สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

ena43
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อุปกรณ์กันขโมยเชิญมิจฉาชีพด้วยครับ

ขอเชิญชาวมิจฉาชีพ หรืออยู่ในแวดวงช่วยแนะนำอุปกรณ์การขโมยที่ล็อกเบรค ล็อกคลัช ที่ลักอยากหน่อย มาช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีอยู่ 3 ยี่ห้อที่คิดว่าดีครับ 1.ล็อกเทค รับประกันรถหาย1แสนบาท 2.แครี่บอย สามล็อก
    3. ABT อันนี้มีการรับประกันสูงกว่าสองตัวแรก หรือมียี่ห้ออื่นๆอีกที่ดี
    เพื่อนๆช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: อุปกรณ์กันขโมยเชิญมิจฉาชีพด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ena43 ดูโพส
    ขอเชิญชาวมิจฉาชีพ หรืออยู่ในแวดวงช่วยแนะนำอุปกรณ์การขโมยที่ล็อกเบรค ล็อกคลัช ที่ลักอยากหน่อย มาช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีอยู่ 3 ยี่ห้อที่คิดว่าดีครับ 1.ล็อกเทค รับประกันรถหาย1แสนบาท 2.แครี่บอย สามล็อก
    3. ABT อันนี้มีการรับประกันสูงกว่าสองตัวแรก หรือมียี่ห้ออื่นๆอีกที่ดี
    เพื่อนๆช่วยวิจารณ์หน่อยครับ
    กำแล้วน้า เอาอย่างนั้เลย......666

User ID
    2808
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์กันขโมยเชิญมิจฉาชีพด้วยครับ

สงสัย.งานเข้าแน่ๆเลยนะเนี่ยถึงได้ท้า

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์กันขโมยเชิญมิจฉาชีพด้วยครับ

ว้าววววว

ena43
    ผู้เยี่ยมชม

เดี่ยวเข้าใจกันผิดครับ คืออยากติดครับแต่ยังไม่รู้เอายี้ห้ออะไรดีครับ ที่มันขโมยอยากหน่อย ครับ ขอบคุณครับ

Unscrew
    ผู้เยี่ยมชม

โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าทุก ๆ ยี้ห้อที่ออกมา มีความตั้งใจที่จะป้องกันการโจรกรรมทั้งนั้น แต่ไม่ว่าจะเป็นระบบที่ป้องกันด้วยอิเล็กทรอนิกส์ หรือ ระบบกลไก ล้วนแล้วแต่มีจุดอ่อนด้วยกันทั้งนั้น แต่อย่างไหนจะต้องสูญเสียเวลามากกว่าหลายท่านคงทราบดี ฉะนั้นโดยส่วนตัวแม้นว่าผมจะชื่นชอบในเทคโนโลยีสมัยใหม่เพียงใด แม้นระบบที่สามารถ มอนิเตอร์ได้แล้วก็ตาม ผมก็ยังจะต้องติดตั้งระบบกลไก ไว้ด้วยในรถทุก ๆ คันที่ผมมี ผมใช้ระบบล๊อกของยิ่งเจริญ แล้วในรถทุก ๆ คันที่ผมได้เป็นเจ้าของ และเมื่อผมขายเปลี่ยนมือ คนที่ซื้อผมล้วนชื่นชอบและเห็นด้วยกับผม ทำให้รับทราบไปเองว่านี่แหล่ะ ระบบที่จะทำให้รถอยู่กับเขาได้นาน ๆ จนกว่าเขาคิดจะขายไม่ใช่มีคนอื่น ตั้งใจจะเอาไปขาย ก่อนเวลาอันควร ผมเชื่อมันในระบบล๊อกของยิ่งเจริญ และ ระบบล๊อกทางไฟฟ้า ที่ซ่อนไว้เอง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมใช้ระบบล๊อคทุกชนิดที่ทำได้ ตอนนี้ได้7ชนิดครับ ถ้าจะเอาต้องคิดหนักหน่อย แต่อยากได้ระบบล๊อคที่จับขโมยไว้ในรถ เหมือนของต่างประเทศอ่ะครับ โดนใจมากๆเลยแต่คงจะไม่มีปัญญาหามาใช้ตอนนี้รอเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆครับเหอะๆ

User ID
    911
    Status
    โพส
    12

ให้กับ "ยิ่งเจริญ" อีกหนึ่งเสียงครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

คนข้างๆ บ้านเล่าว่า ใครไม่รู้

รถแถวบ้าน (กรุงเทพ) รถหายประจำ

แกเลยกลัว ถอดพวงมาลัย ก็ยังหาย

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    คนข้างๆ บ้านเล่าว่า ใครไม่รู้

