง ในรถ ผม ก็ พอ ฟัง ได้ครับ ค่อยๆ ติดใส่เรื่อยๆ
    แต่ พอ เริ่ม แล้ว หยุด ยาก
    เริ่มที่
    1. เปลี่ยน ฟร้อท์น เป็น แบบ ดู หนัง ฟัง เพลง ของ ไพโอเนียร์
    2. ตู้ และ ซับ 10 นิ้ว 2 ดอก หา มาจาก สมาชิก ใน เว๊บ
    3. แอมป์ ขับ ซับ จาก น้า ปอง
    4. เปลี่ยน ลำโพง หน้า หลัง เป็น แบบ แยกชิ้น โดยใช้ ฟร้อท์น ขับ ลำโพง
    5. จอ และ กล้อง มองหลัง ซื้อ มา จาก น้า โอ เอส

แค่ นี้ เอง ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ครับ ยินดีที่ ได้ รู้ จัก ครับ
    เครื่อง เสียง ในรถ ผม ก็ พอ ฟัง ได้ครับ ค่อยๆ ติดใส่เรื่อยๆ
    แต่ พอ เริ่ม แล้ว หยุด ยาก
    เริ่มที่
    1. เปลี่ยน ฟร้อท์น เป็น แบบ ดู หนัง ฟัง เพลง ของ ไพโอเนียร์
    2. ตู้ และ ซับ 10 นิ้ว 2 ดอก หา มาจาก สมาชิก ใน เว๊บ
    3. แอมป์ ขับ ซับ จาก น้า ปอง
    4. เปลี่ยน ลำโพง หน้า หลัง เป็น แบบ แยกชิ้น โดยใช้ ฟร้อท์น ขับ ลำโพง
    5. จอ และ กล้อง มองหลัง ซื้อ มา จาก น้า โอ เอส

แค่ นี้ เอง ครับ
    พอจะมีอีกป่าวหาให้หน่อย อิอิอิ ลำโพงข้างประตูใช้ชุดเดิมได้ป่าว

อยากได้ซับ10x2ตู้ power น่าจะพอ กล้องมองหลังรอผู้ขายและคนต่อเป็นมาตอบแบบทางการครับ ขอบคุณครับ

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    อยู่ที่หลังจอ ของพลัสครับน้า จะซ่อนอยู่ในท่อดำ ต้องดึงออกมาถึงจะมองเห็นปลายสายครับ
    น้าบาง ช่วยอธิบายการต่อสาย และรูปให้ดูด้วย ได้มั้ยครับ เพราะไม่แน่ใจจริงๆว่าจะจั้ม สายใหน

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้