สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

hunter
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สอบถามเรื่องการขัดเคลือบสีจ้า

ออกรถมาเข้าปีที่3 แล้วสังเกตบนหลังคาจะมีจุดคล้ายๆสนิมเล็กๆเต็มไปหมด เอามือลูบดูสากๆ
    จึงคิดอยากเอารถไปขัดเคลือบซักหน่อย
    เพื่อนๆท่านใดมีประสบการณ์เรื่องนี้บ้างครับ แล้วหากเอาไปทำมันจะดีขึ้นไหม สีมันจะบางลงจริงหรือเปล่าและสุดท้ายงบน่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ และแนะนำที่ไหนหรือทำที่ร้านอะไรดีครับ

Thop
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการขัดเคลือบสีจ้า

เคยเอาเจ้าตั๊นไปทำมาครั้งนึงที่ คลีน สแควร์ กระบี่ รวมล้างเครื่องด้วย
    อยู่ที่ประมาณ 2500 ขอรับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการขัดเคลือบสีจ้า

ผมซื้อน้ำยาซื้อเครื่องมาขัดเองครับ หายครับ แต่ต้องมีเวลาให้รถ ควรขัดในที่ๆไม่โดนแสงแดดน๊ะครับ รับรองแหล่มครับ ไอ้ที่ว่าเป็นสนิม คือฝุ่นเล็กๆรวมตัวกันครับ ใช้เวลาไม่นานก็สามารถทำให้รถรู้สึกสากๆแล้วครับ ต้องหมั่นดูแลทุกวัน หรือเครือบหรือเช็ดรถเช้าเย็น รถผมตากแดดตากลมตากฝน มาสองปีครึ่งไม่มีปัญหาครับแต่ถ้าทิ้งไว้ไม่ดูแลแค่ไม่ถึงอาทิตย์ รถจะสากขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม ขนแมวเยอะเลย สิ้นปีนี้ว่าจะหาที่เคลือบเหมือนกัน
    ยิ่งวิ่งทางต่างจังหวัด ได้รอยขีดกลับมาเพียบ

hunter
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำครับ เดี๋ยวต้องไปเสียตังค์ทำซะหน่อยแล้วล่ะ

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

รถผมสองปีนิดๆ มองใกล้ๆก็ไม่แจ่มเหมือนตอนออกใหม่ๆแล้ว
    อยากเอาไปทำบ้างจัง

เพื่อนสมาชิกมีที่ไหนดีๆ ไม่แพง แนะนำบ้างครับ

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

อิๆๆ ของผมขยันล้างมากครับฮ่าๆๆ ทำเองเสียเป็นส่วนใหญ่
    นอกจากว่าไปลุยแล้ว ล้างเองไม่ไหว ก็ค่อยไปร้านครับ

ล่าสุดเพิ่งกลับจากอุทัยธานี ขากลับ แถวอ่างทอง บางปะหัน
    ฝนตกกระจุยครับ แต่ดีที่เมื่อวาน ลงแวกไว้เรียบร้อย เจอฝน
    เรื่องเล็กๆครับ

คราบน้ำเกาะผิวนอก วันรุ่งขึ้นล้างน้ำเปล่า รถยังเงาปิ๊งเลย

ไอ้แวกตัวใหม่ที่ถอยมานี่ มันดีจริงๆ ฮ่าๆๆ ขัดเมื่อวันเสาร์
    วันอาทิตย์ไปลุยฝน นี่วันอังคารมันยังเงาฉ่ำอยู่เลยครับ

ปล แต่ต้องล้างน้ำนะครับไม่งั้นคราบน้ำก็เกาะอยู่ดี

ข้อมูลกระทู้