รถแถวบ้าน (กรุงเทพ) รถหายประจำ

แกเลยกลัว ถอดพวงมาลัย ก็ยังหาย

อันนั้นจำไม่ผิด เรื่องเมื่อราวๆสองปีก่อน เป็นรถวีโก้ ใช่ไหมครับ
    โขมยมันเอาคีมล็อคมาหนีบแกนพวงมาลัยขับออกไป

เจ้าของเหลือแต่พวงมาลัยไว้ดูต่างหน้า รถหาย (- -")

ผมว่านะ ดีที่สุดคือ มีอะไรก็ประเคนใส่เข้าไปให้เยอะที่สุด
    ให้โจรมันเสียเวลานานที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ของผมก็
    ล้อคเท็ค 2 ชั้น + ล้อคลัทช์ + ล็อคพวงมาลัย + จอดในบ้าน
    ยางอะไหล่ถอดออก เก็บแยก ออกทริป ตจว ค่อยเอาไปใส่

แถมยี่ห้อเราไม่ได้ล่อใจพวกโจร น่าจะปลอดภัยกว่ายี่ห้อเจ้าตลาดเยอะ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

ลองให้...เมีย...นอนเฝ้ารถดูซิ..สูตรนี้ได้ผลนะ ถ้ามันขโมยรถมันต้องเอาเมียเราไปด้วย..โอวสวรรค์ เราจะไม่แจ้งความเลย 5555

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ล่าสุดฟัง จอสอร้อยมาว่า

มิตซู ไทรทัน สีดำ ได้หายแล้วนะครับ

จากย่านบางบอน

ส่วนตัวผมนะ อีเลคทรอนิกส์ ผมมั่นใจ Abt ครับ

และแมคคานิกส์ ผมมั่นใจ วิสิษฐ์ล๊อกครับ

และรถที่เรารัก ควรมีทั้งคู่ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ย้ำอีกครั้งครับว่า

ทุกวันนี้ ไทรทัน หายได้ แล้วนะครับ

จอดระวังกันด้วยนะครับ หายนะครับ

สอบถาม จอสอร้อยได้ครับ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ titum ดูโพส
    ลองให้...เมีย...นอนเฝ้ารถดูซิ..สูตรนี้ได้ผลนะ ถ้ามันขโมยรถมันต้องเอาเมียเราไปด้วย..โอวสวรรค์ เราจะไม่แจ้งความเลย 5555
    อ้าวน้า!หางานให้ตัวเองรึเปล่าครับ

talapgap
    ผู้เยี่ยมชม

พยายามจอดตรงที่ห้ามจอดดิ.. เด๋วตำรวจก็มาล็อกให้เราเองแหละ.... รึไม่เขาก็..ลากไปไว้ในที่ปลอดภัยให้เรย.. อ่า..(โรงพัก) ..
    ล้อเล่นคับ ทางที่ดี ความไม่ประมาทควรมาก่อนคับ คนมันจ้องจะลัก มันไม่ได้แค่ผ่านมาก็เข้ามาคว้ารถคุณไปหรอกคับ มันต้องจ้องไว้นานแล้ว.. เช่น ถ้าคุณติดสัญญาณกันขโมย บางครั้งมันก็จะทำให้รถคุณดัง เพื่อหาว่า เจ้าของรถอยู่ที่ไหน แล้วก็จับเวลาดูว่า คุณจะใช้เวลากี่นาทีกว่าคุณจะรู้ตัว หรือมาถึงรถ แล้วครั้งต่อไป มันก็จะลักภายในเวลาที่คุณมาไม่ทัน...
    แต่ถ้ามืออาชีพหน่อย ก็อาจจับตาดูพฤติกรรมการจอดรถของคุณก่อนด้วย ว่าคุณใช้อุปกรณ์อะไรอยู่บ้าง บางทีสังเกตที่พวงกุญแจคุณก็รู้คับ เพื่อที่พวกมัน จะได้เตรียมเครื่องมือในการโจรกรรมได้ถูก
    คือ..ถ้ามันจะขโมย อุปกรณ์อะไรก็ช่วยไม่ได้หรอกคับ อย่างดีก็แค่ถ่วงเวลาได้แค่ 4-5 นาทีอ่ะ ฉะนั้นก็อย่าประมาท และเป็นคนช่างสังเกตอยู่เสมอคับ.. แล้วให้อุปกรณ์ที่คุณไว้ใจ ช่วยคุณอีกแรง.. ก็คงทำได้เท่านี้แหละคับ..

ข้อมูลกระทู้