หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

Devill
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แหนบดังทำไงคับพี่

วิธีง่าย ๆ ไม่เสียเงินซักบาทเลยครับ
    เปิดเพลงที่ชอบดัง ๆ ประมาณเลข 15 หายเลยครับ ไม่ได้ยินเลย
    มีความสุขกับการขับขี่นะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

ลองเช็คยางรองแหนบดูก่อนนะครับ
    ของผมตอนที่ดัง
    ก็เปลี่ยนยางรองแหนบใหม่ 6 ตัว
    ประมาณ 150 บาท รวมค่าแรงครับ
    ลองดูครับ

jiratthapat
    ผู้เยี่ยมชม

0 เเถว พระราม2 พระประแดง มี 0 ไหนบ้างที่ ยางรองเเนบบ้าง เท่าไหร่

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

กวงไถ่บางพลีหายครับไปได้เลยไม่เสียค่าใช้จ่าย

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมไปก่วงไถ่ บางพลี ไม่หายคับ ตั่งแต่ออกมาดังเลยคับ เข้าไป 6 -7 ครั้ง เปลี่ยนแหนบเเล้วไม่หาย ขอเปลี่ยนอีกก็ไม่ให้ (งกจริงๆๆ) พี่แกเล่นอัดจาระบีอย่างเดียวเลย (บอกผมว่าใช้ไปก่อน ถ้าดังค่อยเอามาใหม่ ทั่งๆๆที่มันดังอยู่ เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย แก้ไม่หาย) จนไปจบที่ 0 แถวๆๆปากน้ำ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ผมไปก่วงไถ่ บางพลี ไม่หายคับ ตั่งแต่ออกมาดังเลยคับ เข้าไป 6 -7 ครั้ง เปลี่ยนแหนบเเล้วไม่หาย ขอเปลี่ยนอีกก็ไม่ให้ (งกจริงๆๆ) พี่แกเล่นอัดจาระบีอย่างเดียวเลย (บอกผมว่าใช้ไปก่อน ถ้าดังค่อยเอามาใหม่ ทั่งๆๆที่มันดังอยู่ เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย แก้ไม่หาย) จนไปจบที่ 0 แถวๆๆปากน้ำ
    0ที่นี่ดีครับผมก็ดังไปครั้งเดียวเสียงเงียบเลย

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pound'Chonburi ดูโพส
    ลองเช็คยางรองแหนบดูก่อนนะครับ
    ของผมตอนที่ดัง
    ก็เปลี่ยนยางรองแหนบใหม่ 6 ตัว
    ประมาณ 150 บาท รวมค่าแรงครับ
    ลองดูครับ
    เสียตังค์ด้วยเหรอครับ เขาไม่เคลมให้ฟรีเหรอ จะได้รู้ไว้เป็นแนวทางครับ เผื่อตัวเองดังบ้าง

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ปกติเข้า 0 แก้ไขให้ตามที่ข้อความต้นๆ ลงไว้ ไม่เสียตังค์ครับ รถงผมก้อเป็น ตอนออกรถได้ประมาณ 1000 เศษ ก้อเริ่มดัง เข้าเช็คระยะ 5000 ศูนย์เค้าก้อแก้ไห้หายขาดเลยครับ ไม่เสียงเงินเพิ่มด้วย

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

แหนบดังยังไงครับ มันกระทบกันหรือเปล่า เสียงมันเป็นแบบใดวานบอก

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ตอนแรกไม่ดัง ตอนนี้ดังแล้วครับ วันก่อน ขึ้นกระบะหลัง จะไปเอาของ ลองขย่มดู ดังอี๊ดๆๆ เอาแล้วไง ได้ของแท้มาแล้ว เลยเอา sonex ของพ่อมาฉีด หายไป เอ้อ ขอลองใช้ดูอีกสักพักก่อน
    ปล.สงสัยผมจะแพ้เจ้า sonex ครับ เวียนหัวมาก อ้วกเลย ไม่ไหว 2 ครั้งแล้วครับ

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    ตอนแรกไม่ดัง ตอนนี้ดังแล้วครับ วันก่อน ขึ้นกระบะหลัง จะไปเอาของ ลองขย่มดู ดังอี๊ดๆๆ เอาแล้วไง ได้ของแท้มาแล้ว เลยเอา sonex ของพ่อมาฉีด หายไป เอ้อ ขอลองใช้ดูอีกสักพักก่อน
    ปล.สงสัยผมจะแพ้เจ้า sonex ครับ เวียนหัวมาก อ้วกเลย ไม่ไหว 2 ครั้งแล้วครับ
    ผมขอแนะนำจารบีเหลวครับ เคยใช้ฉีดโซ่เสือภูเขา ดีกว่าโซแนกซ์ เป็นกระป๋องเหมือนกัน หาซื้อได้ตามโฮมโปร หรือฯลฯ คุณสมบัติคือ ไม่ไหลเยิ้มเหมือนโซแนก ไม่เป็นก้อนให้ดินมาติด ฉีดไปแล้วจะจับตัวเหมือนเทียนไข ผมใช้กับรถเก่าๆ ผมอีกคนครับ ใช้ได้สารพัด แต่ราคาป๋องหนึ่งประมาณ 100-350 บาท มี 2 ขนาด

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้